เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเชียร นีลิกานนท์ ป่วยหนัก  (อ่าน 3345 ครั้ง)

เด็กนวนคร

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
วิเชียร นีลิกานนท์ ป่วยหนัก
« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 16:53 »
แฟนมวยเรียกร้องวอน"เฮียชุ้น เกียรติเพชร"โปรโมเตอร์สนามมวยช่อง 7 สี และสนามมวยลุมพินี จัดมวยหาเงินช่วยเหลือ วิเชียร นีลิกานนท์ อดีตโฆษกมวยนักพากษ์ชื่อดังวิกหมอชิต วัย 83 ปี ที่ล้มป่วยด้วยอาการสมองฝ่อรวมถึงโรคไตต้องใช้เงินรักษามากพอสมควร

จากข่าวกรณี วิเชียร นีลิกานนท์ อดีตโฆษกมวยนักพากษ์ชื่อดังวิกหมอชิต เจ้าของฉายา ขวัญใจแม่ค้า รวมถึงเคยเป็นนายกสมาคมนักข่าวช่างภาพกีฬาแห่งประเทศไทยคนแรก วัย 83 ปี ที่ล้มป่วยด้วยอาการสมองฝ่อ จนต้องแขวนไมค์ไปเมื่อ 3 ปีก่อน ต่อมาทำให้เกิดกระแสเรียกร้องจากแฟนมวยอย่างมากมาย โดยต้องการให้เฮียชุ้น เกียรติเพชร โปรโมเตอร์ช่อง 7 สี ที่อดีตนักพากย์ชื่อดังเคยเป็นโฆษกมวยอยู่นั้น จัดมวยเพื่อหาเงินช่วยเหลือนักพากย์ชื่อดังพร้อมครอบครัว โดยอาการป่วยของอดีตโฆษกมวยชื่อดังเริ่มป่วยมาเมื่อ 3 ปีที่แล้วโดยโรคสมองฝ่อ กล้ามเนื้ออ่อนแรงกับอาการโรคไต ทำให้ต้องแขวนไมค์ไปเพื่อรักษาตัว โดยเฉพาะโรคไตนั้นต้องฟอกไตสัปดาห์ละ 2 ครั้งทำให้ต้องใช้ค่ารักษามากพอสมควร ซึ่ง วิเชียร นีลิกานนท์นั้นถือว่าเป็นโฆษกมวยช่อง 7 คนแรก และเป็นนักพากย์ประจำช่องที่แฟนมวยทั่วประเทศรู้จักเป็นอย่างดี

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
Re: วิเชียร นีลิกานนท์ ป่วยหนัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 18:33 »
น้าวิเชียร ก็เป็นท่านนึงที่ผมชื่นชอบ   และชอบในน้ำเสียงของน้าวิเชียร  และก็อยากให้ป๋าชุ้น จัดมวยช่วยน้าวิเชียรแกครับ  เพราะที่ผ่านมาน้าเชียรได้ทำแต่สิ่งดีๆให้กับวงการมวยเยอะมากครับ และก็ขอให้น้าวิเชียรหายป่วยเร็วครับ

คนเก็บเห็ด

Re: วิเชียร นีลิกานนท์ ป่วยหนัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 18:36 »
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ   ที่มีกระทู้ดีๆมีน้ำใจไว้ช่วยเหลือคนมวยด้วยกันครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

เด็กนวนคร

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 19:13 »
คับท่านยศ สี่เเยก ผมได้ยินเสียงท่าน วิเชียรตั้งเเต่เป็นเด็กคับ ขอบคุนคับที่มาเยี่ยมกระทู้ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

คนเก็บเห็ด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 19:39 »
ครับท่านเด็กนวนคร   ยินดีที่ได้รู้จักครับ   คนมวยไม่แล้งน้ำใจครับทำไปเถอะครับความดี  ซักวันเราจะเห็นผล

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 19:44 »
ผมจำได้คับ สมัยเด็กๆ เขาทรายต่อยป้องกันแชมป์ คนภาคก็น่าวิเชียร นี้แหละคับคนภาคมวย สมควรแล้วคับจัดมวยการกุศสให้น่าแก่หน่อยคับ ป่า ชุ้น ...

หมูกินเซียน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 20:00 »
ขอบคุณท่านเด็กนวนคร ที่เอาข่าวดีๆมีน้ำใจแบบนี้มาบอก :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:54 »
 :Onion-s-163[1]:  คนดีสมควรได้รับการช่วยเหลือ ดีกว่าเลี้ยงกรรมการเลวๆไว้ในคอก

เปี๊ยก จิรบูรณ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 14:46 »
ขอแสดงความห่วงใยด้วยคนครับ ผมก็เป็นแฟนคลับท่านคนหนึ่ง

VIGO BCK

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 18:11 »
ผมขอเอาใจช่วยท่านอีกคนครับ ขอให้ท่านหายเร็วๆๆนะครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal