เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ZOOM..ดูคู่1..3 สี ใครสู้ดี มีลุ้นกว่า.. !!  (อ่าน 7371 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
            เด่นเชียงขวัญ ได้เก๋าส์..แก่กว่า..ประสบการณ์อื้อ..        ทักษิณเล็ก.. ได้สภาพ สดกว่า..เต่งตึงกว่า..หนุ่มกว่าเยอะ..ระยะหลังเจอรุ่นราวคราวเดียวกัน..ได้รับการชูมือเป็นว่าเล่น       ก่อนรู้รายละเอียดของมวยคู่นี้..    ถามท่านตามระเบียบก่อนว่า  ท่านชอบและอยากเชียร์ใคร ?       ZOOM คู่แรก..จำไว้ครับ ต้องรับตังค์เอาชัยไว้ก่อน ซำเหมอ..  เชิญครับ..
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
Re: ZOOM..ดูคู่1..3 สี ใครสู้ดี มีลุ้นกว่า.. !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:33 »
คู่นี้ผมชอบมวยสดครับพี่แดง(ทักษิณเล็ก) แต่ยังกลัวๆเหมือนในไฟท์ที่เด่นเชียงขวัญ เจอกับ เดชกมลในรายการศึกจ้าวมวยไทย นัดประจำวันเสาร์ที่ 27 ก.ค.ที่ผ่านมา  จบยก5เด่นเชียงขวัญตกเป็นรอง20-1
แต่กรรมการชูมือให้ชนะไปแบบผมเองก้อยัง งง..ไม่หายครับ(ได้เงินแบบฟลุคจริงๆครับ).......

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ZOOM..ดูคู่1..3 สี ใครสู้ดี มีลุ้นกว่า.. !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:40 »
พี่ไฟหนาวครับเด่นเชียงขวัญครับคิดส่วนตัวครับยังไงก้อรอพวกพี่ๆเหมือนเดิมครับ :Onion-s-160[1]:

ไฟหนาว

Re: ZOOM..ดูคู่1..3 สี ใครสู้ดี มีลุ้นกว่า.. !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:49 »
              ขอบคุณน้องบาส  น้อง TONO...     คู่นี้มันน่าจะคล้าย โบวี่  vs   จำปาทอง.... แต่ บอกไว้ก่อนว่า  ทักษิณเล็ก รายนี้ สู้สุดฤทธิ์แน่..      ถ้าพูดถึงชื่อเสียงมวย..เด่นเชียงขวัญมาก่อน   ..เจอศึกนักมาเยอะ...        ทักษิณเล็กเป็นดาวจากศึกวันทรงชัย..      เก๋ากับสด..ต้องชั่งน้ำหนักนะ      พี่ยังไม่สรุป แต่เอียงไปแล้วนิดๆ      ทางไหนยังไม่บอก         เราไปดู  เด่นเชียงขวัญ ไฟต์ที่น้องสนทะเล บอกกันซักครั้ง ว่า ทำไมเด่นเชียงขวัญจึงพลิกชนะ เดชกมล...  ส่วนใครคิดยังงัยก็บอกกันมั่ง..

ริมหนองแก

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:57 »
  :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 15:18 »
                           มาดูสไตล์การชกของ ทักษิณเล็ก    ไฟต์ที่ปะทะกับ  เมธี   ส.จ.ต้อยแปดริ้ว...ลองเทียบกันดูครับ   เสาร์นี้เจอรุ่นพี่..เด่นเชียงขวัญ  ท่านว่าผลจะออกมาอย่างไร

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 16:40 »
                     ดู  เด่นเชียงขวัญ  ไฟต์ที่ทำให้เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก....เสาร์นี้ เจอกับรุ่นน้องมาแรงอย่างทักษิณเล็ก..  ท่านว่าผลจะเป็นอย่างไร..

awin

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 21:57 »
ทักษิณเล็ก หนุ่มสด สูงยาว เหลี่ยมตัวดีมาก แต่ใจไม่เต็มร้อย โดนแล้วชอบมองพี่เลี้ยง ที่สำคัญแพ้มวยเข่าโดยเฉพาะ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 04:57 »
                    ขอบคุณครับท่าน awin..    เด่นเชียงขวัญชื่อมาก่อน..การกลับมาชกอีกครั้ง ความตั้งใจมากกว่าเดิม  จ่าทุย แสงมรกต ก็จัดคิวให้ชกสม่ำเสมอ    ลูก 1 เมีย 1...ทำให้ต้องขยันฟิตซ้อมมาก     แต่การชกก็มักจะเจออะไรที่ไม่คาดคิดหลายหน    แต่เด่นเชียงขวัญ ก็ยังมุ่งมั่นทุกเกมที่ชก   ความเชื่อของแฟนมวยจึงดีมาตลอด         ไฟต์นี้ลดเกรดลงมาเจอมวยรุ่นน้อง  ทักษิณเล็ก  ศิษย์ประกายฟ้า..จากศึกวันทรงชัย..     ฝีมือเชิงมวยระดับจอมยุทธอีกคน    อายุแค่ 18    เด่นเชียงขวัญ  20 กว่าขึ้นไปแล้ว แถมมีเมียมีลูก..    คงเป็นอีกไฟต์ที่ตื่นเต้น        เด่นเชียงขวัญ ชกอ้อมน้อยประจำ   ชินสนาม ชินการชกกลางวันมากกว่า..  ตรงนี้ได้เปรียบแน่    อยู่ที่ร่างกาย   ไม่หมดไม่แผ่วอย่างเดียว..ชนะครับ..   มันน่าจะเข้าตำราใจพี่ข่มใจน้องนะ   หรือท่านว่าอย่างไรครับ           ผมอยากให้ดู..จังหวะเกมเปลี่ยนของเด่นเชียงขวัญ ในการชกกับ เก่งสยาม  น.ศรีผึ้ง..    เสาร์นี้หากเผลออาจโดนอีก  ลองคลิกดู..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:08 »
            อีกไฟต์ที่น่าติดตามชมครับ  ทักษิณเล็ก  อัดกับ  นาคา  แก้วสัมฤทธิ์.......เสาร์นี้ชกเป็นคู่แรกกับเจ้าถิ่นเวทีอ้อมน้อย....ท่านลุ้นใครครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:57 »
            ผลการชกของมวยคู่นี้...ออกมาแล้วอยู่ที่การตัดสินใจของผม... และของท่านด้วยครับ..

