เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบก็ตาม ไม่ชอบก็สวน  (อ่าน 6545 ครั้ง)

เดียร์

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ชอบก็ตาม ไม่ชอบก็สวน
« เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 08:54 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:
1 เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง
2 น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ
3  สิบแสน ส.แสนแก้ว
4 นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ :dookdik_smile-circle_51[1]:

sky707

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
Re: ชอบก็ตาม ไม่ชอบก็สวน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 09:09 »
เหมือนกันทุกตัว.....ตามครับ  :dookdik_smile-circle_58[1]:

หงอคง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 23:42 »
 :Onion-s-2[1]:

ผิดกฏระเบียบ...ห้ามลงเบอร์โทร..

ท่านเวป...ท่านAdmin..

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 00:50 »
ผิด หมด ยัง คุย อีก

เสือดำ 104

• ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:12 »
คริ คริๆๆๆๆนะพี่นะ ยังมาคุยให้มั่วชาวบ้าน
ไม่มีข้อมูลกรุณาตามคนอื่นเขา อย่ามามั่วเลยท่านพี่เขาทำดีกันมานานแล้ว อย่าทำให้แตกแยกเลยขอความกรุณา ดูแต่ตา หมองเล็กๆ ไม่ต้องช่วยเขาคิดขอบคุณคะ[/b]

ริมหนองแก

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 44
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 13:37 »
เป็นกำลงใจให้ครับ...เรึ่องหมดมวยมันไม่แน่นอนหรอกครับ...วันนี้ผิดวันหน้าถูก...สู้ต่อไปครับ...ท่านเดียร์..เพึ้อนๆเป็นกำลังใจให้กันดีกว่านะครับ...ผิดถูกไม่สำคัญพวกเราอยู่กันเหมึอนพี่น้อง!! :dookdik_smile-circle_58[1]:

นักเล่น สารคาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 13:41 »
คริๆ

tcomp

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 13:50 »
สวัส ดี ครับ  พี  สน  ทะ  เล  ดวง  ใจ  ของ   ผม   อาทิตย์นี้   ขอ  ที เด็ด  หนอย  นะ   ครับ  พี   จาก   เด็ก  ไต  ใจ  เต็ม  ขอบ คุฌ  ครับ   

กาก้า

• ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 18:15 »
 :Onion-s-90[1]: ไม่เป็นไรหายใจลึกๆ ถอยออกมาสองก้าวแล้วค่อยๆเดินเข้าไปใหม่  :Onion-s-90[1]:

ชาญ อิสระ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 18:21 »
อ๋อเหรอ ...!

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 18:47 »
:dookdik_smile-circle_58[1]:
1 เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง
2 น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ
3  สิบแสน ส.แสนแก้ว
4 นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ :dookdik_smile-circle_51[1]:

......ไม่เป็นไรครับ  ท่านเดียร์  มันมีแพ้  ชนะ  กันได้  ถ้าใครรู้  ว่า ชนะ  ล้านเปอร์เซ็น  คงขายนา  ขายบ้านไปเล่นแล้ว...รู้ในจิตรอาสาของท่าน....แสดงในทรรศนะความชอบตัวเอง  ไม่ได้พาดพิงท่านอื่น......ชอบก็ตาม   ไม่ชอบก็สวน....เหมือนท่านว่านั่นแหล่ะ.....แต่มีบางท่าน  ไม่รู้ไปเดือดร้อนอะไรมากมาย  หรือว่าเสียผลประโยชน์ตรงไหน  แล้วใครบอกให้คุณมาเล่นตาม   หรือว่าให้คุณมาอ่านกระทู้นี้  คุณเชื่อใคร  คุณก็วิเคราะห์เอา  เล่นเองสิ  ......ทีหลังคุณไม่เชื่อ  คุณก็สวนหนักๆ  เลย  ไม่มีใครมาบังคับคุณหรอก  อย่าล้ำเส้นคนอื่นเค้าเลย.....คุณได้เคยมาแบ่งเค้ามั้ยล่ะ  ทีเสียโวยวายกันใหญ่......เข้าตำรา  เอาลูกเค้ามาเลี้ยง  เอาเมี้ยงเค้ามาอม   .....คนเรามันผิดพลาดกันได้  มวยมันมีสองหน้า  50/50  ก็อาศัยข้อมูล  สถานการณ์บนเวที ประกอบ  .....บางท่านให้ถูกก็ดีไป  บางท่านให้ผิดบ้าง  ....อ้าว  ซวยเลย   โดนยับ........ทั้งๆที่หวังดี......ในเมื่อเรารักมวยด้วยกัน  ผิดถูกมันธรรมดา   อย่าซ้ำเติมกันดีกว่า   .....คนล้มอย่าข้าม....ให้กำลังใจกันน่าจะดีกว่า.....เพราะการแสดงทรรศนคติ  ของแต่ละคน  ไม่เหมือนกันหรอก  ประสบการณ์  ข้อมูล  มันเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ  รวมถึงวิธีการเล่นในสถานการณ์จริงอีกด้วย........ฉะนั้นขอร่วมมืออย่างสูง  อย่าได้ไปล้ำเส้น  หรือไปพาดพิง   ท่านอื่นเค้าเลย  ถ้าคุณจะมาโพสให้เค้าเสียกำลังใจ  อยู่เฉยๆน่าจะมีประโยชน์มากกว่า.......หรือถ้าคุณมั่นใจในตัวเองสูงก็  เสาร์  อาทิตย์ไม่ต้องมาหาข้อมูลหรอก  วิเคราะห์เองไปเล่นเลย  สบายใจดี  คนอื่นให้ผิดจะได้ไม่มาคอยรับอารมณ์คุณ......สุดท้ายต้องขอบคุณทุกท่านที่แสดงทรรศนะ  หรือข้อมูลต่างๆ ไว้เป็นทางเลือก  ในการตัดสินใจ ซึ่งอยู่ในกฎระเบียบของทางเวป ส่วนที่ใครจะตาม  หรือจะสวนก็สุดจะแล้วแต่ท่านก็แล้วกันครับ.....

เด็กนวนคร

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 18:59 »
จิงคับท่านม้าก้านกล้วยเงินคุนคิดเองซิ :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 19:52 »
ท่านพีม้าก้านกล้วย...สานต่อจิดใจผมทังหมดเลย... :dookdik_smile-circle_58[1]:

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 20:26 »
เห็นด้วยกับท่านม้า ก้านกล้วย อย่างแรง....มวยมีแพ้ - ชนะกันได้และมีทุกอาทิตย์...ท้อได้แต่อย่าถอย....สู้ใหม่ครับ   :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:

เจี๊ยบ

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:02 »
สู้ต่อไปครับพี่เดียร์ หมัดมวยไม่ใช่ว่าจะให้ถูกเสมอไปกฏเกณร์กีฬามีแพ้ ก็ ต้องมี ชนะ มันจะถูกเสมอไป คงเป็นไปไม่ได้ สำหรับผม1กำลังใจยังคอยให้กำลังใจเสมอนะครับพี่เดียร์

เจี๊ยบ

• ชอบกด Like + 37
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:12 »
เยื่ยมมากครับท่านพี่ม้ากล้านกล้วย คำพูดของท่านพี่ถูกใจผมมากเลย :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

S ห้องแซง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:42 »
สู้สู้ครับ อีกหนึ่งกำลังใจจากคนรักมวยไทย :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

เดียร์

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 16:08 »
สวัสดีคับผมเดียร์ ผมขอขอบคุณทุกๆกำลังใจที่ให้ผมมานะคับ :Onion-s-160[1]:เเต่สำหรับคนที่ว่าผมนั้นว่าให้ไม่เเม่นผมก็ไม่ว่าคับเพราะมันไม่เข้าจริงๆเเต่ผมขอบอกว่าถ้าไม่ชอบตัวที่ผมให้นั้นคุณก็สวนซิใครว่าคุณละเพราะผมไม่ได้ให้เล่นตามผมทุกตัวนิผมก็บอกเเล้วว่าชอบก็ตามไม่ชอบก็สวน :dookdik_smile-circle_81[1]:

เด็กนวนคร

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 20:28 »
จิงคับผม :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:

มวยขอนแก่น

• ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 21:58 »
สู้ๆๆๆต่อไปครับท่านเดียร์เเพ้วันนี้ชนะวันข้างน่าครับ(1กำลังใจที่มอบให้ครับ)จากใจมวยขอนแก่น

เสือดำ 104

• ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 14:18 »
ท่านเต่าคะ
ธรรมดา มวยมีแพ้ชนะ แต่การให้มวยลงในเวปที่มีคนคอยพิจารณากันอยู่มากมาย มันต้องมีข้อมูลดีๆ ชัดเจนอย่างคนอื่นเขาบ้าง( เช่นพี่ 300 กล้า,พี่เอ่ย กันตัง,พี่เป้ง ปากน้ำ,พี่ส.วีระกุล,พี่ไฟหนาว,พี่หงอคง ,พี่ท็อป นครปฐม ฯลฯ ไม่ใช่ลงลอยๆ ตรงข้ามกับของท่านอื่นที่เขาเคยให้มวยเด็ดๆ มาตลอด ในเมื่อผิดก็จะมีกำลังใจจากท่านๆ และอีกหลายคนคอยปลอบใจ  แต่ถ้าให้มวยถูก จะหัวเราะเยาะว่า เขาเก่ง บอกแล้วให้สวนหนักๆ อะไรประมาณนั้น( เคยมีในบ้านนี้จำไม่ได้ว่าใครพี่เต่าเปิดหาดูได้กระทู้แบบนี้)
หนูก็แค่ผู้หญิงที่เล็กๆ ที่คอยเก็บข้อมูลจากท่านพี่ๆ แต่มาเวลานี้ คนให้ข้อมูลมันมากเหลือเกินเลือกไม่ถูก ท่านพี่ก็จะบอกหนูว่า หนูพิจารณาเอาเองอีกแหละ   ขอโทษนะคะ ที่จุ้นจ้านไป(ไม่หน่อย) ไม่ใช่เรื่องไรที่ส่งผลกระทบกะหนูมากมายหรอกคะ แต่..หนูเป็นคนที่ชอบเห็นความจริง ไม่ชอบความตอแหล ไม่ชอบคนเห็นแก่ตัว เกลียดคนทำงานเอาหน้า คะ
ขอบคุณคะ[/b]
[/color] และขอโทษถ้าแรงไป

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 16:45 »
        ผมเข้าใจครับ การที่เราจะเล่นมวยตามใครนั้น ขอให้เราเชื่อมั่นในผลงานบุคคลดังกล่าวก่อน ยกตัวอย่างน้องถ้ำน้ำร้อน เชื่อมั่นและศรัทธา 7 เซี่ยนที่กล่าวมาข้างต้น ก็จับเอาข้อมูลนั้นๆ เป็นหลัก หากท่านเซี่ยนให้ตัวเล่นขัดแย้งกัน เราต้องตัดสินใจเลือก(มีตัวเลือกอยู่ในใจ)หรือหาข้อมูลมาเพิ่มเติม หากไม่ได้จริืงๆ นั่งดูไปก่อน คอยเก็บตกเมื่อเริ่มมองเห็นตัวชนะ ถึงจะต่อแพงก็ต้องต่อ (คนที่อยู่ดีเขาจะบังทุนหรือกินสองข้าง) วิธีนี้มีความเสี่ยงอยู่บ้างหากมวยพลิกขึ้นมาก็เสียเยอะแน่นอน แต่ก็นานๆ มีที
        สำหรับผมจะมีมวยตัวเลือกไว้ในใจ (ตัวที่จะเล่น) และดูข้อมูลอื่นๆ ประกอบเช่น กระแส ราคาเรต น้ำหนัก หน้าเสื่อ มวยมาสู้หรือไม่ และที่สำคัญอย่างยิ่ง สถานบนเวทีเป็นตัวชี้ผลแพ้-ชนะ บางครั้งตั้งใจมาเล่นตัวนี้โดยเฉพาะ ดูไปยกสองยก กลับไปเล่นตรงข้ามก็มีบ่อย
        มีข้อมูลมวยดีๆ แล้ว ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเล่นทุกคู่่ รอเล่นคู่ที่ตัวเราคิดว่าเด็ด คิดว่ากินเขาได้เท่านั้น เรามั่นใจเต็มที่ ใส่ไปเต็มๆ แพ้-ชนะอีกเรื่องหนึ่ง แล้วน้องถ้ำน้ำร้อนจะมีความมั่นใจและมีความสุขกับการเล่นมวย

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal