เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: นี่แหละคือเหตุผลที่ผมให้ลูกชายเล่นฟุตบอลแทนชกมวย!!!++ จากใจ ฟ้าสีทอง ท.เทพสุทิน  (อ่าน 5663 ครั้ง)

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23

จากใจหมาล่าเนื้อ ฟ้าสีทอง ท.เพสุทิน. หัวอกนักมวย
 *ขอโพสต์สุดท้ายก่อนจะไม่อาลัยกะใครอีก*

เมื่อเคยเป็นนักมวยที่จะไปต่อยที่ไหนหรือจะทำอะไรแม้แต่เรื่องจะกลับบ้านก็ต้องผ่านหัวหน้าค่าย
 เคยเป็นนักมวยมีศึกมีสังกัดจะไปต่อยไหนก็ไม่ได้ใครจะเอาไปจัดไปชกก็ไม่ได้ต้องผ่านโปรโมเตอร์ต้นสังกัดก่อนเพราะว่า
มันคือ มวยผม มวยข้า มวยคนนั้น มวยคนนี้
 จนมาถึงไฟท์ล่าสุดที่ผมชกพลาดล้มไหล่หลุดจนต้องได้เข้าผ่าตัด จนถึงตอนนี้ผมก็ยังต่อยมวยไม่ได้และไม่รู้ว่าจะต่อยได้อีกไหม
กลับไม่มีใครสนใจว่าใครเป็นเจ้าของเลย อย่าว่าแต่จะมาช่วยเลยครับไม่มีแม้แต่จะมาถาม ไม่รู้ว่า หัวหน้าค่ายซึ่งไม่เคยจะถามไถ่ ต้นสังกัดผมเป็นใคร โปรโมเตอร์ที่จัดผมชกวันนั้นอยู่ไหน ไม่มีใครสนใจผมเลย เคยไปถามกกท. ถึงเงินช่วยค่ารักษาก็บอกว่าไม่ได้ หรือแม้แต่เงินค่าประกันกะทางเวที....? ที่ผมชกวันนั้น ยื่นเรื่องขอไปตั้งนานรอมาตั้งนานสุดท้ายได้คำตอบคือ ไอ้น้องเรื่องเอ็หาย
 ให้ไปทำเรื่องมาใหม่นะ เห็นมั้ยครับว่าสนใจขนาดไหน ค่าใช้จ่ายรักษาทั้งหมดคือเงินของผมเอง( ก็เอ็งสิใครบอกให้เอ็งเจ็บเอง )
 เงินช่วยจากทางสมา..) ไม่ดีกว่าจากทางอื่นไม่มี จะมีก็แค่เงินน้องๆจากค่ายมวย สจ.เปี๊ยก อุทัย แค่นั้นเองที่เก็บรวมกันมาช่วยเป็นเงิน 7,000บาท ก็ขอบใจน้องๆด้วย
 นอกนั้นไม่มีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 ไม่มีใครเห็นกับเหตุการณ์ครั้งนี้เลยหรอครับ
 เวลานักมวยต่อยกันไม่สนุกพวกคุณก็ว่าชกไม่คุ้มค่าตั๋ว แล้วเวลานักมวยต่อยแลกกันเอาเป็นเอาตายเอาใจพวกคุณแล้วเขาบาดเจ็บหรือเป็นไรขึ้นมาแล้วพวกเขาได้อะไรจากคุณ
 คุณให้อะไรกลับพวกเขาแต่ที่ได้แน่ๆคือว่าพวกเขา มวยโง่บ้างหระ มวยบ้าบ้างหระ
 เดี๋ยวมันก็คุยคนเดียว นี่คือเรื่องจริง
ถามว่าทำไมผมถึงออกมาพูดในวันนี้ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าพูดแล้วจะได้อะไรเพราะที่ผ่านมาก็ไม่มีใครสนใจอยู่แล้ว และก็ไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกะตัวผมที่ผมบ้างพูดแบบนี้
 แล้วทำไมผมถึงเพิ่งจะมาพูดตอนนี้คือแค่ผมสงสัยผมอยากจะระบายความในใจของผมที่ผมไม่เข้าใจนิดหน่อยแค่นั้นเองครับ
 ว่าที่ผ่านผมไม่เคยมีผลงานให้พวกท่านไม่เคยมีความหมายเลยหรอหรือว่าอาจจะเคยมีตอนคุณยังต่อยได้ แต่ตอนนี้คุณต่อยไม่ได้แล้วหนิแล้วคุณจะมาเรียกร้องความสนใจอะไรอีกอย่างงี้หรอครับ
ถามว่าถ้าเลือกได้ใครอยากจะไหล่หลุดแบบนี้บ้างครับ. ขอบคุณที่ทำให้ผมรู้ว่า
 ค่าของคนอยู่ที่ผลของงานจริงๆ
 ซึ่งถ้าหมดค่าก็จะมาเรียกร้อง(.่.)อะไรไม่ได้เลย
 ขอบคุณนะครับที่รับฟังผมแค่อยากระบาย
 แค่ไหล่หลุดไม่ถึงกับตายจากนี้ต่อไปจะไม่พูดไม่เรียกร้องอะไรกับใครจะยืนหยัดให้ได้ด้วยตัวของเราเอง. ขอบคุณ

ยามุ่น

เครดิต เพจ มวยไทย รวมมิตร

คนน่าน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 22
ฟ้าสีทองออกมาพูดแสดงความน้อยใจที่ไม่มีใครมาดูแลหลังจากได้รับอุบัติเหตุผมว่าเป็นเรื่องที่ดีที่จะเป็นบรรทัดฐานให้รายต่อๆไปเพราะมวยไทยคือการต่อสู้อาจมีอุบัติเหตุบ้างแต่ก็ควรได้รับสวัสดิการในการรักษาไม่ว่าจากหัวหน้าคณะ โปรโมเตอร์ สมาคม สนามมวยฯลฯซึ่งควรหันไปดูแลคนเหล่านี้บ้างตามความเหมาะสมไม่ใช่ให้เขาไปเผชิญปัญหาเองคนไทยมีน้ำใจต่อกันเสมอครับ

ยามุ่น

อยากให้นักศึกษาที่ต้องการทำงานวิจัย ลองมาทำวิจัย ชีวิตหลังเลิกชก ของนักมวยไทย เท่าที่สัมผัสมาอย่างใกล้ชิด ทำไม และทำไม ชีวิตพวกเขาช่างอาภัพนัก ตอนยังชกอยู่ก็โดนเอาเปรียบ หลังเลิกชกก็เหมือนถูกสาป บ้างติดเหล้า ติดการพนัน ล้มละลาย ขาดทักษะการใช้ชีวิต ครอบครัวล้มเหลว มันเกิดจากอะไร ทั้งที่หาเงินได้หลายแสน หรือบางคนเป็น สิบล้าน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal