เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ !  (อ่าน 5637 ครั้ง)

เอ่ย กันตัง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 264
ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ !
« เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 18:13 »
สมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร
สมรักษ์น้อย ส.อนุชา
สมรักษ์น้อย ส.ยิ่งเจริญการช่าง                                        
สมรักษ์น้อย พรนางรอง
ตัวเดียวกันมั้ย

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
Re: ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 19:23 »
สมรักษ์น้อย  เจริญกิตติกร  ตัวนี้ต่อยมวยรอบ แล้วไปซ้อมที่ใต้ แต่ทีมงานที่บ้าน(อีสาน) ทำล้ม กินพวกที่สนับสนุน (กินพวกใต้) พอชกเสร็จข่าวแพร่สะบัด  งานผ่านตัวรักมวยได้เยอะ  คุ้มแล้วและคงไม่มีใครกล้าจัดชกอีกแล้ว

..ส่วนสมรักษ์น้อย  ส.ยิ่งเจริญการช่าง  ค่ายเดิม  ศ.อนุชา  มวยเหนือ แถว ลำปาง  เคยมาต่อย  อตก.แพ้ บัวขาว  ศิษย์จ่ากุ้ง  ก่อนนั้นในเมืองกรุง ชนะคะแนน น้องเบ๊นซ์  ศ.ศรีทอง  ..ซึ่งตัวนั้้ คือตัวที่ต่อยกับ รุ่งเพชร  เพชรเจริญ  หากจะเปรียบเทียบใครกระดูกดีกว่ากัน ผมชี้ไปทาง "เจ้าบ๊อบบี้" รุ่งเพชร  กระดูกดีกว่า  ผมเคยจัดชกแถวภาคเหนือตอนล่าง  รุ่งเพชร  จะต่อยรองคู่เอก ..สมรักษ์น้อย จะต่อยแค่คู่เปิดหัวในรายการ ครับ..

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
Re: ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 20:07 »
สมรักษ์น้อย  เจริญกิตติกร เดิมคือ สมรักษ์น้อย  พรนางรอง อยู่นางรอง บุรีรัมย์ ต่อยมวยรอบ รุ่รวันมีโชค ภูหงษ์ทอง
สมรักษ์น้อย  ส.ยิ่งเจริญการช่าง เดิมคือ สมรัษ์น้อย  ศ.อนุชา เป็นมวยเหนือ

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 21:14 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 00:13 »
ตอนแรกผมคิดว่าตัวเดี่ยวกัน แต่สุดท้าย ไม่ใช้คับ งง ยิ่งกว่า ช้างมะงง อีกคับนายหัว รอบนี้ 55555

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 16:24 »

เมื่อก่อนมวยตัวหนึ่งมีชื่อว่า"สมรักษ์น้อย พรนางรอง"เป็นมวยแถวโคราช
หลังจากย้ายไปอยู่ใต้และร่ำเรียนที่นั่นเลยเปลี่ยนชื่อเป็น"สมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร "
ฉายาเขาเรียกว่าซ้ายอเวจี  ตอนต่อยมวยรอบถือว่าเป็นตัวเกร็ง แต่มีครั้งนึงต่อยผิดทรงไม่ออกอาวุธ
และแพ้ไป ทางหัวหน้าค่ายเลยเค้นถามได้ความว่า กลับบ้านก่อนจะมาชก คนเลยสัณนิษฐานว่า"ล้มมวย"หัวหน้าค่ายเลยมีคำสั่งห้ามนำมวยตัวนี้ชกทั่วประเทศ  ตั้งแต่นั้นมาชื่อ สมรักษ์น้อย....เลยหายไปจากสาระบบ

ส่วน "สมรักษ์น้อย ส.อนุชา"ได้มาอยู่กับทีมงานเกียรติเพชรและได้เปลี่ยนชื่อเป็น "สมรักษ์น้อย ส.ยิ่งเจริญการช่าง"โดยล่าสุดเสมอกับ รุ่งเพชรมาที่เชียงใหม่ แบบออกไหนก็ได้  ครั้งนั้น สมรักษ์น้อยเดินจับตีแล้วได้เปรียบเห็นน่าชนะ แต่ท้ายๆมาโดนแข้งโดนถีบเสียอาการ ทำให้ดูเป็นรองปลายๆ ดีว่าเดินทำเลยดูมีภาษี พอรวมๆเลยออกไหนก็ได้ ชนะก็ได้ไม่น่าเกลียดเพราะ รุ่งเพชร ถอยเยอะไปไม่ขยันออกอาวุธ
สุดท้ายเลยเสมอๆๆๆๆๆๆๆๆ

ครั้งนั้นทีมงานที่เชียงใหม่ไปดูแจ้งข่าวทางลับมาว่า"รุ่งเพชร เพชรเจริญ สภาพมาไม่สมบูรณ์
และล่าสุดทีมงานเพชรบูรณ์แจ้งมาว่า รุ่งเพชร ซ้อมดี ปล้ำกับเสมาเพชร

หมดใส้หมดพุงแล้วครับสมาชิก ตอบได้เท่านี้น่ะ  ถ้า"สงสัย ไม่รู้ ให้ถามกลูเกิ้ล"...แม่เรียกกินยาแล้วไปหล่ะ

คุงชายตั้ม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 17:22 »
สมรักษ์น้อย เคยชกกับ ราชศักดิ์ แต่แพ้คะแนนมา ส่วนรุ่งเพชร มองว่าสู้ เจ้าราชศักดิ์ ไม่ได้ครับ และทีมงานคงจะไม่จัดชกกันแน่ (ความคิดเห็นครับ อาจจะไม่ถูกใจใครบ้าง แค่อยากจะมาแชร์ข้อมมูลบางส่วน มวยคู่นี้แพ้ชนะดูไม่ยาก) :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

ลุ่มน้ำวัง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 19:06 »

" สมรักษ์น้อย ส.ยิ่งเจริญการช่าง "  ตัวนี้ไม่ธรรมดานะครับ เสมอ " รุ่งเพชร " ที่ลำปาง เมื่อวันที่ 26 ธ.ค 2558 แบบน่าจะชนะ เวต 122 ปอนด์ดูว่า "สมรักษ์น้อย" จะได้เปรียบรูปร่างช่วงชกนะครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal