เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: .....27/10/56....เอาไปรวยกันอีกครับ...Jekkung....จัดให้ตามนั้น....ทั้ง 4 ตัว....  (อ่าน 52028 ครั้ง)

ส.ประดานํ้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 5
คนเมียงเหมียนกั๋น มวยมันมีละครครับท่าน  แต่ไก่ปล่อยแล้วสู้จนตายไม่มีมายา  เล่นมวยต้องพึ่งจิตอาสาครับท่านข้อมูลต้องมาก่อน

jongkol

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
รอครับท่านจากใจคนเล่นมวยบ้านนอก :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
ขอติดตามข้อมูลท่าน Jekkung ด้วยนะคะ หนูเล่นทีละไม่มาก
แต่ก็อยากได้ข้อมูลดีๆไปประกอบการเล่น ข้อมูลของท่านเป็น
ประโยชน์อย่างมากในการตัดสินใจ ถ้าไม่เป็นการรบกวน
ขออนุญาติฝากเมล์ไว้ด้วยค่ะ poon_parichat@windowslive.com

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
ขออภัยค่ะ ผิดพลาดนิดหน่อย kevapari@gmail.com
 :dookdik_smile-circle_83[1]:

nampu

• ชอบกด Like + 6
ติดตามผลงานของท่าน jekkung มาตลอดนะค้าฟ สู้ๆนะค้าฟท่านอย่าน้อยใจไป อย่าไปสนกระแสไอ้พวกอันธพาล ช่วยนำข้อมูลดีๆมาให้พวกเราชาวบางบอน ต่อไปนะค้าฟ  :Onion-s-113[1]:   jck_mdk@hotmail.com นะค้าฟเผื่อมีข้อมูลเด็ดๆแล้วท่านโพสต์ในห้องไม่ได้ แต่อยากให้โพสต์ ที่ห้องบางบอนมากกว่าค้าฟ พวกเราชาวบางบอนเป็นกำลังใจให้นะค้าฟ

jekkung

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 50
......ทีมงาน Jekkung ขอแสดงความเสียใจไปยังครอบครัวของ  ขุนพลเพลงอีสาน  ตำนานเพลงลูกทุ่ง.....เทพพร  เพชรอุบล.....ไว้ ณ.ที่ด้วยนะครับ......ท่าน  เทพพร  ยังเป็นราชาเพลงลูกทุ่งประจำใจของ Jekkung อยู่เสมอครับ.....

:Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-25[1]: :Onion-s-25[1]: :Onion-s-25[1]: :dookdik_smile-circle_92[1]: :dookdik_smile-circle_92[1]: :dookdik_smile-circle_92[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]:

หนุ่มบ้านนอก

• ยอดมวยเงินแสน
ขอเสดงความเสียกับครอบครัวเทพพรดว้ยครับ
 :Onion-s-25[1]:

ภูฤทธิ์ มูลคำเหลา

• มวยคู่เอก
อยากได้ข้อมูลมวยเด็ดๆจากท่านเสมอครับ ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้า saman_30_@hotmail.com

เทพเมืองน้ำดำ

• มวยคู่เอก
Re: .....27/10/56....เอาไปรวยกันอีกครับ...Je
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:35 »
wiyarat504@thaimail.com

okok191191

• ชอบกด Like + 2
 :dookdik_smile-circle_83[1]:ขอเป็นสมาชิกด้วยคนOKOK191191@HOTMAIL.COM

worawut

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
ทุกๆที่มีด้านมืดเสมอครับ จงสู้ด้วยแสงสว่างแห่งปัญญา เป็นกำลังใจให้ครับ worawutk@live.com

ส.ประดานํ้า

ไอ้หนุ่มหมัดเมา

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
ติดตามท่านอยู่ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน มีข้อมูลดีๆ เด็ดๆ ขอด้วยนะครับ thanamcfc@gmail.com  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

jongkol

• มวยคู่เอก
ขอเป็นสมาชิกด้วยครับ   jongkol0704@hotmail.co.th :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ขุนศึก

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ติดตามท่าน Jekkung มา 2 สัปดาห์ แล้วขอตามต่อไป ครับ ax_cs@hotmail.com :dookdik_smile-circle_48[1]:

jekkung

• มวยคู่เอก
ฝากไปถึงคุณ........จะ รอง ดู ......และ......nampu........และอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึง......ท่านแสดงความคิดเห็นที่ออกมาจากใจได้ดีมาก.....ตอบได้ยาวดีครับ.....ไม่เป็นคนเห็นแก่ได้......ไม่เหมือนคนอื่น.....ที่มีแต่จะเอา......แค่ทางทีมงานให้แสดงความคิดเห็นยังไม่อยากจะแสดงเลย.....บางคนลงแต่อีเมลย์ไว้ก็มี.....ไม่ยอมแสดงความคิดเห็นเลย......แต่ก็ไม่เป็นไรนะครับไม่ว่ากัน......ทีมงาน Jekkung ก็จะทำการส่งข้อมูลมวยทีเด็ดให้เฉพาะคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นที่ออกมาจากใจแบบยาวๆเท่านั้น......ส่วนใครที่อยากได้ข้อมูลมวยเด็ดจากทีมงาน Jekkung ก็ให้มาแสดงความคิดเห็นใหม่แล้วกันนะครับ......ทางทีมงานได้จดอีเมลย์ผู้ที่แสดงความคิดเห็นแบบยาวๆออกมาจากใจไว้แล้ว......ทีมงานจะส่งข้อมูลมวยเด็ดให้ประมาณวัน ศุกร์บ่าย หรือไม่ก็ เสาร์ เช้านะครับ.......ส่วนผู้ที่ฝากแต่อีเมลย์ไว้ไม่ยอมแสดงความคิดเห็นทางทีมงานก็ขอแสดงความเสียใจไว้  ณ.โอกาสนี้ด้วยนะครับ....ทางทีมงานไม่สามารถจะส่งให้ได้จริงๆ.....เพราะท่านเห็นแก่ได้.....ทางทีมงานเราก็เลยจะเห็นแก่ตัวบ้างก็ไม่ว่ากันนะครับ........

** ข้อมูลที่ลงให้เป็น เพียงข้อมูลที่สืบสภาพของนักมวยแต่ละตัวเท่านั้นนะครับ....เพราะมวยมันเป็น กีฬาที่มีตัวเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง.....ถ้าจะเรียกว่าธุรกิจอีกอย่างหนึ่งของ คนทำมวยก็คงไม่ผิดครับ.....มิฉะนั้นแล้วสมาชิกจงเชื่อหมั้นในข้อมูลของตัวท่านเองเป็นอันดับ 1 เสมอ  ก่อนที่จะไปเชื่อคนอื่นเขา  แล้วลองเอาข้อมูลของ Jekkung ไปดูเพื่อประกอบการตัดสินใจในการเล่นครับ เพราะข้อมูลที่ Jekkung ลงให้สมาชิกไปไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น  ถ้าชอบตรงกันก็จัดหนัก แต่ถ้าชอบไม่ตรงกับข้อมูลที่ Jekkung สืบมานั้นก็ให้เล่นน้อยลง  หรือว่าจะสวนก็ไม่ว่ากันครับ.....มันอาจจะเป็นขาขึ้นของ Jekkung ที่ลงข้อมูลชี้ให้ท่านเล่นถูกแบบจัดเต็มเข้าหมดทั้ง 4 คู่มาหลายอาทิตย์แล้วก็ตาม  Jekkung ** ขอย้ำว่า Jekkung ไม่ใช่หมอดู  แต่ที่รู้เพราะขยันสืบหาข้อมูลครับ ** ท่านรวยเราก็รวย  ท่านเจ็บเราก็เจ็บ  เพราะเราใช้ข้อมูลที่สืบมา....ในการเล่นเหมือนกัน....ขอให้รวยกันทุกๆคนนะครับ  รวยแล้วอย่าลืมมาทักกันบ้างเด้อ สมาชิก......

โอม ท่าช้าง

• มวยคู่เอก
ขอบคุนสำหรับข้อมูลจากทีมงานท่าน Jekkung นะครับ ผมก็เล่นมวยแถวๆบ้านเล่นไม่หนักเท่าไหร่แต่ก็ติดตามข้อมูลจากท่าน Jekkung มาได้สักระยะนึงแล้ว ผิดถูกไม่ว่ากันแต่ส่วนมากมักจะถูก แต่ผมเห็นด้วยนะครับที่ท่าน Jekkung ว่า กีฬามวยมีเงินเข้ามาเกี่ยวข้องจึงเป็นตัวแปรสำคัญที่ทำให้มวยดีกว่าแค่ไหนซ้อมดีกว่าแค่ไหนก็แพ้ได้เหมือนกันจึงเป็นที่มาว่าดูมวยเหมือนดูละคร สุดท้ายนี้ขอขอบคุนอีกครั้งสำหรับทีมงานจิตรอาสาผมก็ไม่มีอะไรจะให้นอกจากคำว่าขอบคุนและอีกหนึ่งกำลังใจที่มอบให้และอีกหนึ่งเสียงที่ประนามผู้ไม่หวังดี สู้ๆต่อไปนะครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

โอม ท่าช้าง

• มวยคู่เอก
ท่าน Jekkung ไม่ลงข้อมุลหน้าเว็บแล้วเหรอครับ หน้าเสียดายนะครับ น่าเสียดายที่นักเล่นหน้าใหม่ที่พึ่งเข้ามาเจอข้อมูลดีๆจากท่าน Jekkung แต่ไม่มีโอกาสได้ดูอีกแล้ว แต่ก็ไม่เป็นไรครับเพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย ส่วนผมก็จะฝากอีเมล์ไว้ด้วยนะครับ ท่านJekkung จะส่งข้อมูลมาหรือไม่แล้วแต่ดุลยพินิจของท่านนะครับ
aom_rpg1989@hotmail.com

adun

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2

ท่านทีมงานjekkung ครับผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานท่านตลอดมา ผมมีความประสงค์อย่างจริงใจยิ่ง ที่จะขอรับข้อมูลจากทีมงานท่านjekkung หากแต่ว่าความประสงค์ของข้าพเจ้าจะได้รับความกรุณาหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับท่านทีมงานjekkung จะให้ความกรุณา ข้อมูลมวยของท่านนั้นเป็นสิ่งที่สมาชิกเราชาวเวปปราถนา ผมมีความตั้งใจและจริงใจยิ่งขอให้ทีมงานท่านjekkung ส่งข้อมูลมวยหรือมวยน่าเล่น น่าวัด มวยเด็ดให้กระผม ขอกราบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ(adun1231@hotmail.com) ท่านประสงค์สิ่งใดขอให้สมดั่งความปราถนา ขอให้ท่านเจริญเทอญฯ

ส.ประดานํ้า

ขอเป็นกําลังใจให้ท่านjekkungและทีมงานติดตามท่านมาตลอดข้อมูลของท่านมีประโยชน์มีเหตุผลประกอบไม่มีอะไรจะให้มากเกินคําขอบคุณ(ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ)ฝากท่านพิจารณาด้วย  ส.ประดานํ้า

มะเดี่ยว

• มวยใหม่
  • **
เป็นกำลังใจให้นะครับ  rada20092554@hotmail.com  ขอบคุณครับ :dookdik_smile-circle_48[1]:

มาม่า คุง

• มวยใหม่
  • **
    สวัดดีครับ ท่าน Jekkung และ ทีมงานครับ ผมพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ของ มวยไทยบางบอนครับ ทุกทีได้แต่อ่านกะทู้อย่างเดียว พอเห็นหัวข้อของ ท่าน Jekkung ก็เลยสนใจอยากที่จะรู้ข้อมูลลึกๆๆกับคนอื่นบ้าง เพราะโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ
    ยังไงขอเด็ดๆๆๆ จากท่าน Jekkung  ข้อมูลของท่านจะเป็นประโยชน์และช่วยเพิ่มความมั่นใจของผม รบกวนท่าน Jekkung
ช่วยส่งข้อมูลมาที่ watinzaa_025@hotmail.co.th  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม.... :
Onion-s-160[1]:

มาม่า คุง

• มวยใหม่
  • **
 :Onion-s-97[1]:  :Onion-s-34[1]:  :dookdik_smile-circle_58[1]:
ขอเป็นกำลังใจให้ท่าน Jekkung และทีมงานสู้ๆๆๆๆๆๆๆต่อไปนะครับ

มาม่า คุง

• มวยใหม่
  • **
    สวัดดีครับ ท่าน Jekkung และ ทีมงานครับ ผมพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ของ มวยไทยบางบอนครับ ทุกทีได้แต่อ่านกะทู้อย่างเดียว พอเห็นหัวข้อของ ท่าน Jekkung ก็เลยสนใจอยากที่จะรู้ข้อมูลลึกๆๆกับคนอื่นบ้าง เพราะโดนมาเยอะ เจ็บมาเยอะครับ
    ยังไงขอเด็ดๆๆๆ จากท่าน Jekkung  ข้อมูลของท่านจะเป็นประโยชน์และช่วยเพิ่มความมั่นใจของผม รบกวนท่าน Jekkung
ช่วยส่งข้อมูลมาที่ watinzaa_025@hotmail.co.th  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม....
:Onion-s-160[1]:

ครูไก่

• มวยใหม่
  • **
สวัสดีค่ะท่าน Jekkung ไม่ลงข้อมูลหน้าเว็บแล้ว น่าเสียดายมากค่ะ ที่ดิฉันนักเล่นหน้าใหม่ที่พึ่งเข้ามาเจอข้อมูลดีๆจากท่าน Jekkung แต่ไม่มีโอกาสได้ดูอีกแล้ว แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะเพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย ส่วนดิฉันก็จะฝากอีเมล์ไว้ด้วยนะค่ะ ท่านJekkung และหวังในความอนุเคราะห์จากท่านนะค่ะ krukai_2009@hotmail.com  และขอเป็นกำลังใจให้แก่ท่านและทีมงานทุกท่านค่ะ ขอขอบคุณมา  ณ  ที่นี้

รักสกุล

• มวยใหม่
  • **
สวัสดีครับท่าน Jekkung  เพราะท่านทำให้ผู้น้อยรักสกุลจำเป็นต้องสมัครเข้า
เป็นสมาชิกน้องใหม่ มวยไทยบางบอนครับ  เมื่อก่อนติดตามผลงานท่านตลอด
พอท่านจะไม่ลง...เอาไปรวยกันอีก...ผู้น้อยก็เดือดร้อนครับเพราะแอบอ่านข้อมูลมาตลอด
จึงจำเป็นอย่างยิ่งยวดที่ต้องติดตามผลงานท่านครับ
จึงให้ลูกสมัครอีเมลให้  แล้วได้แจ้งความจำนงมาครับ  รักสกุลผู้น้อย
จึงขอความกรุณาจากท่านเพื่อประโยชน์ 
และข้อมูลในการได้เงินครับ  ที่อยู่ผู้น้อยครับ
99.hoy.2499@gmail.com  ครับ  ขอขอบพระคุณ  ณ  โอกาส นี้ ครับผม
ผิดพลาดขาดหายกราบขออภัยครับ

Mat

• มวยใหม่
  • **
สวัสดีครับท่าน Jekkung และขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่ผ่านมาช่วยในการตัดสินใจได้มากขึ้น
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับจิตอาสาดีๆแบบนี้
เป็นกำลังใจให้ครับ
(i_gunk@hot mail.com)

เป็นเอก

• มวยใหม่
  • **
เป็นกำลังใจให้คัป... Hancockjp@hotmail.com

rebornliverpool

• มวยใหม่
  • **
ผมเป็นสมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ติดตามท่าน jekkung มาซักพักแล้ว ชอบท่านให้ด้วยจิตอาสา พึ่งหัดตอบกระทู้ผิดถูกต้องขออภัยด้วยครับ อีเมล papan_kik@hotmail.com

rebornliverpool

• มวยใหม่
  • **
เย้ทำได้แล้ว  :Onion-s-163[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-113[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

รักสกุล

• มวยใหม่
  • **
เย้ทำได้แล้ว  :Onion-s-163[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-113[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
** ท่านรวยเราก็รวย  ท่านเจ็บเราก็เจ็บ  **  ไม่มีคำบรรยาย อธิบายในตัว สมาชิกใหม่ ไม่เคยชอบมวย (ชอบเล่นไก่ชน  ไก่เพาะเองตีเองเจ็บเองไม่มีสลิง) อยู่ลำพูน    เพิ่งหัดดูมวยตู้  ช่วงเข้าพรรษา (งดเหล่าเข้าพรรษา)  ตอนเล่นใหม่ๆ ไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับ เข้าตู้ไป ก้อเล่นใหญ่ไว้ก่อน (เหมือนกับการเล่น ไก่ชนใหญ่ได้เปรียบ ) ยอมรับครับ โดน ทุกอาทิตย์ (หนักพอสมควร) เห็นเซียนที่เล่นเขาคุยโทรศัพท์กับใครก้อไม่รู้ ไม่เห็นพูดคุยอะไรเลย เรียกเล่นมวยอย่างเดียว มวยโดนต่อยอยู่ข้างเดียวกับต่อเอาๆ ผมก้อรองสิครับ สรุป จ่ายเขาตามเคย งง เลยตู อะไรวะ!! ตามสายตาเราต่อยเยอะกว่า
  จึ่งเริ่ม เข้าเน็ต หาข้อมูลจนมาอยู่ที่ บ้านบางบอน นี่และครับ หากไม่มี จิตอาสา (คงต้องกับไปเล่นไก่เหมือนเดิม) หวังว่าท่าน jekkung จะยังคงให้ข้อมูลที่ดีๆต่อไป tawanyosang26@gmail.com   ส่วนไอ้ พวกต่อต้าน (.....................)

เพชร อ.เนินสง่า

• ชอบกด Like + 15
พี่อ้ายขอนำแน๋เด้อbankgangster2528@gmail.comได้เสียไปนำกัน

เผ่าพงษ์

• ชอบกด Like + 42
ผมสมาชิกติดตามข้อมูลจากท่าน ขอเป็นกำลังใจให้จากการสืบหาข้อมูลเพื่อพี่น้องสมาชิกชาวบางบอนทุกท่านผิดถูกเป็นเรื่องธรรมดาไม่ว่ากัน :dookdik_smile-circle_58[1]:

jekkung

• มวยคู่เอก
.......ใครได้ดูมวยเมื่อคืนบ้าง......ผมกินข้าวแล้วมาเปิดทีวีนอนดูอยู่ห้อง......คู่เอกเมื่อคืนช่อง.....เวทีเทพประสิทธิ์...พัทยา.....แดงชกทรงถอย.....น้ำเงินชกทรงเดิน.....ผลการชกออกมาเสมอกัน..... Jekkung....คิดว่ามีการแก้คะแนนก่อนส่งใบคะแนนแน่เลย....ผลคะแนนอกมา....48-48....48-48....49-48......มันให้ออกมาแบบนี้ได้ไง.....ถึงน้ำเงินจะปล่อยให้เต๊ะกินเปล่าตอนช่วงยก 4 แต่ยก 2-3 ก็ปล้ำเข่าอยู่ฝ่ายเดียวแบบว่าแดงไม่ดิ้นตอบเลย.....ยก 5  ก็ปล้ำเข่าอีก......น้ำเงินปล้ำเข่าแดงไม่ดิ้นเลย.....ผลออกมาคะแนนสุดท้ายยังให้แดงชนะน้ำเงินอีกต่างหาก.....ไม่รู้เอาเกณฑ์ไหนตัดสิน.....แบบนี้มันก็ทำให้นักมวยที่เป็นตัวเดินเข้าหาท้อแท้หมดกำลังใจสิครับ....แล้วแบบนี้ค่ายไหนเขาจะทำมวยเดินออกมาชกหละท่าน....ขนาดเดียวนี้ยก 1 ยก 2 นักมวยมันยังไม่ทำอะไรกันเลย....มันบอกว่าดูเชิงกันก่อน.....มันจะทำกันก็ต่อเมื่อยก 3 - 4 - 5 ต่อไปนักมวยมันคงจะออกมาต่อยกันยก 5 ยกเดียวอะนะ.....เพราะมันไม่มีตัวเดินเข้าหาไง.....มีแต่มวยถอย.....เพราะส่วนมากมวยถอยจะชนะ ซะส่วนใหญ่........ต่างกันมากกับมวบสมัยรุ่นพ่อรุ่นแม่ของเราที่ออกมายกแรกก็ใส่กันมันแล้ว.....ถูกใจผู้ที่ชื่นชอบการเชียร์เป็นอย่างมาก....ดอกต่อดอกใส่กันไม่ยั้ง.....แต่ถ้าเป็นสมัยนี้....เป็นแบบนี้ความเป็นมวยไทยหายหมด.....เสียอารมณ์ท่านผู้ชมและท่านผู้เชียร์ด้วย......มันก็มีแต่คนทำมวยถอยมาชกอะดิอย่างงี้.....ความเป็นมวยไทยมันต้องใช้อาวุธและกำลังวัดกันสิครับ....ถ้าให้คะแนนลูกสวยงามเป็นหลักแบบนี้.....ผมว่า...จา พนม....ได้แชมป์ทุกสถาบันแน่....ได้ฮอดแชมป์โลกผุหละ.....ถ้าตัดสินเอาแต่ลูกสวยงามแบบนี้หะนะ.....งึดวะ.....มันต้องดูว่าใครขยันออกอาวุธมากว่ากัน....ออกอาวุธเข้าหรือไม่.....ดอกต่อดอกใครหนักกว่ากัน....มันต้องดูอย่างนี้.....บางช่องตัดสินแบบว่าถ้ามวยเดิน....เดินบดบี้มวยถ้อย....ทั้งเต๊ะทั้งถีบ....ทั้งเข่า....แบบว่าทำอยู่ฝ่ายเดียว....แต่เพียงแค่คู่ต่อสู้ไม่ออกอาการเฉยๆ.....มวยที่เป็นตัวเดินแพ้....แต่มวยถอยชนะ.....ชนะตรงที่ว่ามวยเดินบดมวยถอย...แต่มวยถอยไม่หมด....มวยถอยเลยเป็นฝ่ายชนะพะนะ.....ถ้าตัดสินแบบนี้.....ถ้าผมเป็นหัวหน้ามวยที่ทำมวยเดินออกมาชก....ผมจะให้นักมวยของผมพกขวานขึ้นไปบนเวทีด้วย.....เผื่อบดเดินแล้วมวยถอยมันไม่ออกอาการ....ผมจะให้นักมวยของผม....ขวานจามกระบานมันเลย....อยากรู้ว่ามันจะมีอาการหรือป่าว.....ผมกลัวว่าแต่จะยกมือขอยอมแพ้ไปเองพู้นหละวะ.....++555....(สูน).....(แต่ก็ไม่ว่ากันครับเป็นครั้งที่ 1).....พวกเราเคารพคำตัดสินของกรรมการเป็นที่ 1 อยู่แล้ว.....(แต่ก็อย่าให้ค้านสายตาหลาย).....เพราะคนเขาดูกันทั้งประเทศ.....(แต่ก็ไม่ว่ากันครับเป็นครั้งที่ 2).....มวยมันคือธุรกิจ.....ของคนเล่นพนันชนิดหนึ่ง.....ตาดีได้....ตาร้ายเสีย.....ต้องทำใจยอมรับกับการตัดสินของกรรมโกง.....โอ๊ะ....กรรมการ.....เว้าผิด.....++555.....** คำพูดนี้ฝากไปถึงกรรมการผู้ตัดสินมวยไทยทุกช่องและทุกเวทีด้วยแล้วกันนะครับ.....ตัดสินให้ดูที่การออกอาวุธมวยหน่อย...ว่าใครออกมากกว่ากัน....และดอกต่อดอกใครหนักกว่ากันแบบนี้....ไม่ใช้ตัดสินตามเสียเชียร์ของนักพนันขอบเวที **......ฝากด้วยครับ.....หากมีกรรมการท่านไหนเข้ามาอ่านกระทู้นี้.....ฝากไปทบทวนเป็นการบ้านด้วยครับ.....จากกระบอกเสียงเล็กๆที่มีชื่อว่า Jekkung......

เพชรหนองจอก

• ชอบกด Like + 7
nong_jok@hotmail.com
ขอนำแน่ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

KORN_9

• มวยใหม่
  • **
jittrakorn@mscthai.com
ขอบคุณครับ

nampu

ตอบท่าน jekkung และทีมงาน ขอบคุณมากๆครับ แต่ผมว่าอยากให้ท่านโพสต์หน้าเว็ปมากกว่า เพราะมีเพื่อนๆชาวบางบอนติดตามท่านเยอะ ใครชอบก็ตามไม่ชอบก็สวน อย่าไปแคร์มันเลยค้าฟไอ้พวกป่วนเมือง สุดท้ายขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ท่านjekkung และทีมงานนะค้าฟที่มีจิตรมหา นำข้อมูลดีๆมาแบ่งปันพวกเราชาวบางบอน รวยๆๆๆทุกๆคนค้าฟ :Onion-s-113[1]:

MANSOME

• มวยใหม่
  • **
สวัสดีครับท่าน Jekkung ผมเป็นคนนึงที่ติดตามผลงานท่านมาตลอด ข้อมูลของท่านยอดเยี่ยมมากครับ
ทำให้หลายๆคนที่ชื่นชอบมวยไทย ได้นำข้อมูลมาประกอบการตัดสินใจ ต้องถือว่าท่านเป็นคนที่มีจิตอาสา
เพื่อพี่น้องชาวบางบอนจริงๆครับ jedsada_ole@hotmail.com

นกกระจอก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
 :dookdik_smile-circle_94[1]:นกกระจอกดูครับ
มุมมองนกกระจอกว่า   เสมอ ถูกต้องแล้ว
น.งเดิน จับตีได้ ไม่ต่อเนื่อง ยก 4 มาถอยรับเยอะมาก
ด.ก็ได้นอก แข้ง ดี แต่เสียใน แค่ยก 3 ได้ยก4 เยอะมาก
ยก 5 ก็สูสี แดงวางแข้งสวยกว่า
นง. ไม่เดินตลอดเกมครับเลยได้แค่  เสมอ ทรงมวยขี้เกียจ ทั้งคู่

jekkung

• มวยคู่เอก
.......นกกระจอก......พูดถูกครับ.....ให้เสมอก็ดีแล้ว.....ถ้าคู่นี้มาชกช่อง 7 สีนะ....น้ำเงินแพ้ขาดลงทะเลไปเลย.....เพราะว่าฉลาดน้อยที่สุด....มายืนให้เขาเต๊ะกินฟรีตั้ง 5 - 6 ดอก...แล้วก็ไม่โต้เลย.....ทั้งๆที่ตัวเองจับปล้ำเข่าได้.....ถ้าบอกว่าน้ำเงินหมด....ดูจากอาการแล้วไม่น่าหมดนะ.....แต่ไม่รู้ว่าความในเขาทำอะไร....ทั้งๆที่ยก 2 - 3 ปล้ำเข่าจนขาด....แต่ออกมายก 4 มายืนรับแข่ง....Jekkung ว่าแม้งฉลาดน้อยสิ้นดี.....ถ้ามาชกช่อง 7 น้ำเงินไม่มีราคาเลยหละ......มาพูดถึงราคายก 1 - 5 ......ยก 1 แดงต่อ 5/4....หมดยก 2 เสมอน้ำ....หมดยก 3 น้ำต่อ 2/1....กลางยก 4 เสมอแดง....หมดยก 4 แดงต่อ 4/1.....ขึ้ยก 5 แดงต่อ 3/1 กลางยก 5 แดงต่อ 3/2 หมดยก 5 ราคายันเสมอน้ำเงินเพราะมาปล้ำเข่าได้ 1 ชุดตอนกลางยก.....หมดยกผลออกมาเสมอกัน......สรุปถ้าดูการออกอาวุธและพละกำลังของนักมวยหน้าให้น้ำเงินชนะอยู่นะ......แต่ถ้าดูจากการตัดสินของกรรมการสมัยนี้.....กรรมการให้เสมอกันก็ถือว่าเป็นบุญหัวของน้ำเงินแล้ว.....ถ้าชกช่อง 7 นะ...แล้วมายืนรับแข่งยก 4 แบบนี้นะ....ตัดสินง่ายเลย.....ปิดกล่องตั้งแต่โดนแข่งยก 4 แล้ว......มวยปล้ำเข่าได้แต่ไม่ปล้ำดันมายืนรับแข่งเขาเฉยเลย.....อยากถามตัวนักมวยว่า....ฉลาดน้อยหรือหมดกันแน่.....แต่ก็ควรจำไว้เป็นการบ้านอะนะ.....มวยทำได้ต้องทำให้ต่อเนื่อง.....ถ้าทำไม่ต่อเนื่องกรรมการตัดสินง่ายเลย.....จะยกตัวอย่างให้เห็นชัดๆไปเลย....อย่างเช่นคู่ของ.....( สะท้านฟ้า VS ดีไซด์ )......ถ้าชกเชิงนี้....ชกอีก 100 ครั้งก็แพ้ สะท้านฟ้า..ครับ....ทั้งที่ยก 1 - 4 ดีไซด์เป็นตัวทำมาตลอด....พอขึ้นยก 5 มา.....ดันออกมาตั้งรับ.....มวยเดินถ้าไม่ชนะขาด....แล้วออกมาตั้งรับกรรมการมองว่าคุณหมด.....และทำไม่ต่อเนื่อง.....สมัยนี้ถ้าชกแบบนี้กรรมการตัดสินง่ายมาก.....ตัดสินแบบไม่กดดันเลยด้วยซ้ำ.....สมาชิกลองสังเกตุดูแล้วกันครับ......แต่ยังไงสุดท้ายนักชมนักเชียร์แม้กระทั้่งนักเล่นอย่างพวกเราก็ต้องขอเป็นกำลังแรงใจให้นักมวยทุกคนที่กำลังท้อต่ออาชีพของท่าน.....จงตั้งหมั้นยืนหยัดต่อสู้กับอาชีพของเรา.....เพื่อความสำเร็จในวันข้างหน้า.....สู้ๆครับ.....เป็นกำลังใจให้เสมอครับ.....ยังไงพวกเราก็ต้องพึ่งพวกท่านอยู่ดี.....เพราะพวกเราไม่มีกำลังที่แข็งแรงเหมือนพวกท่านที่จะไปต่อสู้บนเวทีได้อย่างพวกท่านอะนะ.....อย่างเก่งก็ได้แค่แสดงความคิดเห็นนั้นหละครับ........โชคดีมีเงินใช้ครับ......พี่น้องสมาชิก Jekkung ........

saroj

:dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:เป็นกำลังใจให้ครับ

คนโนนเปือย

• มวยคู่เอก
ความจริงผมก็อยากแสดงความคิดเห็นมากๆนะครับ แต่ต้องขอบอกว่าผมไม่เคยมีประสพการณ์ในวงการมวย เพิ่งจะมาดูมวยเอาเมื่อ2ปีมานี่ จะแสดงความคิดเห็นอะไรมากก็กลัวหลายท่านหาว่าโง่อวดฉลาดมั่งละ่ลอกเขามามั่งละ่ ข้อมูลในการดูมวยก็อาศัยมาหากับบรรดาท่านๆทั้งหลายนี่แหละผิดมั่งถูกมั่งก็ยังอยู่ในข่ายที่ไม่ทำให้ครอบครัวเดือดร้อน เป้าหมายหลักของผมคือเพื่อความบันเทิงแต่ถ้าถามว่าเงินน่ะเอาไหมตอบแบบไม่ต้องคิดเลยครับว่าอยากได้มาก555ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบ

มวยขอนแก่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 19
คนคนหนึ่งที่ติดตามข้อมูลท่านมาตลอดๆๆๆ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

pasin

• มวยใหม่
  • **
เป็นกำลังใจให้ท่าน Jekkung และทีมงาน ครับ ที่ทำงานสืบเสาะข้อมูลให้แก่ท่านสมาชิก ในเวปนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ  :dookdik_smile-circle_83[1]:

prakit

• มวยใหม่
  • **
ขอบคุณท่าน jekkung และทางทีมงานที่นำข้อมูลดีๆให้แก่พวกเรา ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับทำงานไปดูมวยไป....
ในส่วนตัวผมชอบมวยยุค 30 มากกว่าผมดูแล้วมันสวยงานในการออกอาวุธและชอบหาดูในยูทูปเป็นประจำครับ
อาทิ สามารถ...จมวกเพชร...แก่นศักดิ์...นำขบวน...สมรักษ์  และอีกหลายท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง ก็อย่างที่ท่าน jekkung ว่าไว้แหละครับทุกวันนี้เงินมันทำให้มวยไทยเปลี่ยนไปจริงๆ และอีกอย่างการที่ให้พวกชาวต่างชาติเข้าไปดูเยอะๆ แล้วพวกเขาจะเข้าใจในการให้คะแนนของกรรมการไทยหรือเปล่า ว่าให้ลูกสวยงาม...หลักเหลี่ยม...บางทีเตะไป 4-5 ดอกโดนหักล้มเสียอาการมวยอย่างนี้เป็นต้น(ผมกลัวเขาจะงง) และอีกอย่างที่ท่านพูดได้ถูกที่สุดคือจงเชื่อหมั้นในข้อมูลของตัวท่านเองเป็นอันดับ 1 เสมอ  ก่อนที่จะไปเชื่อคนอื่นเขา สุดท้ายก็ขอท่าน jekkung และทีมงานจิตอาศาทั้งหลายอยู่กับพวกเราไปนานๆนะครับ Prakit_c@windowslive.com

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
boontum45@hotmail.com
ด้วนะคะ ขอบคุณ

nu omnoi

ขอเป็นสมาชิกด้วยครับ witsanukon007@gmail.com

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
      ขขขข ด้วบคับ.....

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
ขอด้วยคับท่านโจ๊กคุง ขอบคุณครับ
rungppeth0517@gmail.cm

มือใหม่หมูสนาม

• มวยใหม่
  • **
รบกวนท่านด้วยนะครับ tumalone@outlook.com หนึ่งกำลังใจสู้ต่อไปครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal