เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: +++++++++++++++(นอกเรื่องมวย)++++สูตรยาดีบำรุงพลัง." ไวอกร้า แดนสยาม".  (อ่าน 3314 ครั้ง)

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
วันนี้ว่างๆ นึกได้ เลยหยิบสูตรยาดีบำรุงพลังมาฝากท่านกำนัน@พี่น้องบางบอน เหตุมาจากความอยากรู้อยากลองของผมเอง และสูตรนี้เป็นพืชสมุนไพรไม่มีผลข้างเคียงใดๆ....หลายๆท่านคงเคยได้ยินสรรพคุณมาแล้วจัดไปเลยครับ   
 ....................................." ไวอกร้า แดนสยาม"........................................
         เมล็ดหมามุ่ย บางที่เรียก ตำแย  กลออื้อแซ โพล่ยู มะเหยือง และหมาเหยือง ต้นเป็นเถาวัลย์ ใบ และฝักมีขน แก่แล้วจะคันมากๆ
         ให้นำเมล็ดแก่ มาล้างน้ำ คั่วให้สุก แล้วแช่น้ำจนเริ่มนิ่ม ( 4-5 ชม. ) นำมาโขลกให้ละเอียด ( ถ้าไม่แช่น้ำจะโขลกยากมากๆ ลองผิดลองถูกมานาน ) หลังจากโขลกละเอียดแล้วนำมาตากแดดให้แห้ง นำน้ำผึ้งป่า เป็นน้ำผึ้งเดือน 5 ยิ่งดี ( ฤดูกาลเมล็ดหมามุ่ยแก่ น้ำผึ้งจะเข้มข้นตรงกันพอดี ) นำมาคลุกเคล้า ปั้นเป็นเม็ดเล้กขนาดหัวแม่มือ รับประทานวันละ 2 ครั้ง ครั้งละ  1 เม็ด ก่อนอาหารเช้า และก่อนนอน จะมีผลข้างเคียงเล็กน้อย คือทำให้อยากอาหารขึ้นนิดนึง รับประทานติดต่อกันไม่เกิน 15 วัน รับประกันสิ่งที่เกิดมาพร้อมกับท่านแต่มันชอบตายก่อน จะกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง ขนาดผมนี่ต้องหยุดกินเลยครับมีบางท่านบอกว่าทำให้เบาเนื้อเบาตัว แข็งแรงดีครับ  สูตรนี้กินได้ตลอดไม่มีอันตรายใดๆ
      หมายเหตุ:::การหาเมล็ดหมามุ่ยไม่ควรสั่งซื้อทางอินเตอร์เน็ต เพราะแพงหูฉี่ จ้างพี่น้องชาวไร่ชาวนาเก็บให้ดีกว่า กก. ละ  200-300 บาท น่าจะมีคนเก็บให้

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
มีของดีก็แบ่งกัน อย่างนี้เขาถึงจะว่ารักกันจริง สวดยวด..ลวกเพ่!! :Onion-s-97[1]:

เคาะสนิม

• ชอบกด Like + 11
ได้ข่าวสรรพคุณเจ้าหมามุ่ยมาบ้างแล้วครับ แต่ยังไม่ได้หามาลองสักที ติดอยู่ที่มันคันนี่และครับ ท่านยามุ่นบอกวิธีเก็บผักหมามุ่ยได้ไหมครับ ไปเก็บไปสอยมันโดยวิธีไดครับ ถ้าไม่บอกส่งมาให้ทดลองบ้างก็ดีนะ 555

ยามุ่น

ผมนี่ชอบลองจริงๆ.. วิธีเก็บเมล็ดหมามุ่ย หาไม่รวก ลำยาว มัดปลายด้วยเคียวเกี่ยวข้าว ให้ตัวเราอยู่เหนือลม เกี่ยว สาว เจ้ามามุ่ยมากองไว้ เตรียมน้ำไว้สักถัง หาหญ้าจุดไฟ ขนที่หมามุยที่แห้งๆจะโดนไฟเผา อย่าให้ใหม้มากถึงเมล็ด จากนั้นฝักหมามุ่ยจะแตกดีดเมล็ดออกมา สวมถุงมือยางค่อยๆเลือกเก็บเอาเลยครับ

เคาะสนิม

• ชอบกด Like + 11
ผมนี่ชอบลองจริงๆ.. วิธีเก็บเมล็ดหมามุ่ย หาไม่รวก ลำยาว มัดปลายด้วยเคียวเกี่ยวข้าว ให้ตัวเราอยู่เหนือลม เกี่ยว สาว เจ้ามามุ่ยมากองไว้ เตรียมน้ำไว้สักถัง หาหญ้าจุดไฟ ขนที่หมามุยที่แห้งๆจะโดนไฟเผา อย่าให้ใหม้มากถึงเมล็ด จากนั้นฝักหมามุ่ยจะแตกดีดเมล็ดออกมา สวมถุงมือยางค่อยๆเลือกเก็บเอาเลยครับ
:dookdik_smile-circle_49[1]:แจ่มเลย อย่างนี้เอาไป1ไลค์ก่อนครับ ว่าแต่ว่าถังน้ำที่เตรียมไว้ เอาไว้ล้างเมล็ดใช่ป่าวครับ 55:dookdik_smile-circle_83[1]:

ยามุ่น

เอาไว้ดับไฟหลังจากใหม้ขนหมามุ่ย เอาไว้ล้างด้วยก็ได้ ส่วนใหญ่เจ้านี่ชอบขึ้นริมคลองอยู่แล้วครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal