เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 26 ม.ค.57+มวยรอบปูนเสือสายC>!!<  (อ่าน 29802 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
อาทิตย์นี้มาตามกันต่อครับ.....ทุกท่านกับมวยรอบปูนเสือนัดแรกสายC
--------------------------------------------------
1.บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่.Vs เด่นคลองแห จ่ายุทธกองสืบ 116ป.      
2.มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง Vs ลมหวน ศิษย์ลมหนาว   116ป.      
..รองคู่เอก...      
3.เจริญทรัพย์ ควายทองยิม(เกียรติเฉลิมภพ)Vs ฉมวกเพชร เพชรเกษม138ป.      
..คู่เอก..      
4.โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ Vs พลกฤต ช.ชื่นกมล120ป.      
*คาดว่าคู่มวยน่าจะมีเปลี่ยนแปลงโดยเฉพาะคู่เอก*      

สนทะเล

ชอบใหมครับ......ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยครับ

บ้านไร่ร่มโพธิ์ฟาร์ม

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
ชอบครับ ติดตาม และเป็นกำลังใจใหสรรหาสิ่งดีๆมาอีกนะครับท่านสน

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
ชอบไหมครับ พี่สน

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63
เลือกรูปผิด เอารูปนักมวยนี่เเหละครับ

สนทะเล

มเหศักดิ์ เก๋ากระดูกมวยดีมากครับแต่ระยะหลังเดินสายต่อยภูธรซะส่วนใหญ่ แถมแพ้มากกว่าชนะ มาเจอกับ ลมหวน ที่แรงขึ้นมาน่าคิดครับ :Onion-s-26[1]:

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ลมหวล ชอบครัยท่านสน

ลูกอสูร

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 15
มเหศักดิ์เป็นรองแค่น่าเสื่อ

ลูกอสูร

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 15
ตัวนี้น่าจับตามองอีกตัวครับท่านสน
กระดูกต้มซุปได้เลยทีเดียว

Kom

นี้แหละท่านลูกอสูร กระดูก กับหน้าเสือ  มวยทำแทบตายร่คาไม่มา เลิกทำ จบข่าว

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
____ลมหวล_____เขาก็ให้เป็นมวยเต็งเเชมป์นะครับ_______

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
เด่นคลองแห  ผมจำได้ว่าเคยมาชกที่ช่อง7สี  แต่ว่านานแล้ว  ดูไม่เท่าไหร่แต่ตอนนี้ไม่รู้  รู้แต่ว่าช้า++อึดทนนานคับพี่สน

ประติมากรรม

____   
.มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง ____นามเดิม คมพิชิต ท.นิยมสุข___ มวย สาย ตี๋ สุวรรณ ส่งเข้าต่อย ________ส่วนกระดูกก็ระดับเดียวกันกับ ก้องธรณี ว.ปัญาไวย์ ครับ แต่หัวจิตหัวใจจะดีกว่า_______. คู่นี้ดูกระเเสอีกทีครับ__น้ำหนักก็ด้วย

สนทะเล

ดูจากสายตาเบื้องต้น คู่แรกเด่นคลองแหจะเสียเปรียบรูปร่างพอสมควรครับ......

สนทะเล

บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่
 มวยจาก ห้วยขวาง กทม.  เป็นมวยรูปร่างสูง หมัดหนักทั้งซ้าย-ขวา.....ประเภทซ้ายน็อค ขวานับ ว่างั้น.มีป๋าโจ  ลูกบ้านใหญ่ ควบคุมการฟิตซ้อม ..เคยต่อยออกตู้ช่องTGN-NBTและช่อง7สีมาแล้ว คู่5แต่หลายท่านอาจไม่ได้ชม....โดยต่อยกับเหนือลิขิต จ.จิรวัฒน์ วันนั้นระฆังยกแรกดังขึ้นทั้งคู่ก้อเปิดเกมส์เข้าใส่กันเลย
แลกแข้งแลกหมัดกันอย่างมันส์แต่เกมส์จบลงในยกแรกนี่เองโดยใช้เวลา1.30นาที.....เมื่อบ้านดอนยิงหมัดขวาเข้าเต็มกกหูก่อนซ้ำด้วยซ้ายเข้าปลายคางเหนือลิขิตทรุดลงไปจากนั้นก้อตามด้วยเตะขวาวาดเข้าที่บริเวณก้านคออีกครั้งเหนือลิขิตหล่นลงไปกรรมกร...เฮ้ย!กรรมการปราดเข้าไปนับได้แค่3
ก่อนสับมือยุติการชกไปในยกแรกนี้เอง.......
 *บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ 
จุดเด่น รูปร่างสูงยาว หมัดที่หนักทั้งซ้าย-ขวา และลูกเตะที่ออกได้ดีและแรง เผลอมีขึ้นก้านคอได้ทันที
จุดด้อย เป็นมวยไม่ค่อยถูกโฉลกกับมวยเข่า .... :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

พรุ่งนี้มาวิเคราะห์ เด่นคลองแหกันต่อครับ..................ตามข้อมูลที่มีเล็กๆน้อยๆ :Onion-s-65[1]:

สนทะเล

เด่นคลองแห ตั้งตามชื่อ ตำบลคลองแห อ.หาดใหญ่ สงขลา...

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
เยี่ยมคับพี่สน  อย่าลืมแวะมานะคับ

สนทะเล

ครับท่านลูกอสูร ตัวนี้เท่านี่ทราบมาปราบมวยเก่งทางอุบลมาหลายตัวแล้วครับ...กระดูกแข็งโป้กเลยครับ....
------------------------------------------------------------------------------------

สนทะเล

เด่นคลองแห จ่ายุทธกองสืบ(ยอดบัวงาม การอาชีพสายบุรี)
 มวยจากนครศรี แต่ทำการฟิตซ้อมที่ หาดใหญ่ สงขลา มวยจังหวะฝีมือดีเข่าในดุดัน แต่ดูแล้วรูปร่างน่าจะเสียเปรียบ.......
จุดเด่น จังหวะฝีมือดี เข่าในดีมากปอดใหญ่ปลายแรง....
จุดด้อย รูปร่างน่าจะเสียเปรียบช่วงพอสมควร คู่ชกมีหมัดที่หนักทั้งซ้าย-ขวา แถมวงนอกเตะได้หนักหน่วงรุนแรง เดินช้ามีสิทธิ์อิ่มแข้ง คู่นี้เด่นคลองแหถ้าจะชนะได้ต้องฟิตซ้อมให้ถึงและเล่นวงในเพราะคู่ชกเองก้อไม่ค่อยชอบมวยเข่าส่วนวงนอกมองแล้วว่าเสียเปรียบ.............ถ้ามาอ่อนเนื้ออ่อนนมดูแล้วอ่วมครับ
*วันชกดูสภาพเนื้อตัวและน้ำหนักอีกครั้งครับ*

มวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น 18-05-2556 dooeii.com part 1/4

บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่

มวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น 04-05-2556 dooeii.com part 3/4

เด่นคลองแห จ่ายุทธกองสืบ(ยอดบัวงาม การอาชีพสายบุรี)
*ดูแล้วชอบใครครับ* :dookdik_smile-circle_88[1]:

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14
:dookdik_smile-circle_58[1]:รอพี่สนครับ :Onion-s-34[1]:

คนกู้ภัย

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 8

สนทะเล

เป็นห่วง.....เวทนี้มเหศักดิ์จะทำน้ำหนักใหมมั้ยหนอ.....

โทมัส

• ชอบกด Like + 8
อาทิตย์นี้ต้องพึ่งพี่สนทะเลครับเพราะมวยรอบเคยผ่านตาแต่ ลมหวน
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

สนทะเล

ครับน้องโทมัส.......ว่าแต่ใช่ โทมัส ส.ชัยเจริญที่จะต่อยช่อง11 วันเสาร์นี้ป่าวครับ...
............
พี่เองก้อพยายามทำหน้าที่ตรงนี้ให้ดีที่สุดครับผม
:Onion-s-113[1]:

สนทะเล

มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง (คมพิชิต ท.นิยมสุข)
เจ้าอิฐ นักชกวัย19จากหนองบัวลำภู มวยฝีมือหลักเหลี่ยมดีในมีตีสู้ เดินสายต่อยภูธรเสียส่วนใหญ่ คราวนี้ต่อยกลางวัน116ป. ฝีมือดีกว่าแน่แต่ต่อยกลางวันจะหมดปลายหรือเปล่า
จุดเด่น  มวยฝีมือหลักเหลี่ยมดี เก๋ากว่า  ฝีมือจัดจ้าน นอกได้เปรียบกระดูก
จุดด้อย ต่อยกลางวัน116ป. ฝีมือดีกว่าแน่แต่ต่อยกลางวันจะหมดปลายหรือเปล่า....หมดไม่หมด

ลมหวน ศิษย์ลมหนาว
มวยจากบ้านฉาง ระยอง เป็นมวยขวาเข่าแข็งแรงสดกว่า หมัดออกได้ดี ชินกลางวันมากกว่า น้ำหนักไม่น่าจะมีปัญหา ตอนนี้เกินอยู่ประมาณ1ปอนด์ บดบี้ตีไปเรื่อยๆแข็งแกร่งกว่า..............
จุดเด่น มวยเข่าในเหนียวแน่นแข็งแรงสดกว่า อาวุธหนักแรงทุกลูก
จุดด้อย ถ้าบดคู่ชกไม่ยุบมองว่าลำบากเพราะคู่ชกเก๋ากว่ามาก มีสิทธิ์ออกเรือหาปลาสูง

:Onion-s-65[1]:

ประติมากรรม

สนทะเล

โชคชัย 4 VS คมพิชิต

มาชมกันครับ ฟอร์มการชกของ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง

ลมหวล ศิษย์ลมหนาว vs คชสารเล็ก เกียรติบุญธรรม ::: 1 ส.ค. 56

ฟอร์มการชกของ ลมหวน ศิษย์ลมหนาว
**ใครน่าลุ้นกว่ากันครับ**

สนทะเล

มาถึงรองคู่เอก ยังไม่แน่ว่าใครมาสำหรับคุ่ชกของ เจริญทรัพย์ แต่ขอวิเคราะห์ไปตามนี้ก่อน
เจริญทรัพย์ ควายทองยิมส์(เกียรติเฉลิมภพ)
ชื่อเดิมสายฟ้า พี.เค สเตอริโอ มวยจากนครศรี เป็นมวยบู้ดุดันแข็งแกร่งแข็งแรง จังหวะดักเตะดักแทง...วงในขวางหน้าแล้วค้ำแทงกัน หมัดหนักชกฉลาดหลักเหลี่ยม ยืนมวยดี......เตะแรงอาวุธหลากหลายเดินเตะขาต่อยหมัดบทจะต่อยดีก้อดีใจหาย....แต่เสียอย่างเดียวคือเป็นมวยประเภทใจกล้า....กล้าแลกกล้าบวกไปหน่อย
...มีศอกที่ออกได้ดีหวังผลได้เลย มาคราวนี้เปลี่ยนสีเสื้อใหม่จะเกิดหรือไม่เกิดวันอาทิตย์นี้รู้กัน....
จุดเด่น ดุดันแข็งแกร่งแข็งแรง จังหวะดักเตะดักแทง...วงในขวางหน้าแล้วค้ำแทงกัน หมัดหนักชกฉลาดหลักเหลี่ยมดี
จุดด้อย ห่างหายไปนาน เป็นมวยที่ใจกล้า....กล้าแลกกล้าบวกไปหน่อย เอาเขาไม่ลงก้อมีสิทธิ์ลงซะเอง
---------------------------------------------------------------------------------------------------
หยกเพชร เพชรเกษม มวยแทน
มวยจากโพนทอง ร้อยเอ็ด อดีตแชมป์ปูนเสือตัวที่9 เป็นมวยจังหวะฝีมือหลักเหลี่ยมดี ได้ทั้งวงนอกและวงในเป็นมวยแข็งแกร่งแข็งแรงมีลูกกระตุกหักเหลี่ยมแล้วตามแทงซ้ำ วงนอกมีลูกจับขาแล้วเททิ้งให้คู่ชกเสียเหลี่ยมเสียทรง
ถึงจะมาแทนแต่ก้อมีการเคลื่อนใหวร่างกายอยู่เสมอ.......
จุดเด่น เป็นมวยจังหวะฝีมือหลักเหลี่ยมดี ได้ทั้งวงนอกและวงในเป็นมวยแข็งแกร่งแข็งแรง
จุดด้อย ปลายๆมักเอาแน่เอานอนไม่ค่อยจะได้123มักเป็นต่อ4-5มักปล่อยจนแพ้.................
------------------------------------------------------------------------------------------

สนทะเล

เอาฟอร์มหลัง ของ หยกเพชร เพชรเกษม.....มาให้พิจารณาครับ...
ชนะคะแนน สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 5 ส.ค.55 ช่อง7สี129
แพ้คะแนน ฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์ 14 ก.ค.56 จ.ร้อยเอ็ด
ชนะน็อก ก้องสยาม ต.พิทักษ์ชัย 3 ส.ค.56 จ.ร้อยเอ็ด
แพ้คะแนน พิชิตชัย ร.ร.กีฬาโคราช 18 ก.ย.56 จ.นครราชสีมา
ชนะน็อก เพชรมณี ดาบรันสารคาม 25 ต.ค.56 จ.ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนน เสมาเพชร ส.เชาวลิต 28 ธ.ค.56 จ.ลำปาง
--------------------------------------------------------------
**แม้จะมาแทน...แต่มีการซ้อมรอรายการอยู่เสมอนะครับ* เป็นห่วงก้อแต่เวทนี้ครับ138ป.

สนทะเล

.....ทราบข่าวมาว่า เจริญทรัพย์ บัฟฟาโล่โกล์ดยิมส์ ไฟท์นี้ไม่ได้ทำการฟิตซ้อมที่ เกียรติเพชรนะครับ แต่ซ้อมที่ทุ่งสง และมาเก็บตัวที่ค่ายมีนะโยธิน......-------------------------------------------------------------------------------------

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
            ขอบคุณครับ กับข้อมูลดีๆที่เสาะหามาฝากสมาชิก       คิดเห็นต่า่งกันได้ แตาเราไม่แตกความสามัคคี..

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288

สนทะเล

ชอบหลังชั่งช่อง3 เสาร์ที่25นี้
1.**ขุนศึก อ.คุณธร มวยเข่าแข็งแรงหัวจิตหัวใจดีกว่า เตรียมมาแก้มือโดยเฉพาะ ต่อยเวทนี้มองว่าดีกว่า
2.เพชรพนม มีนะโยธิน มวยเข่าเหนียวแน่น กระดูกการผ่านมวยดีกว่า  รูปร่างเตี้ยกว่าแต่ยังเชื่อในความเก๋าและคู่ชกลดเยอะ น่าจะเอาตัวรอดได้
3.แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ มวยจังหวะฝีมือเตะหนักต่อยแรงเช่นกัน มีสิทธิ์ลงเปลด้วยกันทั้งคู่ แต่ยังเชื่อในความเก๋าและกระดูกมวยของแก้วกล้า
4.เดชฤทธิ์ ศิษย์เบญจมะ วันนี้น่าแก้มือได้หลังจากที่แพ้พลิกมาในรายการศึก ป.ประมุข คู่4 ช่อง3มวยพลิกประจำจูงมืออาบังไปด้วยครับ
โชคดีครับทุกท่าน :Onion-s-113[1]:

Kom

ชอบทุกคู่ คู่ 3 เข้าแดงก่อน ผ่าน 3ยกเอาน้ำต่อยาวๆๆ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
ชอบหลังชั่งช่อง3 เสาร์ที่25นี้
1.**ขุนศึก อ.คุณธร มวยเข่าแข็งแรงหัวจิตหัวใจดีกว่า เตรียมมาแก้มือโดยเฉพาะ ต่อยเวทนี้มองว่าดีกว่า
2.เพชรพนม มีนะโยธิน มวยเข่าเหนียวแน่น กระดูกการผ่านมวยดีกว่า  รูปร่างเตี้ยกว่าแต่ยังเชื่อในความเก๋าและคู่ชกลดเยอะ น่าจะเอาตัวรอดได้
3.แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ มวยจังหวะฝีมือเตะหนักต่อยแรงเช่นกัน มีสิทธิ์ลงเปลด้วยกันทั้งคู่ แต่ยังเชื่อในความเก๋าและกระดูกมวยของแก้วกล้า
4.เดชฤทธิ์ ศิษย์เบญจมะ วันนี้น่าแก้มือได้หลังจากที่แพ้พลิกมาในรายการศึก ป.ประมุข คู่4 ช่อง3มวยพลิกประจำจูงมืออาบังไปด้วยครับ
โชคดีครับทุกท่าน :Onion-s-113[1]:
:Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

สนทะเล

><*สองคู่สู้เซียน ช่อง3* ><
---จะมาประมาณ10.30-11.00น.ครับ ขอบคุณครับ

S ห้องแซง

สนทะเล

>ชอบหลังชั่งช่องNBTเสาร์ที่25นี้<
1.จงสนั่น น้ำหนักมาสบายๆ....คู่ชกลดเยอะพอสมควร
-------------------------------------
2.**โทมัส มวยรูปร่างสูงยาว ชื่อชั้นยังห่างกันเยอะคู่ชกหัวจิตหัวใจยังไม่มั่นคง.....โดนบดโดนเสียบหนักๆมียอมแน่ๆ
----------------------------------------
3.ศักยภาพ มวยเข่าแข็งแรงแข็งแกร่ง คู่ชกมวยเตะซ้ายต่อยซ้ายไม่ชอบเข่า.....โดนบี้โดนบดหนักๆมองว่าอาจจะไปได้ง่ายๆ
------------------------------------------
4.**วุฒิเดช มวยเข่าแข็งแรงแข็งแกร่งกว่า ได้เปรียบหน้าเสื่อ
-----------------------------------------------

สนทะเล

*เน้นช่องละ2ตัว*

_ช่อง3 เน้นๆ_
-**ขุนศึก(กร)เตรียมมาแก้มือ เวทนี้ดีกว่า
-*แกล้วกล้า หนักแรงทั้งคู่ *น่ารอง

--------------------------------------------------------

_ช่อง11 เน้นๆ_
-**โทมัส ชื่อชั้นยังห่างกันเยอะคู่ชกหัวจิตหัวใจยังไม่มั่นคง
-*วุฒิเดช มวยเข่าแข็งแรงแข็งแกร่งกว่า ได้เปรียบหน้าเสื่อ

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
วันนี้ขออาศัยไปกับท่านสนทั้ง 2 ช่องครับ  :Onion-s-97[1]:

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
ขอซ้ายท้ายด้วยคนครับท่านสน  ขอบคุณครับ :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

วันนี้กระผม สนทะเลบาดเจ็บเล็กน้อยครับ..... :Onion-s-14[1]: :Onion-s-14[1]:
ขอโทษทุกท่านที่ติดตามไม่ว่าจะเป็น -น้องเพชรเมืองโอ่ง -ท่านผู้กอง -ท่านคม -น้องS และหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามที่เข้ามาเยี่ยมชมจากใจจริงครับ ช่อง3วันนี้อยากบอกว่า นายแน่มาก!!!
ตัวใหนคงไม่ต้องบอกนะครับ...........มันย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว
....แต่ทำแบบนี้ความน่าเชื่อถือมันหมดไปแล้วครับ

S ห้องแซง

ไม่เป็นไรครับ พี่ สน ... พรุ่งนี้เข้าเวร รอแต่หัวรุ่งครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

วันนี้ชอบตามนี้ครับ........
1.เด่นคลองแห 1-2-3 คู่ชกกดไม่ลงปลายกิน
2.ลมหวน ชกที่นี่เวลานี้ชินกว่า ความเก๋าสู้คู่ชกไม่ได้ก้อจริงแต่มีลูกฮึดตลอด
3.เจริญทรัพย์ หนักแรง อาวุธคมกว่า เกินยก3ถ้าเป็นต่อต้องระวังด้วย
4.พลกฤต ชอบส่วนตัว
*เน้นๆ ว่าส่วนตัวนะครับ ชอบตามไม่ชอบสวนได้ครับผม* :Onion-s-97[1]:

S ห้องแซง

วันนี้อิ่มคับพี่สน..ขอบคุณครับ เด่นคลองแห+เจริญทรัพย์+พลกฤต ได้ราคาดีมาก...เย้ๆๆๆ สวนกระแสดีจัง :Onion-s-2[1]:

สายตรงหาพี่คู่5>>>>โบนัสอีกครับ ฤทธิเดช น้ำจิ้ม วันนี้อิ่มจุงเบย :Onion-s-33[1]: :Onion-s-4[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal