เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่3ช่อง3..ศึกเข่าถล่มเข่า..เอ้ามีเท่าไหร่ใส่ยาวๆ เลยเพ่ !!  (อ่าน 18613 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
ถึงเวลาที่พี่น้องต้องลุยแล้วครับ..กับมวยคู่  ปตท  เพชรรุ่งเรือง กับ ชูเจริญ  ดาบรันสารคาม   มวยสูงยาว เข่าดี ทั้งคู่..  พูดถึงชื่อเสียงทางตู้  ปตท..พี่น้องร้องอ๋อเลยแหละ  เข็ดเขี้ยวมั่กๆ  เพราะไฟต์ล่าสุดชิงที่ 3 มวยรอบกับ ณัฐพล  เกียรติอาวรณ์    ปตท.. ชกอ้อนดีซะเหลือเกิน  ต้นเกมเป็นพระเอกทำคะแนนนำไปใสๆ..แต่ท้ายเกมกลายเป็นผู้ร้ายซะงั้น ..ซึ่งเป็นช่วงพอดีที่บริษัท ปตท.ท่อน้ำมันแตกทำทะเลเลอะเทอะคนด่ากันตรึม  ปตท ขึ้นชกก็พลิกแพ้ซะอีก    ไฟต์นี้เจอพระเอกภูธร..ชูเจริญ..ล่าสุดชกที่ช่อง3..โชว์ไม่ออก แพ้เสือสมุทร  เกียรติเจริญชัย..ไปแบบสมใจนึก เพราะมีข่าวว่ากลับค่ายมีเลี้ยงฉลองกันครึกครื้น(แปลกเนอะ..มวยแพ้แท้ๆกลับกินเลี้ยง..น่าเป็นงงไหม ?)   เอาล่ะครับ..ลืมไปเลยเรื่องเก่า.. มาดูไฟต์นี้ ผมไม่รีรอ ไม่ลังเล..มวยคู่นี้ มองมุมไหนๆ..  ปตท..ดีกว่าเยอะ  หนุ่มสดกว่าแยะ..ชื่อเสียงในกรุงข่มอยู่ 1 กิ๊ก..   คู่นี้ไม่มีอาวุธอะไรพิเศษ นอกจาก เดินหน้าคว้าคอขย่มเข่ากันสนั่นตู้..ก็คงได้เฮครับสำหรับชูเจริญ แต่ก็คงเป็นช่วงต้นเกมเท่านั้น ท้ายๆคงเรียบร้อย ปตท..    ครับแค่มุมมองส่วนตัวเท่านั้น..ท่านล่ะคิดอย่างไร ก็กรุณาบอกผมบ้างซิครับ

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
เ่ท่าที่มีข้อมูล หนก่อนเรารู้ว่า ชกที่ 133ปตท ยังลุ้น หมดไม่หมด หนนี้ 131 ผมว่าหมด ดูอย่างเจ้าณัฐสิท่าน 130 แทบจะอ้วก ทั้งที่ตรงข้ามมาแทน และหมดเหมือนกัน แต่ตัวเองหมดก่อน ส่วนเจ้าชูก็เหมือนที่ท่านว่า ดูตรงข้ามสิต่อยจริง มีอะไรภาพลวงตาครับท่าน หนนี้ถ้ายังต่อยอีหรอบเดิม ผมว่า โดนไล่ครับ ดังนั้นเสาร์นี้ ชูเจริญ ทุกราคาครับ ท่านไฟ

ไฟหนาว

เรามาดูยูทูป การชกของ ชูเจริญ  ดาบรันสารคาม กับ เพชรทวีศักดิ์ กันนะครับ  จะได้เห็นสไตล์การชกของ ชูเจริญ..  ที่จะบู๊กับ ปตท เสาร์นี้..    ดูแล้วคิดยังงัยกันบ้างครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณครับ..คุณคนธรรม ที่กรุณาเข้ามาร่วมแจมด้วย เป็นเหตุผลที่น่าคิดครับ โดยบอกให้มองเรื่อง น้ำหนักที่ชก  ก็จริงนะครับ ถ้า 133 ปอนด์ ปตท ชกสบาย   ไฟต์นี้ 131 ปอนด์บีบหน่อย  แต่ผมก็มั่นใจว่าทีมงานคงเตรียมแก้ไขแล้ว     เอ้า ท่านใดคิดยังงัยอีก เชิญครับตามสบาย  จะตามหรือจะสวนผม ไม่มีปัญหาครับ  ตอนนี้ผมเอายูทูปไฟต์ที่ ปตท ชกที่ ลพน. กับณัฐพลมาฝาก..เชิญคลิกดูเลยเด๊อ

สีลิสักดา

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 5
ปตท เปันเชื้อไฟ มันจะแรงๆๆๆๆ หากเล้งเตัมที่ และ จะหมดหากใช้ไม่จำกัด

:Onion-s-90[1]:

ง่ายๆๆๆ ปตท ต้องเดีนลุย 3-4-5  ชนะชวๆๆๆ กงกันข้าม แต่หาก ลุยตั้งยก1 ออกตว ยก2ไปตรงข้ามทันที 

นกกระจอก

• ชอบกด Like + 37
ชูเจริญ เด้ดๆ ครับ

มวยขอนแก่น

• ชอบกด Like + 19
ชูเจริญ น่าเล่นเป็นพิเศษทางหมวดรันน่าจะเตรียมตัวมาอย่างดีๆๆๆ

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
ชอบ  ปตท.  กลางวันน่าจะดีกว่า  ชกเวทีนี้ประจำ   123 เดินเตะนำ  45 คว้าคอมากระซวก เดี๊ยวคู่ชกก้อหมดไปเอง เพราะปลายๆ ชูเจริญแรงฮึดน้อย อีกทั้งยังถอย ไม่ค่อยออกอาวุธ กรรมการชอบมวยเดิน

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71

คนธรรม

น่าสนใจและชื่นชมทุกความเห็นครับ แต่เราก็ได้เห็นกันมาแล้วครับว่า คนที่รู้จริงในนี้ มี ย้ำครับ นั่นแปลว่า ข้อมูลหรือคำตอบมันมีแล้วแต่ระดับเราเข้าไม่ถึง คนที่รู้เขาก็ไม่มา แล้วทำงัย เราจะเข้าถึง ครับเพื่อนสมาชิก นั่นคือโจทย์ ครับ

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
....ท่านไฟหนาว ขอทราบวิธีลงคลิปด้วยครับ เผื่อได้มีมวยชกภูธรให้ดูฟอร์มกันครับ

.........ได้แล้วครับ............จัดเต็มครับ.....ปตท  ชูเจริญ  โดนไม่ค่อยได้

มวยขอนแก่น

จัดให้ๆๆหนักๆๆๆๆชูเจริญ ดาบรันสารคาม

คนธรรม

มาม่า ไวไว ที่ขอนแก่น ขาดตลาดบ่น้อ หนุ่มขอนแก่น เหล่น face บ่เจ้า อยากรู้จัก คับ ผมอยู่ ชัยภูมิ เด้อ อิอิอิ

ไฟหนาว

http://2poto.com/component/option,com_community/Itemid,179/groupid,86/task,video/videoid,15466/view,videos/
ดู ปตท  vs  เด่นพนม..ในมวยรอบ..   ดูแล้วชอบ ปตท  อ๊ะป่ะ....

......ถ้าขาดเอาซองนี้ไปกินแทนได้เด้อ  ให้ซื่อๆ.....

ไฟหนาว

ดูฝีไม้ลายมือของ ชูเจริญ  ดาบรันสารคาม  ในไฟต์ที่ชกกับ ลูกต้น  พุ่มพันธุ์ม่วง  ทาง tgn  ...วันเสาร์นี้ดูว่า เมื่อ ชูเจริญ  เยิ่นกับ ปตท   ท่านว่าใครจะได้รับการชูมือครับ

ไฟหนาว

เมื่อ  ปตท  vs  เด่นพนม.. จากมวยรอบที่เพิ่งลาจอไปเมื่อเร็วๆนี้..   ดูครับ สไตล์แบบ ปตท เจอ ชูเจริญ ผลจะจบลงแบบใด..  เสาร์นี้ผมชอบ ปตท ครับ

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
ที่ระยองน้ำทะเล  สะอาดแล้วครับท่านไฟหนาว  จัดเต็มครับ  ไร้มลพิษต้อง      ป  .   ต.   ท   ครับผม

ไฟหนาว

จริงของน้องยศ  สี่แยก..อ่าวพร้าว  ระยอง สะอาดแล้ว  น้ำทะเลสะอาด..กลับคืนสู่สภาพเดิม นักท่องเที่ยวพากันไปพักผ่อน เล่นน้ำทะเลกันแล้ว..  เสาร์นี้จัดไปน้อง.. ปตท  เพชรรุ่งเรือง..เพชรน้ำงาม ของแท้ยอดอัญมณีจร้า..บ่องตงพี่ ช้อบ  ชอบ..

ริมหนองแก

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 44
ข้อมูลเพลียบครับ... :dookdik_smile-circle_58[1]:

คอมแบทกับทางหินแห่

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ขออนุญาติสมาชิกทุกท่านนะครับ  พอดีผมพึ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกเวบมวยไทยบางบอน        ผมขอแสดงความคิดเห็นคู่เอกช่อง 3  ดังนี้นะครับ  ชูเจริญ  หมวดรันสารคาม  หลานชายของผมเอง  ที่จะชกกับ ปตท.  ซึ่งเจ้าของค่ายคือหมวดรัน ก็คืออาของผม  วันเสาร์เที่ยงตรง ผมมีอะไรดีๆมาบอกครับ                                 

ไฟหนาว

ยินดีต้อนรับครับ ท่านคอมแบทกับทางหินแห่.. ชื่อยาวจัง..สูงด้วย  เหมือนนักมวยคู่ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเปี๊ยบเลย     ผมเคยดูการชกออกตู้ของนักมวยทั้งคู่มาหลายครั้ง   หลานท่านคือ..ชูเจริญ..ผมเห็นการชกหลายหน   ทาง tgn ก็ดู  แล้วล่าสุดก็ทางช่อง 3   ผมชอบครับเพราะเป็นมวยรูปร่างดี มีความมุ่งมั่นในเกมสูง โดยเฉพาะอาวุธที่เด่นก็คือเข่า  แต่ดูว่าฟอร์มเวลาชกออกตู้  ไม่ค่อยทำให้แฟนตู้มั่นใจได้ซักเท่าไหร่  บางไฟต์ชกดี บางไฟต์ก็ชกแบบไม่เต็มสูบ   โดยเฉพาะล่าสุด สังเกตว่าไม่ค่อยมีแรง  ทั้งๆที่แฟนๆในสนามก็ส่งเสียงเชียร์  เพราะยกเข่าทีไรเข้าเป้าตลอด  แต่ชกประหยัดอาวุธไปหน่อย ทำให้อึดอัดใจแทน  ไฟต์นี้ชกกับ ปตท..ซึ่งเป็นมวยหนุ่ม ถึงฟอร์มระยะหลังจะไม่ฟู่ฟ่าซักเท่าไหร่  แต่ชื่อเสียงมวยดูจะมีภาษีดีกว่า เพราะชกออกตู้บ่อย และก็ชกกับมวยกระดูกแข็งๆมาเยอะ   ด้วยเหตุผลที่ผมบอกท่าน..ผมจึงคิดว่าการชกวันเสาร์นี้น่าจะไม่ใช่งานง่ายของหลานท่าน   ผมขอขอบคุณท่านล่วงหน้า ที่ท่านบอกจะมีข่าว มีข้อมูล เกี่ยวกับหลานท่านมาฝาก พี่น้องในเว็บแห่งนี้  ผมคนหนึ่งครับที่จะรอ..

ไฟหนาว

ปตท  เพชรรุ่งเรือง
  อดีตแชมป์  130  ปอนด์ เวทีสยามอ้อมน้อย  ได้ที่ 4 ในการชกมวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ป ที่เพิ่งเสร็จสิ้นไปแล้วเมื่อไม่นานมานี้  เป็นนักชกจากนครสวรรค์  อายุย่างเข้า  16  ปี  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายมวยเพชรรุ่งเรือง  จังหวัดชลบุรี  มี อนุรักษ์  รุ่งเรือง และ กำพล  แฝงด่านกลาง เป็นหัวหน้าค่าย   ไก่ชน  เพชรรุ่งเรือง เป็นเทรนเน่อร์   วันชกจะมีเพื่อนนักเรียนจากโรงเรียนพัทยา 9  มาเชียร์เต็มมุม  เป็นมวยเข่าขนานแท้  ปล้ำรัดฟัดตีเหนียวแน่น  เดินหน้าคว้าคอมาเสียบ แต่แรงปลายมีแผ่วให้เห็น  ไฟต์นี้ซ้อมดีหวังแจ้งเกิดเต็มที่   3  ฟอร์มหลังมีดังนี้
  -  ชนะคะแนน เหลี่ยมเพชร  ศิษย์บุญมี   อ้อมน้อย
   -  แพ้คะแนน เจ้าสัวน้อย  เพชรสุภาพรรณ  อ้อมน้อย
   -  แพ้คะแนน ณัฐพล  เกียรติอาวรณ์    3 ส.ค. 56  อ้อมน้อย  133  ป.

ชูเจริญ  ดาบรันสารคาม
   พระเอกภูธรตัวจริง  ฟิตซ้อมที่ค่ายมวย ดาบรันสารคาม  บ้านลาก  ต.ลากพัฒนา  อ.เมือง จ.มหาสารคาม  มี อ.สำอางค์  วิริยะ  เป็นหัวหน้าค่าย  ร.ต.ต.นิรันดร์  ยศพล สนับสนุน   มี  ก้าวหน้า  ส.เขตตลิ่งชัน เป็นเทรนเนอร์  งวดนี้ ไอ้หนุ่มชีวาส  วังจั่นน้อย  ส.พลังชัย มาช่วยเทรนเป็นพิเศษ   ชูเจริญ เป็นมวยเก๋าเกมส์ จังหวะเตะต่อย เข่าค้ำแทงหนักหน่วงรุนแรง ชกภูธรชนะมวยดีๆมาเยอะ  แต่ชกในกรุงดูว่าเรี่ยวแรงน้อยไปหน่อย  แต่ไฟต์นี้มีการฟิตซ้อมดี  3  ฟอร์มหลัง มีดังนี้
  -  แพ้คะแนน  รุ่งนภา  ปิ่นสินชัย  บุรีรัมย์
   -  ชนะน็อคยก 3  ใจสู้  ท.เทพสุทิน   ขอนแก่น
   -  แพ้คะแนน  เสือสมุทร  เกียรติเจริญชัย   3 ส.ค. 56 อ้อมน้อย  127.8 ขาด .2 ป.

มวยเข่าทั้งคู่  รักใครชอบใคร เชียร์ไปเลยครับ   สำหรับผม...ลุ้นสู้ ปตท..ไม่หมดซะอย่างได้เปรียบครับ

Anni tai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1

Anni tai

• มวยคู่เอก
 :Onion-s-26[1]:ท่านพี่ไฟหนาวครับทำมัย ปตท. มาเกินเยอะจังครับ

หมูตัวใหม่

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
ปตท มา137.6 ลดเยอะจัง 6.6 ป. ลดจริงหรืออมเหรียญมาชั่งครับ จะไหวรึป่าวครับท่าน

โมเม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 33
จะดำหรือขาว ขอให้ยาวำว้ก่อน..ต้นๆ ปตท.บดไม่ลง เส็ด ชูเจริญ แน่

ไฟหนาว

น่าหนักใจแทน ปตท..   ไม่รู้ว่าจะลด นน.ได้เท่าไหร่    เพราะเช็คจากเพื่อนที่ไปดูชั่งเมื่อกี้ บอกว่า ปตท กำลังวิ่ง    และผู้ที่คุมนักมวยมาชั่งทั้ง 2 ฝ่ายกำลังคุยเพื่อตกลงกันว่าจะเอาอีหยังดี    รอ..ครับว่ามีข่าวล่าเมื่อไหร่  คุยกันยังงัยผมจะมาเว้าเด๊อ...
 :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

Anni tai

• มวยคู่เอก
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:ขอบคุณครับผม

ไฟหนาว

ความจริงที่รู้มา...คู่นี้ได้ชกกันแน่นอนครับ..ปตท มา น.น.เกินอื้อ   พิกัด  131 ป.  ปตท สอบ นน.ได้ 137.6 ป.  ต้องลด 6 ปอนด์กว่า     ปตท วิ่งลด นน.ตั้งแต่เช้า  ลดแล้วเหลือ 134  กว่าๆ..ลดไม่ลง...สุดท้ายทีมงาน 2 ฝ่ายต้องคุยกัน  ตกลงว่างัยนั้นอย่าไปรู้เลยครับ    เอาเป็นว่า คู่นี้ผมอยากให้พี่น้องนั่งดูไปก่อน   ปตท มาใหญ่เหลือเกินถึงลด นน.เยอะ รูปร่างก็ใหญ่อยู่ดี    ผมเดาเองนะว่า การมา นน.เกินอื้อแบบนี้ แสดงว่าการเตรียมตัวไม่ดี     ปกติ ปตท ทำได้ครับ นน.130 - 133   เพราะชกมวยรอบเราก็เห็นอยู่    แต่ไฟต์นี้คงมีปัญหาแน่     ที่ผมมองว่า ปตท ดีกว่า  ถึงตอนนี้ผมว่าไม่ดีแล้วนะ..   นี่แหละครับที่ผมรู้มา  ...ได้คู่ 2 มาเยอะแล้ว คู่ 3 ก็นั่งดูเล่นๆก็ได้นี่ หรือคันไม้คันมือ ก็หยอด..รอง ชูเจริญ..ไปนิดหน่อยก็ได้..โอเคนะครับ ด้วยความเป็นห่วงน่ะ
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

Kom

• ชอบกด Like + 543
พี่แดงครับปตท. ลดได้ 134.4 ครับพี่ทางทีมผมแจ้งมาครับ

คนธรรม

ท่านไฟ ครับ ผมบอกท่านแล้วครับ ว่าเวตนี้ ลำบาก นอกจากวันนี้ ขอ นน ครับ ท่านไฟ ชี้แนะเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจครับ

Anni tai

• มวยคู่เอก

คนธรรม

เพิ่มเติมครับสมาชิก ถ้าปตท มา 137 จริง ลดจริงราวๆ 4 ปอนด์ ไม่น่ารอดครับ ใครมีเชิงลึกกรุณา แลกเปลี่ยนด้วยครับ

ไฟหนาว

ผมคงไม่ออกความเห็นแล้วครับ    ดูแล้วเล่นดีที่สุด   ผมหวั่นใจว่าจะเหมือนหยาดฟ้า..ท่านคนธรรมครับ..ผมเดาไม่ถูกว่าใครจะชนะ..ขออภัยด้วย

มวยขอนแก่น

ชอบๆๆๆชูเจริญๆๆครับน้ำหนักนี้ป ต ท ไม่ไหว

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ปตท.สับขาหลอกหรือเปล่าท่านพี่กลัวเรตแพงหรือเปล่ารอดุสักยกก้อได้ค่อยเล่น

ไฟหนาว

สับขาหลอกหรือเปล่าไม่รู้  แต่ไหงเรตเริ่มแพง

่joss

• ชอบกด Like + 71
ถึงว่า

ไฟหนาว

เป็นมวยรอบ  ปตท ทำน้ำหนักไม่ได้  ถูกปรับแพ้ไปแล้ว   แต่ก็ชกนอกรอบ.. ดูแล้วเล่น  มวยที่ลดน้ำหนักไม่ลง ชนะอยู่บ่อยๆที่ช่อง 3 นี่แหละ    ดูแล้วเล่นครับ อย่ารีบเข้า

Anni tai

• มวยคู่เอก

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal