เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์มวยคู่แรก ช่อง 7 สี บ้านดอน พบ เด่นคลองแห (โดยชัยนครศรี)  (อ่าน 3106 ครั้ง)

ชัยนครศรี.

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 9

คู่ที่1 บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ 116 มวยกรุงเทพ เด็กห้วยขวาง อายุ 16 ปี
           บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ ผมยังไม่ เคยเห็นฟร์อม
ชนะน็อก4 เลือดคะนอง เกียรติเจริญชัย 18 พ.ค.56 ทีจีเอ็น113.4-.4
แพ้คะแนน ก้องพิภพ ศ.ศรสิงห์ 29 มิ.ย.56 ทีจีเอ็น113
แพ้ฟาวล์เตะซ้ำยก4 น้องเบียร์ กีล่าสปอร์ต 21 ก.ย.56 วิถีไทย/มีนบุรี116
ชนะน็อก2 ก้องเชียงดาว ส.ท.เป็ด 9 พ.ย.56 ทีจีเอ็น115
                 พบ
          เด่นหนองแห จ่ายุทธกองสืบ 116
          มวยลานสกานครศรีธรรมราช (ยอดบัวงาม ป.เพชรไทยพงศ์ ,เกียรติเทวฤทธิ์) ระยะหลังมาอยู่กับจ่ายุทธกองสืบ
เด่นคลองแห ผม เห็นฟร์อมต่อยมาตั้งแต่ตัวเล้ก ๆ เป็นน้องชายแท้ ๆ ของเพชรทองไทย ป.อินเตอร์ แต่รุปร่างสุงยาวกว่าพี่ชาย
เป็นมวยประเภท เดินชน เกาะรัดตี เหนียวแน่น เกาะติดคิดตังค์ การยืนมวยดูอ้อนแอ้น อ่อนนอกแต่แข็งใน ไฟต์ล่าสุดผมเคยเห็นต่อย
ในงานลอยกระทงที่ผ่านมา อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช ชนะคู่สู้ รู้สึกว่าจะเป็น ผาดดผน ศักดิื์อนุพงศ์ ถ้าจำไม่ผิดนะ มวยตัวนี้
ไม่แพ้หมัด 123 โดนหมัดคุ่ชกหน้าหงายหลายไฟต์ แต่ 4-5 เกาะตีได้เมื่อไหร่ ตีเหมาคิดตังค์
         แต่ เด่นคลองแห ตัวละเล็กกว่าหลายๆคนในรอบ วิเคราะห์เฉพาะไฟต์นี้ที่เจอบ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ หากเด่นคลองแห ไม่เสียเปรียบ
ช่วงชก  หรือรูปร่างใกล้เคียงกัน  จัดเด่นคลองแห เป็นทีเด็๋ดประจำรายการตีกระจาย

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
ทักทายคับท่านชัย   ยังเยี่ยมเหมือนเดิมนะคับ  ยังคมเหมือนตอนอยู่มวยไทย.....อยู่เลยเบอร์โทรของท่านชัย
กระผมทามหายคับ

เด็กเมืองลุง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 26
ขอบคุณข้อมูลครับท่านชัย นครศรี.......

เด่นหนองแห จ่ายุทธกองสืบ (ชื่อเดิม ยอดบัวงาม ป.เพชรไทยพงศ์,เกียรติเทวฤทธิ์)
เห็นชื่อเก่าที่ท่านลงไว้เลยพอจำได้ มวยของ อ.ประภาส เพชรไทยพงศ์
หากจำไม่ผิดเคยชกออกตู้ช่องทรู รดน.และชกในศึก ส.สมหมาย

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal