เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ก้องเกียรติกับรุ่งเพชร  (อ่าน 7245 ครั้ง)

srivang

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 61
ก้องเกียรติกับรุ่งเพชร
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 16:52 »
ก้องเกียรติกับรุ่งเพชร ในมุมมองของศรีวัง รุ่งเพชรต่อยครั้งที่แล้วดูแปลกๆ เหมือนชกผิดทรง หมัดที่เคยต่อยก็ไม่ค่อยออกต่อยคล่อมไปคล่อมมา  ลูกถีบซึ่งใช้ได้ดีมากก็ไม่ค่อยใช้ ที่สำคัญดันไปแลกเข่านี่สิ พูดถึงสภาพร่างกายถ้าฟิตมาเต็ม 100 น่าจะดีกว่าก้องเกียรติเยอะ ความเร็วก็เหนือกว่า หนักกว่า รูปร่างก็พอฟัดพอเหวี่ยง แรงจูงใจก็น่าจะมีมากกว่า งวดนี้ถ้ามาสู้น่าจะได้ลุ้น

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
Re: ก้องเกียรติกับรุ่งเพชร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 17:18 »
..ขอบคุณทรรศนะท่านศรีวังครับ  ติดตามผลงานตลอด  ช่อง 9  ชอบมาก  ...ส่วนตัวผมชอบ  รุ่งเพชร  ตัวเดียว  ครับ  ไฟต์นี้  ซ้อมเยี่ยม  .....ไม่เหมือนไฟต์ก่อนแน่นอน  มีอะไรหลายอย่าง   ผมว่า  ถึงรุ่งเพชร  แพ้  แต่มีราคาบังแน่นอนครับ  เร็วแรง  กว่า  ......กว่า  ก้องเกียรติ จะมาคงปลายๆครับ

่joss

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 17:20 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

หงอคง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 17:52 »
 :Onion-s-160[1]:..ขอแสดง..อีกหนึ่งทศนะ..ครับ

..แต่..หงอคง..กลับมองจากไฟร์ที่แล้ว..รุ่งเพชร..เก่งได้แค่นั้น..ครับ..

..ชนะน็อค..สิงพรชัย...วัดอะไร..ไม่ได้..ว่าเก่ง...

...อาทิตย์นี้..ก้องเกียรติ...จะดึง...รุ่งเพชร..มาชกตามเกม..ของ..ก้องเกียรติ..ครับ..

...รุ้งเพชร..จะเหนือกว่า..ก้องเกียรติ...ก็แค่หน้าเสื่อ..เซียนครับ..

..คือ..ราคานำหน้า..อาวุธ.......ราคาไปก่อน....

....ลึก..ๆ..ช่อง 7 สี..ท.พราน49  ไม่ธรรมดา..ครับ..

...ก้องเกียรติ....ชนะ...ครับ..อาทิตย์...นี้....

เต่าตกมัน

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 18:05 »
คิดเหมือนท่านศรีวังครับ.....

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 18:12 »
   ตามข้อมูลที่รู้มาจากบุคคลที่เชื่อถือได้ ครั้งที่แล้ว รุ่งเพชร...มีเวลาซ้อมน้อยมาก ประกอบกับเจ็บมือด้วย
 เลยใช้หมัดน้อยไป ใครที่รู้ข้อมูลนี้... ครั้งที่แล้วเข้าก้องเกียรติกันทุกคน / แต่ครั้งนี้ขอแก้มือ... คงไม่เหมือนครั้งที่แล้วเป็นแน่แท้ ...ความพิเศษ ระหว่างสองค่ายนี้ ทางทีมเพชรบูรณ์ใกล้ชิดกว่าครับ.....ถึงวันชกคงมีข้อมูลดี ๆ ครับ....

srivang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 18:52 »
แล้วท่านสนทะเลก็ออกมาเฉลยความแปลกที่ศรีวังเห็น  เป็นแค่มุมมองนะครับ ถึงวันชกมันมีอีกหลายปัจจัยที่เป็นตัวแปร ลองคิดเล่นๆ ในเชิงธุรกิจต่างตอบแทน ถ้าบ่เห็นป่องกินจะจัดมาแก้มือทำไมผลัดกันแพ้ไม่เห็นเสียหาย แล้วไปแก้มือกันใหม่ แฮปปี้ทั้งสามฝ่ายเผลอ ๆ+กรรมการอีก 4 รุม 1 ไม่ชนะให้มันรู้ไป จะได้รู้ว่าไผเป็นไผ 555....แตกต่างไม่แตกแยกเด้ออ้ายหงอคง 2 ตัว กับอีก 2 คน ที่ให้ไว้มักหลายๆ คือกันเหมือนเดิม...

srivang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 18:55 »
ขอโทษเป็นท่านคนสองเล นะครับ

หงอคง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 19:05 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]:..หงอคง..กลัวว่า..มันจะเหมือน..

..สะท้านฟ้า...กับ...ดีไซร์....ครับ...ท่าน..

...แสนชัย..กับ...ก้องศักดิ์...ครับ.

....ยิ่งชก..ก้อ..ยิ่งแพ้.....

...แค่อีก...นึ่ง..ทัศนะ....หงอคง..

Kom

• ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 19:14 »
คุยกันไปก่อนก็แล้วกันท่านศรีวังผมนะครับท่านขอเวลานอกสืบเบาๆ2วันผมจะมาเล่าให้ฟังนะครับท่าน

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 19:53 »
      ใช่ครับน้องคม...นา ๆ ทัศนะ ค่อยๆ สืบ ค่อย ๆ เจาะ เลาะ ไปเรื่อย ๆ ....จนกว่าจะถึงวันชก
               ฟันธงกันอีกที.....โดยเฉพาะเจ็ดสี...บางครั้งสืบไม่ถึง ก้อต้องเดาใจผู้จัดครับ....
                        "ข้อมูลดี มีชัยไปกว่าครึ่งครับ"

ชาญ อิสระ

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 20:14 »
ไฟท์ที่แล้วเล่นก้องเกียรติแต่ไฟท์นี้ชอบรุ่งเพชร มองดูว่าไฟท์ที่แล้วรุ่งเพชรชกเหมือนไม่เต็มที่ อาวุธถนัดไม่เอาออกมาใช้เหมือนเกรงๆ ไฟท์นี้ซ้อมมาเต็มที่ชกแบบไม่กดดันน่าจะมีสิทธิ์คว้าชัย

wasan sanjai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 20:21 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:-

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 21:30 »
ครั้งที่แล้วมา
แค่แบ่งปันรอยยิ้มครับ....

:Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]:

หงอคง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 21:43 »
 :Onion-s-65[1]:...5555

ท่านโซดาไฟ....สถานที่นี้..อยู่ไหนครับ...

...หงอคง...จะไปเที่ยว...ครับ

kingartee

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 23:21 »
เทียบเบอร์แล้วครั้งก่อนรุ่งเพชรไม่ได้เป็นรองก้องเกียรติเลย จะเลื่อมกันหน่อยก้หัวใจ วันนั้นถ้ารุ่งเพชรต่อยตัดลำตัวมากกว่านั้นก้องเกียรติลำบากแน่ๆ ไฟร์นี้มาฮึดกว่าเดิมเต็มกว่าเดิมน่าเชียร์รุ่งเพชรครับ

เพชร อ.เนินสง่า

• ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 23:43 »
คู่อะไรก็ไม่แน่นอนผลออกมาอย่างไรก็ต้องไปลุมพินีแน่ๆ :Onion-s-5[1]:

คุงชายตั้ม

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:18 »
เทียบเบอร์กันจริงๆ รุ่งเพชร กับ ก้องเกียรติ ยังห่างกันครับ เกรดมวยยังขี่กันอยู่ นักมวยหลายตัวที่ ก้องเกียรติเจอมา รุ่งเพชรยังไม่ถึงครับ ที่ชกกันได้เพราะสภาพก้องเกียรติตอนนี้ไม่ค่อยจะสู้ดี แต่ช่วงนี้ได้ชกบ่อยขึ้นถ้าสภาพกลับมาเข้าที่เหมือนตอนได้แชมป์ใหม่ รับรองคู่นี้ชกกันไม่สูสีครับ อีกอย่างมองกันให้ระเอียดเมื่อครั้งที่แล้วยก1 ถึงยก 3 ครึ่ง ก้องเกรียติ ทำได้ดีกว่าเยอะพอราคาจะไหลไปไกล ปลายยกมาปล่อยให้ รุ่งเพชร โชว์เพื่อจะให้ราคามาสูสี แล้วก็ทำได้จริง พอขึ้นยก5 ก้องเกียรติอาศัยความเก๋าเอาชนะลงมาได้ กลับมาชกกันอีกครั้ง สมมุติว่าทั้งคู่ซ้อมมา100% น้ำหนักมาเท่ากันและเล่นชกกันเต็มที่ไม่มีธุรกิจมาเกี่ยวข้อง ส่วนตัวผมยังมอง ไปที่ ก้องเกียรติ ครับ เหตุผลเพราะ รุ่งเพชรไม่ชอบเข่า (ตั้งแต่เด็ก อันนี้เรื่องจริง)

korn108

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 11:26 »
กลัวที่ไหนครับ เชียร์รุ่งเพชรสุดใจ

โอม ท่าช้าง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 11:48 »
เห็นด้วยครับ คุงชายตั้ม ครั้งนี้ก้องเกียรติจะย้ำแค้นได้อีกไฟท์ รุ่งเพชรต้องกลับไปต่อยคู่2ก่อน ไปเจอมวยอ่อนๆกว่านี้สัก2ไฟท์แล้วค่อยปีนชั้นขึ้นมาท้าต่อยใหม่

ศุภชัย สิงหาเวช

• ชอบกด Like + 349
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 12:15 »
มองยังไงวงในคนละเรื่อง ถ้ามาแลกเข่ากับก้องเกียรติรับรองไม่มีทางชนะครับ ยกเว้นก้องเกียรติต่อน้ำหนักให้
หรือสภาพการฟิตช้อมไม่ถึงเท่านั้น......มาเต็มถังเต็มสูบพลาดยากส์ เล่นก้องเกียรติหยิบสดครับ
เหลี่ยมเข่าผิดกัน

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 13:51 »
   ถ้ามองว่าห่างไม่ห่างหรอกคับ   ดาวอังคารกะนวพล  ป๋ายังเอามาเจอเลยคับ
   ถ้ามองแล้วสู้ไม่ได้  คงไม่มีไฟต์นี้คับ  มันมีทางชนะกันอยู่
  ก้องเกียรติ  เปนมวยที่เก่ง  เชิงชกสวยงาม เวตนี้ สู้ได้ทุกต้วคับ แต่ทำมัย  รายการใหญ่ไม่ค่อยเห็น  เพราะ
พร้อมที่จะชนะ ทุกตัว และ ก้อพร้อมที่จะแพ้ทุกตัว  เซียนเลยไม่ปลื้มคับ  บทจะสู้ก้อสู้จิงๆ บทจะลงทะเลก้อไปเฉยๆนี่แหละคับ 
  รุ่งเพชร  อาวุธเยอะ  ต่อยฉลาด ดูมีอนาคตคับ มวยตัวนี้  ไฟต์ก่อน ความมุ่งมั้นน้อยกว่ามาก เพราะแพ้ไม่เสียหาย  ผิดกับตรงข้ามที่แพ้ไม่ได้   แต่ขึ้นไปแล้วมันสู้ได้คับ  เลยต้องมีวันนี้ 
    ก้องเกียรติ แพ้ไม่เสียหายคับ  ปล่อยน้องมันเกิดไป  เพราะไฟต์ที่แล้วทำให้คนเขาเห็นแล้วว่า ไม่ใช่ใครก้อผ่านได้ง่ายๆ
  รุ่งเพชร มวยแบบนี้ ทีมงานคนจัด ไม่ปล่อยทะเลแน่ๆ อุ้มเต็มที่คับ 
    123 ก้องเกียรติโชว์ 45 ปล่อยน้องมัน  โชคดีคับ

โชคชัย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 20:06 »
:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:

จ่ายุทธ์ ศรีเทพ

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 20:49 »
ไฟร์ที่แล้วละครครับ สู้เข่าเฉยเลย ไม่ถีบ ไม่ออกแข้งแล้วฉากหลบ กรรมการชูมือก้องเกียรติ รุ้งเพชรเดินยิ้
ครั้งนี้ไม่เหมือนเดิมแน่นอน เตะถีบพลิ้วหลบชนะ หนึ่งความคิดเห็นครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal