เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ZOOM..ดูคู่1 ปูนเสือ..7 สี ใครสู้ใครซ่าส์..น่าลุ้นกว่า !!  (อ่าน 17316 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
                    ระเบิดแล้วครับอาทิตย์นี้   กับมวยรอบปูนเสือ ตัวที่ 14...ที่แฟนตู้หายใจจดจ่อรอคอย..   โดยคณะกรรมการได้คัดเลือกมวยดังจากภูธร 30  กว่าคน แล้วให้จับสลาก ใครได้ชกบ้าง    สุดท้ายได้นักชกตัวจริง  16  คน และตัวสำรองอีกจำนวนหนึ่ง       โดยให้นักมวยจับสลากอีกหนเพื่อจะได้รู้ว่า ชกในสายใด    คือ A-B-C-D      รอบแรก..  ชกพิกัด  116  ปอนด์      สำหรับคู่เปิดหัว  เป็นการซัดกัน  ระหว่าง  วันชนะ  เกียรติเจริญชัย(วันชนะ  อ.เมืองกันตัง)  ใส่กับ ลูกกรมหลวง  ดาบป้อมมหาชัย (นำอิสาน  เ็อ็นแอนด์พีบ็อกซิ่ง,ท.นิยมสุข)       เป็นมวยใหม่ต่อสายตาผมและพี่น้องแน่นอน..     ผมพอจะมองออกจากฟอร์มการชกของทั้งคู่  ว่า.       .ZOOM..แล้วดีกว่า น่าลุ้น        แต่ก็ขออุบไว้ฟันธงในวันชกหลังชั่งครับ..กระทู้นี้จะอัพเดทข้อมูลทุกวัน...อย่าลืมคลิกเข้ามาดู..เพราะมวยคู่แรกปั๊บต้องรับตังค์ไว้ก่อน.....ท่านใดคิดเห็นอย่างไรเข้าแจมได้      โดยเฉพาะท่านที่อยู่แถวอิสาน  เคยเห็น  ลูกกรมหลวง หรือ นำอิสาน ชกแล้ว  กรุณาเข้ามาบอกด้วย  จะเป็นพระคุณครับ... 
 :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
   สำหรับคุ่นี้ท่านใดมีข้อข้อมูลของ ลูกกรมหลวงบ้างไหมครับ สำหรับผมไม่เคยเห็นฟอร์มการชกเลย...
      ส่วน วันชนะ.. เคยเห็นฟอร์มการชกครับ โดยทั่วไปเป็นมวยสู้ อาวุธครบเครื่อง เข่าดี มีศอก หัวใจเต็มร้อย
       ขอให้กำลังมาเต็มร้อยน่าเชียร์น่าลุ้นครับ ยิ่้งได้มาอยู่กับเกียรติเจริญชัยแล้ว กำลังใจคงดีขึ้น รูปร่างดี...

ไฟหนาว

ขอบคุณมากน้องชา..กับมุมมองที่แนะนำ..มีประโยชน์ครับ..   ท่านใดคิดเห็นอย่างไร ช่วยกันหน่อย
    โฉมหน้าจอมบู๊..จากบึงกาฬ..
ลูกกรมหลวง  ดาบป้อมมหาชัย..พี่น้องหมู่เฮาชาวอิสานว่าไงครับ ?

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]:สวัสดีครับ..พี่แดง...

..เมืองเลย...ยังหนาวอยู่ไหม..ครับ..
..มวยปูนเสือ 14  ช่วงเปิดหัว...ไม่รู้จริง..ๆ..ครับ...

..เดี๋ยวน้อง..จะเข้าาบอกครับว่า..เค้าเล่นตัวไหนเยอะ..ๆ..

..เหมือนเสือ 13  ครับ...เขาแทงที..5-6 แสนครับ..ต่อคู่...

...ปีที่แล้ว..ผมได้กับปูนเสือ..เยอะมาก...ครับ..

...ปีนี้มาเอา..อีกครับ.....

ไฟหนาว

Re: จ่าปานเมืองคอน กรุณาตอบด้วยครับ....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 20:26:19 »
อ้างถึง
เรียน  ท่านไฟหนาว
วันชนะ  อ.เมืองกันตัง  หรือ  วันชนะ  เกียรติเจริญชัย  คือมวยตัวเดียวกัน  เป็นมวยเข่าอาชีพ  มีหมัดมีศอกเสริมสู้จริงร้ายมากครับ  3  ฟอร์มหลังต่อมวยรอบ  115  ปอน  ช่องฟาร์ม
ชนะน็อค  สามารถเล็ก  พิทักษ์ทางหลวง      ช่องฟาร์ม  ที่นครศรีธรรมราช
แพ้คะแนน เพชรเมืองเก่า  ต.ทักษิณ           ช่องฟาร์ม  ที่นครศรีธรรมราช
ชนะคะแนน จำชื่อไม่ได้ครั้งหลังสุด  ช่องฟาร์ม  และเข้ารอบ 16 คนสุดท้ายมวยช่องฟาร์มด้วย  หากมีรูปผมจะมาแจ้งให้ท่านไฟหนาวทราบในภายหลังครับ 

Re: จ่าปานเมืองคอน กรุณาตอบด้วยครับ....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 20:57:50 »
อ้างถึง
ครั้งสุดท้าน  ชนะน๊อค  พันธ์พยัค   เกียรติเจริญชัย   ที่ จว.ตรัง  หรือ จว.สงขลา  ได้รับแจ้งมาจากลุฟกันตัง  (โกชอบเลยพาเข้าค่ายครับ)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 20:57:50 »
อ้างถึง
ครั้งสุดท้าน  ชนะน๊อค  พันธ์พยัค   เกียรติเจริญชัย   ที่ จว.ตรัง  หรือ จว.สงขลา  ได้รับแจ้งมาจากลุฟกันตัง  (โกชอบเลยพาเข้าค่ายครับ)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 22:55:55 »
อ้างถึง
ถึงจ่าปาน วันที่ 1 ธ.ค.57 วันชนะ อ.เมืองกันตัง ชกกับสุราษฎร์เล็ก สจ.หลายปราจีน ใครเป็นฝ่ายชนะครับ ผมลืม ๆ
**** วันชนะ เป็นมวยรูปร่างสูง ผมจำได้ตอนชกกับเพชรเมืองเก่า ต.ทักษิณ ที่ช่องฟาร์ม ได้เปรียบรูปร่าง แต่แพัปลาย ๆ สู้ความแข็งแรง และลูกค้ำแทงของเพชรเมืองเก่า ไม่ได้   มวยตัวนี้ ชกกับใครรูปร่างคงได้เปรียบ   ยิ้งได้มาอยู่กับโก.. หากฟิตซ้อมเต็มที่ คู่ปล้ำมีหลายตัว เพิ่มความเกร่งขึ้นไปหน่อย กำลังใจดี...ผมมองว่าน่าลุ้นครับ

ขอบคุณน้องหงอคง    จ่าปานเมืองคอน  และ น้องชา..คนสองเล..         กับข้อมูลของ วันชนะ  เกียรติเจริญชัย         เป็นประโยชน์แก่พี่น้องเรามาก...นี่แหละ น้ำใจจิตอาสาที่แท้จริง..     ใครมีข้อมูล ของ นำอิสาน  ท.นิยมสุข  หรือ ลูกกรมหลวง  เข้ามาเพิ่มเติมได้ครับ

หลี่หมิง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
   น่าจะตัวเดียวกันนะคับ ถ้าจำไม่ผิด  เคยเห็นต่อยที่โคราช  กะ ฉมวกเพชร  ส.ตะกรุดทอง  110 ป.
       เข่าในเหนียวแน่น  หลักเหลี่ยมดี  เชิงมวยเก๋า  แต่แรงปลายไม่ค่อยดี 
                 ผิดพลาด ขออภัยครับ   เดี่ยวสืบต่ออีกนิดคับ

คน คอน ยก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
เปิดหัวมวยปูนเสือ อาทิตย์นี้ ผมเชียร์ ลูกกรมหลวง ฝีมือเหลี่ยมเชิงพลิ้วพอตัว เตะหนักๆต่อยแรงๆ  มองว่า ไม่เสียเปรียบแน่ 

จ่าปานเมืองคอน

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 165
เรียน  ท่านสมาชิกชาวบางบอน  ผมเห็นแต่วันชนะ  เกียรติเจริญชัย (อ.เมืองกันตัง) ต่อย  แค่ไม่ทราบว่าคู่ต่อยเป็นมวยยังไง  ฟีมือยังไง  ถ้าให้ผมเชียร์  ผมก็ต้องเชียร์ไก้น้าเณร (วันชนะ)  เพราะรู้อยู่ข้างเดียว  จึงขอให้สมาชิก  ช่วยชี้แนะว่าคู่ต่อยวันชนะ  ต่อยยังไง  มีอาวุธอะไรที่ถนัด  เพื่อพี่ไฟหนาว  และพวกผมจะได้รู้ว่าฟอร์มการชกเป็นเช่นไร  เพื่อพี่ไฟหนาวจะได้มาเปรียบเทียบว่า  ใครจะชนะ  เพื่อให้เราได้ทำทุนในคู่แรก  ท่านพี่ไฟหนาว  ท่านมีความปราศถนาดีกับพวกเรา  เพื่อหาเงินไปทำทุน  โปรดจงช่วยกันหน่อยครับ เพื่อตัวท่านเองที่จะได้มีเงินทำทุนครับ  คิดดี  ทำดี  โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน :Onion-s-1[1]:

ไฟหนาว

ท่านใดเชียร์คนไหนก็ว่ามาเลยครับ        ชอบเด็กโก..ไปทางวันชนะ       ชอบประเภทข้าวเหนียว ส้มตำ ลาบแดงก็..ลูกกรมหลวง...       มีหวังฟัดกันสนั่นตู้ชัวร์           แต่ถ้าพี่น้องอยากรู้เรื่องเล็กๆน้อยๆของนักมวยคู่นี้    เชิญรับชมยูทูปครับ..กับช่วงเวลา..
สบายๆสไตล์ไฟหนาว...กับเรื่องราวที่ท่านอยากรู้ มวยคู่ที่ 1...7 สี....หากชื่นชอบ กรุณากด LIKE  ให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

ไฟหนาว

แชมป์ปูนเสือ ตัวที่ 14   อยู่ในกลุ่มนี้แหละครับ     ก็ต้องดูว่าฝันของใครจะเป็นจริง  อาทิตย์นี้ลุยรอบแรก 2 คู่       คือคู่ 1 และ 2      สำหรับคู่ 1  ท่านที่ยังไม่รู้ว่ามวยทั้งคู่หน้าตาเป็นงัย อยู่ไหน    ดูได้เลยครับจากยูทูป..... อย่าลืมบอกผมหน่อย ว่าน่าเชียร์ใคร..

ไฟหนาว

วันชนะ  อ.เมืองกันตรัง (เกียรติเจริญชัย)  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว      เท่าที่ผมเห็นชกในศึกมวยท้องที่ท้องถิ่น ซึ่งถ่ายทอดสดจากสนามมวยนครศรีธรรมราช   โดย ช่องฟาร์ม   ระหว่าง  15.00 - 17.00  น.  คือมวยช่อง 7  จบ    ก็ดูต่อได้เลย       เข่าดีครับ แต่ดูว่าไอคิวมวยไม่เท่าไหร่        วันที่ชกกับ เพชรเมืองเก่า    วันชนะได้เปรียบรูปร่างเห็นๆ  แต่ชกไปเหลี่ยมสู้ไม่ได้ จึงแพ้...   แต่ก็ได้เข้ารอบ 16  คนสุดท้ายในมวยรอบ  115  ปอนด์ เพราะไฟต์ต่อมาชนะเพชรสุราษฎร์       จ่าปานเล่าว่า  ล่าสุดจริงๆ วันชนะไปชกชนะนักมวยของโกเกียรติ          โกเลยขอจากลุฟกันตัง เอาไปฟิตซ้อมกินอยู่ที่ค่าย จับสลากได้ชกมวยรอบปูนเสือได้     พูดถึงการเตรียมตัวเต็มร้อยแน่นอน     เพราะค่ายโกมีนักมวยเยอะ  ....เป็นครั้งแรกของนักมวยคู่นี้ที่ชก  7  สี..        หากดูฟอร์มแล้ว.. ลูกกรมหลวง ชกชนะขั้นเทพ   ร.ร.กีฬาโคราช  ไม่ธรรมดาเลย  แถวอิสานมวยชกกันเขาเดิมพันกันทุกคู่อยู่แล้ว        หากฟิตเข้มเต็มร้อย..ผมก็มองว่า..วันชนะเอาชนะลูกกรมหลวงยากอยู่เหมือนกัน....สำคัญว่า วันชกมีตัวเงินมาสู้แค่ไหน.... พูดง่ายๆมาสู้ หรือ ไม่สู้เท่านั้น  วันชกหลังชั่งน่าจะมีอะไรดีๆมาบอกพี่น้องแน่   ท่านล่ะคิดอย่างไรก็บอกผมบ้าง..

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
___รอครับพี่__น่าจะชกสนุกนะคู่นี้__ :Onion-s-113[1]:_________

jongkol

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
สุดยอดปรมาจารมวยจริงๆครับท่าน :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

มวยปูนเสือครั้งที่ 14    วันอาทิตย์นี้คู่แรก..  มวยใต้ ใส่กับมวยอิสาน          วันชนะ..จากตรัง  เด็กใหม่อีกคนของโกเกียรติ... ซึ่งได้ขอวันชนะมาจาก ลุฟต์กันตัง (ขอบคุณข้อมูลของจ่าปานครับ)..   ส่วน ลูกกรมหลวง(นำอิสาน  ท.นิยมสุข)..นักมวยจากบึงกาฬ แต่มาเป็นนักชกในสังกัด หมาน้อย เมืองอุดร  เจ้าของค่ายมวย ส.ศิริลักษณ์  ซึ่งมีมวยในสังกัดมากมาย.. ดังนั้นการฟิตซ้อมจึงไม่มีปัญหาเพราะมีคู่ปล้ำ คู่ลงนวมเยอะแยะ..   ผมเห็น วันชนะชกออกตู้ช่องฟาร์มมาแล้ว    ส่วนลูกกรมหลวงไม่เคยเห็น  ได้เช็คฟอร์มหลังๆที่ผ่านมายังไม่แพ้ใคร     ก็อยากรู้ว่าของจริงหรือของเก๊เหมือนกัน..    ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม เชิญครับ

ไฟหนาว

หลังชั่งน้ำหนักเช้านี้..ผมฟันธงแน่ ใครดีกว่า...แล้วพบกันนะครับ...

โยนครฐม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 41
รอครับท่าน

ไฟหนาว

เรื่องน้ำหนัก โอเค...ผ่านทั้งคู่...เกินกันแค่ .6..   .7    ลดสบายครับ       รูปร่าง วันชนะสูงกว่า แต่ ลูกกรมหลวงได้หนา      คู่คี่สูสีมั่กๆ..      สรุปแล้ว สำหรับผม..ยังชอบมวยของหมาน้อย อุดร ครับ  ความเก๋าส์กินขาด      ประครองเกมให้ได้   ท้ายๆกินแบบฝืดคอ..แต่ก็ลงคอ   วันนี้สู้เต็มร้อย เพราะกำลังใจน่ารักจัง..
      รองไปครับ....ทั่นรองทั้งหลาย.....หมู่หรือจ่า วันนี้รู้แน่ๆ...

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
วันชนะ ตัวนี้เคยต่อยที่ nbt มาก่อน เคยต่อยกับมวยค่าย ม ภูวนา ครับท่านไฟ เข่าเหนียว ราคาแข็งโคตรๆ ตรงข้ามไม่เคยต่อยกลางวันแน่นอน ปลายๆน่าจะหมด ครับท่านไฟ น่าคิดครับ

ไฟหนาว

เรตเปิดถูกใจผมจริงๆ   วันชนะต่อ 10-9      ได้รองแน่ครับ

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
ผมชอบๆๆๆๆมวยอีสานแถวบ้านผมครับชอบส่วนตัว

ไฟหนาว

ขอบคุณท่านคนธรรม...มวยคู่คี่ครับ..ดูแล้วเล่น..  ผมเอง ทั่นรองครับ

ไฟหนาว

ขอขอบพระคุณครับ  ที่ช่วยลุ้นผม....เกือบตายแน่ะ..ปลายยก 4...เกือบเป็นลม....ดียก 3 ได้เยอะ    ยก 4 ได้ตอนต้นๆ แล้วมาเสียปลายยกนิดหน่อย     ยก 5...กำลังใจผมมาเยอะเลย...เพราะหวานใจผมแท้ๆ.....

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

..น้องหงอคง....ขอคารวะ...พี่แดง...ครับ..

...ยอดเยี่ยม..ครับ....คู่นี้........
..ผมเชื่อ....พี่ไฟหนาว บวกกับ..ท่านพานพร้าว....

...เข้าไปย้ำ..ในกระทู้ของผม....น้องหงอคง...กืนเต็ม..ครับ..

....รักษาสุขภาพด้วยครับ....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal