เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เพชรผาแต้ม  (อ่าน 3882 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
เพชรผาแต้ม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 16:52 »

ต่อยกับเอกเพชร ม.กรุงเทพธนบุรี โดนศอกสั้นแล้วตามด้วยเข่าแพ้น็อคไปครับ
ส่วนรูปกฤษณะ เอราวัณลองSearchในอากู๋แล้วไม่เจอเลยครับ...ท่าน
คู่นี่ท่านชอบใครครับ(คู่2)

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
Re: เพชรผาแต้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 16:58 »
กฤษณะ น่าจะนำทีมมาโดย ด.ต.เกียรติศักดิ์ มูดอ มาเชียร์ที่มุมเหมือนเดิม
กฤษณะ(วุฒิเดช จ้าวสงขลา)คาดว่าทุกท่านคงคุ้นเคยกับนักชกรายนี้เพราะเคยมาต่อย
ที่ช่อง7แล้ว คู่นี้ชอบใครครับขอเสียงหน่อยครับทุกท่าน............

คนป่า

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 68
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 20:34 »
หนึ่งโขงเจียม  เกียรติสมบัติ   
ชกกับใครก็ได้ตังค์ใช้ทุกครั้งไปครับ
แบบชกกับมวยบุญเยี่ยม คนบุรีรัมย์
คุยกันบอกสั้นๆว่า  เด็กมันสู้น่ะ เด็กมันสู้น่ะ
วันชกคงไม่ได้เข้าเวป ไปหลังจากชั่งน้ำหนักผ่านแล้ว
ปล.บอกก่อนไม่ได้ ราคามันจะผิดธรรมชาติครับ

Levi

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 22:21 »
พี่คนป่าผมขอเบอร์ได้ไม่ครับพี่

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:51 »
 http://][/img]
ผมพาท่านไปชมดวงอาทิตย์ตกก่อนใคร   ที่.. ผาแต้ม         ครับก็อยากจะขอเสริมกระทู้ที่ท่านสนทะเลที่ตั้งขึ้นมา     ซึ่งเป็นชื่อนักมวยคนหนึ่งที่จะชกที่เวที  7  สีอาทิตย์นี้ครับ         คือนักชกที่ชื่อ     เพชรผาแต้ม       เบิ้มภูดิน..   ซึ่งชื่อเดิมก็คือ   หนึ่งโขงเจียม     เกียรติสมบัติ  นั่นเอง          ผาแต้ม.(ภาพที่ท่านเห็นนี้)..      เป็นผาแห่งหนึ่งในอุทยานแห่งชาติผาแต้ม   อ.โขงเจียม    จ.อุบลราชธานี    บริเวณผาแห่งนี้หากนักท่องเที่ยวจะไปชมบรรยากาศตอนดวงอาทิตย์ใกล้ลับขอบฟ้า เขาบอกจะเห็นก่อนที่อื่นๆในประเทศไทย..  ใครว่างก็เชิญไปพักผ่อนกันตามสบายเลยนะครับ         หนึ่งโขงเจียม เป็นนักชกประเภทใจสู้ บู๊ดุดัน กล้าแลกกล้าชน  โด่งดังในเวทีมาตรฐาน  จนแฟนมวยรู้จักสรรพคุณอย่างดี           ล่าสุดขึ้นเวทีในศึกมวยดีวิถีไทย ในชื่อใหม่ เป็น เพชรผาแต้ม     เบิ้มภูดิน    โชว์ฟอร์มเยี่ยมถล่มเอา เมืองไทย(ไก่ชน)     ส.บุญเยี่ยม   พังพาบคาเวทีไปในยกที่  2      จะว่าไปแล้ว..นักชกคนนี้ช่วยสร้างชื่อเสียงให้ถิ่นกำเนิดของตัวเองได้อย่างดี...คนรู้จัก อ.โขงเจียม.. ล่าสุดเราก็รู้ที่มาของ..เพชรผาแต้ม...     เพชรผาแต้ม อยู่ในการดูแลของผู้ยิ่งใหญ่แห่งอิสาน..เบิ้ม   ภูดิน  ที่  L.A .  ร้อยเอ็ด    ส่วนตัวผมชอบลูกบู๊สู้ยิบตาของ  เพชรผาแต้ม      ผมว่าอาทิตย์นี้น่าเชียร์มากครับ

deawvava

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 21:28 »
เพชรผาแต้ม สู้ สู้

คนกาฬสินธุ์ถิ่นไดโนเสาร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 19:52 »
ท่านเบิ้มภูดิน เคยพาเพชรผาแต้ม มาชกที่กาฬสินธ์ หนหนึ่งครับ วันนั้นผมได้ดูชกสด สดเลย เป็นนักมวยสไตล์สู้ทรหด ร่างกายแข็งแรง บดเบียดยันยกห้า
เจอยอดฝีมือถ้าไม่หลงเหลี่ยมความเก๋า น่าจะชนะได้แน่ครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal