เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยดูมวยเล่นมวยแล้ววิ่งหนีกระสุนปืนอย่างผมมั๊ยครับ!!!  (อ่าน 4289 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
....ผมเคยดูมวยและเล่นมวย แล้ววิ่งหนีกระสุนปืนมาแล้ว ครับ เหตุการณ์เกิดขึ้นที่สนามมวยลุมพีนี(พระราม4) วันนั้นผู้ชมเข้าเต็มสนามผู้คนเข้าชมเยอะมาก ผมอยู่ล๊อค 3 ฝั่งมุมแดง คู่เอก ฉมวกเพชร VS หลังสวน พันธ์ยุทธภูมิ ..ผมอาฉมวกเพชร ต่อ 5/4 มา 8 พัน(8พัน สมัยก่อนก้อถือว่าเยอะนะครับ) หมดยก 4 ฉมวกเพชร เป็นต่อ 5/1 ผมรอง 2 พัน(ออกตัว)..และแล้วก่อนปล่อยตัวยก 5 ก้อมีเสียงปืนดังขึ้น ไม่รู้มาจากไหน แต่เสียงดังมาก ผมมองไปที่มุมแดง มุนของฉมวกเพชร เห็นร่างของหัวหน้าค่ายฉมวกเพชร คือ น้าโหว 5 พลัง...ล้มทรุดลงกับพื้น เห็นนักมวยทั้งคู่กระโดดลงเวทีหนีตาย ผู้คนในเวทีก้อแตกตื่นวิ่งหนีอลหม่าน ต่างคนต่างวิ่งออกจากสนามมวย ผมก้อวิ่งตามเค้าด้วยครับ...เหตุการณ์ในวันนั้นยังติดตาตรึงใจผมไม่มีวันลืม ครับ...

อนึ่ง...ฉมวกเพชร VS หนังสวน ต่อมาอีกโอกาสเจอกันอีกครั้ง..ผลปรากฎว่า..ฉมวกเพชร ชนะคะแนนขาดลอย แต่ผมไม่ได้ไปดูหนัง อดได้ตังค์!!!!..ย้อนรอย ครับ...

กัปตันแป๊ะ ภูพระบาท

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 84
วันนั้นผมก็อยู่ในสนามลุมพินี...ส่วนต่างจังหวัดมีบ่อย :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ชัยนครศรี.

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 9
ผมเจอครั้งนึงตอนนั้นอายุผม11 ขวบ ไปดูเพื่อนในค่ายชก ตอนนั้นอำเภอท่าศาลา นครศรีธรรมราช.จัดมวยบ่อยมาก รู้สึกว่า ยก4 กำลังได้เสีย เสียงปืนดังขึ้น1 นัดที่มุมเซียน ด้วยเป็นเวทีล้อมผ้า ทุกคนพอได้ยินเสียงต่างหมอบลงกับพื้น กรรมการไม่เอานักมวยกระโดดก่อนใคร  นักมวยไม่กลับแพ้ฟาร์ว กระโดดเอาตัวรอดคนละทิศละทาง เมื่อทุติได้ลุกขึ้นวิ่งทะลุผ้ากั้นเวทีคนละทาง รวมทั้งผมที่วิ่งสุดชีวิตลงไปในนาข้างเวที พอเหตุการณ์สงบคนที่โดนยิงเป็นเซียนพนัน (เหตการณ์นี้ทำให้รู้ว่ารู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน วิ่งก่อนพอตั้ลสติได้แล้วเจอกัน)

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal