เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเล็กๆๆๆน้อยๆๆของ...ปิ่นเพชร ศิษยืเจ๊แดง...ครับ..  (อ่าน 6585 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
...ข้อมูลเล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆของ..ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง.....

..ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง...ที่จะต่อยกับ..พิชิตชัย รร.กีฬาโคราช...

...พื้นเพเดิม เป็นมวยแม่ฮ่องสอน..ชื่อเล่น "บักโค๊ะ"..มวยกระเหรี่ยง..ตอนเด็กๆๆเก่งมากครับ ผมจัดชกแถบภาคเหนือเป็นประจำ เคยมาซ้อมอยู่กับป๋าเนี๊ยว นครสวรรค์ และเคยครองแชมป์มวยสยามภาคเหนือ พอโตขึ้นมาฟอร์มก็ลุ่มๆๆดอนๆๆๆตอนต่อยกับ ม้งดำ ..บักโค๊ะ..บอกว่า ต้องทำ นน.มากและต่อ นน.ให้คู่ชกด้วย..จึงแพ้ลงมา..งวดนี้..ทำการฟิตซ้อม ที่ค่ายศิษย์เจ๊แดง ที่แม่ฮ่องสอน..ครับ เป็นมวยสไตล์..กระเหรี่ยง..ครับ..เตะขาต่อยหมัด ในมีรัดมัดตี..ซอยเข่ายยิกๆๆๆๆๆจิตใจหัวใจดี..แต่ข้อเสียก้อคือ เป็นมวยที่ไม่ชอบทำน้ำหนัก..ตัวเล็ก..แต่ นน.มาก...วันชก..หลังชั่ง นน.ผ่าน...คู่นี้..ผมมี...ของ..ให้เล่น ครับ....

....เล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจครับ...รู้จริงรู้ลึกรู้ไปหมดต้องซอยบ้านพลเมืองดี... รู้จนกระทั่งมดประจำเดือนมาวันไหน 5555555555..น้องมด..ครับ..

พลเมืองดี

....ดูสไตล์การชก  ของ..ปิ่นเพชร  ศิษย์เจ๊แดง...

https://www.youtube.com/watch?v=l9mwK359T60

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ร่วมแจมด้วยคนครับท่านซอยพลเมืองดี....

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
สดยอดๆๆขอบคุณครับ

wichai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 18
 ขอไปด้วยคนครับ(ไม่รู้จิงๆๆ) :Onion-s-97[1]:

พลเมืองดี

..ปิ่นเพชร   ศิษย์เจ๊แดง...ผมเคยจัดชกกับ..ดาวอังคาร  ป.บริรักษ์  ที่นครสวรรค์  และ ชนะคะแนน  ดาวอังคาร นะครับ...เคยต่อยชนะคะแนน  รักเกียรติ  เกียรติประภัสร์  มาแล้ว ครับ  เป็นมวยที่ต่อยบ้านนอกต่อยได้ดี ครับ  แต่ต่อยเมืองกรุงไม่เท่ารัยครับ  เพราะเป็นมวยชอบลงเอว  เวลาประกบใน  ทำให้รูปมวยไม่สวยงาม ครับ..ลงล่างเจอแล้วรัดหักคู่ชกล้มอยู่ล่างบางทีเซียนมวยมองว่าเป็นลูกดัดหลัง.และหากกรรมการเตือนจะเป็นลูกตัดสินให้แพ้ไปเลย นะครับ....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal