เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: __7สี____ทรรศนะความคิด___16-02-2557________  (อ่าน 15743 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
__7สี____ทรรศนะความคิด___16-02-2557________
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 08:43 »
ช่องเจ็ดสีทีวีเพื่อคุณ ผมมีเด็ดหนึ่งตัว

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
Re: __7สี____ทรรศนะความคิด___16-02-2557________
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:47 »
ไปด้วยนะครับ กระซิบมั้งเด้อ

ประติมากรรม

Re: __7สี____ทรรศนะความคิด___16-02-2557________
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:13 »
ตามสถิติมวยรอบปูนเสือ คู่เเรก น้ำชนะตลอดอีกเเล้ว(ลูกกรมหลวง เพชรสงขลา เด่นคลองเเห เพชรสมบัติ เเละ ชุปเปอร์เจ๋ง)

คู่สอง เเดงชนะตลอดเหมือนกัน(ศิริโชค เก้ากะรัต มเหศักดิ์ สกุลชัยเล็ก เเละ ลูกกรมหลวง)

_____________อย่ามองข้ามครับ มัน5อาทิตย์เเล้ว มักจะออกตามมุมเเบบนี้   เเล้วก็คู่เอกอีกคู่_______

คู่เเรกยังไม่มีทรรศนะใด ไม่รู้น้ำเงินชกเเบบไหนมาจากไหนเก่งเเค่ไหน

เพชรสงขลา ป บริรักษ์ ))ฟอร์มล่าสุดโชว์สวย ชนะน็อคมา เป็นมวยเข่า เตะต่อยพอได้วงในคืออาชีพหลัก  เข่ายัดไส้ สวยๆ เเทงดี น่าเสื่อดี เป็นมวยเดินเปิดเกมส์เขาบอกว่ามวยใต้ใจเกินร้อย คราวๆประมาณนี้ครับ((

____________________vs______________________________

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์)) ฟอร์ล่าสุด ชนะน็อคมาเหมือนกัน เป็นมวย ฝืมือชกตั้งรับ หมัดหนักลุ้นได้ตลอด เเข้งสวย วงในเยี่ยม ดักเตะ ดักต่อย หนึ่งตัวเต็งเเชมป์อีกหนึ่งคน คราวๆประมาณนี้ครับผม((

ตามมุมตวามคิดผมนะนัดนี้สำคัญต่อทั้งคู่ครับใครชนะ เข้ารอบความตั้งใจน่าจะเตรียมตัวกันมาเป็นพิเศษ ต้มเกมส์ยังมองว่า ยังจะไม่มีอะไรกันมาก เพชรสงขลาน่าจะเดินเตะต่อย ดูเหลี่ยมดูทรงไป ส่วนเก้ากะรัตก็ยังจะนิ่งอยู่มีโต้ มีสวนเล็กน้อย กลางยกน่าจะการติดเครื่องเดินเต็มที่ของเพชรสงขลา เพราะจะเล่นวงในตามสไตล์ตัวเองคว้าคอมาเเทงมาตี
ดูเเล้ว คู่นี้ถ้าไม่มีนอกมีในกัน เก้ากะรัต จะดูดีกว่าครับ เพราะชกตั้งรับการออกเเข้งต่อยหมัดเน้นกว่าครับ มีโอกาสได้ลุ้นนับลุ้นน็อคเลย การผ่านมวยดีกว่ามองเเล้ว เก้ากะรัตครั้งนี้ผ่านสบายครับ คู่ชกยังผมมองดูเเล้วยังไม่ถึงครับ เเพ้ไปก็มีโอกาสเเก้ตัวอยู่ วันชกน้ำหนักมายังไงค่อยว่ากันอีกทีครับ เเต่ดูเเล้วครั้งนี้น้ำหนักสบายๆทั้งคู่ครับ.  ประมาณนี้ครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:16 »

ไปด้วยนะครับ กระซิบมั้งเด้อ
. ได้ครับพี่อาทิตย์นี้ เล่นง่ายครับ  ช่องสามผมก็ขอไปก็พี่เขยหล่าด้วยคนครับ

โง่จิงจิง

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:19 »
ขอสวนเพชรสงขลาครับ ตัวนี้ทางใต้ทำมาลุ้นแชมป์ครับ

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:26 »
 :Onion-s-160[1]:

สวัสดีครับ ท่านประติมากรรม..

..ไปฉลอง..ไหนมาครับ....

...แอบมาดูข้อมูล..ครับ..อิอิ..

..จะไปด้วย..ครับ....รอ..สรุป..ครับ..

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:31 »
:Onion-s-160[1]:

สวัสดีครับ ท่านประติมากรรม..

..ไปฉลอง..ไหนมาครับ....

...แอบมาดูข้อมูล..ครับ..อิอิ..

..จะไปด้วย..ครับ....รอ..สรุป..ครับ..

สวัสดีครับพี่หงอคง ฉลองเถวบ้านครับหนึ่งเมา ครับผมเห็นน้ำหนักจัดเลยครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 16:07 »
เดี๋ยวตอนเย็น  ผมจะให้ทรรศนะคู่สามครับ อาทิตย์นี้มีเเค่สองคู่ครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 17:15 »
เพชรทักษิณ ส สมหมาย เป็นมวยครบเครื่องลูกหนักเเรง หมัดศอกหวังผลได้ มวยเดินเปิดเกมส์ชกสนุก สู้ร้ายครับถ้าตั้งใจมาสู้ น่าวัดน่าลุ้นครับมวยคนนี้ วงในตีเเต่ล่ะลูกเน้นๆ บินตีสวยๆฟอร์มหลังชนะมาครับ คราวประมาณนี้ครับ จากที่ดูคลิปมาครับ

_________________________vs_______________________

ศิริมงคล พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม เป็นมวยเข่าเตะดีครบเครื่อง รูปร่างน่าจะลอยกว่าครับ ดีกรีเเชมป์เวทีราชดำเนิน เเต่เสียให้จอมพิชิต ชูวัฒนะไปเเล้ว ชกดีเเต่ปลายชอบเเผ่ว ผมนั่งดูสามคลิป ก็เเผ่วตลอดลูกฮึดไม่ค่อยมี ฟอร์มล่าสุดพ่ายมา คราวๆประมาณนี้ครับ

ตามมุมความคิดผมนะ ครั้งนี้เเปลกตามลักษณะ มุมมองผม ต้นเกมส์น่าจะเป็นการเปิดเกมส์ของฝ่ายเเดง เพราะสไตล์เขาบุกลุยเเหลก ต้นๆน่าวัดได้เลยตัวนี้รอบจัดเครื่องเเรง ส่วนฝ่ายน้ำเงินก็คงจะรอจังหว่ะสองเตะออกเเข้งเน้นๆ ดักเตะดักเเทงหมัดศอกได้ลุ้น ถ้าต้นๆเอาอยู่ปลายน่าวัดทางน้ำเงิน ช่วงชกที่ได้เปรียบเล็กน้อย จะใช้ให้มันมีประโยชน์ไหมเเค่นั้น ปลายชอบเเผ่ว เสียอย่างเดียว เเต่ครั้งนี้ผมชอบน้ำเงินยังไงไม่รู้ เเพ้มาบ่อยครั้งนี้ไม่น่าเอามาฆ่า น่าจะมีดีมาออกตู้ รอดูข่าวคราวอีกทีครับ คู่นี้ใครๆคงจะมองเเต่เเดง เเต่ผมหวังลุ้นน้ำผ่าน1-2-3ไม่นับไม่น็อคจัดไปเลย

_________________ก็เเค่ทรรศนะทางความคิดเรื่องจริงคือวันชก__________

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 17:22 »
____หลังชั่งผมจะมาเน้นๆอีกที ก่อนถึงวันนั้นคงจะได้ตัวที่ดีที่สุดครับ ___วันชกเเล้วจะมาบอกครับ________

_______________อาทิตย์นี้คู่เเรกกับคู่เอก ผมจะรอท่านโซดาไฟ_________ :dookdik_smile-circle_48[1]: :Onion-s-113[1]:

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
__7สี____ทรรศนะความคิด___16-02-2557________
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 19:44 »
ตามท่านเหมือนเดิมครับ

ดีนะที่ท่านเปลี่ยนเเผนให้เล่นลูกกลมหลวงไม่งั้นผมงานเข้าขอบคุณเเละติดตามครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]:

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 20:03 »
ไปด้วยนะคะพี่ ประติมากรรม คนเก่ง
ชื่นชมคะ[/b]
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 20:20 »
สบายดีท่านประติฯ อาทิตย์นี้มีดีๆอีกบอกด้วยนะครับ  :dookdik_smile-circle_51[1]: 2อาทิตย์แล้ว(หมดแก้ว)

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 20:35 »
ขอบคุณครับท่าน โตโน่เห็นน้ำหนักมาเเปลกๆ พร้อมได้รู้อะไรดีๆมาครับเลยให้เปลี่ยนไปที่ลูกกรมหลวง

ขอบคุณครับท่านถ้ำน้ำร้อน อย่าบอกว่าผมเก่งเลย ผมโชคดีมากกว่าที่หาข้อมูลดีๆมาได้ครับ ขอบคุณที่ติดตามครับผม

สบายดีท่านบิก ตามนั้นครับคู่เเรกได้มาเเล้วไม่ต้องคิดเยอะครับ

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 21:30 »
เพิ่มเติมเพื่อให้คิดครับ ก่อนน็อคเพชรสงขลาออกจากมุม ผมเห็นแว้บๆ พี่เลี้ยงคนที่ขึ้นให้น้ำคนนั้นคือ เหนือปัฐพี ศิษย์ป๋าชุ้น ผมกระโดดตระครุบ เพชรสงขลา ก็เป็นดังทีเห็น สรุปคือว่า เพชรสงขลาตัวนี้ จะต้องมีความเกี่ยวพัน กับเกียรติเพชร แน่ๆ เพื่อนๆที่รู้ น่าจะเฉลย พอเป็นข้อมูล ที่ชัดเจนกว่านี้ได้นะครับ นา่คิดครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 21:35 »
วันนี้ผมก็เห็นดาวอังคาร ป บริรักษ์ครับถ้าจำไม่ผิด ผมก็ถึงบอกไงครับถ้าไม่มีนอกมีในเล่นตามฝีมืิอวัดเก้าได้เลย

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 21:37 »
วันนั้นครับเขียนผิด

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 16:35 »
__________ศึกเจ้ามวยไทยวันเสาร์ช่องสาม______

เเป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์))เป็นมวยเข่าเดินหน้าท้ารบ เดินอย่างเดียว ชกสนุกไม่เอาเปรียบคนจัดคนดู เหลี่ยมในนี้ดี หักเทหักทิ้ง ฟอร์มกำลังเเรงขึ้นมา มีโอกาสมาชกมวยรอบครั้งนี้ความตั้งใจมีสูงมาก ชนะสามไฟต์ติด ปล่อยเวตขึ้นมา((
________________________vs____________________

เพชรชินราช ส สมหมาย ))เป็นมวยเตะต่อยหมัดพริ้ว เเข้งสวย ศอกนี้เช็คบิลได้ตลอด วงในนี้เเทงเจ็บเเทงสวย ชกสไตล์เดินบุกเเหลกเหมือนกันไม่เอาเปรียบคนจัดคนดู มาชกครั้งนี้บีบเวตลงมาฟอร์มหลัง ชนะมาสองไฟต์เเต่ตอนนั้นเวต120กว่า เเพ้ล่าสุด บีบเวตตัวเองลงมาต่อย เเพ้ไป คราวๆประมานี้ครับ((

ตามความคิดผมนะ คู่นี้ส่วนสูงคงไม่หนีกันมากเพราะเพชรชินราชต่อยเวตปกติก็เสียเปรียบเขาอยู่เลื่อยมาครั้งนี้น่าจะเท่าๆกันครับ ต้นเกมส์ ผมมองว่าน่าจะเป็นการเปิดเกมส์ของเพชรชินราชเพราะหมัดฟ้าสั่งลุ้นได้ เเต่ก็ไม่เเน่ครับอาจจะชกตั้งรับก็ได้เพราะเล่นบีบเวตลงมาเเบบนี้ ต้องหาวิธีเก็บเเรงไว้ไม่งั้นหมดล่ะยุ้งเลยอาจจะคุมเกมส์ต้นๆไว้ ส่วนเเป๊่งเท่ง ต้นๆอาจจะเดินหรือไม่ยังเดาไม่ถูกครับ เเต่กลางยกเเป๊ะเท่งเดินบดใหญ่เเน่ เพราะสไตล์ยกสามสี่นี้ของเขาเลย มวยคนนี้เเก้เกมส์เก่งพี่เลี้ยง มีลูกปรับเปลี่ยนการชก เพราะข้อเสียของเเป๊ะเท่งเดินเเล้วไม่ค่อยบัง โดนเเล้วมันยุบมันช็อตได้ เพชรชินราชซ้ายจัดด้วย เเข้งซ้ายหมัดซ้ายศอกก็ยังซ้าย หัวใจดีทั้งคู่ครับมวยคนนี้ ต้นๆๆอยากให้ลุ้น เพชรชินราชได้เลย ส่วนถ้าปลายๆเเป๊ะเท่งยังคุมเกมส์ไว้ได้จัดไปเลยเเป๊ะเท่ง มวยคู่นี้ คำตอบคือน้ำหนักครับ ใครน้ำหนักมาดีเดียววันชกรู้กัน ไม่ห่างกันคู่นี้ คราวๆประมาณนี้ครับผมส่วนตัวผมชอบไปทางเพชรชินราชครับ ลุ้นน็อคครับ น้ำหนักมาค่อยว่ากันไปทางไหนดี

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 22:23 »
พรุ่งนี้เดียวผมมาให้ทรรศนะช่องสามอีกครับ :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:59 »
พรมงคล เค ที ยิม ))ป็นมวยซ้ายจัดจาน เตะซ้าย ต่อยซ้าย ชกดีชนุก วงในดักเเทงดี ตีสวย ฟอร์มหลังโชว์สวยชนะน็อคมา เป็นมวยชกไสล์ตั้งรับ ดักเเทงดี ดักต่อยดี ครั้งนี้เจอคู่ปรับเก่า น็อคมา น่าจะมีอะไรเด็ดๆคราวๆประมาณนี้((
__________________________vs_____________

บางพลีน้อย 96 ปีนัง )) เป็นมวยเข่าสูงยาว เตะต่อยซ้าย วงในต่อยกับใครก็ได้เปรียบช่วงชกดี เเทงเเต่ล่ะเข้าตาครับ ชกรับหรือเดินดีหมด ฟอร์มหลังชนะมา เเต่ครั้งนี้มีโอกาสเเก้มือกับคู่ชก ความตั้งใจน่ามีมาเป็นพิเศษ. คราวๆๆประมาณนี้ครับ((

ตามความคิดผมนะ. คู่นี้การผ่านมวยทางฝ่ายเเดงน่าดีกว่า ส่วนตรงข้ามก็กำลังเเรงขึ้นมา คนจัดจัดมวยเสาร์นี้ดีมากครับ มาเข้าเรื่องกันเลย ต้นเกมส์ฝ่ายทีจะต้องเดินน่าจะเป็นฝ่ายเเดง ออกเข้งต่อยหมัด(น้ำเงิน ถ้าไม่หนักจริงเอาลงยากครับ ข้อเสียคางเปราะ โดนหมัดไม่ได้มียุบให้เห็นครับผม)ส่วนฝ่ายน้ำก็เเข้งซ้ายจัด น่าจะดักเตะดักเเทงผ่านต้นเกมส์ไปได้ ส่วนกลางเกมส์ ถ้าไม่นับน็อค ความเป็นไปได้สูงถ้าเล่นวงในเเล้วน้ำเงินจะทำเขาตามากว่า เเดงมองว่าการยืนปลายๆยังค่อยนิ่งครับ น่าวัดไปที่น้ำครับ ความตั้งใจในการมาเเก้มือน่าจะเตรียมตัวมาดี ส่วนตัวผมมองว่าน้ำจะเเก้มือได้ครับ ส่วนเรื่องน้ำหนักคู่นี้ไม่น่ามีปัญหาครับสบายๆ ผมมองว่า คู่นี้จะได้จะเสียอยู่ตอนปลายๆยก ต้นๆ.อย่าประมาทเเดงก็พอ  คู่นี้ผมว่ามีน็อคใครจะน็อคใครต้องติดตามครับ

___________________เเค่มุมมองทางความคิดเรื่องจริงคือวันชก__________ :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:53 »
ครั้งนี้ผมอยากให้ทราบว่า เพชรชินราช มวยคนนี้ ทางทีมงาน ส สมหมาย เเละ อ ขวัญเมือง เขาบอกว่า เพชรชินราชไม่ใช่ตัวประกอบในการชกมวยรอบครั้งนี้นะครับ ทางทีมงานพิจารณาดูเเล้ว ไม่ดีจริงไม่เอามาชกให้เสียชื่อมวยหรอกครับ โปรดเก็บไปคิดครับ รู้อะไรดีๆเดียวผมจะเอามาบอกอีกครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 13:41 »
เดี๋ยวตอนเย็นผมจะมาให้ทรรศนะ คู่สองช่องสาม ระหว่าง สองคม กับ อีที

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 15:36 »
_______ไม่อยากให้รอวิเคราะห์เลยครับ________

สองคม ศักดิ์หอมศีล((เป็นมวยตระกูลบู้อีกหนึ่งคน ชกสนุก อาวุธเด็ดก็หมัดเลยครับ น็อคคู่ชกเป็นว่าเล่น ออกเเข้งต่อยหมัดดีวงในมีไล่เเขนตี ใจเกินร้อยครับ ฟอร์มหลังสดๆชนะมา ครั้งนี้มาเเก้มือ ประมาณนี้ครับ ((
________________vs_______________________

อีที ปตท ทองทวี)) เป็นมวยเข่า เเทงเจ็บ ออกเเข้งต่อยหมัดพอได้เเต่ อาชีพหลักเข่าล้วนๆ เหลี่ยมทรงน้อย เเต่มีฮึดมีสู้ตลอด เคยเเพ้มาสองครั้ง ครั้งล่าสุดชนะมา ได้น้ำหนักสองปอนต์ คราวๆประมาณนี้ครับผม((

ตามความคิดผมนะ คู้นี้เป็นการเเก้มือของฝ่ายเเดง ยังค้างคาใจเพราะเเพ้เพราะต่อน้ำหนัก
ต้นเกมส์คู้นี้ยังมองว่า จะเป็นการเดิน ต่อยหมัดลุ้นหวังน็อคของฝ่ายเเดงหมัดหนักรุนเเรงสลับออกเเข้ง ส่วนฝ่ายน้ำเงินคงจะรู้จุดเเข็งของฝ่ายเเดงเป็นอย่างดีเพราะชกกันมาครั้งนี้ก็สี่ครั้งเเล้ว ถ้าผ่านสามยกนี้ได้วงในน้ำเงินไม่เป็นรองครับ เข่าดีเเทงลูกเนื้อลูกหนักเหมือนก้น
คู่นี้ยังมองว่าสูสี กลางยกนะครับ ส่วนต้นเกมส์เเดงหมัดหนัก จากที่ผมได้ดูคลิปที่ทั้งคู่ชกกันความต่างมันคือเรื่องเข่าปลายๆๆยกครับ
เเดงชกดีเเต่ลูกพยายามยกให้น้ำเงินได้เลย เเทงเข่ายัดไส้สวยๆได้หลายครั้ง เห็นเเล้วชอบครับ ส่วนเรื่องเวตชกครั้งนี้ 125ความหนักความเเรงของอาวุธก็เพิ่มขึ้นด้วย น้ำเงินไม่เสียเปรียบครับ ลอยกว่านิดๆ มีดีทั้งคู่ส่วนรักใครเชียร์ใครก็ติดตามเอาเลยครับ ส่วนผมชอบปลายๆของน้ำเงินครับ อาจจะสวนหลายๆท่านครับ ก็อย่างว่าชอบไม่เหมือนกันการพนันจึงเกิดครับ

____________________เเค่มุมมองทางความคิดเรื่องจริงคือวันชก_______

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 19:12 »
สักห้าทุ่ม คู่เอกช่องสามเดียวผมให้ทรรศนะ ได้ข่าวว่าคู่นี้เคยเจอกันมาเเล้ว

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 22:30 »
______________ไม่อยากรอครับจะหลับเเล้ว_____________

ชนะจน พี เค เเสนชัยมวยไทยยิม ))เป็นมวย อาวุธหลากหลาย
เตะต่อยออกหมัดได้ลุ้น หมัดนี้อันตรายเจอพวกคางเปราะมีร่วงได้ วงในดีดักเเทงเข่าสวย ครบเครื่อง ถ้าจะเป็นฝ่ายเปิดเกมส์ ก็ทำได้ดี ถ้าจะตั้งรับก็ทำได้สวย ฟอร์มหลังชนะมาครับ คราวๆประมาณนี้ครับ((

__________________________vs_________________

ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์)) เป็นมวยครบเครื่องฉลาด ความสูงคู่นี้น่าจะพอๆกันครับ ออกเเข้งหนักรุนเเรงรวดเร็ด เเทงเข่าดีสวย การป้องกันตัววงในเก่งเสียบเเล้วคา ชกสนุกครับมวยคนนี้ๆ ประมาณนี้ครับ ความตั้งใจดี((

มุมความคิดผมนะ. คู้นี้ได้เจอกันมาเเล้วที่กาฬสินธุ์. สวนฝ่ายที่เป็นฝ่ายชนะมานั้นคือ ชนะจนครับ เเต่การชกครั้งนั้นไม่มีการชั่งน้ำหนักครับ  ต้นเกมส์ยังมองไม่ออกว่าใครจะเป็นฝ่ายเดินครับ เเต่ถ้าให้เลือกน่าจะเป็น ชนะจนครับ เพราะครบเครื่อง ต้นๆยกนี้น่าจะหวังหมัดนับน็อคได้เลย ส่วนน้ำเงินน่าจะชกตั้งรับ ออกเเข้งหนักรุนเเรง เข้าตาก็ว่าได้เลย
ส่วนกลางยก น่าจะเล่นวงในตามเกมส์คู่นี้ดูเเล้วน่าจะกดดันทั้งคู่ ส่วนตัวผมชอบ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ครับ ความตั้งใจในการชกครั้งนี้มีมากกว่าครับ ถึงจะเเพ้มาเเต่มาวันนี้สู้เต็มที ความได้เปรียบคืิอการที่เเดงต้องทำน้ำหนักครับ ส่วนปีใหม่สบายๆครับ. ประมาณนี้ครับเอออีก อย่างปีใหม่. ออกอาวุธไวคิดไว ผมชอบตรงนี้มากๆครับ รักใครเชียร์ใครก็จัดไปเลยครับผม

__________________________เเค่มุมมองทางความคิดเรื่องจริงคือวันชก_______

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 07:46 »
___อาทิตย์หน้าหรือต่อไปผมอาจจะไม่ได้เข้ามาบ่อยเเบบนีิ้นะครับเนื่องจากมีธุระครับผม___
___หลังชั่งเดียวผมมาสรุปให้ครับ___ว่าชอบใครจะเล่นใคร_________ :dookdik_smile-circle_48[1]:__

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 17:01 »
________ส่วนตัวส่วนตัว_________

______3สี_____________________

1 ชี้ไปที่ เพชรชินราช ส สมหมาย ครบเครื่องลูกบ้าเยอะ ทีมงาน ส สมหมาย บอกไม่ใช่เอามาประดับรายการมวยรอบครับ

2 ชี้ไปที่ สองคม ศักดิ์หอมศีล ล่าสุดชนะมวยเข่ามาได้ ต้องกลับลำ อย่างเร็วครับผม เพราะอาวุธอย่างอื่นกินหมดทุกด้าน

3 ชี้ไปที่ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ ความตั้งใจมาดี ออกอาวุธรวดเร็ว ผมเห็นเเล้ว เข้าตามาก คิดไวทำไว ผมชอบมากๆ

4 ชี้ไปที่ บางพลีน้อย 96 ปีนัง อาวุธไม่เป็นรองรูปร่างสูงกว่า มุมนี้มันอาถรรพ์ มาเเก้มือด้วยต้องติดตามครับ

____________________7สี___________

1ชี้ไปที่ ก้องเมธี เเก้วสัมฤทธิ์ การผ่านมวยมาดีๆมาก หน้าเสื่อเเข็ง เเข็งเเกร่งเเข็งเเรง เห็นเเล้วน่าลุ้นครับ

2ชี้ไปที่ เก้ากะรัต จิตร์เมืองนนท์ ชอบรูปเเบบการชก มีสิทธิ์ออกเเข้งต่อยหมัดมากกว่า มันเห็นเเล้วชัดเจน

3ชี้ไปที่ ศิริมงคล พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม ครั้งนี้ต้องนั่งลุ้นเเบบ กลัวๆเพราะกลัวจะหมด เเต่ชอบมากครับ

______________น้ำหนักมาเดี๋ยวย้ำอีกทีครับ________ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 17:49 »
ช่อง3พี่ขอเห็นต่างแค่คู่แรกนะครับน้องประติมากรรม ยังชอบ ไอ้เท่งมากกว่านิดนึงครับ
ส่วนช่อง7......ขอสืบๆๆๆก่อนนะครับ ทิตย์ที่แล้วช่องนี้ยังมึนไม่หายครับ :Onion-s-44[1]:
 :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 17:53 »
............มีอะไรดีๆบอกกันบ้างนะครับ ช่อง-3หลังชั่งถ้ามาดีพี่ตามนี้ครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 18:05 »
ช่อง3พี่ขอเห็นต่างแค่คู่แรกนะครับน้องประติมากรรม ยังชอบ ไอ้เท่งมากกว่านิดนึงครับ
ส่วนช่อง7......ขอสืบๆๆๆก่อนนะครับ ทิตย์ที่แล้วช่องนี้ยังมึนไม่หายครับ :Onion-s-44[1]:
 :Onion-s-97[1]:
. ครับพี่สนผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นห่วงเรื่องน้ำหนัก เพราะหลายๆคนส่วนใหญ่น่าจะคิดเเบบนั้น ถ้าไม่มองเรื่องทางค่ายที่มีข่่าวออกมา ผมคิดว่าถ้ามาเกินชัก1 ปอนต์กว่าๆๆน่าคิดนะครับ จะคุมให้ตรงตามพิกัดชกผมว่าทำไม่ได้ครับ น่าจะมาลดหน้าตาชั่งวันชกครับ ส่วนเเป๊ะเท่งปล่อยเวตขึ้นมาผมว่าร่างกายน่าจะดูบวมๆคร้บ หัวใจผมก็ชอบมวยคนนี้ เเต่เพชรชินราช หัวใจก็ไม่เเพ้กันครับพี่ ต้องมองสองมุมเเล้วมันจะเห็นอะไรดีๆครับ ที่ผมชอบก็ประมาณี้. วันชกเเป๊ะเท่ง มาตรงตามพิกัด ส่วนเพชรชินราชมาเกิน ปอนต์กว่าๆอย่างที่ผมคิดไว้  น่าจะสนุกครับพี่สน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 18:09 »
............มีอะไรดีๆบอกกันบ้างนะครับ ช่อง-3หลังชั่งถ้ามาดีพี่ตามนี้ครับ
ครับพี่สน______เเต่ช่องสามพี่เล่นวินสองอาทิตย์ติดล่ะ ไม่ธรรมดาเลยพี่ผมก็ต้องขอคำชี้เเนะด้วยครับ

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 18:40 »
อ้อมน้อย.. :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:ไปด้วยครับท่าน

7 สี..คู่เอก...เดอะสตาร์...ครับ เดิมทีจะชกกับ..สิบตรี.แปดแสนเล็ก...133 ป แก้มือครับ....แต่!!!!สิบตรี แปดแสนเล็ก...มีอาการบาดเจ็บที่ขา...บวมและมีหนอง...ต่อเนื่องจากการชกกันที่ผ่านมา..จึงไม่ได้แก้มือครับ...

เพราะฉนั้น...ลูกเทวดา...ที่ซ้อมไว้รอ..กลัวจะตกล็อก..จึงดึง...อภิสิทธิ์...มาชกแทน

อีกข้อมูลเล็กๆน้อยๆครับ....พิจราณาด้วยครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 19:02 »
อ้อมน้อย.. :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:ไปด้วยครับท่าน

7 สี..คู่เอก...เดอะสตาร์...ครับ เดิมทีจะชกกับ..สิบตรี.แปดแสนเล็ก...133 ป แก้มือครับ....แต่!!!!สิบตรี แปดแสนเล็ก...มีอาการบาดเจ็บที่ขา...บวมและมีหนอง...ต่อเนื่องจากการชกกันที่ผ่านมา..จึงไม่ได้แก้มือครับ...

เพราะฉนั้น...ลูกเทวดา...ที่ซ้อมไว้รอ..กลัวจะตกล็อก..จึงดึง...อภิสิทธิ์...มาชกแทน

อีกข้อมูลเล็กๆน้อยๆครับ....พิจราณาด้วยครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:
. ขอบคุณครับท่านที่ชอบช่องสามเหมือนกัน ขอบคุณความคิดช่องเจ็ดท่านมากๆ ผมอยากจะให้ทรรศนะคู่เอกใจจะขาด เเต่โพสต์อาทิตย์ก่อนไว้เเล้วถ้า คิงส์เเพ้เลิกโพสต์ ฮ่าๆๆก็ตามที่เห็นไม่มีความเห็นคู่เอกช่องเจ็ดเลย ขอบคุณท่านพญาอินทรีย์มากๆอีกสักครั้ง_______ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 21:39 »
_____ผมไม่ได้ให้ทรรศนะ  เเต่เอามาฝากให้อ่านเพลินๆก่อนครับ___________
"ฝากถึงแฟนมวยใครที่เสียสิทธิศักดิ์?ในวันอังคาร วันอาทิตย์นี้ให้มาเอาคืนที่เดอะสตาร์ได้เลย เพราะผมคุมเองกับมือ รู้เลยว่าเด็กฟิตแค่ไหน ถึงตอนนี้ร้อยเปอร์เซ็นต์แล้ว ในใจต้องเอาชนะอภิสิทธิ์ได้อย่างแน่นอนฝากแฟนมวยช่วยเชียร์ด้วย"เฉียบ เกียรติเพชร กล่าว
เดอะเฉียบ เกียรติเพชร เทรนเนอร์ใหญ่จากแคมป์เกียรติเพชร ออกมาฝากถึงแฟนมวย ใครที่เสีย สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท ในวันอังคารที่ผ่านมาอาทิตย์นี้ให้มาเอาคืนที่ เอดะสตาร์ เซ็งซิมอิ๊วยิม ได้เลย ไฟต์นี้มั่นใจต้องขย่ม อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม อยู่แน่ โดยทั้งคู่จะชกกันเป็นคู่เอก ศึกมวยไทย 7 สี อาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2557 เวทีมวยช่อง 7 สี
กลับมาประจำช่อง 7 อีกครั้ง ซึ่งถือว่าเป็นถิ่นเก่าที่คุ้นเคย สำหรับ เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ๊วยิม ที่อาทิตย์นี้จะกลับมาชกเป็นคู่เอก กับ อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม ในพิกัด 133 ปอนด์ ล่าสุดทางด้าน เดอะเฉียบ เกียรติเพชร เทรนเนอร์ใหญ่จากแคมป์เกียรติเพชรออกมาโวลั่น ฝากถึงแฟนมวยทุกคน ใครที่เสีย สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท ในศึกใหญ่วันอังคารที่ผ่านมา ให้มาเอาคืนที่เดอะสตาร์ได้เลย เพราะไฟต์นี้ตนคุมเข้มการฟิตซ้อมเองกับมือ ร่างกายฟิตเปรี๊ยะเกินร้อย มั่นใจขย่มอภิสิทธิ์อยู่แน่นอน
_______________________________เครดิตมวยสยาม___

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 02:41 »
 :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:27 »
______มวยรอบกปูนเสือกระเเสหลายทิศทางดีครับ____ :Onion-s-97[1]:__ไม่มีคำว่าง่ายเลย____

______อย่างนี้เเละที่ต้องน่าติดตาม_____คู่เเรกออกน้ำตลอดนะ__คู่สอง__ออกเเดงตลอดเหมือนกัน_____

___________________อาทิตย์นี้จะมีการเปลี่ยนเเปลงมุมชนะไหมต้องติดตามครับ__________

______________ :Onion-s-113[1]:____ :Onion-s-65[1]:________

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:38 »
สบายดีช่อง 7สีทีวีเพื่อเรา รอๆๆๆๆๆๆท่านประติฯ 1ตัวเด็ดๆๆๆๆๆๆ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:46 »
_______สบายดี____ครับท่านบิก_______ :Onion-s-113[1]:___น้ำหนักมาจัดไปเลย_ :Onion-s-1[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 13:07 »
______มวยดีวิทีไทย_______ชอบตัวนี้ตัวเดียวครับ______

เด่นเหนือ ศิษย์บ้านดอน

__________________vs__________________

เเสงตะวัน ส กะกรุดทอง

ตามความคิดผม พิกัดการชกของคู่นี้ 118 ปอนต์ เจอกันมาเเล้ว2ครั้ง เสมอ1 เด่นเหนือชนะน็อคยก3มา1ครั้งล่าสุดสดร้อนๆ เกมส์การชกบนเวที เเดง(เด่นเหนือ)เป็นฝ่ายเดินเเน่นอน เพราะสไตล์การชกบุกเเหลก มวยคนนี้วงนอกอาวุธเก่งคือหมัด ออกหมัดทั้งไหล่ หนักรุนเเรง ได้ๆลุ้นตลอด ส่วนฝ่ายน้ำเงิน(เเสงตะวัน)ชกตั้งรับดักเตะ รุนเเรงอยู่เเล้ว มวยฝีมือครับคนนี้ ออกเเต่ล่ะทีเข้าตา  คู่นี้ผมเคยดูตอนที่เสมอมา น้ำเงินจะชนะอยู่เเล้ว เจอเดินต่อยหมัดยกห้าเป็นชุดมีอาการผลเสมอกัน คู่นี้ ผมขอชี้ไปที่ น้ำเงินถ้า1-2-3ไม่หล่น จัดไปเลย ครั้งนี้อยากรอง เพราะตัวต่อเเดงเเน่ๆ ถ้ามองทางธุรกิจครั้งนี้น่าเล่นน้ำเงินเคยเเพ้น็อคมา เสมอมา ครั้งนี้ขอ ถ้าเเพ้อีกคงจะหายข้องใจ มวยคู่นี้ชกที่ไหนก็สนุก มีภาค4เเน่นอนครับ

____เเสงตะวัน ส ตะกรุดทอง___รับรองเเค้นนี้ต้องชำระ___เเค่มุมมองทางความคิดเรื่องจริงวันชก___

________________ :Onion-s-97[1]:__ :Onion-s-97[1]:_______

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 20:03 »
วันชนะ อ บุญช่วย)) เป็นมวย ครบเครื่องครับ ถนัด เตะต่อยซ้ายทั้งเเทบจัดจ้าน วงในมีไล่เเขน หักเหลี่ยมเเทงเข่า หักเทหักทิ้งดี ดูเเล้วถึงจะมาเเทนเเต่ไม่ใช่หมูนะครับ ครั้งนี้ปล่อยเวตขึ้นมาชกอีก ครั้งสามไฟต์ล่าสุดนั้นที่ชกกับ ช่อฟ้า ท เเสงเทียนน้อย ก็ปล่อยเวตขึ้นมาเยอะ ครั้งนี้ขยับมาอีก สบายๆครับนน่าติดตามมาก
เทียบกับฟอร์มของ พรมงคล เค ที ยิม ใครก็คิดว่าจะไหวหรอ เเล้วดูฟอร์มของ วันชนะ อ บุญช่วย เเพ้อีกเเน่ เเต่มุมนี้ขอร้อง กินมาเยอะเเล้วครับ ครั้งนี้เอามาเกิดเเน่นอน   คู่นี้ชกเหมือนกันครับ ทรงลักษณะคล้ายๆกันเลย ชอบๆครับมุมนี้ใครมาชกก็ติดตามเสมอ   คราวๆคิดประมาณนี้ครับ

________________เเค่มุมความคิดเรื่องจริงวันชก__________ :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 21:19 »
โปรดเก็บเอาเรื่องก้องเมธีไปนะครับ. ท่านผู้รู้ที่ผมติดตามเฝ้ามองอยู่ไม่ไกลไม่ไกลนั้นผมอยากจะกราบขอบคุณมากๆเลยที่เอาข้อมูลดีๆมาให้อ่าน ท่านเคยได้ดู คู่นี้ชกกันมา เฉลิมชัยตัวใหญ่กว่ามาก หน้าจะเเบกน้ำหนัก2-3กิโล เเต่พอได้ชกกันไปความเเข็งเเกร่ง
ก้องเมธีเอาอยู่ ยิ่งการชกมวยรอบเเบบนี้ทำน้ำหนักมาชนกัน อย่ามองว่าก้องเมธีจะเสียเปรียบ ไม่ต้องเชื่อผมเเต่ผมชอบๆมวยคนนี้จากท่านผู้รู้คนนี้มากๆ เอาเก็บไปคิดครับ ____รู้มาผมก็เอามาฝาก

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal