เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: กรรมการห้ามมวยช่อง 7 สี ยื่นใบลาออกแล้ว 5 คน ครับ  (อ่าน 14489 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
...หลังจากที่รองสนามมวยช่อง 7 สี ได้สั่งพักงานกรรมการ สุรัตน์ สร้อยกระจ่าง และ กับกรรมการสมคิด อย่าลืมญาติ ใซึ่งทั้ง 2 ท่าน ให้ห้สมุทร ชนะคะแนน เพชรบางแสน ทำให้ กรรมการ ยงศักดิ์ ณ สงขลา อึดอัดมาก จึงได้ยื่นใบลาออก รวมทั้งกรรกมารอีก 2 คน ได้ยื่นใบลาออกจากการเป็นกรรมการตัดสินมวยไทย 7 สี
อนึ่ง กรรมการ สมคิด และ กรรมการ สุรัตน์ ก็ได้ยื่นใบลาออกจากการเป็นกรรมการตัดสินมวยไทยช่อง 7 สี ด้วย ครับ..
...สรุปแล้ว คู่มวยไทย 7 สี ที่ผ่านมา คู่ที่ 1 ระหว่าง เพชรบางแสน VS สินสมุทร มีกรรมการต้องลาออกถึง 5 คนด้วยกัน ครับ

หมัดหนัก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 0
 :Onion-s-1[1]: ทำอะไรลงไปคงรู้อยู่แก่ใจ...ลาออกไปซะเผื่ออะไรๆมันจะดีขึ้น..เปลี่ยนถ่ายชุดใหม่มั่งครับ

NEW มวยหมัด

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 42
 ผมว่าคนเล่นเสียเงินมากกว่า เลยกดดันกรรมการ  คู่มวยก็ไม่ได้ห่างนะชกกันแลกกัน เปลี่ยนกันได้ ยก 4 น้ำเงินก็ได้  แต่ราคาแดงไปตลอด ต่อลูกเดียว คนเล่นแดงไม่ดูมวยเลย ตั้งหน้าตั้งตาต่อเก็บอย่างเดียว  แต่พอยก 5 ประกาศน้ำเงินชนะก็โห่  ส่วนใหญ่แล้วดูมวยจะพากันดูราคาไม่ได้ดูมวยชก  หากราคาขาดก็บอกว่ามวยน่าจะชนะ บางคนบอกราคา 15-1 ก็ไม่มีคนรอง ก็เลยบอกว่ามวยตัวเองชนะ  คู่อื่นที่ตัดสินน่าเกลียดกว่านี้ก็มีเยอะแต่ไม่พูดกันเพราะ มันมีราคาออกตัวในแต่ละยก  แต่คู่นี้มันไม่มีราคาออกตัว มันเล่นแดงหน้าเดียวก็เลย คิดว่าแดงต้องชนะอย่างเดียว พอกรรมการตัดสินรงข้ามก็เลยไม่พอใจกดดันกรรมการ  ต่างคนต่างมอง....

คนน่าน

• ชอบกด Like + 22
ท่าน นิว บอกถูกต้องเลยครับ อาวุธมวยไม่แพ้ แต่ราคาแย่งกันต่อแดง เหมือนน้ำเงินขนะไม่ได้เลยราคาไปไกล แต่ดูดีๆมวยไม่ห่าง

NEW มวยหมัด

• ชอบกด Like + 42
ขอเสริมอีกนิดครับ  ทำไมคนชอบดูช่อง 7  เพราะมันมีความเป็นมวยแฝงอยู่ ดูลึก ๆ แล้วจะเห็นว่าช่อง 7 นี่แหละที่ยังเหลือความเป็นมวยให้ได้ชม ช่องอื่นทำไมคนไม่ดู ไม่เล่นมวยแถวผมนะ  รวมถึงช่อง 3 ด้วย  เพราะกรรมการไปยึดติดกับราคา  มวยต่อยได้แต่ราคาไม่มาต่อยยังไงก็ไม่ชนะ เซียนหูต่อเก็บอย่างเดียว ราคาขาดแล้ว ไม่มีราคาเล่นแล้วหากเป็นอย่างนี้ต่อยไปเถอะไม่มีทางชนะเลย  แถวผมมวยช่อง NOW ช่องอะไรที่ต่อยตอนเย็นไม่มีคนดูครับ ดูช่อง 7 แล้วก็เลิก มีแต่เซียนหูเล่นกัน ก็ไม่ได้เล่นหรอกครับ เพราะต่างคนต่างรู้ราคากัน....เพราะเหตุนี้ผมว่าช่อง 7 จึงได้รับความนิยมจากคนดูมากที่สุด....เพราะกรรมการตัดสินตามรูปแบบการชกของมวยมากที่สุดกว่าช่องอื่น ๆ  นอกนั้นตัดสินตามเซียนในเวทีทั้งนั้น เพราะเวทีอยู่ได้เพราะเซียนมวยเสียเงินจ้างเข้าชมต้องเอาใจหน่อยเป็นธรรมดาครับ....

นายช่าง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
เรียนถามท่านพลเมืองดี วันนี้จะมีกรรมการใหนมาตัดสินละครับช่อง7 :dookdik_smile-circle_58[1]:

สายน้ำแม่ทา

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ดูแล้วอาวุธมวยกับราคาต่างกันมากครับน้ำเงินออกอาวุธหนักแรงหลากหลายกว่าแต่ราคาไม่มา แดงได้แข็งแรงแต่อาวุธเป็นรอง ดูแล้วสูสีได้คนละแบบแต่ราคากลับไปไกล กรรมการเขาอนุรักษ์มวยไทยแต่คนเสียตังค์ไม่พอใจฟังแต่หูไม่ได้ดูมวย ส่วนตัวผมว่าออกได้ทั้ง 3 หน้าครับ ลองกลับไปดูเทปยกต่อยกแล้วนับอาวุธที่ออกก็ได้ว่าใครทำมากกว่ากัน ชัดเจนกว่ากัน จะได้สบายใจกันไม่ต้องมีใครเดือดร้อน เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ มวยไทยอยู่ในสายเลือดครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal