เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านทรรศนะ14เซียนช่อง3-7เสาร์ที่10-อาทิตย์ที่11ส.ค.ในกระทู้นี้ได้เลยครับ  (อ่าน 15730 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ขออภัยที่มาช้าครับ พอดียังหาทางกลับบ้านเพิ่งเจอครับ :Onion-s-33[1]:
มาต่อกันเลยครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ กับมวยรอบนัดชิงปูนเสือแชมป์จะลงใต้ หรือจะขึ้นเหนือ มาให้ทรรศนะในกระทู้นี้ได้เลยครับอย่างไรก้ออย่าเพิ่งท้อกันเสียก่อนนะครับทุกท่าน สู้กันต่อไปครับผม

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ช่อง3
เจริญผล ภพธีระธรรม มวยของเพชรฆาตหน้าหยก สามารถ พยัคฆ์อรุณ ฟิตซ้อมที่ค่ายภพธีระธรรม ย่านสายไหม เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยคล่อง เข่าดักแทง ชกมวยฉลาด เสียดสีดีปลายๆดีกว่า
จะชนะ
มังกรจีน ต.หลักสอง มี ตึ้ง ต.หลักสอง คุมหน้าเสื่อสู้อยู่ที่มุม เป็นมวยถนัดซ้าย ฝีมือถือว่าใช้ได้ เข่าในปล้ำดี แต่เสียดสีแล้วปลายๆเป็นรอง

พิชิตชัย อบต.กำพี้ ฟิตซ้อม ที่ค่าย อบต.กำพี้ มหาสารคามค่ายนี้การันตีเรื่องความหนักหน่วงของพลังกำปั้นมี จินดา โยแก้ว เป็นหัวหน้าค่าย กระบือเล็ก อบต.กำพี้ เป็นเทรนเนอร์ (ท่านจิตรส่งเข้าประกวด)มวยฟอร์มสดมาก จังหวะเตะต่อย เตะขาต่อยหมัดหนักหน่วงรุนแรง ต้นเกมมีโอกาสนับน๊อคได้ตลอดเวลา แลกทีต่อทีหนักกว่ากัน มีคนทาบทามให้ไปชกมวยสากลแล้วแต่ยังคิดอยู่ว่าเอาไงดี
จะชนะ
จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี
ฟิตซ้อมที่ค่ายเอกบางไทร ที่ชลบุรี มี วี แปลงยาว เป็นลูกพี่ เป็นมวยจังหวะเตะเจาะยางได้รุนแรง เข่าปล้ำตีเหนียวหนึบ หมัดหนักใช้ได้ แลกทีต่อทีเบากว่าฝ่ายแรก เจอมวยฝีมือมักออกทะเล มีโอกาสโดนนับได้

ฉมวกเพชร เพชรเกษม .
ฟิตซ้อมที่ค่ายแก้วสัมฤทธิ์ ซ.ทุ่งมังกร ตลิ่งชัน กทม.โดยมีโต้ง ศ.เขตตลิ่งชัน ดูแลการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าปล้ำ้ตีแข็งแกร่งแข็งแรง สู้จริงร้ายมากเป็นมวยชอบทำตามใบสั่ง ไฟต์ล่าสุดพลิกชนะแสนสะท้าน ส.สุรเดชแบบท่านต่อสะอื้นเพราะมาตีเข่ายกสุดท้ายยกเดียว
จะพลิกแพ้
มานะศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์
ฟิตซ้อมที่ค่าย ลูกมะขามหวาน หมู่บ้านดีเค พระราม 2 มีเฮียก๊ก บางบอน เป็นเทรนเนอร์ สูงยาวลอยกว่า จังหวะเตะต่อยหนัก เข่าค้ำแทง เพื่อลุ้นเข้ารอบต้องเต็มที่วันนี้

ลำน้ำมูลเล็ก หนุ่ยกาแฟโบราณ***เด็ด***
มีด้วง ศักดิ์ชัยโชติ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะฝีมือ เตะแล้วพับคา ถีบหน้าเก่ง เข่าดักแทง ครบเครื่อง แข็งแกร่งแข็งแรงกว่าเยอะ
จะชนะ
ยอดชาติชาย วิสูตรเจริญยนต์
เป็นมวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยรวดเร็ว เข่าในปล้ำตีดี แต่ความรุนแรงเป็นรอง ปลายๆๆชอบหมด

สนทะเล

มาคนแรกตามเคย ท่านเป้งของเรา :Onion-s-1[1]:

ส.วีรกูล

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
พี่สนผมเจ็บหนักเลย ทำการบ้านน้อยไปครับ  อาทิตย์นี้จัดให้หนักครับ

สนทะเล

ครับน้อง ส.สู้กันต่อครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ :Onion-s-97[1]:

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ช่อง7
ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี
ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร  มี3เทรนเนอร์แห่งค่ายเกียรติเพชร  ช่วยกันดูแลการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะฝีมือ ไล่แขนเก่ง มีลูกดันหน้าเอานวมอุดจมูก  เข่าขวางแทงรุนแรงกว่า ที่สำคัญหน้าเสื่อดีกว่า ย้ำแค้นอีกครั้ง
จะชนะ
เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ
ตัวใหญ่คุม  นน.เยอะ  ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์สองพี่น้อง  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น แต่คุมต้องคุมน้ำหนักเยอะปลายๆๆโดนบี้โดนขวางหน้าเรี่ยวแรงหมดปลายๆตลอด

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ
รุ่งเพชร เพชรเจริญ 
ฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรเจริญ ต.สะเดียง มีหนุ่ม เพชรเจริญ(สมมาตร คำมาตร) เป็นหัวหน้าค่าย มีนายก อบต.สะเดียง (ประทิน นาคาสำราญ) สนับสนุน เป็นมวยถนัดขวา  เข่าในปล้ำตีแข็งแกร่ง  มีลูกถีบทำลายจังหวะ  เด็กตั้งใจซ้อมเพื่อเอาแชมป์ให้ได้ อาจมีหมัดสวนที่ทำให้คู่ชกพะวงได้   ท้ายไม่ปะทะ เพราะความฉลาดและรวดเร็ว คิดว่าเอาตัวรอดได้
จะชนะ
สิงห์พรชัย ส.สริญญา (สิงห์สมัย)
ฟิตซ้อมที่ค่าย  ส.สริญญา อ.ไชยา  สุราษฎร์ธานี  มี"จ่าเอก  ไชยา"  ด.ต  ธนิศักดิ์   อินทร์เมือง  เป็นหัวหน้าคณะ  มีขจรศักดิ์  ลูกโพธิ์เรียง  เป็นเทรนเนอร์  เป็นมวยจังหวะเตะต่อยหนักหน่วง  เข่าในปล้ำตีเหนียว  มีความพยามสูง  แต่ความแข็งแกร่งแข็งแรงเป็นรอง ประเภทคางกระจกเจอหมัดมีโอกาสร่วงได้ ไม่แน่อาจมีนับ ถ้าเข้าแบบบุ่มบ่าม 

เก่งกล้า ส.โชคกิจชัย
ฟิตซ้อมที่ค่าย ส.กิจโชคชัย  แถวพระราม 2  โดยมีน้าจง  กางเขนดง  เดชฤทธา  คอยดูแลควบคุมการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยคล่อง  เข่าในรัดมัดตีดี  เล่ห์เหลี่ยมจัด  อาวุธเร็วกว่า และมีศอกที่อันตรายในระยะประชิดคิดว่าน้ำหนักนี้ชงให้ฝ่ายแรกได้เปรียบแน่นอนหลังจากผิดหวังจากการชิงแชมป์กับวันฉลองมาคงได้ชัยชนะนี้เพื่อปลอบใจ
จะชนะ
เพชร อ.พิมลศรี (เอกบางไทร,ลูกมะขามหวาน)
ฟิตซ้อมที่ค่ายลูกมะขามหวาน  หมู่บ้านดีเค  บางบอน  โดยมีเบี้ยว  ลูกมะขามหวาน  คอยควบคุมดูแลการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะฝีมือ  เตะซ้ายต่อยซ้าย  เข่าปล้ำตีดี มีฮึดตลอด เคยอัดกับตระกูลเพชร ส.สมหมายมาแล้วแบบสูสี

สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิมส์ (เพชรพญาไท)***เด็ด***
ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร  มี  3 เทรนเนอร์แห่งเกียรติเพชร  ช่วยกันดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เคยชกกันมาแล้วถ้าจำไม่ผิด2ครั้ง มวยคู่นี้น่าจะแพ้ทางกัน และสำคัญหน้าเสื่อแข็งอีก แต่ถ้าเรตแพงต้องระวังเพราะมวยทุกวันมันคือธุรกิจไปแล้ว ไปแลกหมัดมักง่ายไม่ได้เพราะฝ่ายหลังไปชกมวยสากลมา ถ้าแลกหมัดไม่ชกตามฟอร์ม ตรงข้ามเลย(ดูวรวุฒิเป็นตัวอย่างมวยหมัดต่อยเขาร่วงไปสู้เข่า ถามหน่อยมวยค่ายไหนเขาทำกัน)
จะชนะ
ปานเพชร เกียรติเจริญชัย (จ้าวทะเลทอง,ช.ณ. พัทลุง)
ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย  ที่สตูล  มีนอบ  เกาะใหญ่  คอยดูแลการฟิตซ้อม  วันชก นิล  ดอนเมือง จะมาคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยหนัก  เข่าในปล้ำตีดี  แต่เรี่ยวแรงปลายๆๆเป็นรอง  แต่หมัดถือยังว่าอันตรายส่วนใหญ่มวยหมัดมักราคาจะต่อไม่แพงเพราะมวยหมัดยังมีลุ้นตลอด

หมัดมวยเหมือนกล้วยปิ้ง เข้าตัวถุกอย่าลืมบังทุน ได้น้อยดีกว่าเสีย ครับ

มวยบ้านนอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
มาแล้วสุดยอดเลยพี่  :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

มวยขอนแก่น

• ชอบกด Like + 19
ทัศนะท่านเป้งเยื่ยมไปเลยครับ

โซดาไฟ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 965
ถูกใจคู่ชิงที่สู๊ดๆๆๆๆๆ :Onion-s-33[1]: :Onion-s-33[1]: :Onion-s-33[1]:

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
Re: ส่งการบ้าน3++7ครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 00:34 »
ช่องสามครับ
เจริญผล
พิชิตชัย
มานะศักดิ์  เด็ดครับ
ลำน้ำมูลเล็ก

ช่องเจ็ดครับ
ยอดกฤษดา
สิงห์พรชัย
เพชร
สิทธิศักดิ์  เด็ดครับ

ส.วีรกูล

ส่งการบ้านครับ
      ช่องสามสี  1.เจริยญผล
                     2. พิชิตชัย  เด็ดสุดในรายการครับ
                     3. มานะศักดิ์
                     4.ลำน้ำมูล
    ช่องเจ็ดสี    1. ยอดกฤษดา
                    2. รุ่งเพชร เด็ดสุดในรายการครับ
                    3. เก่งกล้า
                    4. สิทธิ์ศักดิ์

เคารพและนับถือครับ หลังชั่งเจอกันครับ :dookdik_smile-circle_63[1]:

คนชายแดน

• ชอบกด Like + 17
สงการบ้านช่อง 3 สี

คู่ที่ 1 เจริญผล  ภพธีระธรรม
คู่ที่ 2 พิชิตชัย  อบต.กำพี้
คู่ที่ 3 มานะศักดิ์  ศิษย์นิวัฒน์  เด็ดๆๆ
คู่ที่ 4 ลำน้ำมูลเล็ก  หนุ่ยกาแฟโบราณ

โชคดีมีเงินทองกันทุกคนครับ

ช่อง 7 สี

คู่ที่ 1 ยอดกฤษดา  ลูกเหนือปฐพี
คู่ที่ 2 รุ่งเพชร  เพชรเจริญ
คู่ที่ 3 เพชร  อ.พิมลศรี
คู่ที่ 4 สิทธิ์ศักดิ์  เซ็งซิมอิ๊วยิมส์

ความเห็นไม่ตรงกันการพนันจึงตามมา

สนทะเล

ช่อง3
1.เจริญผล ภพธีรธรรม จะแพ้ มังกรจีน ต.หลักสอง
 เจริญผล ลูกศิษย์ของสามารถ พยัคฆ์อรุณ จังหวะดี เตะต่อยรวดเร็ว
 มังกรจีน มวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยหนักแรง เข่าในเหนียว การยืนระยะดีกว่า

2.พิชิตชัย อบต.กำพี้ จะชนะ จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี
 พิชิตชัย มวยฟอร์มสด5ไฟท์หลังยังไม่แพ้ใครจังหวะเตะต่อยหนักแรงทุกลูกทุกดอก
 จอมยุทธจิ๋ว กระดูกดีกว่าเตะต่อยหนักแรงเช่นกัน แต่ทีต่อทีมองว่าฝ่ายแรกหนักกว่า

3.ฉมวกเพชร เพชรเกษม จะแพ้ มานะศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์
 ฉมวกเพชร มวยเข่าขวางแทง รูปร่างดี จิตใจไม่มั่นคง
 มานะศักดิ์ มวยสูงยาวเตะซ้ายต่อยซ้าย เข่าในจับตีได้เปรียบกว่า ชนะนัดนี้มีลุ้นเข้ารอบต่อไป

4.ลำน้ำมูลเล็ก หนุ่ยกาเเฟโบราณ จะชนะ ยอดชาติชาย พรนางรอง
 ลำน้ำมูลเล็ก เป็นจังหวะฝีมือ อาวุธครบเครื่อง
 ยอดชาติชาย เป็นมวยฝีมือ แต่ชกที่นี่มองว่าเสียเปรียบแน่นอน

**เป็นทรรศนะ ก่อนชั่งนะครับหลังชั่งว่ากันอีกครั้งครับ***

สนทะเล

**ช่อง3 เด็ด ลำน้ามูลเล็ก**

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
ช่อง7 แล แล แล้วสาว่า แดง ทั้งเพทั้งหมดนิ......

สนทะเล

ช่อง7
ชิงที่3 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่13
1.ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี จะแพ้ เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ
  ยอดกฤษดา นักมวยจากมหาสารคาม เป็นมวยจังหวะฝีมือ หลักเหลี่ยมดีวงในมีลูกทีเด็ดคือเอานวมอุดจมูกคู่ต่อสู้ทำให้หายใจลำบากและเคยใช้ได้ผลมาแล้ว หน้าเสื่อไม่ต้องพูดถึงแข็งโป้ก
  เพชรพยัคฆ์ นักมวยจากเมืองชัยภูมิ เป็นมวยจังหวะฝีมือเช่นกัน ออกอาวุธได้รุนแรงโดยเฉพาะลูกเตะ และเข่ายัดใส้ที่ตีได้รุนแรงแต่ปลายๆมักมีแผ่ว มาครั้งนี้เป็นการชิงที่3เงินรางวัลก้อพอสมควรคิดว่าทีมงานและนักมวยคงไม่อยากกลับไปตัวเปล่าแน่นอน ครั้งนี้ถ้ามีการวางแผนการชกให้ดีมองว่ามีโอกาสที่จะเอาชนะได้

ชิงแชมป์ มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่13
2.รุ่งเพชร เพชรเจริญ จะพลิกแพ้ สิงห์พรชัย ส.สริญญา
   รุ่งเพชร "สิงห์เหนือ" นักชกจากเมืองเหนือเพชรบูรณ์ ตัวเต็งแชมป์มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่13เป็นนักมวยฝีมือจัดจ้านแข็งแรง ออกอาวุธได้รวดเร็วรุนแรงมีหมัดมีศอกที่หวังผลได้ วงนอกมีลูกถีบสกัดที่ใช้ได้ดี การแก้เกมส์บนเวทีทำได้ดี เจอกับใครมักเสียเปรียบรูปร่างเสมอ
  สิงห์พรชัย "เสือใต้"  นักชกไชยา สุราษฎร์ ปอดใหญ่ปลายแรง ม้ามืดตัวจริงเป็นแต่ก่อนมวยเข่าอย่างเดียว ไม่มีอาวุธนำ เดินทื่อๆคว้าคอคู้ต่อสู้ขย่มตี มีลูกตีที่แหลม และสามารถแทงได้แทบทุกท่วงท่า(เข่าโค้ง)เป็นนักชกที่มีความมุ่งมั่นในเกมส์สูงคนหนึ่ง ช่วงหลังทางทีมงานได้เสริมหมัด ลูกเตะนำให้กับตัวนักมวย มองว่ามีการพัฒนาขึ้น คู่นี้ถ้า"เสือใต้"อยากชนะยังพอมีหนทางคือต้องประกบในให้ได้ ใช้ความใหญ่บดปล้ำตีให้คู่ต่อสู้หนีไม่ออก ยิ่งเป็นรองยิ่งไม่กดดัน

3.เก่งกล้า ส.โชคกิจชัย จะชนะ(อีกครั้ง) เพชร อ.พิมลศรี
   เก่งกล้า หรือ"เจ้าติ๊บ" นักชกจาก อ.สวี ชุมพรเป็นมวยที่ทรงมวยนิ่ง อาวุธคมหนักแน่น เหลี่ยมเชิงดีมีศอกที่ใช้ได้ดี ประกายเพชร อิมิเน้นแอร์โดนสับนับ8มาแล้วที่เวทีราชดำเนิน
  เพชร อาวุธครบเครื่องรวดเร็ว เดินได้ยันยก6นักมวยตัวนี้ก้อไม่ธรรมดาเช่นกันเคยชนะมาแล้วทั้ง ทักษิณเล็ก,ดอกไม้แดง อ.จีระวรรณ, หรือแม้แต่ทารกเงินล้าน แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ก้อเคยพ่ายแพ้มาแล้ว ไฟท์นี้ตั้งใจจะมาแก้มือโดยเฉพาะแต่ต่อยกลางวันมองว่า"เจ้าติ๊บ"ดีกว่า

4.สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิมส์ จะแพ้ ปานเพชร เกียรติเจริญชัย
   สิทธิศักดิ์ หรือ"บักซิ่ง"นักชกจากเหล่าเสือโก้ก อุบลเป็นมวยฝีมือหลักเหลี่ยมดี เตะได้หนักแรง มีหมัดพอใช้ได้ วงในไล่แขนเก่ง ดันแทงทำได้ดี หน้าเสื่อแข็งโป้ก เพราะสนิทกับลูกชายป๋า...
   ปานเพชร หรือ"เจ้านนท์"" นักชกจากสตูล แต่มาเรียนอยู่ที่ตรัง เป็นมวยรูปร่างสูงยาว เตะหนักต่อยแรง เข่าในเหนียวแน่น ช่วงหลังๆหลังจากที่ไปต่อยมวยสากลสมัครเล่นมองว่าออกสปีดหมัดได้รวดเร็วแม่นยำมาเสริม ส่วนคู่ชกส่วนตัวมองว่าคางโดนหนักๆอาจจะมีหล่นมีนับได้เช่นกัน คู่นี้หลังจากห่างหายไปนานก้อกลับมาเคลื่อนไหวไว้ที่ช่อง7ไว้แล้วคนละครั้งมาครั้งนี้ปานเพชรได้เปรียบเวทอีก1ป.มีลุ้นแน่นอนครับ

มวยเด็ด **เก่งกล้า**
** แค่ทรรศนะส่วนตัวครับ **
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
ช่อง 3..
1 เจริญผล
2 เบิกบาน
3 กำพลเล็ก***
4 ลำน้ำมูลเล็ก
ช่อง 7..
1 ยอดกฤษดา
2 สิงห์พรชัย
3 เพชร
4 สืทธิศักดิ์***

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
  ช่อง 3
1 มังกรจีน
2 เบิกบาน
3 พิชิตชัย เด็ด
4 ลำน้ำมูลเล็ก
ช่อง 7 ส่งพรุ้งนี้ครับท่าน

มวยขอนแก่น

สนทะเล

มวยเปลี่ยนช่อง3 เอากุมารดอยvsเบิกบาน มาแทนฉมวกเพชรและมานะศักดิ์
1.มังกรจีน
2.กุมารดอย
3.พิชิตชัย
4.ลำน้ำมูลเล็ก**เด็ด*
ตามนี้ครับ

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
เจริญผล  ภพธีรธรรม  จะชนะ  มังกรจีน   ต.หลักสอง

กุมารดอย  ส.จิตรภักดี จะชนะ  เบิกบาน   ลูกเมืองเพชร  เด็ดครับ

พิชิตชัย  อบต.กำพี้    จะแพ้   จอมยุทธจิ๋ว  ว.รุ่งทวี

ลำน้ำมูลเล็ก  หนุ่มกาแฟโบราณ  จะชนะ  ยอดชาติชาย  พรนางรอง

ช่องเจ็ดสีครับ

ยอดกฤษดา  ลูกเหนือปฐพี  จะชนะ  เพชรพยัคฆ์   ศิษย์สารวัตรเสือ

รุ่งเพชร    เพชรเจริญ        จะแพ้    สิงห์พรชัย   ส.สริญญา

เพชร       อ.พิมลศรี         จะแพ้    เก่งกล้า     ส.โชคกิจชัย

ปานเพชร  เกียรติเจริญชัย    จะแพ้   สิทธิศักดิ์   เพชรพญาไท  เด็ดครับ

kukaichon

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
ปานเพชรดูว่าจะเพิ่มเวทย์ขึ้นมาหลายปอนด์จากครั้งที่ต่อยกับอภิสิทธิ์นะครับ

New เสกัก

• ชอบกด Like + 184
ขออนุญาตส่งการบ้าน ช่อง 3 ศึกเจ้ามวยไทย ช่อง 7 สีทีวีเพื่อคุณ

ช่อง 3
เจริญผล
เบิกบาน
พิชิตชัย   ทีเด็ด
ยอดชาติชาย

ช่อง 7
ยอดกฤษดา
สิงห์พรชัย
เพชร        ทีเด็ด
สิทธิ์ศักดิ์

ส.วีรกูล

แก้ไขครับช่องสาม  คู่ที่สอง  เบิกบาน ลูกเมืองเพชร

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
หมู อยู่ ตึก 4 ตัว เน้น ๆ หนัก ๆ
.1. เจริญผล ภพธีรธรรม  ฝีมืออาวุธมวยครบเครื่อง ฟอร์มสดหลัง ๆ สะกดคำว่าแพ้ไม่เป็น
 2. กุมารดอย ส.จิตรภักดี ฝีมือร้ายกาจ ร่างกายแข็งแกร่งตั้งใจซ้อม
 3. ***พิชิตชัย อบต.กำพี้***  มวยสร้างฟอร์มสด อาวุธสุดโหด เตะหนักต่อยแรง
 4. ลำน้ำมูลเล็ก หนุ่ยกาเเฟโบราณ  เตะต่อยครบเครื่องฝีมือเหนือกว่า 2 กิ๊ก

สนทะเล

ท่านเป้ง-ท่านคนชายแดน ช่อง3 คู่ ฉมวกเพชรเปลี่ยนครับ เอา กุมารดอย ส.จิตรภักดี VS เบิกบาน ลูกเมืองเพชร มาแทนครับ ส่งผลมาใหม่ด้วยครับผม ส่วนท่านที่ยังไม่ได้ส่งอีก5ท่าน ยังพอมีเวลาส่งได้ภายใน17.00น.วันนี้(ศุกร์ ช่อง3)

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
หมู อยู่ ตึก 4 ตัว เน้น ๆ หนัก ๆ
1. ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี่ หนังม้วนเก่า จะขย่มเข่า เข้าป้ายเหมือนเดิม
2. สิงห์พรชัย ส.สริญญา   สูงยาว เข่าดี เสียบแรงแทงเจ็บปลาย ๆยิ่งชกยิ่งแกร่ง 4-5 ทางตรง
3. เก่งกล้า ส.โชคกิจชัย  เคยชนะมาน่าจะย้ำแค้นอีกครั้ง ฝีมือครบเครื่ง จัดจ้าน คู่ชกไม่ค่อยได้ต่อยกลางวัน
4. ***สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ้วยิม***  เจ้าที่ เจ้าถิ่น ทำฟอร์มหวังคืนสู่ รายการใหญ่อีกครั้ง ฝีมือแพรวพราว เหลี่ยมตัวร้่ายกาจ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ช่อง 3
1. เจริญผล
2. พิชิตชัย (เด็ด)
3. มานะศักดิ์
4. ลำน้ำมูลเล็ก
ช่อง 7
1. ยอดกฤษดา
2. รุ่งเพชร (เด็ด)
3. เพชร
4. สิทธิศักดิ์

มวยขอนแก่น

ขอตามด้วยใจท่านเอ่ยเเละท่าไฟหนาวผมชอบทัศนะของท่านๆๆมากผมติดตามทุกกระทู้(จากใจมวยขอนแก่น)

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
ส่งการบ้าน ช่อง 3
1. เจริญผล
2. กุมารดอย
3. พิชิตชัย  **
4. ลำน้ำมูลเล็ก
........................
ส่งการบ้านช่อง 7
1. ยอดกฤษดา
2. รุ่งเพชร ***
3. เก่งกล้า
4. ปานเพชร

******* โชคดีนะครับ*****

มวยบ้านนอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ตามหมดครับท่านคนสองเล  :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]: :Onion-s-4[1]: :Onion-s-4[1]:

Kom

พี่แดง ช่อง 3 มวยเปลียนครับท่านพี่แก้ไขด้วยครับ :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

ผมสายตรงไปแจ้งแล้วครับท่านคม ตอนนี้ได้แก้ไขให้แล้วครับรวมทั้งของท่านเป้งและท่านคนชายแดนด้วยครับ
ตอนนี้ยังเหลือ2ท่านครับ ที่ยังไม่ได้ส่ง

หนึ่ง สามร้อยกล้า

• ชอบกด Like + 255
ส่งการบ้านคับผม

1. มังกรจีน ต.หลักสอง   

2. กุมารดอย ส.จิตรภักดี   เด็ดๆๆๆ สองขีด

3. พิชิตชัย อบต.กำพี้

4. ลำน้ำมูลเล็ก หนุ่ยกาเเฟโบราณ   

สนทะเล

เสียงส่วนใหญ่ชี้ไปที่ เจริญผล-กุมารดอย-พิชิตชัย-ลำน้ำมูลเล็ก ตามนี้ไม่ขาดทุนแน่ครับ

aart

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10
ยกเลิกแบบ ตารางแล้วหรอครับ ท่าน    แบบตารางดูง่ายครับ ขอบคุณพี่ๆทีมงานบางบอนครับ

สนทะเล

แบบตารางยังไม่ได้ยกเลิกครับ..แบบตารางจะอยู่ในกระทู้
"ทรรศนะ14เซียนดัง...ฟันธง"ครับ ส่วนกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่
มีไว้สำหรับส่งทรรศนะของท่าน14เซียนสำหรับมวยช่อง3,7
เมื่อรวบรวมได้ครบแล้วผมก้อจะนำไปจัดทำเป็นรูปแบบตาราง
เพื่อให้ทุกท่านได้เข้ามาเลือกดูได้ง่ายยิ่งขึ้น โดยจะแยกไปโพสท์
ไว้ในกระทู้"ทรรศนะ14เซียนดังเวปบางบอนร่วมมือกันจับมือกัน
ฟันธง................."ครับผม

aart

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10
   ขอบคุณครับ พี่สนทะเล

Kom

ช่อง 7
1 เพชรพยัคฆ์
2 รุ่งเพชร
3 เพชร (เด็ด)
4 สิทธิ์ศักคิ์

สนทะเล

ทรรศนะ14เซียน ยังขาดอยู่จำนวน5ท่านนะครับผม... :Onion-s-97[1]:
ยังงัยผมขยายเวลาส่งถึง2ทุ่มละกันนะครับ

สนทะเล

เซียนหญิงหนึ่งเดียวจากใต้หวัน"เจ้อร เกาสง"ฝากมาครับ
1.เพชรพยัคฆ์
2.รุ่งเพชร***
3.เก่งกล้า
4.ปานเพชร

เด็กเมืองลุง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 26
ช่อง 7
1 เพชรพยัคฆ์
2 รุ่งเพชร*******เด็ด
3 เพชร
4 ปานเพชร

่joss

• ชอบกด Like + 71

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal