เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านทรรศนะ14เซียนช่อง3-7เสาร์ที่28-อาทิตย์ที่29ก.ย.ในกระทู้นี้ได้เลยครับ  (อ่าน 27909 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ถ้าพร้อมแล้ว ลุยกันต่อได้เลย!! :dookdik_smile-circle_63[1]:

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ขอเป็นคนสุดท้ายได้ไหมไม่อยากแก้ไขอีก5555

สนทะเล

ผมนึกว่าท่านเป้งมาก่อนอีกแล้ว ว่าจะรอลอกการบ้านสักหน่อย 555

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
..รุ้งแสงตะวัน  ศิษย์ อ.บุญชอบ   จะชนะ  พลเอก ม.ภูวนา นายพลขอนแก่น  มวยเข่าเหมือนกันน่าจะกินกันที่ความใหญ่
แสงทองน้อย  ธนสุรนคร   จะพลิกชนะ   เจ้าสัวน้อย   เพชรสุภาพรรณ  น้ำหนักนี้น่าจะชกได้ดีไม่มีหมด

..เอกชนะชัย  ม.กรุงเทพธนบุรี  จะแพ้   ชาญชัย    ศิษย์อิติสุคโต   น่าจะได้เปรียบตรงความใหญ่เจ้าบ้านต่อครึ่งลูก
..โชค         ส.จ  ต้อยแปดริ้ว  จะชนะ  เพชรจอมบึง  ม.ราชภัฏจอมบึง  ชื่อก็บอกแล้วว่า  โชค จากทีมตะวันออกมาหลายรอบแล้วนะขอชนะบ้างเถอะคริคริ
.................................มวยเด็ดสามสี ชาญชัย...........................ครับผม

สนทะเล

ท่านยศชิงตัดหน้าสะแหล่วท่านเป้ง เห็นมั้ยมัวแต่ไปจีบสาวในเฟสอยู่นั่นแหละ 55

เป้งปากน้ำ

ท่านยศไปก่อนเลย**อย่าลืมมวยเวทีมีหนึ่งตัวนะท่านยศต่อยจนแทบตายราคาก้อไม่มานะท่าน

เป้งปากน้ำ

กินกันที่มวยรอบเพิ่งจบไปได้ไปซ้อมกันบ้างไหมทำไมมาเร็วจังต้องสืบครับฝีมือได้ความฟิตถึงหรือไม่

คนเก็บเห็ด

ทักทายครับผม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 14:53 »
ทักทายครับ  ท่านพี่ทั้งสองท่าน  (ท่านสนทะเล)  และ (ท่านเป้งปากน้ำ)  สบายกันดีทั้งสองท่านนะครับผม :dookdik_smile-circle_48[1]:

คนเก็บเห็ด

รอส่งวันเสาร์นะครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 14:56 »
ช่องเจ็ดผมจะรอส่งวันเสาร์นะครับพี่ สนทะเล เพราะอาจจะมีถอนคราฟผม

เป้งปากน้ำ

สบายดีครับยังรอของฝากจากเกาหลีเหมือนเดิมครับ

สนทะเล

สบายดีครับท่านยศ ของผมมีตัวชอบแล้วแต่ชนะหรือเปล่าอันนี้ยังไม่รู้ครับ 55 แต่รอก่อนดีกว่าครับ กลัวถอนอีก รอส่งศุกร์-เสาร์ทีเดียวเลยครับผม

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63
ตัวไหนพี่สนตรงกันไหมน้อ

คนเก็บเห็ด

ครับผมพี่ๆทั้งสอง   ส่วนพี่เป้ง  ปลายปีหน้าผมคงจะกับแล้วครับ   ไปหาเลี้ยงปลา   ปลูกมะนาวขายดีกว่าครับผมเริ่มเบื่อเมืองนอกแล้ว  จร้าคริคริ

สนทะเล

ผมก้ออยู่นอกเหมือนกันนะท่าน ยศ....เริ่มเบื่อๆแล้วเหมือนกันครับ แต่นอกคนละอย่างนะครับ...ผมอยู่นอกเมืองครับ อิอ

คนเก็บเห็ด

55555+อย่างน้อยๆวันนี้ผมก็ได้ยิ้มหนึ่งครั้งแล้วครับพี่สน  คริคริ  ยิ้มกันซักนิดจิตรแจ่มใส :Onion-s-35[1]:

เด็กนวนคร

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
14 เซียนคับ

คนเก็บเห็ด

Re: ส่งการบ้านช่องเจ็ดสีครับพี่สนทะเล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 00:12 »
วันมีโชค  ภูหงส์ทอง  จะชนะ   เห่าดง ป.พงษ์สว่าง กระดูกมวยอาจสูสีแต่ได้เปรียบที่ฝีมือและความใหญ่ชกอยู่เวลาสุระนารีประจำ
ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา  จะชนะ  กล้าสยาม น.สีผึ้ง ช่วงนี้ดาวกำลังสดใครก็อย่าขวาง
วังจั่นน้อย  ศิษย์อุ๊อุบล  จะชนะ  คมเพชรเล็ก น.ศรีผึ้ง  ฝีมือระดับซือแป้เรียกอาจารย์

ซีอุย  ส.สุนันทชัย  จะแพ้  ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์  ฉลามทองจะชกดีเป็นพิเศษกลับมวยที่เดินเข้าหาจะเตะกลิ้งเป็นลูกขนุนก็คลาวนี้แหละ
..........................................มวยเด็ด วันมีโชค........................................................

เป้งปากน้ำ

น้องยศช่วงนี้ดวงค่ายจ่าตุ๊มาแรงนะระวังด้วย

สนทะเล

แซงโค้ง นะครับ ของเค้าดีจริงๆครับ

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
ตามกันต่อไปคับ....พี่ๆบ้านบางบอนซู้ดยอดอยู่แล้วครับ สู้ๆ

คนเก็บเห็ด

ระวังมวยเด็ด จะเป็นมวยเข็ดนะครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 13:50 »
ขอบคุณครับพี่เป้ง ที่เตือนใจน้อง  มวยปลายปีผมต้องระวังให้มากครับ   อ๋อพี่เป้งทางท่าตูม น้ำลดหรือยังครับ :Onion-s-113[1]:

Baby Old

• บุคคลทั่วไป
คนดูมวยบ้านๆ ขอแจมด้วยคนนะครับ มาใหม่รู้สึกว่าได้รับข้อมูลที่หลากหลายและเป็นประโยชน์มากๆสำหรับนักสู้อนุบาลครับ

คนเก็บเห็ด

เชิญๆๆๆมาครับท่าน Baby  old   สมาชิกบ้านหลังนี้อบอุ่นครับ :dookdik_smile-circle_56[1]:

Baby Old

• บุคคลทั่วไป
 :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]: ขอบคุณมั็กๆๆๆๆๆๆครับ ท่านยศ  สี่แยก ผมมาแอบๆดูอยู่เดือนกว่าแล้ว พึ่งเข้ามาได้เพราะอ่อนในด้าน it ดีใจมากที่ได้เป็นสมาชิกบ้านหลังนี้

คนเก็บเห็ด

เช่นกันครับผมก็ดีใจ  ที่มีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ :Onion-s-35[1]:

daxpaun

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ผมพึ่งมาใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวกับจอมยุทธทุกท่านด้วยขอรับกระผม :Onion-s-113[1]:
โปรดชี้แนะด้วย  :dookdik_smile-circle_83[1]:

เด็กพนัส

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 25
ขอบคุณผู้่มีจิตอาสาครับ

เด็กพนัส

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 25

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
ช่อง 33333
พลเอก ม.ภูวนานายพลขอนแก่น...... เด็ดๆๆๆๆ
เจ้าสัวน้อย เพชรสุภาพรรณ
ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
โชค ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
.....................................

ช่อง 77777
เห่าดง ป.พงษ์สว่าง
กล้าสยาม น.ศรีผึ้ง.....เด็ดๆๆๆ
วังจั่นน้อย ศิษย์อุ๊อุบล
ซีอุย ส.สุนันทชัย

เป้งปากน้ำ

คู่ที่1รุ้งแสงตะวัน ศิษย์อ.บุญชอบ (เกียรตินายกเสนอ,ศิษย์นายกศิริชัย)128
มวยจากบุรีรัมย์จอมล่าเดิมพันแถวอีสานใต้ ฝีมือครบเครื่อง หลักเหลี่ยมดีแต่หลังๆมาฟอร์มตกอาจเป็นเพราะร่างกายเริ่มกรอบ ปลายๆมีแผ่ว
จะแพ้
พลเอก ม.ภูวนา นายพลขอนแก่น (จอมราชันย์ วินิจทนายความ) 128   
มวยจากศรีสะเกษเป็นมวยฝีมือดีแต่ประวัติไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ ตอนนี้ใส่สีเสื้อใหม่ ต้องทำฟอร์มขึ้นใหม่ สู้จริงร้ายมาก ดูไปพิจารณาไปด้วย เข้าแล้วบังแล้วกัน

คู่ที่2 แสงทองน้อย ธนสุรนคร   131   
มวยจากโคราชเป็นมวยเข่าในดี ผีมือใช้ได้ ฟอร์มเริ่มสดขึ้นมา แต่หลักเหลี่ยมเป็นรอง
จะแพ้
เจ้าสัวน้อย เพชรสุภาพรรณ (ชัยมงคล ศิษย์ครูเยี่ยม,เอ็ม 16,ส.สมคิด)131   ***เด็ด***
มวยจากบุรีรัมย์ฝีมือหลักเหลี่ยม ไอคิวดีกว่า แถมยังหน้าเสื่อบอกเลยแข็งสุดๆเป็นรองรองไว้ เพราะอาจจะซ้อมน้อยไปหน่อยเพิ่งจบมวยรอบมามาดๆ

คู่ที่3 เอกชนะชัย ม.กรุงเทพธนบุรี (ชนะชัย แก้วสัมฤทธิ์,เจริญทอง ศิษย์จ่านาค) 159
มวยมาจากซุปเปอร์ไฟต์ต่อยกับมวยนอก ฝีมือเตะต่อยหนักแรง แต่วงในช้ากว่า
จะแพ้
ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต (เกียรติถาวร) 159
มวยจากสามพราน นครปฐม ฝีมือครบเครื่องเตะหนักเหลี่ยมดี จังหวะการเตะรวดเร็วกว่า   

คู่ที่4 โชค ส.จ.ต้อยแปดริ้ว (ขาม ส.เพลินจิต,สิงห์เจ้าพระยา ศักดิ์ชัยโชติ) 122
มวยจากนนทบุรีฝีมือ ดักเตะ ดักต่อยลุ้นนับน๊อคได้ เข่าในดี ฟอร์มกำลังสด
จะชนะ
เพชรจอมบึง ม.ราชภัฏจอมบึง   122   
มวยฝีมือดี เตะต่อยดี แต่ไอคิวเป็นรอง

เน้นๆเจ้าสัวน้อย+ชาญชัย+โชค

หมัดมวยเหมือนกล้วยปิ้ง เข้าตัวถูกอย่าลืมบังทุน ได้น้อยดีกว่าเสีย

เป้งปากน้ำ

คู่ที่1 วันมีโชค ภูหงส์ทอง (ฟ้าใส วิไลย์การช่าง,ศิษย์พนมทอง)104
มวยฝีมือครบเครื่องอาวุธคล่อง เหลี่ยมเชิงดีกว่า ชกทีจีเอ็นประจำ หลักเหลี่ยมเป็นรอง
จะแพ้
เห่าดง ป.พงษ์สว่าง (อังเปา ศิษย์ปานศักดิ์) 104
มวยของจ่าตุ๊ดวงค่ายกำลังแรง เข่าบู๊ดุดัน รัดในเหนียว การผ่านมวยดีกว่า แต่หายไปนาน เอามาเกิด

คู่ที่2 ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา (แสงมรกต) 114
มวยฝีมือดี เมื่อก่อนหัวใจไม่เท่าไหร่มาวันนี้ ฟิตเต็มที่ ชกกลางวันมากกว่าได้เปรียบ
จะชนะ
กล้าสยาม น.ศรีผึ้ง (สจ.มนตรี) 114
มวยฝีมือดีแต่แรงน้อยไปหน่อย มาวันนี้มาต่อยกลางวันอีก ปลายๆโดนบี้หนักๆแผ่วแน่ๆ

คู่ที่3 วังจั่นน้อย ศิษย์อุ๊อุบล 120 ***เด็ด***
มวยฝีมือครบเครื่องเหลี่ยมผีมือซือแป๋เรียกอาจารย์ ไม่แพ้มวยหมัดแต่แพ้มวยเข่าในเหนียว พลิ้วกว่า ไอคิวดีกว่า
จะชนะ
คมเพชรเล็ก น.ศรีผึ้ง (คมเพชรฟาร์ม,ส.จ.มนตรี) 120
มวยฝีมือดีจอมล่าเดิมพันอีกคนแต่กระดูกการผ่านมวย ไอคิวมวยน้อยกว่า

คู่ที่4 ซีอุย ส.สุนันทชัย 130
มวยฝีมือไม่เท่าไหร่อาศัยแรงเข้าแลก มวยในทีมงานคนจัด หน้าเสื่อแข็งโป๊ก เคยชนะมาแบบค้านสายตาเซียนราคา20/1ชูสวน
จะแพ้
ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ 130
มวยเตะขวาต่อยหมัด ปล้ำตี แข็งแกร่ง กอดล่างอย่างเดียวแล้วเททิ้ง มาแก้มือตอนแรกว่าขอแก้ที่ชลบุรีไม่ยอมเลยได้มาที่ช่อง7ชูสวนวันนี้มีโห่แน่

kingartee

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
ท่าน daxpaun เจ้าของฉายาที่ข้าน้อยรู้จักดีหนิ ยินดีต้อนรับครับ บ้านหลังนี้อยู่แล้วอบอุ่นครับ :dookdik_smile-circle_88[1]:

สนทะเล

ช่อง3 ก่อนชั่งครับ
1.รุ่งแสงตะวัน ศิษย์อ.บุญชอบ จะแพ้ พลเอก ม.ภูวนา นายพลขอนแก่น (จอมราชันย์ วินิจทนายความ)
   รุ่งแสงตะวัน มวยจังหวะฝีมือครบเครื่อง เข่าในมีขวางหน้าสู้ดันแทงดักแทง แต่น้ำหนักนี้แถมชกกลางวันอีกมองว่า ปลายๆมีแผ่ว     
   พลเอก(จอมราชันย์)  มวยเข่ารูปร่างฝีมือดี ไม่เป็นรองแน่นอน วงในมีขวางหน้าดันแทงเช่นกัน  ขึ้นอยู่กับว่ามาสู้จริงหรือไม่ ไฟท์ที่ชนะขุมทรัพย์ที่อ้อมน้อยวันนั้นทำได้ดี   

2.แสงทองน้อย ธนสุรนคร จะแพ้ เจ้าสัวน้อย เพชรสุภาพรรณ
  แสงทองน้อย มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเข่าในมีสู้ ช่วงนี้ฟอร์มสดก้อจริงแต่เป็นประเภทที่โดนบดหนักๆไม่ได้จิตใจไม่มั่นคงมีถอดใจยอมได้ง่ายๆ
  เจ้าสัวน้อย มวยอาวุธครบเครื่องฝีมือจัดเข่าขวางหน้าดันแทง กระดูกดีกว่ามาก ประเภทเก๋าเกมส์

3.เอกชนะชัย ม.กรุงเทพธนบุรี จะแพ้ ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
   เอกชนะชัย(ชนะชัย แก้วสัมฤทธิ์) มวยจังหวะเตะต่อยหนักแรง การผ่านมวยดีกว่า แต่ช้ากว่าเอาคู่ชกไม่ลงมองว่าปลายๆเสร็จคู่ชกค่อยๆกินไปทีละนิด
   ชาญชัย มวยรูปร่างสูงยาว จังหวะฝีมือครบเครื่องเตะหนักต่อยแรง วงในทำได้ดี แถมสีเสื้อหนุนอีกต่างหาก

4.โชค ส.จ.ต้อยแปดริ้ว จะชนะ เพชรจอมบึง ม.ราชภัฏจอมบึง
   โชค มวยจังหวะฝีมือ เตะซ้ายต่อยซ้ายกระดูกดีกว่า เยอะ วงในมีเด้งตีสู้
   เพชรจอมบึง มวยจังหวะฝีมืออาวุธครบเครื่อง แต่มองว่ากระดูกยังอ่อนกว่า
มวยเด็ด **โชค ส.จ.ต้อยแปดริ้ว

:dookdik_smile-circle_63[1]:

daxpaun

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ท่าน Kingartee ว่างๆเชิญแวะดื่มน้ำชาที่โรงเตี๊ยมแถวบางนาสักวันนะท่าน :Onion-s-97[1]:

New เสกัก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 184
ขออนุญาตส่งการบ้าน...ช่อง3...

พลเอก

เจ้าสัวน้อย

ชาญชัย       ทีเด็ด

โชค

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
ช่อง 3 ..
1 นายพล
2 เจ้าสัวน้อย
3 ชาญชัย ***
4 โชค
ช่อง 7..
1 เห่าดง
2 ดาวพยัคฆ์
3 วังจั่นน้อย ***
4 ซีอุย

สนทะเล

ช่อง 7 ถ้ายังไม่แน่ใจรอส่งได้ถึงวันเสาร์ ก่อน17.00น. นะครับครับ(ตามกติกาเดิม)

หมอมวย...แพร่

• ชอบกด Like + 71
ส่งการบ้าน
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 13:38 »
ช่อง3
- พลเอก...ฟอร์มหลังดีมาก
- เจ้าสัวน้อย...เก๋าเหลี่ยมดีกว่า..เด็ด ๆๆๆๆๆๆๆๆ
- ชาญชัย...ได้เคลื่อนไหวไว้แล้ว
- โชค...กระดูกแข็งโป๊ก

7 สี
- ว้นมีโชค...แทงยัดใส้
- ดาวพยัคฆ์...สดกว่า..ปลายแรงแทงเจ็บ...เด็ดสุด
- วังจั่นน้อย...เก๋าเกมส์...ซ้อมดี
- ฉลามทอง...พร้อมจะขย้ำ :Onion-s-163[1]:
:Onion-s-163[1]:

คนชายแดน

• ชอบกด Like + 17
ส่งการบ้าน ช่อง 3 สี

คู่ที่ 1 พลเอก
คู่ที่ 2 เจ้าสัวน้อย
คู่ที่ 3 ชาญชัย
คู่ที่ 4 โชค

ช่อง 7 สี

คู่ที่ 1 วันมีโชค
คู่ที่ 2 ดาวพยัคฆ์
คู่ที่ 3 วังจั่นน้อย
คู่ที่ 4 ฉลามทอง

โชคดีมีเงินครับ

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
ส่งการบ้านช่อง 3 ครับ
   1. พลเอก
  2. เจ้าสัวน้อย
  3. ชาญชัย  ***
  4. โชค
                 โชคดีทุกท่านครับ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
     ช่อง 3
1  พลเอก
2  เจ้าสัว
3   ชาญชัย
4   โชค  (เด็ด)
     โชคดีทุกท่านครับ

สนทะเล

เสาร์นี้คงส่งเท่านี้นะครับ เดียวจะรีบจัดทำผลสรุปให้ได้นำไปวิเคราะห์มวยช่อง3 พรุ่งนี้กันครับ ขอตัวจัดทำสักครู่ครับ

สนทะเล

พี่แดง(ท่านไฟหนาวฝากมาครับ)
1.พลเอก
2.เจ้าสัว
3.ชาญชัย
4.เพชรจอมบึง

สนทะเล

New เสกัก

• ชอบกด Like + 184
ช่อง 7

วันมีโชค

กล้าสยาม

วังจั่นน้อย     ทีเด็ด

ซีอุย

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
    ช่อง 7
1 วันมีโชค
2 ดาวพยัคฆ์
3 วังจั๋น   เด็ด
4 ฉลามทอง

สนทะเล

ช่อง7..ครับก่อนชั่ง
1.เห่าดง ป.พงษ์สว่าง วงในจับได้ตีไม่ยั้ง
2.กล้าสยาม คราวก่อนไปแทนเตรียมตัวไม่ทัน วันนี้หวังมาถอนแค้นเต็มที่
3.วังจั่นน้อย ศิษย์อุ๊อุบล ต้นๆต้องระวัง ไม่ลงปลายๆคู่ชกเหี่ยวไปเอง**
4.ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ เวทธรรมชาติ ฝีมือดีกว่ากันเยอะ ถัาไม่มีละคร

สนทะเล

ยังรออีก2ท่านครับ 20.30น.ขออนุญาตไปจัดทำตารางสรุปนะครับ

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
การบ้านช่อง 7
เห่าดง
กล้าสยาม
วังจั่นน้อย***
ซีอุย
 :dookdik_smile-circle_51[1]: โชค่ดีครับ

หนึ่ง สามร้อยกล้า

• ชอบกด Like + 255
วันมีโชค  ภูหงส์ทอง 
ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา  สองขีดคับ
คมเพชรเล็ก น.ศรีผึ้ง
ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal