เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอมูลมวยไทยช่อง 7 สี เบื้องต้น 20 กัยายน 2558 โดยซอยบ้านพลเมืองดี!!!  (อ่าน 22782 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้น  20  กันยายน  2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

ดีเซลเล็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ (ศ.ศักดิ์ชัย,ลูกพญาลิไท)
ชนะคะแนน ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 17 พ.ค.58ช่อง7สี132-1ต่อ2ปอนด์
ชนะคะแนน มังกรแพทย์ อ.สบายแท้ 28 มิ.ย.58ช่อง7สี131.9-.9
เสมอ เด่นพิชิต ศักดิ์บุรีรัมย์ 29 ก.ค.58 จ.สงขลา
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ แถวร่มเกล้า โดยมี คุณชาญฉลาด ทองดี ดูแลการฟิตซ้อม เทพวารินทร์ เกียรติเพชร เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เชิงไม่สนชนอย่างเดียว มีหลายก๊อก มีลูกฮึดลูกทำ ขยันออกอาวุธ มาต่อยที่ช่อง 7 สี 2 ครั้ง ดูแล้วมีหลายก๊อก มีฮึดตลอด หัวจิตหัวใจใช้ได้ ธาตุทรหดดูดีกว่าด้วย และหัวใจที่ได้มาตราฐานกว่าบดเอาชนะไปได้ ต้นๆๆๆเป็นรองคู่ชกทุกคนแต่ปลายๆๆๆเร่งแซงได้เสมอ

จะชนะ

ถุงเงิน นายกเอท่าศาลา (ศ.ชัยเจริญ)
ชนะน็อก4 เทพนรินทร์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 28 มี.ค.58 จ.สุราษฏร์ฯ
ชนะคะแนน ยอดวิมุติ ก.ศิริรัตน์ 3 พ.ค.58 รดน.
แพ้คะแนน ทายาท เกียรติมนต์ชัย 31 พ.ค.58 รดน.128
แพ้คะแนนพยัคฆ์น้อย อ.เพชรน้ำหนึ่ง 130 ช่อง 7 สี 19 กค.58
....จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์นายกท่าศาลา ลูกศิษย์นายกเอ ท่าศาลา เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในเหนียวแน่น รูปร่างสูงยาว พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในล้วน อาศัยพละกำลัง เดินบี้เดินเบียด ต่อย 5 ยกไม่มีหมด มีเกียร์หน้าอย่างเดียว แต่เป็นมวยประเภทโฉ่งฉ่าง ไม่ค่อยมีเชิงเท่ารัย หยุดเดินเมื่อไหร่ รับแข้งทันที รับหมัดทันที ต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อดูจะเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย พิกัด 130 ป.
....คู่นี้  น้ำหนักผ่าน..ผมมี..ของ..ให้เล่น ครับ  รอ  น้ำหนักผ่านก่อนนะครับ...จะมาโพสบอกอีกทีว่า..เล่นใคร ครับ...

.................................................

เพชรนาเคียน เกียรติเจริญชัย
แพ้น็อก2 มาประลอง ศ.บุญยงค์ยศ 7 ก.พ.58 ลพน.128
ชนะคะแนน เทพนรินทร์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 16 พ.ค.58 ลพน.128ต่อ2ปอนด์
แพ้คะแนน พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง 21 ก.ค.58 ลพน.128.2-.2
...จากใต้ มวยนครศรีธรรมราช อายุ 21 ปี ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย  ที่ อ.ละงู  พัทลุง มี "โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย นอบ เกาะใหญ่ พ่อบ้านดูแลการฟิตซ้อม วันชก นิล ดอนเมือง มาคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย รูปร่าง สูงยาว เข่าใน มีดันหน้าดันแทงดันเสียบ มีหมัดสลับที่ออกได้แม่นยำและรุนแรง ช่วงนี้สภาพร่างกายสดมาก และที่สำคัญได้เปรียบรูปร่างสูงยาวใหญ่กว่า ลอยกว่าด้วย ไม่เล่นวงนอกมากประกบในอย่างเดียวได้เฮ!!แน่นอน และที่สำคัญเคยประทะแต่เบอร์ใหญ่มาทั้งนั้น เคยประทะ ทวน..หนึ่งล้านเล็ก..มาแล้ว ต่อยพิกัดนี้เวตนี้ดูได้เปรียบ

จะชนะ

เพชรลูกยอด ส.จ.วิชิตแปดริ้ว (ส.สิทธิชัย,ลูกหัวสำโรง,)
แพ้น็อก3 เจมส์ศักดิ์ ดาบแป๋งนครบาล 11 ส.ค.57 รดน.123.5-2.5
แพ้คะแนน ฉลามชล พุ่มพันธุ์ม่วง 14 ต.ค.57 ลพน124-2
ชนะคะแนน ลายเสือ อบต.โนนทอง 8 ธ.ค.57 รดน.125.6-2.6
....มวยท่าตะเกียบ ฉะเชิงเทรา ฟิตซ้อมอยู่กับ ผู้ใหญ่อ๊อต บ้านเจริญสุข ที่ค่ายบ้านเจริญสุข   ปล้ำกับพงษ์ศักดิ์เล็ก  ส.เฮงเจริญ  ลูกชายหัวแก้วหัวแหวน  เฮียปลั่ง  ลูกหัวสำโรง เป็นมวยรูปร่างเตี้ย สั้น หนาตัน และเป็นมวยที่ขี้เกียจทำน้ำหนัก เป็นมวยจังเตะต่อย คล่องว่องไว ฝีมือดี ออกแข้ง ซ้าย - ขววา ได้คล่องแคล่วว่องไว ต่อยปีที่แล้ว น้ำหนักไม่เกิน 125 ป. มาวันนี้ อาทิตย์นี้ ต่อย 129 ป. ดูจะเสียเปรียบเวต เสียเปรียบเรื่องน้ำหนัก และที่สำคัญหยุดนานด้วย ต่อยครั้งสุดท้ายเมื่อต้นเดือนธันวาคม ปีที่แล้ว และไม่ได้เคลื่อนไหวเลย ดูสภาพร่างกายเป็นรองคู่ชกในวันนี้ ปลายๆๆไม่น่าจะต้านไหว พิกัด 129 ป.

.................................................

เพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ (โต้งศักดิ์ ศิษย์จ่าต้อย,) อายุ 25 ปี สูง 171 ซม.
แพ้คะแนน ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น 7 มิ.ย.58 ช่อง7สี127.4-.4
ชนะคะแนน น้องบี ศิษย์สารวัตรจี 19 ก.ค.58 ช่อง7สี129-1
ชนะคะแนน น้องบี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์ 14 ส.ค.58 จ.นครราชสีมา
...นามเดิม โต้งศักดิ์  ศิษย์จ่าต้อย  อายุ  25 ปี  สูง  171  ซม. อดีตดาวดังจากเพชรยินดี  เคยโดนไล่ลงในการชกกับเพชรงาม  เกียรติกำพล มวยอุบลทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ใหญ่นิรันดร์  ที่อ.คำเขื่อนแก้ว  ยโสธร  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่นพื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในล้วนๆๆมีหมัดมีศอกสลับ  ช่วงนี้สดจากไร่  ชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ หัวจิตหัวใจ มาตราฐานดูดีกว่า ต้นๆๆต้องทำใจ  แต่ปลายๆๆลูกฮึด  ตลอด  ต่อยที่นี่ชินสนามมากว่า และแรงเชียร์เสียงเซียร์มีมากกว่า บดเบียดกันไปแล้วมองว่ายังดูดีกว่า

จะชนะ

รุ่งราวี นายกเอท่าศาลา (ราวี กรนครศรี)
ชนะคะแนน ศักดิ์มงคล 96ปีนัง 14 พ.ค.58 รดน.126
ชนะคะแนน สมิงหยก จ่าบ่าวกองสืบ 15 มิ.ย.58 รดน.126
แพ้น็อก4 เพชรสายฟ้า ส.จ.วิชิตแปดริ้ว 27 ก.ค.58 รดน. 128
....จากใต้  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์นายกท่าศาลา ลูกศิษย์นายกเอ ท่าศาลา  สูง  176  ซม. เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  แต่บอบบาง  พื้นเพเดิม  เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ  จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น  มีแข้งขวา  ที่ออกได้รุนแรง  เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ  ต้นๆๆสามยกท้าทั่วไทย  แต่ปลายๆๆมีย่นมียุบให้เห็นให้เห็น  ไฟท์สุดท้าย  ต่อย  128 ป. โดนคู่ชกถล่มถึงลาโลงแพ้น๊อค เพราะคุม  นน.เยอะ มาวันนี้  ต่อ 127 ป. ต่อยกลางวันด้วย  ปลายๆๆคงยุบแน่ และที่สำคัญไม่เคยต่อยกลางวัน  มาต่อยที่ช่อง 7 สี  ไฟท์นี้เป็นไฟท์แรกไม่ชินกล้องไม่ชินสนาม  สนุกแน่ ครับ  พิกัด  127  ป.

หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น (พรัญชัย) อายุ 21 ปี สูง 175 ซม.
ชนะคะแนน รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง 1 พ.ค.58 จ.สุราษฏร์ฯ 130.7-2.7
แพ้คะแนน รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
แพ้คะแนน กรังด์ปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 19 ก.ค.58 ช่อง7สี132.1-1.1
... อายุ 21 ปี สูง 175 ซม.นักมวยรูปหล่อ เหมือนหัวหน้าค่าย จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะเข่าใน มีลูกดันหน้าดันแทงดันเสียบ ต่อยครั้งสุดท้ายต่อยไว้ไม่ดีเลยแพ้คะแนนคู่ต่อสู้มาแบบว่าสู้ไม่ไดเลย คงเป็นเพราะย้ายสถานที่ฟิตซ้อม งวดนี้กลับมาซ้อมที่เดิม มีอัดฉีดการชกด้วย และที่สำคัญชื่อเสียง และ กระดูกมวยเหนือกว่าคู่ชกในวันนี้ บดเบียดกันไปมาแล้ว มีลูกเก๋าส์เข้าด้วย ปลายๆๆมองว่าดีกว่า ครับ

จะชนะ

หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์ (ศิษย์พ่อโจ้) อายุ 20 ปี สูง 175 ซม.
ชนะคะแนน ศิริมงคล พี.เค.แสนชัยฯ 31 พ.ค.58 รดน.129
แพ้คะแนน มนต์ขาว ช.จันทร์มณี 12 มิ.ย.58 จ.กระบี่
ชนะคะแนน สตาร์บอย เซ็งซิมอิ๊วยิม 17 มิ.ย.58 จ.สุราษฏร์
ชนะคะแนน ยิ้มสยาม แป๋งกองปราบ 24 ส.ค.58 จ.นครศรี
....มวยกาฬสินธ์ ถิ่นน้ำดำ ลูกชายหัวแก้วหัวแหวน หนึ่งเปอร์เซ็นต์ ส.รุ่งนิเวศน์ อดีดดาวดังศึกศึกอัศวินดำ บ้านอยู่บ้านฝายแตก แถวคลองฮีโร่ อายุ 20 ปี สูง 175 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ที่ จ.นนทบุรี โดยมีอ้วน จิตรเมืองนนท์ ดูแลการฟิตซ้อม กุหลาบ ณ นนทชัย เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิน เป็นมวยเข่าในล้วน มีลูกล๊อคคอที่ล๊อกได้เหนียวแน่น แล้วกระซากมาตีเข่า ต่อยกับใครพิกัดนี้ ไม่เคยเสียเปรียบเรื่องรูปร่าง ช่วงนี้สดมาก ชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์แล้ว วันนี้ เจอมวยประเภทเดียวกัน แต่ชื่อเสียงการผ่านมวยดูเป็นรอง ความเก๋าเกมส์ดูยังเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย
พิกัด 131 ป.

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" ครับ

......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ  เป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้นเท่านั้น นะครับ  ของจริงของแท้  ต้องนักมวยชั่งน้ำหนักผ่านก่อนนะครับ.......

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33

ทีมงานสายเหนือ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
จัดไป แดง 4 ตัว  :Onion-s-163[1]:

jamheng

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ขอเเย้งคู่เอก ครับ ผมเห็นตรงข้าม ขอบคุณครับ

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี  คู่เปิดฟัวในรายการ  20 กย.58 ปรับเปลี่ยนล่าสุด
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

ดีเซลเล็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ (ศ.ศักดิ์ชัย,ลูกพญาลิไท)
ชนะคะแนน ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 17 พ.ค.58ช่อง7สี132-1ต่อ2ปอนด์
ชนะคะแนน มังกรแพทย์ อ.สบายแท้ 28 มิ.ย.58ช่อง7สี131.9-.9
เสมอ เด่นพิชิต ศักดิ์บุรีรัมย์ 29 ก.ค.58 จ.สงขลา
...ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ แถวร่มเกล้า โดยมี คุณชาญฉลาด ทองดี ดูแลการฟิตซ้อม เทพวารินทร์ เกียรติเพชร เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เชิงไม่สนชนอย่างเดียว มีหลายก๊อก มีลูกฮึดลูกทำ ขยันออกอาวุธ มาต่อยที่ช่อง 7 สี 2 ครั้ง ดูแล้วมีหลายก๊อก มีฮึดตลอด หัวจิตหัวใจใช้ได้ ธาตุทรหดดูดีกว่าด้วย และหัวใจที่ได้มาตราฐานกว่าบดเอาชนะไปได้ ต้นๆๆๆเป็นรองคู่ชกทุกคนแต่ปลายๆๆๆเร่งแซงได้เสมอ

จะชนะ

วันสดใส นายกเอท่าศาลา (ศิษย์ จ.,กรนครศรี)
แพ้คะแนน เฉลิมพล เพชรสุภาพรรณ 24 ส.ค.56 จ.สุราษฏร์ฯ
แพ้คะแนน เพชรเอกเล็ก บิ๊กซ๊สมุย 21 ก.ย.56 จ.สุราษฏร์ธานี
ชนะน็อก2 ลูกบอล สุราษฏร์ยิม 24 ส.ค.58 จ.นครศรีฯ
....นามเดิม  วันสดใส   ศิษย์ จ. มวยนครศรีธรรมราช  ดาวดังจากภูธร  จากใต้  ข่าวว่า ไปรับใช้ชาติเป็นทหาร  ช่วงนี้คงใกล้ปลดประจำการ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย นายกเอท่าศาลา  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น  พื้นเพเดิม  เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ หากต่อยกันที่ใต้  คงสู้ได้สูสีแน่นอน  แต่นี่ต่อยที่ช่อง 7 สี   เวทีมาตราฐานต้องชั่งน้ำหนัก คงรอดยากส์ และที่สำคัญไม่เคยต่อยกลางวัน  ปลายๆๆคงเสร็จไปตามระเบียบ  ต้นๆๆพอสู้ได้ นะครับ แต่ปลายๆๆบดเบียดกันไปมาคงสู้ไม่ได้ ครับ  พิกัด  130  ป.

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "ซอยบ้านพลเมืองดี ซอยบ้านพลเมืองดี" ครับ 

ชัยนครศรี.

• ชอบกด Like + 9
......เปลี่ยนจากถุงเงิน เป็น วันสดใส ซักไม่ค่อยมั่นใจแล้วสิ  ถุงเงินใหญ่เตะดีเซลเล็กกระเด็นกระดอน แบบมีโห่ให้จับ หากชกช่อง 7 ก็คงไม่ห่างไฟต์ที่แล้วเพราะมวยกำลังกลับมาแรง 
.......แต่หากเป็นวันสดใส เจอ ดีเซลเล็ก ช่อง 7 ด้วย ดูเป็นงานหนักของวันสดใสแน่ เพราะมวยห่างสังเวียนไปนาน 2-3 ปี ก่อน วันสดใส แทงแหลมเข่าโหด เหลี่ยมเข่าฉลาด สายเพชรยินดี ห่างสังเวียนไปนาน กลัวการยืนระยะปลายๆลำบาก  (คุยกับผมส่วนตัวได้ที่  เฟสบุ๊ค Khamchai wanma) ยินดีให้ข้อมูลทุกท่าน  ค่ายมวยนายกเอท่าศาลา อยู่ห่างจากที่พักแค่ 2 กิโล แต่ไม่มีเวลาเข้าไปดูการฟิตซ้อมเลย

ตามพรลิงค์

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
เคยชก กันที่ไหนครับ 
...ดีเซลเล็ก  กับ ถุงเงิน 

ชัยนครศรี.

• ชอบกด Like + 9
ดีเชลเล็ก กับ ถุงเงิน ชกกันที่ ทุ่งท่าลาด อ.เมืองนครศรีธรรมราช รายการเกียรติเพชรสัญจร ประมาณ 6-7 ที่ผ่านมา ครับ ผมซักจำวันนี้ไม่ได้แล้วสิ มองคืนนั้นถุงเงินได้น้ำหนัก เตะดีเซลน้อยเข้าไม่ติดครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal