ศึกชูเจริญมวยไทย พุธที่ 17 พ.ค.60 ราชดำเนิน
โปรโมเตอร์ เฮียม้อ ชูเจริญ รวีอร่ามวงศ์ ร่วมกับ "เชฟกะทะเหล็ก" บุญธรรม ภาคโพธิ์
ค่าเข้าชมชั้นสาม 350 บาท
............................................
1.ปิ่นเงิน ชูวัฒนะ
ชนะน็อก2 พลับพลาชัย ส.สราวุธ 23 ม.ค.60 รดน.133.9ขาด.1
ชนะคะแนน อเล็กซ์ ทีเด็ด 99 นักชกอิตาลี 9 มี.ค.60 รดน.135.2-.2
ชนะทีเคโอ จักรกฤษณ์ เกียรติไทรทอง 2 เม.ย.60 รดน.136
จะชนะ
สิทธิโชค ส.พรทิพย์
ชนะคะแนน สกัดเพชร ศิษย์แสนสุขบิม 18 ม.ค.59 แม็กซ์มวยไทย56
ชนะคะแนน ชุน ซาโตะ นักชกญี่ปุ่น 15 ก.พ.60 มวยไทยไฟท์เตอร์57
ชนะน็อก2 เวลลอย ป.ประจิตรยิม 15 เม.ย.60 มวยไทยตัดเชือก
พิกัด 136 ป.
............................................
2.สมเดช ปิ่นสินชัย (พ.มีบุญ,น.วันชัย)
มวยฝีมือครบเครื่องหลักเหลี่ยมดีปล้ำตีฟอร์มสดปลายแข็งแกร่งกว่า
ชนะคะแนน เจ้าพระยา สิงห์นวอาวุธ 25 ก.พ.59 รดน.104.1-.1ป.
ชนะน็อก3 ปานทอง ท.พราน49 31 ส.ค.59 รดน.107.3-1.3
ชนะคะแนน เขียวไพลิน ส.กิตติชัย 10 เม.ย.60 รดน.113.9-.9
จะชนะ
กรุงสิงห์ เอกบางไทร (เพชรภูมิมวยไทย)
มวยฝีมือครบเครื่องสาดแข้งโต้แรงหลักเหลียมดีต้นจัดปลายเป็นรอง
แพ้น็อก4 คมกฤษ เกียรติรัษฎา 27 เม.ย.59 จ.สุราษฏร์ฯ
ชนะคะแนน ศรีธนชัย ศิษย์เจ๊บุญสม 4 ม.ค.60 จ.กระบี่120
ชนะคะแนน ยอดแสนเก่ง ยอดธนูMAF มวยไทย 17 ก.พ.60 ลพน.
พิกัด 112 ป.
............................................
3.สามารถ ปิ่นสินชัย (พ.มีบุญ,น.วันชัย)
มวยฝีมือครบเครื่องฉลาดเหลี่ยมดีปล้ำตีเหนียวแน่นเก๋าเกมกว่า
แพ้คะแนน น้ำทิพย์ ส.พรทิพย์ 9 มี.ค.59 รดน.107.3-.3 ป.
แพ้คะแนน บินลาดิน ศักดิ์ชาตรี 15 ก.ค.59 ลพน.106ขาด1ป.
ชนะคะแนน เพชรใหม่ ส.ปลื้มจิต 10 เม.ย.60 รดน.116
จะชนะ
กฤษณะ สิงห์ป้อมปราบ (ปืนยอดวันเผด็จ)
มวยสูงยาวเข่าแหลมขวางหน้าแทงแรงล็อกรัดไล่แขนตีดีปลายมีฮึด
ชนะคะแนน ชายเล็ก ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 7 ม.ค.60 อ้อมน้อย115.4-.4
แพ้คะแนน นิรันดร์น้อย บอยอันดามัน 20 ก.พ.60 รดน.115.1-1.1ต่อ2ป
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง 11 เม.ย.60 ลพน.116.8-.8
พิกัด 116 ป.
............................................
4.ชลสิทธิ์ เกียรติพูนผล
มวยฝีมือครบเครื่องดักเตะดักแทงไหวพริบดีกล้าชนปลายมีฮึดสภาพร่างกายดีกว่า
แพ้คะแนน เอกราชันย์ ม.กรุงเทพธนบุรี 1 ม.ค.60 รดน.128
ชนะคะแนน พิชิตชัย พิษณุราชันย์ 20 มี.ค.60 รดน.129.5-1.5
ชนะคะแนน เพชรสมหวัง อ.ประเสริฐ 20 เม.ย.60 รดน.129.5-.5
จะชนะ
พยัคฆ์เมฆา ชูวัฒนะ (คมแสน เมืองสีมา,ส.สราวุธ)
มวยซ้ายเก๋าเกมฝีมือจัดจ้านดักเตะดักแทงหมัดศอกแรงต้นๆได้ลุ้น
ชนะคะแนน มีโชค ส.พรนางรอง 23 ม.ค.60 รดน.132
แพ้คะแนน เอกราชันย์ ม.กรุงเทพธนบุรี 18 มี.ค.60 อ้อมน้อย130.2-.2
พลิกชนะคะแนน เอกราชันย์ ม.กรุงเทพธนบุรี 20 เม.ย.60 รดน.(มาแทนกะทันหัน)
พิกัด 130 ป.
............................................
5.เคน ม.อันดามัน
มวยเตะต่อยแรงฝีมือพัฒนาขึ้นนอกได้ในดีปล้ำตีรุนแรงบู๊ดุดันปลายแข็งแกร่งกว่า
ชนะคะแนน วีระชัย นายกแหลมทองโคราช 7 ธ.ค.59 รดน.124.1-4.1
ชนะน็อก3 ม้าศึกเล็ก อบต.กำพี้ 29 ธ.ค.59 รดน.122
ชนะคะแนน ขวัญโดม ต่อมีนบุรี 30 ม.ค.60 รดน.122.1-1.1
แพ้คะแนน สมิงดำ ไมอามี่คอนโดฯ 10 เม.ย.60 รดน.121
จะชนะ
แจ๊คสยาม ส.สมหมาย (แม๊คจันดี,ส.สายันต์)
มวยเตี้ยสั้นสาดแข้งแรงลูกถีบดีปล้ำตีแข็งแกร่งบู๊ดุดันยันหมัดศอกแรง
ชนะน็อก3 ฉลองชัย รร.กีฬาโคราช 23 ม.ค.60 รดน.120.8ขาด.2
ชนะน็อก2 ปลุกเสก ส.กิตติชัย 13 ก.พ.60 รดน.119.8ขาด.2
ชนะน็อก1 วีระชัย นายกแหลมทองโคราช 9 มี.ค.60 รดน.120
แพ้น็อก4 ฉมวกเพชร ลูกพระบาท 3 เม.ย.60 รดน.119.4-.4/117
พิกัด 120 ป.
............................................
6.เพชรธนกฤต เจ.เอส.พี. (ดอกไม้แดง อ.จิรวรรณ)
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งแรงขวางหน้าหลักเหลี่ยมดีรวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน เด่นสยาม ส.เพชรอุดร 9 ก.พ.60 รดน.113.2-.2ต่อ1ป(พลิกแพง)
แพ้คะแนน ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์ 9 มี.ค.60 รดน.112.3-.3(พลิกโดนนับยก5)
ชนะน็อก2 ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์ 10 เม.ย.60 รดน.112.2-.2
จะชนะ
เพชรวิชิต ส.จ.วิชิตแปดริ้ว (เพชรสมพงษ์ ส.เฉลิมศักดิ์,น้องแบงค์ พยัคฆ์เมืองชล)
มวยสูงยาวดูอ้อนแอ้นเดินสาดแข้งปล้ำในตีเข่าบู๊บ้ากล้าชนธาตุทรหดดีช้ากว่า
แพ้คะแนน ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์ 20 ก.พ.60 รดน.111.7ขาด.3
แพ้คะแนน ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์ 22 มี.ค.60 รดน.114
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ เคซ่ายิม 22 เม.ย.60 อ้อมน้อย112.8ขาด.2ต่อ2ป.
พิกัด 113 ป.
............................................
7.(คู่เอก) ป้องกันแชมป์ 135 ปอนด์เวทีราชดำเนิน
เกงจิ อูเมโนะยิมส์ (ฟีนิทยิมส์) นักมวยญี่ปุ่น
ซุปเปอร์สตาร์ชาวญี่ปุ่นมวยเตะหนักหมัดศอกแรงบู๊ดุดันปลายมีฮึด
แพ้น็อก3 ยอดเหล็กเพชร อ.ปิติศักดิ์ 23 ธ.ค.58 รดน.133.4-.4
เสมอ สตาร์บอย เซ็งซิมอิ๊วยิม 12 มี.ค.59 ญี่ปุ่น59.2
ชนะคะแนน ยอดเหล็กเพชร อ.ปิติศักดิ์ 23 ต.ค.59 ประเทศญี่ปุ่น(ชิงแชมป์ รดน. รุ่นไลท์เวท)
ชนะคะแนน ศิริมงคล พี.เคแสนชัยฯ 5 ธ.ค.59 ประเทศญี่ปุ่น
จะชนะ
ศักดิ์มงคล ส.สมหมาย (ดาวดวงใหม่ เจ.เอส.พี.,ลูกเจ้าพ่อเชียงขวัญ)
มวยสูงยาวฝีมือครบเครื่องเตะขาต่อยหนักแรงขวางหน้าเสียบแทงโดนหมัดมีวูบวาบ
ชนะคะแนน เพชรสาเกตุ น้ำยาฯคอนเฟิร์ม 1 ธ.ค.59 รดน.141/138ขาด1
ชนะน็อก4 เพชรนรินทร์ อธิคมยิม 2 ม.ค.60 รดน.136.3-.3
ชนะคะแนน ช้างศึก เกียรติทรงฤทธิ์ 23 ก.พ.60 รดน.134
ชนะคะแนน เกาะเพชร ส.ท.ถนอมศรีบางปู 19 มี.ค.60 รังสิต135.8-1.8
พิกัด 135 ป.
............................................
8.เนตรน้อย ชูวัฒนะ (ส.จักรกฤษณ์) 115
ชนะน็อก3 เพชรรัตน์ เกียรติเพชรน้อย 28 ธ.ค.59 รดน.115ขาด1ป
ชนะน็อก3 น้องโอ๋ ส.อุษา 12 มี.ค.60 รดน.115
ชนะน็อก3 เพชรบัญชา เกียรติไพลิน 12 ก.พ.60 รดน.115
จะชนะ
จิ้งหรีดเงิน นครโชคชัย 115
แพ้คะแนน กิตติชัย ส.เพชรศักดิ์ชัย จ.นครราชสีมา39
แพ้น็อก3 เพชรปทุม ส.สมหมาย 30 มี.ค.59 รดน.103
พิกัด 115 ป.
............................................
9.แก้วสวรรค์ ส.จิตรประเสิรฐ
แพ้น็อก2 เพชรหนองบัว เพชรนพเก้า 13 ม.ค.60 จ.ศรีสะเกษ
ชนะทีเคโอ4 จักรพงษ์ ศิษย์ป๋านุ 27 ก.พ.60 จ.อุบล
จะแพ้
ไวท๊อป นครโชคชัย
แพ้คะแนน นิวปกรณ์ อบต.นาคี 18 ธ.ค.59 จ.ขอนแก่น
แพ้น็อก3 หยกเพชร ส.ยิ่งเจริญฟาร์ม 9 เม.ย.60 จ.นครราชสีมา
พิกัด 116 ป.
…………………………………………….