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:15 »
สวัสดีครับ ท่านพี่      คู่นี้ผมชอบ โจรกลับใจครับท่านพี่   [ 101เจ็ดย้านน้ำ ] ...รอท่านพี่ ฟันธงครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 13:43 »
          ธ่อ.น้อง S ห้องแซง...ยะโส กับ ร้อยเอ็ด อยู่ใกล้ๆกัน  น่าจะเช็คข้อมูลลึกๆได้ดีกว่าพี่นะ      ที่พี่รู้มา..เด่นเชียงขวัญซ้อมเข้มที่ค่ายลูกพี่จ่าทุยนั่นแหละ...  กลับมาภาคใหม่เนี้ยะตั้งใจมากกว่าเดิม..กระดูกการผ่านของแข็งมาต้องยกให้หมอนี่ไปเลย     อาวุธมวยน้อยไปหน่อย แต่ประกบตีได้ละเชื่อขนมกินได้ เด้งตีเข้าตากรรมการแง๋มๆ          ปัญหาอยู่ที่ว่าจะบังแข้งซ้ายทักษิณเล็กได้แค่ไหนเท่านั้น   แต่สนามอ้อมน้อยแคบกว่าเวทีอื่น     หากเด่นเชียงขวัญยอมเจ็บโดนแข้งซ้ายแล้วตะครุบ ห่มตีเข่า  ทำได้ต่อเนื่องนะ...มีโอกา่สชนะมาก  เพราะโดยพื้นเพแล้ว ทักษิณเล็กไม่ค่อยชอบเข่าเท่าไหร่     ที่ชนะ ลำน้ำพองวันนั้นก็เพราะขยันเตะซ้าย เตะ เตะ ลำน้ำพองไม่บัง เข้าปล้ำไม่ถนัดเลยแพ้ไป   อีกอย่างลำน้ำพองเล็กกว่า      วันเสาร์นี้ เด่นเชียงขวัญไม่น่าเสียเปรียบรูปร่างเท่าไหร่    เดินอัดติดๆ ทักษิณเล็กหนีไม่ออก หรือออกแข้งซ้ายไม่ได้เกมปิด..    คู่นี้ลุ้นกันเหงื่อทะลักแน่    ระหว่างในกับนอก     ท่านทั้งหลายตัดสินใจยังว่าจะลุ้นใคร  สำหรับผม ขอฟันธงหลังชั่งนะครับ          พักผ่อนกันซักนิดดีไหม      ดูเรื่องราวของนักชกคู่นี้จากยูทูป ที่ผมทำขึ้นมาเพื่อพี่น้อง...ในช่วง..
สบายๆสไตล์ไฟหนาว..กับเรื่องราวที่ท่านอยากรู้....หากชอบกรุณาให้กำลังใจผม ด้วยการกด LIKE  ..ขอบคุณครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 19:54 »
 http://l][/img]
               หมากเกมนี้..ใครเหนือกว่า.. เด่นเชียงขวัญเก็บแข้งซ้ายประกบในเด้งตีได้ชนะ.....ทักษิณเล็กขยันออกแข้งซ้ายวงในมีขวางแทงสู้ทำได้..ชนะ..       มองมุมกว้าง  ไฟต์นี้ เด่นเชียงขวัญต้องลงทุนเจ็บก่อนแล้วถอนทุน..   ยังงัยก็ต้องโดนแข้งซ้ายของทักษิณเล็กประเคนใส่ล้านเปอร์เซ็นต์   หากไม่บัง แบบเดินทื่อเข้าใส่โอกาสยุบคาแข้งมีสูง       แต่ถ้าบดถึงตัวตลอดทักษิณเล็กลำบากเพราะออกแข้งไม่ได้..  โอกาสจุกมีเยอะ..ต้องไม่ลืมนะครับว่า.. เวทีมวยอ้อมน้อยพื้นที่แคบกว่าทุกแห่ง..        ผมบอกแบบนี้ ท่านก็คงเดาได้แล้วว่า ผมจะออกไปทางไหน       ใครไม่เคยไปเที่ยวจังหวัดที่นักมวยทั้งสองอยู่  เปิดยูทูปดู..ผมรับรองว่าท่านจะสบายใจ..

ไทบึงกาฬ77

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 288
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 22:14 »
ขอบคุณท่านไฟหนาวครับดูฟอร์มการชกทั้งสองคนแล้วชอบเลยครับ  ถ้าเข้าปล้ำตีเข่าไม่ได้โดนเตะอ่วมแน่  เข้าได้ปล้ำรัดฟัดตีกระจายใส่เลย  เด่ยเชืยงขวัญ  ตามนี้ไหมครับท่านไฟหนาว

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
: ZOOM..ดูคู่1..3 สี ใครสู้ดี มีลุ้นกว่า.. !!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 22:28 »
พี่ไฟหนาวครับเจอฉลองชัยวันนั้นผมว่าเเค่พลาดครับที่สำคัญนาทีนี้ความตั้งใจสูงครับ :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 05:30 »

บึงพลาญชัย..ยิ่งดู ยิ่งสวยครับ..

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal