เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาแดกบองแซ่บหรือมะขามหวานเชี้ยบ..เลือกกินซิคุณก่อนลุ้นปูนเสือตัดเชือกคู่ 1 !!  (อ่าน 12201 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://] [/img] http://][/img]
มวยรอบปูนเสือวันอาทิตย์นี้ที่ 7 สี..เป็นรอบตัดเชือกแล้ว ใครชนะจะได้เข้าไปชิงชนะเลิศแย่งเข็มขัดแชมป์แน่นอน   เรามาคุยกันถึงมวยคู่ที่ 1 ก่อน     ระหว่างนักชกจากเมืองปลาแดกบองรสแซ้บแซ่บ..มหาสารคาม คือ ยอดกฤษดา  ลูกเหนือปฐพี  จะขึ้นเวทีโซ้ยกับยอดนักชกจากเมืองมะขามหวานเชี้ยบ..เพชรบูรณ์ คือ รุ่งเพชร  เพขรเจริญ..     ซึ่งบรรดาเกจิต่างพากันฟันธงว่าใครชนะไฟต์นี้...อนาคตแชมป์มวยปูนเสือ ตัวที่ 13..ค่อนข้างชัวร์ !     เป็นงานยากของนักชกทั้งคู่ที่พลาดไม่ได้..เพราะหากแพ้..ต้องชวดรางวัลก้อนโตที่รออยู่แค่เอื้อม..    ทำนองเดียวกันก็เป็นงานหินของพี่น้องเรา..ซึ่งรวมทั้งผมด้วย    คำถามในใจคือ กรูจะเล่นใครดีหว่า ?..ถึงจะได้กะตังค์..    บ่องตง..โคตรตัดสินใจยากส์มั่กๆ    เพราะนักชกทั้งคู่เก่งกันคนละอย่าง  เรื่องฟิตซ้อมดีแค่ไหนไม่ต้องพูดถึง   เอาว่า..(เหมือนเดิม)..ผมมีตัวชอบไว้แล้ว   ขออุบไว้ก่อน..เอาล่ะท่านชอบใครก็บอกมาเลย คุยได้เต็มที่จนกว่าจะถึงวันชก ช่วยกันให้ทัศนะครับ    เพื่อประกอบการตัดสินใจของพี่น้องเรา..เชิญจร้า..
 :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ผมขอแสดงทัศนะก่อนเลยนะครับท่านไฟหนาว
พูดถึงมวยคู่นี้เท่าที่ผมเคยติดตามมาในรอบแรกๆบอกตามตรงว่าตามเชียร์มาตลอดทั้งคู่ แต่วันนี้มาเจอกันก้อต้องเลือกได้แค่คนเดียวเท่านั้น
ถ้ามองรูปร่างและหน้าเสื่อแน่นอนยอดกฎษดาดีกว่าแน่นอนดังที่ทราบกัน แต่ถ้าดูฝีมือ-การแก้เกมส์บนเวที-การยืนระยะ-และลูกหนักหน่วง
บอกตรงๆผมยังชอบนักชกจากเมืองมะขามหวานอยู่มากกว่า เพราะรุ่งเพชรต่อยกับนักมวยตัวใหนก้อมีแต่เสียเปรียบรูปร่างไม่ว่าจะเป็นขาวสนิท ส.ยิ่งเจริญการช่าง,เพชรพยัคฆ์,หนึ่งพิชิต มีแต่สูสีก้อตอนต่อยกับบุญหลายเท่านั้น.........

อาทิตย์นี้ ส่วนตัวขอเชียร์นักชกจากเมืองมะขามหวานครับแม้จะเสียเปรียบหลายๆอย่าง(หนึ่งความคิดเห็น)
เชิญท่านอื่นต่อเลยครับ

ชาวเฝ้าไร่

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 22
ชอบทั้งสอง ไม่รู้จะเล่นใครดีครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ชอบกด Like + 20
ดูเอาละกันครับ

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
ยอดกฤษดาตัวใหญ่กว่าแถมชกแบบสองรุมหนึ่งไม่ชนะ :Onion-s-98[1]:ก็ให้มันรู้ไปเซ่...

ไฟหนาว

นี่แค่ออกสตาร์จวันแรก..เริ่มเดินสวนทางกันบ้างแล้ว..      ผมถึงบอกว่าเป็นคู่มวยที่สูสีคู่คี่มีเสียวซี้ด..ตั้งแต่ไหว้ครูยันชูมือ.. ผมอยากจะบอกว่าผมชอบ....อ๊ะ !...ยังไม่บอกดีกว่า..   เชิญท่านร่วมกันฟันธงต่อไปได้เลยครับ..    เอ้า..ชี้แจงแสดงธรรม..เอ๊ย..บอกเหตุบอกผลด้วยก็ดี      ทำไมเลือกกินปลาร้าบอง...ทำไมชอบกินมะขามหวาน..    เข้ามาเลย..พี่ๆน้องๆรออยู่..
 :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

korn108

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
รุ่งเพชร ครบเครื่องกว่ารวดเร็วกว่าหนักกว่า

Biggunner

• ชอบกด Like + 35
อีกหนึ่งความคิดเห็น...จาก BIGGUNNER เมืองชัยภูมิ
ส่วนตัวเเล้วเล็กพริกขี้หนูต้องรุ่งเพชรตัวนี้เเหละสู้ได้ทุกคนเลย
ในรอบนี้ เอาเรื่องฝีมือนะ ไม่คุยเรื่องพลังหนุนหลัง หรือหน้าเสื่อเเข็งเเรง
ไม่มีอาวุธอะไรที่รุ่งเพชรจะสู้ยอดกฤษฏาไม่ได้ ความรุนเเรงหลากหลายของ
อาวุธเเต่ละอย่างก็ดีกว่า นอกฉลาด เดินขู่ ตั้งรับทำได้หมด ในใครว่ายอดกฤษดา
จะค้ำขวางเเทงรุ่งเพชรได้ง่ายๆรอดู็ก็้เเล้วกัน จะเดินมาคว้าคอ ก็ต้องฝ่าดงถีบ
ดงเเข้งก่อน หนักๆทั้งนั้น ทั้งซ้ายขวา เฉพาะลูกถีบก็เเทบจะเดินเข้าไม่ถูกเเล้ว
ใหนจะม่ศอกเเล้หมัดเด็ดคอยดักอีก งานนี้มวยเจ้าถิ่นคงลำบากเเน่ ยอดกฤษดา
อย่าทลึ่งมายืนเเลกอาวุธก็เเล้วกัน มีหวังไม่ครบยกเเน่.....ช่วยกันเชียร์เด็กคนนี้
ให้ไปยืนรอข้าวหมกรอบ ูที่เขาล็อคไว้เเล้วเข้ามาชิง....ได้เลย

:dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
ผมชอบของใหญ่ๆครับท่านไฟหนาว  มองเห็นชัดเจนดีครับ(เต็มไม้เต็มมือดีครับ)ฮ่าๆหรือท่านไฟหนาวไม่ชอบของใหญ่ครับ555 :dookdik_smile-circle_88[1]:

ไฟหนาว

เหตุผลของทุกท่านน่าสนใจจริงๆครับ     ดูว่านักชกทั้งคู่มีโอกาสชนะ โดยใช้ความได้เปรียบของตัวเอง...กรุยทาง..เข้าต่อสู้..    ผมเองพิจารณาอย่างละเอียดยิบ(ยิ่งกว่าปล่าป่นผ่าแปดซะอีก)    อยากจะบอกจุดเด่นจุดด้อยของนักมวยทั้งคู่..ซะเดี๋ยวนี้เลย.....แต่ก็..ยังดีกว่า    ขอฟังท่านอื่นๆคุยกันไปเรื่อยๆ..น่าจะได้ข้อมูลที่ดีมีประโยชน์เพิ่มขึ้น     เอาใครว่างัยก็ตามสะดวกเลยครับ..อย่าลืมบอกเหตุผลที่ท่านฟันธงว่ามวยตัวนี้จะชนะ...ชนะอย่างไร     เป็นการมองเกมก่อนชกเท่านั้น...เชิญ คะร้าบพ้ม...

แสนนำพล

• ชอบกด Like + 12
มวยเหนือแชมแฮททริคแน่นอนครับ

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
   อาทิตย์นี้...มวยมันน่าลุ้นจริง ๆ เลยครับ ต่างคนต่างมุมมอง ล้วนแล้วแต่มีเหตุที่น่ารับฟังกันทั้งนั้น แต่ผลจะออกมาเช่นที่ทุกท่านคิดหรือไม่นั้น ต้องรอ.....ใครชอบใครก้อว่ากันไป แต่สิ่งที่ผมอยากให้เป็น คือให้นักมวยชกกันให้สมศักดิ์ศรี กรรมการต้องวางตัวเป็นกลาง
ให้สมศักดิ์ศรีกว่านักมวย...เพราะผู้ชมมวยทุกคนเขาก้อคอยจับตากรรมการอยู่ด้วย .....เมื่อผลการตัดสินออกมาแล้วให้ผู้ชมยอมรับคำตัดสินของท่านอย่างสมศักดิ์ศรี ให้สมกับคำที่ว่า "การต่อสู้บนผืนผ้าใบคือการต่สู้ที่ยุติธรรมที่สุด"

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
ยังจำกันได้ใหมครับ ช่อง3 บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง กระดูกซี่โครง    มาแล้ว ขอบอก

ไฟหนาว

ยอดกฤษดา  VS  รุ่งเพชร..  คู่มวยที่แฟนตู้จับตาหาข้อมูล  เพื่อตัดสินใจว่า วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้..ถือหางฝ่ายไหนจะได้ไม่ผิดหวัง   คงต้องอาศัยทุกท่านช่วยกัน     นำข้อดีข้อเสียของนักมวยทั้งคู่มาบอกเล่าให้ฟัง      ท่านชอบมวยอิสาน หรือชอบมวยเหนือ...บอกมาตรงๆเลย   เชิญจ้ะเชิญ

ธนรัฐ

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
จริงๆแล้วคู่นี้รุ่งเพชรทำเงินให้ผมมากมายยยยยย ชกทีไร ผมชอบทุกที แต่คราวนี้กลับแปลกๆๆครับ ผมชอบรุ่งเพชร ที่สุดในมวยปูนเสือนี้  แต่พอจะชกกลับกฤษดา(มวยอะไรใหญ่เป็นบ้า ชก118 มักจะอ่อนเนื้อนมสักหน่อย แต่พอมาชกที่ 120 ผมว่ายอดกฤษดาตัวนี้จะมีดีมาอวดแบบไม่อวดดี) ผมกลัวว่ารุ่งเพชรจะมีค่าเท่ากับดีไซน์

หนึ่ง สามร้อยกล้า

• ชอบกด Like + 255
ช่วงนี้มะขามกำลังออกดอกเลยคับ เต็มต้นเลย ถึงจะยังกินไมได้แต่ขอใส่  รุ่งเพชร ครับผม

อีสาน

แสนนำพล

• ชอบกด Like + 12
ขอให้มวยเหนือผมขึ้นมาเป็นรองเถอะครับรับรองไม่เหลือ เหมือนก้องเกียติกับเสมาเพชรครับ

ไฟหนาว

http://][/img
มหาสารคาม..ถิ่นมวยสุดฮอต..ยอดกฤษดา
    ก่อนเกมชิงตั๋วใบสุดท้าย เพื่อก้าวไปสู่ตำแหน่งผู้ชิงแชมป์มวยรอบปูนเสือ ตัวที่ 13  ซึ่งกำลังจะเกิดขึ้นในวันอาทิตย์นี้    ผมขอพาท่านไปเที่ยวบ้านเกิดของ..ยอดกฤษดา..ตามผมมาเลยท่าน
   มหาสารคาม เป็นเมืองที่ตั้งอยู่ใจกลางของภาคอิสาน  เป็นศูนย์กลางด้านการศึกษา  จนได้ชื่อว่าเป็นตักสิลาของอิสาน คำขวัญของจังหวัดมหาสารคาม มีดังนี้
พุทธมณฑลอิสาน  ถิ่นฐานอารยธรรม  ผ้าไหมล้ำเลอค่า  ตักสิลานคร
ผมขอเวลาบอกเล่าเรื่องที่มาของคำขวัญก่อนนะครับ
   พุทธมณฑลอิสาน หมายถึงพระธาตุนาดูน  สร้างเมื่อ พ.ศ. 2528  เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุของพระพุทธเจ้า  ตั้งอยู่ที่ โคกดงเค็ง ที่ป่าสาธารณะ  ต.นาดูน และ ต.ดงบัง  อ.นาดูน  ซึ่งอยู่ห่างจากตัวเมืองไปประมาณ  65  ก.ม.    คณะรัฐมนตรีได้มีมติให้เป็น  พุทธมณฑลอิสาน เมื่อปี  2530

http://][/img]
  ถิ่นฐานอารยธรรม  หมายถึง เป็นที่ตั้งของเมืองโบราณหลายแห่ง  ได้แก่เมืองนครจำปาศรี  เมืองคันธาวิสัย  โดยค้นพบบริเวณบ้านเชียงเหียน และบ้านแกดำ
  ผ้าไหมล้ำเลอค่า[/color หมายถึงเป็นเมืองที่มีการทอผ้าพื้นเมืองกันมาก  ทั้งผ้าไหม  ผ้าฝ้าย  ล้วนแต่มีคุณภาพดีทั้งสิ้น 
] http://][/img]
  ตักสิลานคร หมายถึงเป็นจังหวัดที่มีสถานศึกษามากที่สุดในภาคอิสาน คือมีสถานศึกษาระดับมหาวิทยาลัย   วิทยาลัย  มากถึง 5  แห่ง มีโรงเรียนมัธยม ประถม มากมาย
     ครับทั้งหมดคือ ที่มาที่ไปของคำขวัญจังหวัดมหาสารคามครับ    ก่อนที่เราจะไปเที่ยวกันต่อ  ผม...ขออนุญาตพักแป๊บนึง เพื่อเติมน้ำเติมไฟสักครู่นะครับ  เดี๋ยวผม..ไฟหนาว..พาเที่ยวต่อ  อดใจรอสักครู๋เด๊อ คับ เด๊อ..

ไฟหนาว

มาแล้วครับ.. ไปเที่ยวบ้านเกิดเมืองนอนของยอดกฤษดากันต่อนะครับ
   ผมจะบอกให้ว่า มหาสารคามนี้ มีงานประเพณีที่สำคัญๆอยู่หลายที่ครับ  น่าแวะไปเที่ยวมั่กๆเลย งานที่ว่ามีดังนี้
     งานออนซอนกลองยาวชาววาปี
  ของดีพื้นบ้าน อ.วาปีปทุม  ซึ่งจะจัดงานนี้เป็นประจำ ในวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ในสัปดาห์ที่ 2 ของเดือนมีนาคมของทุกปี  บริเวณสนามที่ว่าการ อ.วาปีปทุม  ในงานจะมีการประกวดกลองยาวพื้นบ้าน  กลองยาวประยุกต์ และขบวนแห่กลองยาว น่าตื่นตาตื่นใจมาก
 http://] [/img]
    งานบุญบั้งไฟ อ.นาเชือก จะจัดให้มีงานนี้ในเดือน พ.ค. - มิ.ย.   มีการประกวดบั้งไฟ   ประกวดขบวนแห่บั้งไฟที่ประดับตกแต่งอย่างสวยงาม
http://] [/img]
     ประเพณีงานบุญเบิกฟ้า และกาชาด เป็นงานฉลองในช่วงต้นฤดูกาลทำนา    ซึ่งตรงกับขึ้น  3  เดือน  3   ของทุกปี  จัดบริเวณสนามศาลากลางจังหวัดมหาสาคาม  เป็นการฟื้นฟูและอนุรักษ์มรดกทางวัฒนธรรมของอิสาน

งานนมัสการพระธาตุนาดูน
  งานนี้จะจัดในวันขึ้น  15  ค่ำ  เดือน  3  ของทุกปี   บริเวณพุทธมณฑลอิสาน พระธาตุนาดูน รวม  5  วัน  5  คืน[/color]

ครับ..ยังมีสถานที่ท่องเที่ยวอีกมากมายในมหาสารคาม..ขอให้สนุกกันถ้วนหน้านะครับ   ก่อนกลับบ้าน อย่าลืมของฝากซื้อติดไม้ติดมือฝากคนทางบ้านด้วยนะ...โดยเฉพาะแจ่วบองรสแซ่บ..เหมือนลีลาของ..ยอดกฤษดา..ยังงัยยังงั้นแหละครับ   ต่อไปผมจะพาไปเที่ยวเพชรบูรณ์ ถิ่นรุ่งเพชร อย่าลืมติดตามนะครับ..

ไฟหนาว

ต่างคนก็คุยทับกันในใจ...แอบฟังซิไอ้ 2 นี่มันคุยอะไร (หูทิพย์)
ยอดกฤษดา :   โธ่เอ๊ย..เอ็งตัวแค่เนี้ย..เอ็งจะเอาอะไรมาสู้ข้าวะ !
รุ่งเพชร :  ไม่บอกว้อย..วันชกเอ็งก็จะรู้ว่า ตัวเล็กกระจิดริดพิษรอบตัวก็แล้วกัน...ข้านี่แหละที่จะได้ไปชิงแชมป์ปูนเสือ  และเอ็งล่ะคิดหรือว่าจะชนะข้าได้  (อมยิ้ม)
ยอดกฤษดา :  โอ้โฮ..ขี้โม้น่าดูเลยแว่ะ..แล้วเอ็งจะได้รู้ว่าพลังปลาร้าบองของข้า..มันทำเอ็งเจ็บแค่ไหน..
รุ่งเพชร : ข้าว่าเอ็งน่ะแหละจะเสร็จ..เพราะเอ็งใหญ่แต่ตัว  หัวใจไม่ได้ครึ่งใจข้าหร็อก..ฟังนะว้อย..วันอาทิตย์นี้เอ็งเจอทีเด็ดข้าแน่
ยอดกฤษดา :   ???????

ส.วีรกูล

• ชอบกด Like + 30
ยืมภาพท่านไม่ประสงค์ออกนามมาให้สมาชิกดูอีกครั้งครับ

ใครที่กำลังใหว้ครูหลังเจ้ายอดกฤษดาครับ    ตอบ ก็ไอ้หนึ่งพิชิตที่ไปแพ้เจ้ารุ่งเพชร  งัยครับ

ไฟหนาว

เชียร์รุ่งเพชร..เชียร์รุ่งเพชร..สำหรับแฟนคลับ รุ่งเพชร  เพชรเจริญ..คะร้าบทั่น..

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
พริกขี้หนูเม็ดเล็กครับท่าน
เผ็ดหูอื้องานนี้ :Onion-s-23[1]:

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
แหม่..5555พี่แดงช่างสุดยอดจริงครับผมคนสารคามขอปรบมือให้ดังๆ งานประเพณีต่างๆที่พี่แดงว่ามาผมเที่ยวมาหมด และที่วาปีปทุมของผมงานออนซอนกลองยาวชาววาปีของดีพื้นบ้านถ้าใครมาเที่ยวสกิดผมด้วยนะครับเผื่อผมจะได้ต้อนรับอาสาเป็นเจ้าถิ่นพาเต้นหน้าฮ้าน รับรองสนุกแบบระวังศรีษะแน่นอนครับ....

ไฟหนาว

สวัสดีครับ..ถึงเวลาที่ผมจะพาท่านไปทัวร์บ้านเกิดของยอดมวยเด็ด..รุ่งเพชร  เพชรเจริญ..กันแล้ว    เที่ยวกันให้นุกกับสาระดีๆที่นำมาฝาก..ช่วงนี้เอาออเดิร์ฟไปก่อนนะครับ..

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
      อย่างผมว่าไหมครับพี่แดง..ว่าอาทิตย์นี้ความคิดเห็นขัดแย้งมากเป็นพิเศษ แต่ไม่แตกแยกนะครับ ยังรักนับุถือกันเหมือนเดิมมิเคยเปลี่ยน ข้อมูลเริ่มชัดเจนขึ้นทุกทีคงจะถือเป็นทางเลือกได้ พอถึงวันชกนักมวยขึ้นเวที ต่างก้อคงต้องเลือกทางเดินว่าใครจะไปแดง หรือใครจะไปน้ำเงิน แล้วรอลุ้นกันล่ะครับ.....เชิญต่อครับพี่แดง นำเที่ยวเมืองมะหวานบ้าง....

เอก เขาหลาง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
ขอบปลาแดกแชบอีหลีเด้อครับ

ไฟหนาว

http://] [/img] http://][/img]
 มาเที่ยวเพชรบูรณ์ทั้งที  เรามาดูความหมายของคำขวัญ จังหวัดเพชรบูรณ์กันซักแป๊บนะคะร้าบ
   เมืองมะขามหวาน มะขามหวานเป็นพืชเอกลักษณ์ประจำจังหวัด หมายถึงว่า ถ้าจะรับประทานมะขามหวานต้องที่เพชรบูรณ์
อุทยานน้ำหนาว เป็นเอกลักษณ์ประจำจังหวัดในด้านแหล่งท่องเที่ยว ที่มีความงามตามธรรมชาติโดยแท้จริง
ศรีเทพเมืองเก่า เป็นเอกลักษณ์แสดงถึงความเป็นมาทางประวัติศาตร์อันยาวนาน http://][/img]
เขาค้ออนุสรณ์ เป็นเอกลักษณ์แสดงความเสียสละ ของผู้กล้าทั้งหลายที่พยายามปกป้องผืนแผ่นดิน
นครพ่อขุนผาเมือง เป็นเมืองที่พ่อขุนผาเมือง ทรงก่อสร้างมาด้วยพระปรีชาสามารถมาก
ครับเรารู้ที่มาของคำขวัญเพชรบูรณ์แล้ว..ต่อไปผมจะได้แนะนำงานสำคัญ เผื่อท่านใดมีโอกาสไปเที่ยวเพชรบูรณ์รู้ไว้ก่อนก็ดีนะครับ...แต่กรุณารอผมซักครู่...นะขอรับ..

ไฟหนาว

ไปเที่ยวเพชรบูรณ์..บ้านรุ่งเพชรกันต่อนะครับ..สำหรับงานใหญ่ของเพชรบูรณืที่อยากแนะนำมีดังนี้..
  งานมะขามหวานและงานกาชาดจังหวัดเพชรบูรณ์ จัดขึ้นปลายเดือนมกราคมของทุกปี มีการประกวดมะขามหวานพันธุ์ต่างๆ ประกวดธิดามะขามหวาน งานแสดงทางวัฒนธรรม และมี มหรสพมากมาย
 http://] [/img] http://] [/img] http://][/img] 
     ครับ  ยังมีอีกหลายงานที่น่าสนใจอีก  แต่ผมขออนุญาตท่านนำเสนอแค่นี้นะครับ  เพชรบูรณ์เป็นจังหวัดหนึ่งในภาคเหนือตอนล่าง...วันอาทิตย์นี้ รุ่งเพชร    เพชรเจริญ..จะผ่านยอดกฤษดาเข้าไปยืนรอชิงแชมป์มวยรอบปูนเสือได้หรือไม่..แฟนคลับให้กำลังใจได้เลยครับ..

ส.วีรกูล

มวยตัวใหญ่แพ่มวยตัวเล็ก เยอะแยะไป

แนะค่ายเพชรเจริญครับ เจ้ารุงเพชร ต้องต่อยทรงที่ต่อยกับหนึ่งพิชิตครับ ถ้าบีบให้ตรงข้ามเดินเข้าหาได้จบครับจบ เจ้ารุ้งเพชรดักเตะดักถีบ ออกหมัดรักต่อยเยอะๆๆๆนะครับเดียวก้อโดน มวยอะไรหันมองพี่เลี้ยงตลอด เดินเข้าหาประชิดตัวสับศอกสวนเลยครับ (วงในเราข้อแข็งกว่าดันออกเตะปาบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเราสั้นกว่าเขาใช้ลูกนี้ครับ ดันออกแล้วออกแข้งให้ไวแล้วต่อยตามครับ) วินๆๆๆๆๆๆๆๆเชียร์ครับมวยตัวนี้ฉลาดครับ
                      (รุ่งเพชร เพชรเจริญ)            :dookdik_smile-circle_63[1]:ส.วีรกูล

หงอคง

• ชอบกด Like + 518

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
 :dookdik_smile-circle_49[1]:วันที่รุ่งเพชร ต่อยกับ หนึ่งพิชิต ผมได้ไปหลายกำโขอยู่นะ ผมรอจน หนึ่งพิชิตเป็น รอง 3/1 ผมรองไป 6 ไม้ คนมองหน้าทั้งตู้ พอราคา หนึ่งพิชิตเป็น 2/1 ผมรองไปเท่าเดิม มวยจบ หนึ่งพิชิต แพ้คะแนน ไป ผมก็เก็บตางค์และจ่ายตางค์ เหลืออยู่โข  คนมาถามผมได้มวยมาหรือ ผมก็บอกว่าผมคนอุบลครับ เขาก็ยิ้มแล้วเดินไป มวยรอบปูนเสือ เราต้องดูองค์ประกอบทุกอย่าง ครับ เล่นอย่างไรให้ได้ตางค์  เวตนี้มองแล้วเหมือรุ่งเพชร ต่อน้ำหนัก 2ป.(ติดขอบตาชั่งกินชั่งหรือเปล่า) ยอดกฤษฎาฝีมีด้อยกว่า จนต้องขอน้ำหนัก 2 ป เลยหรือ  แค่ทัศนะครับ

ส.วีรกูล

555555555555555555555555555555555555  มวยที่เรารักเจ้ารุ่งเพชรเป็นรองแน่นอน จะรองให้มือหักจะเอากระสอบไปใส่ จะเอารถ10ล้อไปขน

รองยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

ไฟหนาว

ตัดสินใจหรือยังครับ..ท่านเลือกปลาแดกบอง หรือ มะขามหวาน

มะขามหวาน

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
แพ้ชนะไม่ว่าครับ.... อยู่ในใจเสมอ. :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:[/color][/size]

ไฟหนาว

อีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้าเกมระทึกของมวยคู่นี้ก็จะเริ่มขึ้น   เตรียมตัวเตรียมใจและที่สำคัญเตรียมเงินให้พร้อม..เพื่อลุ้นมวยตัวโปรดของคุณ..   เราแตกแยกทางความคิดได้ แต่ขอให้เรากันเหมือนเดิมนะครับ     นี่แหละที่เขาเรียกว่าชอบใครชอบมันล่ะ..  นักมวยคู่นี้กระแสแรงพอๆกัน      ต่อไปนี้..บอกก่อนนะครับว่าเป็นมุมมองส่วนตัวของคนเดียว..คุณเห็นด้วยหรือเห็นต่างไม่ว่ากันนะครับ..ผมจะฟันธงเสียที..โดนบ่นมาเยอะว่าชอบกั๊ก..
    ก่อนฟันธง..โหมโรงซักนิดว่า  ยอดกฤษดา..ชกมวยรอบนี้มา 5 ครั้ง   ออกสตาร์ทครั้งแรก ชนะฟ้าคำราม ปราสาทวิทยาคาร  ครั้งที่ 2 แพ้หนึ่งพิชิต  ส.ศักดิ์มีชัย ขาดลอย   ครั้งที่ 3 ชนะฟ้าคำราม  ปราสาทวิทยาคาร ขาดลอย   ครั้งที่ 4 ชนะเพชรพยัคฆ์  ศิษย์สารวัตรเสือ  ขาดลอยท้ายๆ    ครั้งล่าสุดชนะสะท้านฟ้า  บอสวิคคาร์ออดิโอ   ขาดลอย  เมื่อ  28 เม.ย.56        ทางด้านรุ่งเพชร ชกมวยรอบนี้ 4 ครั้ง  ครั้งแรกชนะขาวสนิท  ส.ยิ่งเจริญการช่าง  ครั้งที่2 ชนะเพชรพยัคฆ์  ศิษย์สารวัตรเสือ แบบคู่คี่ชิงดำยกสุดท้าย   ครั้งที่3 คู่ชกถูกไล่ยก4 คือบุญหลาย  ศิษย์นายกจง    ครั้งล่าสุดชนะหนึ่งพิชิต  ส.ศักดิ์มีชัย  แบบคู่คี่ชิงดำยกสุดท้าย เมื่อ 5 พ.ค. 56
    มาดูความได้เปรียบ-เสียเปรียบกันบ้าง
  ยอดกฤษดา  ได้เปรียบรูปร่างสูงใหญ่กว่ารุ่งเพชรแน่ๆ    หน้าเสื่อแข็งเพราะเป็นมวยในเครือป๋าชุ้นมือโปร 7 สี..    ยอดกฤษดาเป็นมวยที่ยืนมวยนิ่ง ตั้งรับจับทางคู่ชกได้ดี เหลี่ยมตัวใช้ได้   วงนอกมีแข้งซ้ายที่ออกได้เร็วแม่นยำ  วงในยอดกฤษดาดีกว่าชัวร์เพราะมีข้อมือที่แข็งแกร่งเหมือนคีมล็อค ขวางดันแทงบิดคู่ชกให้เอี้ยวตัวเอานวมอุดจมูกแล้วกระซวกเข่าเน้นๆ  และตัวแปรที่ไม่ควรมองข้ามคือน้ำหนักวันนี้  120  ปอนด์ ซึ่งเป็นน้ำหนักธรรมชาติของมวยตัวใหญ่ ออกอาวุธเห็นได้ชัดเจน  สำหรับข้อเสียเปรียบ..ยอดกฤษดานั้นการออกอาวุธจะช้ากว่ารุ่งเพชรแน่นอน   หากบังลูกถีบซ้ายของรุ่งเพชรไม่อยู่มีสิทธิแพ้ครับ
  รุ่งเพชร
[/font][/size][/size][/color] ข้อได้เปรียบคือ ออกอาวุธได้หนักหน่วงรุนแรงแม่นยำ   รู้จังหวะในการทำคะแนน การแก้เกมบนเวทีเก่ง   เสียงเชียร์ในสนามไม่เป็นรองยอดกฤษดาทำให้นักมวยชกแบบไร้แรงกดดัน ทำนิดทำหน่อยเสียงเชียร์ก็กระหึ่ม   รุ่งเพชรเป็นมวยการ์ดขวา   มีลูกถีบซ้ายอันตรายมาก เพราะถีบได้แม่นยำทำให้คู่ชกออกอาวุธไม่ถนัด และเสียหลักได้ง่าย      รุ่งเพชรจะถีบซ้ายนำตามด้วยลูกเตะขวาต่อยขวาเป็นหลัก  วงในมีลูกแก้ลูกกันเข่าซึ่งก็ทำให้คู่ชกตีไม่ถนัดแล้วผลักออก    ที่สำคัญรุ่งเพชรมีความคล่องตัวสูง เข้าออกเร็ว เป็นมวยขยันออกอาวุธ แรงปลายดีไม่มีหมด     ข้อเสียเปรียบชัดเจนคือตัวเล็กกว่ายอดกฤษดา หน้าเสื่อเป็นรอง   ชก 120 ปอนด์แรงปะทะสู้ยอดกฤษดาลำบาก คงต้องกินแล้วชั่งเพราะปกติน้ำหนักที่รุ่งเพชรชกดีที่สุดไม่น่าเกิน 117  ปอนด์
     ฟันธง  ผมมั่นใจว่ายอดกฤษดาจะอาศัยความใหญ่ การออกอาวุธที่หลากหลาย  อาศัยเหลี่ยมตัวที่ดีกว่า  ผมดูว่าวงนอกวงในยอดกฤษดาไม่เสียเปรียบรุ่งเพชร   หากประกบในได้เมื่อไหร่เกมปิดครับ..วันนี้ผู้ที่จะได้รับการชูมือคือ ยอดกฤษดา..   
ผมเกริ่นไว้แล้ว คุณรักใครชอบใครเชียร์ได้เลย   มวยมีชนะมีแพ้..แต่เล่นแล้วต้องไม่เสียตังค์ แม่นบ่ครับพี่น้อง

Ton rama3

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
ยอดกฤษดาตัวใหญ่กว่าแถมชกแบบสองรุมหนึ่งไม่ชนะ :Onion-s-98[1]:ก็ให้มันรู้ไปเซ่...

Ton rama3

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
ชอบรุ่งเพชรครับ คนบ้านเดียวกัน เชียร์ๆๆๆ

วันนี้ต้องเล่น ยอดกฤษดา วันนี้ได้เปรียบ นน. หน้าเสื่อ ได้ใหญ่ และที่สำคัญเด็กมั่นใจมาก จัดหนักกันได้เลย..

คนโนนเปือย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
:dookdik_smile-circle_49[1]:วันที่รุ่งเพชร ต่อยกับ หนึ่งพิชิต ผมได้ไปหลายกำโขอยู่นะ ผมรอจน หนึ่งพิชิตเป็น รอง 3/1 ผมรองไป 6 ไม้ คนมองหน้าทั้งตู้ พอราคา หนึ่งพิชิตเป็น 2/1 ผมรองไปเท่าเดิม มวยจบ หนึ่งพิชิต แพ้คะแนน ไป ผมก็เก็บตางค์และจ่ายตางค์ เหลืออยู่โข  คนมาถามผมได้มวยมาหรือ ผมก็บอกว่าผมคนอุบลครับ เขาก็ยิ้มแล้วเดินไป มวยรอบปูนเสือ เราต้องดูองค์ประกอบทุกอย่าง ครับ เล่นอย่างไรให้ได้ตางค์  เวตนี้มองแล้วเหมือรุ่งเพชร ต่อน้ำหนัก 2ป.(ติดขอบตาชั่งกินชั่งหรือเปล่า) ยอดกฤษฎาฝีมีด้อยกว่า จนต้องขอน้ำหนัก 2 ป เลยหรือ  แค่ทัศนะครับ
อ้าว หนักใจเลยตู

ไฟหนาว

ราคาเรตเปิด   ยอดกฤษดาเป็นต่อ  10 - 9    ผมชอบแบบไม่เปลี่ยนใจ..ยอดกฤษดา ครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal