เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________  (อ่าน 22976 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 20:24 »
___มวยรอบปูนเสืออาทิตย์นี้มุมเเห่งการเก็บชัยชนะได้เปลี่ยนเสริฟมาเเล้วหนึ่งอาทิตย์ครับผม______

___ไล่มาเลยนะครับมุมเเห่งชัยชนะเปิดหัวมวยรอบปูนเสือได่เเก่ ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย เพชรสงขลา ป บริรักษ์

___เด่นคลองเเห ว วิทยานฤพล เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา ชุปเปอร์เจ๋ง ป พีณภัทร(ทั้งหมดอยู่มุมน้ำเงิน) เเละ

___ก้องเมธี เเก้วสัมฤทธิ์(ผู้ที่มาล้างอาถรรพ์มุมน้ำเงินที่ชนะติดต่อกันมาถึง5อาทิตย์). เเล้วมุมต่อไปคุณคิดว่าใคร__

______________________ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:_____

____ส่วนคู่สองก็ไม่เเพ้กันครับผม เปิดหัวมวยรอบคู่สองมุมที่มีชัยชนะมากก็คือมุมเเดง ได้เเก่______

____ศิริโชค ส สริญญา  เก้ากะรัต. จิตรเมืองนนท์ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง สกุลชัยเล็ก ดาบเเป๋งนครบาล ____

____ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย(ทั้งหมดอยู่มุมน้ำเเดงที่ชนะติดต่อกัน5อาทิตย์)__________

____เเละผู้ที่มาล้างมุมอาถรรพ์ที่ชนะติดต่อกันมาคือ(เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ เมื่อวันที่16กุมภา57 อยู่มุมน้ำเงิน)__

__________เเล้วครั้งนี้คุณมองมุมไหนดีครับผม______

__________________________ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:______

________เเละอาทิตย์นี้ที่ 3มีนา57______

1_ฤทธิเดช ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น ขุนเข่ารัวเป็นชุด เจอกับ ลมหวล. ศิษย์ลมหนาว พระเอกเเดนตะวันออก___

2_เด่นคลองเเห ว วิทยานฤพล ม้ามืดเเห่งด้ามขวาน พบ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง เเชมป์อีสานผู้เเข็งเเกร่ง____

3_โบวี่ ส ก สุไหงยิม นักลงทุนผู้พิชิตความเจ็บ ดวล สปิ้นเตอร์ ลูก บก ไอ้รถด่วนเครื่องดีเซล_____

4_โพธิ์เเก้ว ฝนจางชลบุรี เซียนเเก้วล็อค3 ชน สองคม ศรีสุริยันต์โยธิน ผู้ที่มีร่างกายเเข็งเปิ๊ก_______

____________ :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-23[1]:_______

________เดียวมาโซโลกันต่อครับผม____________ :Onion-s-10[1]:____

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
Re: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 20:44 »
รอครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ประติมากรรม

Re: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 20:48 »
รอครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:
ช่องสามผมก็ไม่กล้าไปเเตะเเล้วพี่รอพี่เหมือนกันครับ :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 21:25 »
ใครจะว่าผมเรื่อง ดาวตรัง ช ณ พัทลุง เชิญเต็มที่ ครับ ผมบอกเเพ้เลิกโพส เชิญครับ ไม่ต้องว่าในใจนะครับ เต็มที่ครับ ไม่ว่ากัน

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 22:06 »
อย่ากังวลไปเลยครับน้องประติมากรรม.......ไม่มีใครในโลกนี้ไม่ผิดหรอกครับ.
พี่คนนึงนะที่เข้าใจความรุ้สึกตรงนี้ครับ.........คู่ดาวตรัง  พี่ก้อพลาดครับ เราลูกผู้ชายยืดอกพกถุงครับ แหะๆ......
ไม่มีหรอกครับมวยเสียแล้วบอกไม่เสีย เสียก้อคือเสียครับ ไม่เห็นต้องอายเลยน้อง......สู้ๆกันต่อครับมีผิดมีพลาดกันได้ครับ.....
น้องทำดีที่สุดแล้วครับ :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 22:09 »
ครับพี่สน คุยกับพี่ได้ความรู้สึกกันเองเสมอพี่ ไม่มีนอกใน นับถือครับพี่  :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 22:10 »
ยาวๆไปน้อง......ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอครับ............คิดดี.....สังคมดี...รีเจนซี่บรั่นดีไทยครับผม :dookdik_smile-circle_56[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 22:12 »
 :Onion-s-113[1]:  ตามนั้นครับพี่สน  :dookdik_smile-circle_83[1]:ฮ่าๆ

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 22:45 »
3 สี  :dookdik_smile-circle_94[1]:เข็ดตั้งแต่ คู่วันชนะ แล้วครับ...ขอตั้งลำก่อนครับ

ส่วน  7 สี...เปิดหัวแดง...ปิดหัวเงิน..อีกดีมั้ยครับท่าน...ติดตามตลอดครับ :Onion-s-163[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 23:02 »
สามสีผมขอหยุดครับ ผมว่ามันยากไปลึกเกินไป เจ็ดสีจะโอเคกว่าครับ

ส่วนเจ็ดสี คู่เเรกนี้มองออกหน้าเดียวไม่ได้ครับ มีผลเยอะคู่นี้

ส่วนคู่เอก ผมว่ามองร่วมๆเซียนเเก้วจะมีลูกเก่งคือวงในอันเหนียวเเน่น ยกกินเลยคือยกสี่ ส่วนสองคมเอาเเน่นอนยังไม่ได้ เเต่ศอกเเก่นี้หน้ากลัวครับ มวยเดินชน ขึ้นอยู่กับสภาพของสองคมมาเต็มร้อยไหม มองออกอยากครับ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 23:13 »
สู้ๆ ครับท่าน ... บ้านหลังนี้ อยู่อย่างพี่น้องครับ  แลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ มีอะไรดีดีบอกกันบ้างนะครับ  รอครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 23:19 »
ครับพี่เอส ผมรู้อะไรมาผมก็บอกเท่าที่รู้มาครับ ไม่มีกัก

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 23:34 »
คู่แรกแดง..( :dookdik_smile-circle_49[1]:ของนายพล)..เสี่ยแขก..โดนยังร้องโอยๆมาแล้วครับท่าน..ขนาดได้เปรียบทุกอย่าง..มันยังปราบได้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 23:41 »
ใจเย็นๆรอรีบร้อนไม่ได้คู่นี้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:53 »
 :Onion-s-160[1]:_________ :Onion-s-49[1]:

โบวี่ ส ก สุไหงยิม

เป็นมวยหมัดหนัก ทรงมวยเดินทำเดินชน เจาะยางต่อยหมัด วงดูไม่ค่อยชอบสักเท่าไร ความตั้งใจสู้มีมาก เสียงเชียร์จากเเฟนๆมีมากครับ จอมลงทุนกล้าเเลกกล้าบวก หัวใจใหญ่กว่าตับ

________พบ__________

สปิ้นเตอร์ ลูก บก

มวยซ้ายฝีมือ ทรงมวยตั้งรับดักเตะดักเเทง ยืนมวยนิ่ง วงในมีขวางหน้าค้ำเเทง ฟอร์มหลังนี้สุดสวย ชนะติดต่อกันมาหลายไฟต์
ครั้งมีโอกาสมีเจอรุ่นพี่ จะเป็นอย่างไรต้องติดตาม

มุมมองบนเวที
เป็นการชกระหว่างโบวี่(ฝ่ายเเดง)พบกับ สปิ้นเตอร์(น้ำเงิน) คู่นี้ชกพิกัด115 (อายุความห่างของคู่นี้ประมาณ 8-9ปี)
เกมส์การชกบนเวทีฝ่ายเเดงน่าจะเป็นฝ่ายเปิดเกมส์เดินลุยเเหลก ต่อยหมัดหวังลุ้นนับน็อค เจาะยางต่อยหมัด ส่วนฝ่ายน้ำเงินคงจะตั้งรับดักเตะดักเเทงตามทรงมวย มองร่วมๆเเล้วคู่นี้ดูยากครับ ถ้าฝ่ายเเดง(1-3ยก)เช็คบิลไม่ได้ น่าคิดครับเพราะ ปลายๆอาจจะมีเเผ่วได้ ส่วนทางฝ่ายน้ำเงินหากต้นเกมส์สวมหมวกกันน็อคไว้ได้คุมสถานการณ์ไว้อยู่ปลายๆหวังลุ้นได้ครับ เพราะล่าสุดมีการพลิกชนะมาเเล้ว เเต่ครั้งนี้ จะเปรียบเหมือนคู่รองอาทิตน์ที่เเล้วครับ เรื่องเวต โบวี่ ได้เปรียบเรื่องเวตชกเวตนี้สม่ำเสมอ เรียกว่าเวตเก่งก็ได้ครับถ้าจะคิดเเบบนั้น ส่วนทางสปิ้นเตอร์ 4-5ไฟต์หลัง ชกอยู่ที่เวต112. ครั้งนี้ปล่อยขึ้นมาต่อยกับรุ่นพี่ จะเป็นอย่างไร
จะได้ความสดห้าวหรือจะเสียเปรียบเเรงปะทะกระดูกมวย คู่นี้มองออกได้หลายหน้าครับ คราวๆประมาณนี้

___________เเค่มุมมองทางความคิดเรื่องจริงคือวันชก________ :Onion-s-98[1]: :Onion-s-17[1]:

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:41 »
สู้ๆครับ ท่านประติมากรรมเราก็พี่น้องบางบอนเอฟชีครับ

ครูอัตราจ้าง

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 14
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:43 »
แบบนี้ก็  Red  ยกมุมเลย  :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:55 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]:ครับพี่เล็ก. ขอบคุณครับพี่ :Onion-s-113[1]:

:Onion-s-160[1]:อาจารณ์ครับอย่ามองว่ามุมเเดงจะชนะหมดครับ เพืี่อให้มุมนัำเงินบ้างครับ :Onion-s-113[1]:

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:21 »
สบายดีท่านประติ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:35 »
สบายดีท่านประติ
สบายดีท่านบิก

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 12:19 »
คู่เเรกคู่สองปูเสือเห็นฟอร์มไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย ของเจ้าฤทธิเดช กะ เด่นคลองเเห ยังมองลำบากว่าจะมาทรงไหน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 12:59 »
 :Onion-s-160[1]:ผมกรองความคิดให้อ่านกัน____ :Onion-s-97[1]:

ฤทธิเดช ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น ได้มาเสียบเเทน บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่(ขวัญใจผม) มวยคนนี้ครั้งล่าสุด ชกตัวสำรอง
กับ ประสพโชค พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม มาชนะมาเเบบพลิกความคาดหมาย เห็นฟอร์มการชกเเล้วติดตาติดใจ วงนอกจะนิ่งๆ เเต่เข้าวงในนี้ ขึ้นคอหมุนหาเหลี่ยมตีดีเข้าตาผมมาก เเต่วันนั้นเร่งไปก็ทำได้ดีกลางๆยก ปลายๆดีคุมสถานการณ์ของตัวเองที่เป็นต่อไว้ได้ ส่วนวันนั้นเจ้า ประสพโชค พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม ตัวเท่าตึก ก็คิดช้าทำช้าเลยเเพ้ไป________

เเล้วอาทิตย์นี้ มาพบกับเจ้า ลมหวล ศิษย์ลมหนาว ซึ่งฟอร์มล่าสุดเเพ้มาดูเเล้ววันนั้น ถ้าชกต่อเนื่องน่าจะทำได้ดีกว่านี้ เนื่องด้วยมีการเเทรก มายังเกมส์การชกของ มเหศักดิ์ กับ ลมหวล ทำให้หยุดพักบ่อย วันนั้นผมดูลมหวลเมื่องจะเกร็งๆไป ออกอาวุธไม่สมดั่งใจ ทำอะไรก็ติดขัด เเต่วันนั้นการไล่เเขนเล่นวงในนี้ถือว่าเหนื่อยนะครับ เจอมวยอย่างมเหศักดิ์ บดบี้กอดรัดฟัดตี หักล้มหักเเทง หมดครับทั้งๆทีเวตประมาณนี้ชกได้4-5ไฟต์ ผิดฟอร์มเยอะครับวันนั้น เลยเเพ้ไป(มเหศักดิ์ มวยกระดูกดีกรีเเชมป์อีสาน)

ความสำคัญต่อเกมส์การชกของทั้งคู่สำคัญมาก ใครเเพ้ตกรอบไม่มีโอกาสเเก้ตัว คู่นี้ถ้ามุมมองผม ผมอยากจะนั่งๆใจเย็นสักสองยก ดูเหตุการณ์บนเวทีว่าชกทรงไหนกัน ความเชื่อถือของคู่นี้อยู่ที่ฝั่ง ลมหวล ศิษย์ลมหนาวเเน่นอน คู่นี้กินกันปลายๆ (ไม่เเน่มีหมัดมาเสริมโอกาสลุ้นนับน็อคทั้งคู่)ส่วนใครจะเเน่กว่ากัน วันชกค่อยมากันอีกทีครับ ออกตัวเเรงไม่ได้ช่วงนี้ ต้องค่อยพิจารณาหลายๆสิ่งให้รอบครอบ ดูองค์ประกอบหลายๆอย่างน่าจะได้ตัวที่ดีที่สุดมาบอกกล่าวรว่มเเบ่งปันกัน  (จากความคิดอันน้อยนิดครับ)

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 14:03 »
อ่านเล่นๆเเก้เหงาครับ________

ปรีชา โคกชะงาย ดาบแป๋ง นครบาล แป๊ะ มีนบุรี และทีมงานค่ายมวยดาบแป๋งนครบาล ทุกคนกล่าวหลังจากที่ต้นสังกัดนำ สปริ๊นเตอร์ ลูก บ.ก. ที่กลับมาฟอร์มดีขึ้นป้ายให้ขึ้นชั้นกับ โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม ออกตู้คู่รอง รายการมวยไทย 7สี นัดวันอาทิตย์ที่ 2 ม..ค นี้ที่ช่อง 7 สี ว่าที่ผ่านมา โบวี่เป็นมวยรุ่นพี่ที่กระดูกดีกว่า ผ่านเบอร์ใหญ่ๆมาเยอะและเป็นมวยเตขาต่อยหมัดให้หนักแรง แต่ว่าแรงปลายไม่ค่อยดีเท่าไหร่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นยอมรับว่าสองยกเป็นอะไรที่อันตรายสำหรับสปริ๊นเตอร์มากๆแต่ว่าถ้าผ่านสองยกไปแล้วทีมางนก็มั่นใจในความสดความห้าวของเพชรเอกที่ชนะมาตลอดเหมือนกัน"เราขีดเส้นตายให้ โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม 2 ยก จะน็อกให้รีบน็อก ถ้า 2 ยก ไม่นับ ไม่น็อกให้เตรียมตัวอ่วมเข่าแข้งได้เลยในการเจอ สปริ๊นเตอร์ ลูก บ.ก. คู่รองรายการมวยไทย 7สี นัดวันอาทิตย์ที่ 2 มี.ค. นี้ที่ช่อง 7 สี เพราะว่าที่ผ่านมา กระดูกเราเป็นรองเขา แต่ว่าความสดความห้าวไม่เป็นรองอย่างแน่นอน และเชื่อใจในการประกบของโปรโมเตอร์ถ้าเขาสู้ไม่ได้เขาไม่กล้าขึ้นป้ายให้แฟนมวยไทย 7 สี เสียความรู้สึกแน่"ทีมงานค่ายมวยดาบแป๋งนครบาล กล่าว

____________เครดิตมวยสยาม________

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 18:22 »
คู่สองเริ่มเห็นภาพ เด่นคลองเเห ว วิทยานฤพล ก้บ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง :Onion-s-97[1]: :Onion-s-26[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 20:48 »
ท่า่นประติฯ อย่าลืมฝากเชียร์ มเหศักด้วยนะคับ ผมจัดเป็นทีเด็ด ไม่มีเหตุผล ชอบส่วนตัว

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 20:56 »
เราไปทางเดียวกันครับท่านบิก จัดไปเลย ดูกระเเสลมวันชกอีกที เเล้วเน้นๆไป

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 21:05 »
เก่งกล้า ชนะคะเเนน วิสันต์เล็ก มวยเด็ดพี่สน :Onion-s-113[1]:

นิจจา2014

• ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 21:35 »
สวัสดีท่านประติมากรรมค่อยๆๆวิเคราะห์ใจเย็นๆๆเหลือเวลาอีกเยอะ
เสพขอมูลไปเรื่อยๆๆถึงวันจริงกระโดดใส่เลย เอาคืนให้หมด มวย ไฮโล
ที่เสียไปในวันนั้นตั้งลำใหม่ ดีใจด้วยที่ออกมาวิเคราะห์อาทิตนี้ เฮง.เฮง.เฮง.ครับ
 ชอบสปิ้นเตอร์ครับ1-2ต่อยไม่ลงโดนเตอะถวายเจ้าแน่สมองมวยดีกว่าครับ...

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 21:40 »
สวัสดีท่านประติมากรรมค่อยๆๆวิเคราะห์ใจเย็นๆๆเหลือเวลาอีกเยอะ
เสพขอมูลไปเรื่อยๆๆถึงวันจริงกระโดดใส่เลย เอาคืนให้หมด มวย ไฮโล
ที่เสียไปในวันนั้นตั้งลำใหม่ ดีใจด้วยที่ออกมาวิเคราะห์อาทิตนี้ เฮง.เฮง.เฮง.ครับ
 ชอบสปิ้นเตอร์ครับ1-2ต่อยไม่ลงโดนเตอะถวายเจ้าแน่สมองมวยดีกว่าครับ...

ครับผม ผมต้องใจเย็นๆก่อนรีบร้อนเจ็บทุกที อย่างที่พี่ไฟหนาวบอกไม่ฟัง ต้องเจ็บถึงจำครับ

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 22:19 »
ท่านปติมากรรมยังเป็นที่พึ่งของผมเสมอสู้ๆครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

Re: : ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 22:22 »
ท่านปติมากรรมยังเป็นที่พึ่งของผมเสมอสู้ๆครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:
ไม่กลัวเจ็บหรอท่านโตโน ขอบคุณที่ติดตามผมจะคิดวิเคราะห์ให้ละเอียดกว่าเดิมครับ

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 22:30 »
โบวี่...เทียบกระดูก...เทียบเวต...แล้วเหนือกว่า...มันขึ้นอยู่ที่...หัวใจ...รถด่วน..เท่านั้นเอง ครับ

ดาบแป๋ง...กินเขามาเยอะแล้วนะครับ!!!...เหมือนที่ผ่านมา..เสื่อใหญ่ๆโดนกินหมด!!!

ระวัง... :dookdik_smile-circle_81[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 22:35 »
 :dookdik_smile-circle_94[1]:ชัดเจนครับ ท่านพญาอินทรีย์ ขอบคุณครับที่มาเตือนกัน :Onion-s-97[1]:

_______________ :Onion-s-160[1]:_______ :dookdik_smile-circle_58[1]:_____

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 22:40 »
เซียนแก้ว...เหมอได้...เพราะไอ้จอมพิชิต...ถอดใจนะท่าน...ดูดีๆครับ...วันนั้นโดนอะไรก็กลัวไปหมด :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 22:49 »
วันนั้น เห็นศอกจอมพิชิต หลายครั้งเอาการครับ บินไปใส่เซียนเเก้วเยอะอยู่ สองคม นี้ศอกนี้ถือว่าเป็นอาวุธลับที่ออกมาใช่บ่อยนะหลังๆน่ากลัวครับ สองคม คู่นี้ผมยังมองไม่ออกว่าใคร เเต่รอพี่เล็ก เขยหล่า ครั้งนี้พี่เล็กเขยหล่า มีสิ่งดีๆมาบอกครับ  :dookdik_smile-circle_94[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 23:18 »
 :Onion-s-163[1]:.มารอ..น้องประติมา...ครับ..

..ตรง..กัน..จัดหนัก.. :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 23:27 »
 :dookdik_smile-circle_94[1]:ครับผม ผมก็ยังไม่เเน่นอนครับ รอลมนิ่งๆเเล้วมาว่ากันครับ  :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 06:54 »
คู่สองหน้าเสื่อดี ราคารอ ทำนิดหน่อยราคาวิ่ง ชื่อชั้นการผ่านมวยดี ร่างกายเเข็งเเรง น่าคบเป็นที่สุด ส่วนตรงข้ามมวยทางใต้ วันนั้นเห็น การวางเเข้งถือว่าใช่ได้ เเต่ ครั้งนี้ ต้องตามลุ้นให้เขารอบไป ภาษีดีกว่าเข้าไปรอบลึกๆเก่งกว่านี้อีก

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:23 »
โพธิ์เเก้ว ฝนจางชนบุรี มีจุดเด่นคือ ยกสี่ เเกจะทำทุกวิทีทางที่จะประกบล็อคคอตีเข่า เเทบจะวิ่งชน ทรงมวยเดินชน ออกเเข้งนำเเล้วคาไว้ วงในถ้าล็อคคอได้จะดึงลงมาตียัดไส้ ลูกเด้งตีก็ทำได้ดี เก๋ามากๆสำหรับเซียนเเก้ว หลักเหลี่ยมทรงมวยพอได้เเต่ข้อเสีย เวลายกสี่ ชอบเข้าประกบเเบบหลวมๆ ทิศทางการจะโดนศอกมีมาก โอกาสจะโดนมีสูงพอสมควร รูปร่างเป็นรองคู่ชกตลอด อายุเยอะเเล้ว อยู่่ที่การเตรียมตัวจะมาดีเเค่ไหน

สองคม ศรีสุริยันโยธินมีจุดเด่นคือ เข่ายัดไส้เนื้อ ตามสรรพคุณ ค่าย ส ประสพโชค มีหมัดศอกออกอาวุธระยะประชิตตัวได้หน้ากลัว ทรงมวยเดินชน ไม่มีถอยเดินอย่างเดียว วงในขึ้นขอได้หรือจะมาสู้เข่าไม่มีกลัว ถ้าจะดวลเข่า สองคม รุนเเรงกว่า อายุช่วงชกได้เปรียบ สดกว่าเห็นๆ ข้อเสีย จะสู้ความเก๋าได้เเค่ไหนเท่านั้นเอง เซียนเเก้วได้บอกว่าครั้งนี้เวตนี้สบายๆ ไม่หมดง่ายๆ กระดูกมวยเป็นรองเซียนเเก้ว

____________วันชกอะไรก็เป็นไปได้ ออกได้หมดทั้งสามหน้าอยู่ที่การช่วงชิงจังหว่ะใครจะทำได้ดีกว่า______

____________ :Onion-s-23[1]:____ :Onion-s-97[1]:_____ :Onion-s-98[1]:____

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:38 »
 :dookdik_smile-circle_94[1]:___คู่เอกอาทิตย์นี้ดูด้วย กรรมการข้างบนเอาใคร คู่นี้ลูกตุกติกไม่มีเเน่นอนมืออาชีพอยู่เเล้วมวย ราชดำเนิน นั่งดูก่อนจะเล่นใคร ใจเย็นๆเเล้วก็จะได้ตัวดีๆเอง ____ :Onion-s-97[1]:

______________มวยทุกวันนี้มัน มองออกยากครับพี่น้อง :Onion-s-13[1]:________________

______องค์ประกอบมันเยอะ เเต่จะบอกให้คิดนิดๆ เริ่มตั้งเเต่ มวยจากเวทีราชดำเนินมาช่องเจ็ดหลังปีใหม่มานี้______

______มุมชนะมันอยู่น้ำเงิน(พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก ศิริมงคล พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม)ส่วนเจ้า ศักดิ์สุริยา สาธิตซีดีหายไปนานไม่นับอิอิอิ______เกร็ดเล็กๆน้อย อะไรก็เป็นไปได้เด้อ______

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 15:37 »
......ลมหวล ศิษย์ลมหนาว อาทิตย์นี้หนังม้วนใหม่หรือเปล่า :Onion-s-49[1]: ฤทธิเดชต่อมาที เดึยวจะรองยาวๆ....

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 16:17 »
 :Onion-s-163[1]:...ลมหวน...เป็นต่อ..ครับ..ท่านประติ...

...ได้..หน้าเสื่อ...อ้ายต้อย...ผู้ช่วย..ปมต.7 สี...ครับ..

...และ..เป็นมวยตัว..ยืน..... :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 16:41 »
 :Onion-s-97[1]:ครับพี่ กระเเสเล่นเจ้าฤทธิเดชเยอะๆ ราคาจะได้ไม่หนีกันไกล คู่นี้ยังบอกไม่ถูกว่าชอบใคร (ได้ยินฤทธิเดช
บอกว่า**ใหญ่กว่าเธอก็เจอมาเเล้ว**คำนี้ต้องนั่งคิดกันยาวๆ) เเต่คนชอบลมหวลก็เยอะอยู่ :dookdik_smile-circle_94[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 19:24 »
 :Onion-s-23[1]:ผมต้องเปลี่ยนความคิดตัวเอง สำคัญที่สุด ดูหนึ่งยกค่อยตัดสินใจ ดูซิกประกอบ ช่วยได้เยอะ ที่บอกให้รอก่อนหนึ่งยกเพราะอะไร ผมจะยกตัวอย่างให้ คู่เเรกอาทิตย์ก่อน เจ้าเพชรรุ่ง ผมก็ไม่ได้เข้ามาดูเวปตั้งเเต่วันเสาร์ พอคนพากย์บอกว่าใช่สีเสื้อใหม่ ส ยิ่งเจริญการช่าง งานเข้าผมเเล้วครั้งนี้ เก็บตัวฟิตซ้อมอยู่ เกียรติเพชร เเล้วมันมาจริงๆเต็มสูบโดนซ่ะละเอียดเสียเงิน เลยผม เพราะมันใจ ข้อมูลที่หามาเเต่มันไม่เป็นอย่างที่คิด จึงบาดเจ็บ เลยอยากจะบอกว่าให้ดูมวยชกกันก่อนหนึ่งยก ส่วนข้อมูลที่เรามีไปมันคือองค์ประกอบในการตัดสินใจเลือกที่จะเล่นว่าจะเล่นใครดี เเล้วจะได้ไม่พลาด การที่หาข้อมูลเราไม่ได้ดูใครเเค่คนเดียวเราดูความคิดเห็นของทุกคนไว้จะดีที่สุด รับรอง รวย ไม่รวยก็เสียน้อย เด้อออออออครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-113[1]:

เด็กโคราช

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 19:38 »
___มวยรอบปูนเสืออาทิตย์นี้มุมเเห่งการเก็บชัยชนะได้เปลี่ยนเสริฟมาเเล้วหนึ่งอาทิตย์ครับผม______

___ไล่มาเลยนะครับมุมเเห่งชัยชนะเปิดหัวมวยรอบปูนเสือได่เเก่ ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย เพชรสงขลา ป บริรักษ์

___เด่นคลองเเห ว วิทยานฤพล เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา ชุปเปอร์เจ๋ง ป พีณภัทร(ทั้งหมดอยู่มุมน้ำเงิน) เเละ

___ก้องเมธี เเก้วสัมฤทธิ์(ผู้ที่มาล้างอาถรรพ์มุมน้ำเงินที่ชนะติดต่อกันมาถึง5อาทิตย์). เเล้วมุมต่อไปคุณคิดว่าใคร__

______________________ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:_____

____ส่วนคู่สองก็ไม่เเพ้กันครับผม เปิดหัวมวยรอบคู่สองมุมที่มีชัยชนะมากก็คือมุมเเดง ได้เเก่______

____ศิริโชค ส สริญญา  เก้ากะรัต. จิตรเมืองนนท์ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง สกุลชัยเล็ก ดาบเเป๋งนครบาล ____

____ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย(ทั้งหมดอยู่มุมน้ำเเดงที่ชนะติดต่อกัน5อาทิตย์)__________

____เเละผู้ที่มาล้างมุมอาถรรพ์ที่ชนะติดต่อกันมาคือ(เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ เมื่อวันที่16กุมภา57 อยู่มุมน้ำเงิน)__

__________เเล้วครั้งนี้คุณมองมุมไหนดีครับผม______

__________________________ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:______

________เเละอาทิตย์นี้ที่ 3มีนา57______

1_ฤทธิเดช ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น ขุนเข่ารัวเป็นชุด เจอกับ ลมหวล. ศิษย์ลมหนาว พระเอกเเดนตะวันออก___

2_เด่นคลองเเห ว วิทยานฤพล ม้ามืดเเห่งด้ามขวาน พบ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง เเชมป์อีสานผู้เเข็งเเกร่ง____

3_โบวี่ ส ก สุไหงยิม นักลงทุนผู้พิชิตความเจ็บ ดวล สปิ้นเตอร์ ลูก บก ไอ้รถด่วนเครื่องดีเซล_____

4_โพธิ์เเก้ว ฝนจางชลบุรี เซียนเเก้วล็อค3 ชน สองคม ศรีสุริยันต์โยธิน ผู้ที่มีร่างกายเเข็งเปิ๊ก_______

____________ :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-23[1]:_______

________เดียวมาโซโลกันต่อครับผม____________ :Onion-s-10[1]:____
ได้ข่าวว่าคู่เอก7สี เปลี่ยนเป็น ฟ้าสะท้าน ราชานนท์VSชายเล็ก ควายทองยิม จิงหรือป่าวคับพี่ สวัสดีคับผมเด็กใหม่ มาแนะนำตัวคับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 20:14 »
ผมก็ไม่ทราบครับ ไม่น่าจะเปลี่ยน ฟ้าสะท้าน พึ่งชกไปเองยังไม่ถึงเดือนเลยครับ ยินดีตอนรับครับผม คนโคราช ผมก็อยู่โคราชครับ

:Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-25[1]: :Onion-s-160[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 20:31 »
คนที่ผมตามผลงานตั้งเเต่ ทีบอกให้เล่น ลูกกรมหลวงครั้งล่าสุด ก้องเมธี เเละครั้งนี้คู่เเรก ชี้ไปที่ ฤทธิเดช ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น จัดไปตัวนี้ ดูหนึ่งยกก่อนเด้ออย่าออกตัวเเรง พร้อมกับการเฉลยคำตอบที่น่าฟังว่า ลมหวล ศิษย์ลมหนาว ตามสายตาท่าน เเพ้มวยเข่า ตามนั้นครับคู่นี้ :Onion-s-113[1]:

เด็กโคราช

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 20:35 »
ผมก็ไม่ทราบครับ ไม่น่าจะเปลี่ยน ฟ้าสะท้าน พึ่งชกไปเองยังไม่ถึงเดือนเลยครับ ยินดีตอนรับครับผม คนโคราช ผมก็อยู่โคราชครับ

:Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-25[1]: :Onion-s-160[1]:
ครับผม ผมแอบดูทีเด็ดพี่มาตั้งนานละ ตามบ้างสวนบ้างแต่ก้อพอได้กินคับ ขอบคุนมากคับ ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนของโคราชกันล่ะคับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 20:46 »
อ บัวใหญ่ครับผม ไม่ว่ากันครับสวนได้ ขอบคุณที่ติดตามครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:15 »
มวยมาสู้มีหรือจะเเพ้ :Onion-s-34[1]:ถ้าไม่โชคร้ายจริงๆ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal