เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________  (อ่าน 22962 ครั้ง)

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
Re: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 16:32 »
ท่านประติฯ มีเฟสมั้ยคับถ้ามีขอด้วยนะ อยากคุยด้วย(ส่วนตัว)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
Re: ___ขอเป็นสีสันต่อยาวๆ_ทรรศนะ7สี___________
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 16:38 »
Ntw kidkarn ลองหาดูได้ครับ ครับพูดคุยกันได้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 17:49 »
ลมหวล ศิษย์ลมหนาว

จุดเด่น เป็นมวยประเภท ต่อยหมัดเตะขา หรือ เจาะยางขว้างกระจก ต้นๆเกมส์ลูกที่ชอบมักทำเสมอคือ ถีบพับในคู่ชกเสมอ ลูกนี้ถ้าโดนบ่อยๆจะทำให้เหมือนขาพลิก เจ็บครับ เเละก็ต้นเกมส์นี้จะบวกกับการต่อยหมัดออกเเข้งเสมอ

ข้อเสีย คือเป็นมวยที่ไม่ชอบเข่าเลย เเต่มีโต้มีเถียงตลอด เเต่การเจอมวยเข่าครั้งนี้ ผมได้มองเเล้วว่าจะเป็นอย่างไร

ลูกเเก้มวยเข่า สำหรับ ลมหวลจากที่นั่งดูคลิปมา กลางๆยกถ้าฝ่ายตรงข้ามคิดจะเปิดเกมส์มาเเลกเข่าคือ รัดใต้ปีกตีเหน็บข้าง ขึ้นคอล็อคไว้เเน่น เสียบเข่าเเล้วคา 

เกมส์การชกวันนั้น เท่าที่เห็นคือ เจอไล่เเขนรัดใต้ปีกทั้งทีลูกเก่งลมหวล เเต่การเเก้เกมส์ของมเหศักดิ์วันนั้น ถือว่าเเก้มาดีมาก
สำหรับที่มองจากสายตานะครับ(เดามันยังไม่ชก เเต่นี้คือการคราวๆ) ทรงมวยอย่างฤทธิเดช ลมหวลไม่กลัวครับเท่าที่มองเกมส์ดู จะมาตีเข่าง่ายๆครั้งนี้ไม่มีทางปลายๆฤทธิเดช มีเเผ่วเหมือนกันครับๆ เก็บไปคิดเด้อพอเเก้เซ็งได้บ้าง

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 18:20 »
เดียวผมจะมา พูดถึงเรื่องฤทธิเดช ต่อเลื่อยๆสบายๆ  :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 20:50 »
 :Onion-s-97[1]: ฤทธิเดช ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น

มวยคนนี้จากที่เห็นๆฟอร์มจากการชกครั้งล่าสุดนะครับ ผมอาจจะให้ทรรศไม่เต็มที่สักเท่าไรเพราะฟอร์มการชกน้อยเกินไป

จุดเด่น หลักๆเลยนะครับ เป็นมวยเข่า ขว้างหน้าค้ำเเทงขึ้นคอดวลเข่าสู้ตลอด ออกอาวุธรวดเร็ว วงนอกมีออกเเข้งต่อยหมัด ต้นๆมีกล้าบวกหมัด สู้ๆดีครับ

ข้อเสีย ดูเเล้วการป้องกันตัวน้อย กล้าบวกกล้าเเลกเกินไป ครั้งนี้เจอมวยหมัดนะครับ การ์ดตกนี้อันตรายครับ ดูเเล้ววันนั้นการออกอาวุธ ถือว่าไม่หนักรุนเเรงเท่า ประสพโชค พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม เหลี่ยมทรงก็ยังน้อยไป ครั้งนี้ขอบอกว่างานยากของเจ้าฤทธิเดช
การเจอลมหวลครั้งนี้เข่าไม่อาจจะตีง่ายเหมือนครั้งก่อน ลมหวลฉลาดพอตัวนะครับ วงในถ้าจะดูตีเป็นธรรมชาติ ถ้าวงนอกขอบอกลมหวลจะดูดีกว่าครับ อย่าดูฟอร์มหลังเเล้วตัดสินครั้งนี้ครับ ครั้งล่าสุดนั้น หลอกตาเราครับ โปรดเก็บไปคิด พอจะเเก้เซ็ง(เเค่เดาดูเฉยๆนะครับ ยังไม่ชกกันเลย วิจารณ์คราวๆ)
_______________รักใครชอบใครก็เชียร์เอาครับ ผมมีอยู่ในใจผมเเล้วคู่นี้_________

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 21:44 »
โพธิ์เเก้ว ฝนจางชลบุรี

ฟอร์มหลังดูสึกว่าจะไม่สดใสเลยนะ 4ไฟต์ล่าสุด เเพ้มา3ครั้ง เเละล่าสุดเสมอมาหลังจากการเเพ้ เเก้วกังวาล ภูหงษ์ทอง เมื่อวัน วันที่ 25 ตุลา 56 ถือว่าหายไปจากสังเวียนนานเลย เเต่ครั้งล่าสุดมา เสมอ จอมพิชิต  ชูวัฒนะ คู่นี้มีคิวชกที่ศึกจิตรเมืองนนท์คู่เอกประจำรายการ ระหว่าง โพธ์เเก้ว vs. สองคม.  จากที่เห็นโปรเเกรม เเต่ว่าไม่ได้ชกเพราะ การชุมนุมทางการเมือง (เวทีราชดำเนิน) เลยมาออกตู้7สี  ร่างกายไม่รู้จะเข้าที่หรือยังหยุดไปนาน

สองคม ศรีสุริยันโยธิน

ฟอร์มนี้ดูดีนะครับ ใช้ได้เลย ดูเเล้วร่างการน่าจะเข้าที่กว่านะครับ ชกตลอด ทรงมวยก็ไม่เเพ้กันมาก เหลี่ยมเกมส์บนเวทีเท่านั้นครับ
เเต่มีหนึ่งเรื่องที่ผม คิดขึ้นมาได้ (มวยที่ฟอร์มไม่ค่อยจะดี มาช่องเจ็ดส่วนใหญ่จะชนะ ดูศิริมงคล พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม มาชนะที่นี้
เครียดอีกเเล้วผม เลือกลำบากอีกคู่เเล้ว จะเล่นใครดี).

____________เเค่ความคิดคร้บ บ่มีอะไรเเน่นอน_______

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 22:43 »
ผมอยากจะขอบคุณทุกคนที่ติดตามผมในเวปมวยไทยบางบอนเเห่งนี้นะครับ บอกเฟสไปมีคนมาบอกติดตามข้อมูลผมอยู่ ต่อไปผมจะได้หาสิ่งดีๆมาบอกต่อครับ ขอบคุณคลื่นใต้น้ำที่ติดตามครับ

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 23:05 »
เป็นกำลังใจให้ครับน้องหรั่ง........สู้ด้วยกันครับ :dookdik_smile-circle_49[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 23:12 »
เป็นกำลังใจให้ครับน้องหรั่ง........สู้ด้วยกันครับ :dookdik_smile-circle_49[1]:
ถ้าไม่มีพี่สน ผมคงไม่มาให้ทรรศนะเเบบนี้ครับ อาจะเลิกไปเเล้ว เเละอีกหนึ่งท่าน พี่เล็ก เขยหล่า สิ่งดีๆเอามาบอกผมเสมอ สองท่านนี้ ผมต้องขอบคุณมากๆ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 08:37 »
1 ชี้ไปที่ ลมหวล ศิษย์ลมหนาว รออีกนิดวันชกดูองค์ประกอบร่วมๆก่อน การ เเทงเรต น้ำหนัก

2 เด็ดชอบมากๆรอดูน้ำหนักก่อน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 12:09 »
คู่สอง ผมไม่กักนะบอกเลยตอนนี้ สำหรับผมตัวใช่ที่สุดในอาทิตย์นี้ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง ชอบมากๆครับ ได้คุยกับท่านบิก พี่เขยหล่า ตัวนี้ เด็ดครับผมๆ ของจริงครีบมวยคนนี้ ส่วนทำจะชอบเหมือนผมไหมสุดเเต่ท่านครับ สวนได้ไม่ว่ากัน เเต่บอกก่อน(ดูมวยชกก่อน1-2ยก)

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 12:19 »
 :Onion-s-33[1]:บอกเเล้วนะ เด็ดสุด คือ มเหศักดิ์ เสียมวยจะเเพ้ชนะนั้น วันชกรู้กัน :Onion-s-113[1]:  คู่นามสี่ ใจเย็นๆมีตัวชอบเเล้ว

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 16:46 »
ลมหวล ศิษย์ลมหนาว

มเหศักดิ์พิทักษ์ป่าผาเเดง

50/50

50-50

พานพร้าว

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 17:59 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 18:05 »
 :Onion-s-113[1]:  เงียบๆนะท่านบิกอย่าไปบอกใคร ช่องเจ็ดกินนิ่มๆ :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 18:22 »
ผมอยากจะวิจารณ์ช่องสาม เพื่อมันมีปรโยชน์นะครับ สัก1-2คู่  :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 21:09 »
ยอดมงค. เมืองสีมา

เป็นมวยกระดูกดีนะครับ การผ่านมวยดีๆมาเยอะ เเละอีกอย่ามวยจากเวทีราชดำเนินนี้ นักมวยมีเเต่ดีทั้งนั้นครับ อาวุธหัวใจดูดีหมดครับ ส่วนมาจะเเพ้กันเรื่องการยืนระยะมากกว่า เตรียมตัวมาดีเเค่ไหน อะไรประมาณนี้ครับ
จุดเด่นเป็นมวยที่ใช่เเข้งซ้ายขวามีประโยชน์มากครับ ออกเเข้งดี ส่วนหมัดนั้นเเล้วเเต่จังหว่ะครับ เข่านี้เรียกว่าใช้ให้เห็นลูกหนักลูกเนื้อเสมอครับ ทรงมวยถ้าตั้งรับ จะถ่อยออกเเข้ง ดักเตะดักเเทงเเล้วคา ลูกเก่งครับเตะเเล้วคาเเทงเเล้วคา ทรงมวยฉลาดครับ อาวุธเด็ดถ้าเล่นวงในมีรัดใต้ปีกตีเข่ายัดไส้เนื้อๆเก่งครับลูกนี้ มีดึงมาเเทง เก๋าดีครับมวยคนนี้
ข้อเสียนะครับ ดูคลิปหลายครั้งเเล้ว เหลี่ยมทรงจะน้อยไปครับ เข้าวงในนี้ถ้าเจอพวกฝีมือนี้ล้มไปนอนข้างล่างเป็นว่าเล่นครับ โดนหมัดชกครั้งล่าสุดมีอาการเหมือนกันนะครับ คือถ้ารูปทรงเเบบนี้ เจอมวยเดินบดเดินบี้เเล้วมันจะเสียทรงมวยครับ ลูกเเข็งเเรงฐานไม่มั่นคงอะไรประมาณนี้  ก็คราวๆให้ฟังประมาณนี้ครับ ดูร่วมๆเเล้วดีครับ รูปร่างน่าจะลอยกว่านิดครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 21:22 »
ขอเสริมอีกนิดครับถ้า ยอดมงคล ทรงมวยคิดว่าตัวเองชนะ เข้าติดตัวยอดมงคลอยากครับ ลูกถีบนี้เสียเหลี่ยมเสียอาการทำบ่อย

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 00:14 »
รุ่งอุบล ซากามิ
เป็นมวยหลักเหลี่ยมจังหว่ะฝีมือ การมวยเป็นรองคู่ชกอยู่มาก การเจอกันครั้งนี้ ต่างศึกต่างสาย ไม่เจอกันมากก่อน มวยจากเวที ลุมพินี ฝีมือดีอีกคน น้ำหนักนี้สบายๆครับ
จุดเด่นเป็นมวยฝีมือต้นยกนี้ หมัดหนักมากๆครับ การออกอาวุธ ออกเเข้งต่อยหมัด จังหว่ะการฮุคหมัดนี้น่ากลัว ครั้งนี้การฟิตซ้อมเตรียมตัวมาดี ต้นๆเกมส์มีสลับเขี่ยขาหน้า รอดักจังหว่ะออกหมัด วงในมีรัดใต้ปีกเเทงเข่าสลับ เหลี่ยมทรงมีครับ ทำได้ดีในบางจังหว่ะ วงนอกนี้ออกเเข้งเเล้วคาทรงมวยคล้ายๆกันครับ คราวๆประมาณนี้ครับ
การชกครั้งนี้ รูปร่างเป็นรอง การผ่านมวยเป็นรอง อยู่ที่การว่างเเผนการชกอย่างเดียวจะมาทรงไหน ถ้าตั้งรับก็ดูทำได้ดี เเต่ถ้าเดิน เสียดสีอาวุธเเล้วเป็นรองครับ (ผมได้ดูคลิปสัมภาษณ์ รุ่งอุบล เห็นจุดอ่อน ยอดมงคล คือโดนหมัด เเล้วมีอาการ เเต่ผมลองเปรียบหมัดเจ้า สามลมน้อยจะดูน้ำหนักมากกว่านะครับ ครั้งนี้ถ้านับน็อคต้นยกไม่ได้ ปลายๆ. สู้ยอดมงคลไม่ได้ เเต่ไม่เเน่นะครับ รุ่งอุบล. ชกที่อ้อมน้อย มักจะไม่เเพ้ ชนะซ่ะส่วนใหญ่ )

________รักใครชอบใครก็เชียร์เอาครับ ปล. นั่งดูก่อนหนึ่งยกค่อยเล่น _____________

________เข่า. กับ. หมัดครับ____ผมชอบยอดมงคล เก๋ากว่าเยอะ______

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:36 »
มวยชอบช่องสาม

1ชี้ไปที่ ศักดิ์นิพนธ์ ศักดิ์รังสิต

2ชี้ไปที่ ดาราเอก เกียรติกำธร

3ชี้ไปที่ ยอดมงคล เมืองสีมา (ต้นๆไม่นับปลายๆเเซงกินขาด)

4ชี้ไปที่ น้ำหนักมาเเบบนี้ เหมือนจะให้เล่น ชนะศึก เเต่หารู้ไม่สับขาหลอก(ชอบมาเฟียดำครับ)

________ดูก่อนยกสองยกเเล้วเล่น__________

พานพร้าว

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:58 »
เรามาด้วยกันลงเรือลำเดียวกัน รับประกันผมตามทุกคู่ แน่นอน ขอให้เราทุกคนจงโชคดีคับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:05 »
ช่อง11 เปลี่ยนมวยมาสู้

คู่เอก เล่นไปที่ เพชรปราบ ไก่ย่างห้าดาว

ท่านบิก คู่สอง บอกให้เล่นเด็ดนะ ช่อง11 ผิดว่ากันไปตามเกมส์ดูสถานการณ์บนเวทีประกอบ บังด้วยนะ

ขอให้โชคดีเด้อออออออออ. รวยๆๆๆๆ. บังๆๆๆๆๆๆ

พานพร้าว

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:15 »
ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆๆ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:15 »
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:41 »
มวยช่องสามคู่เอกมักจะอุ้มมวยที่อยู่มัมเเดง

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 13:50 »
ผมล่ะเป็นห่วงท่านบิกจังคู่สุดท้าย ไม่รู้ว่ามาดูหรือเปล่า

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 14:30 »
ถ้าใครตามผมช่อง11กินเต็ม สามก็กินเต็มๆ คู่เอกช่องสาม ผมวิจารณ์ขาดล่ะ

พานพร้าว

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 14:41 »
ขอบคุณท่านประติฯ ผมทันพอดี แฟนผมติดหน้าจอตลอดขอบคุณมากๆครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 14:43 »
เยี่ยมมากครับท่านบิก นิ่มๆวันนี้

พานพร้าว

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 14:51 »
วันนี้สงสัย คงต้องเลี้ยง เครื่องดื่มท่าน 2จอก พรุ่งนี้จะพาท่านขึ้นเหลา 5555

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 15:02 »
 :Onion-s-163[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

...ให้..อ้ายไป..นำแน่...ได้บ่....

...ฉลอง..อ้ายซ่อย..200..ครับ.. :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 15:05 »
ยินดีครับผม ไปได้ครับ 200 ไม่มีน้องๆสวยๆขาวๆนั่งข้างๆนะพี่ อิอิๆ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 18:01 »
 ช่องเจ็ด เล่นใครดีครับ กระเเส ฤทธิเดช เเรงจริงๆถามใครก็บอกเเต่ชื่อนี้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 18:56 »
ลูกเก่ง. ฤทธิเดช คือต้องขึ้นคอตีอย่างเดียว ขว้างเเทง ขยันออกอาวุธเข่า ถ้าผมสมมุติว่า เจอมวยที่ไม่ให้ขึ้นคอตีจะเเก้อย่างไร เห็นรัดใต้ปีกตีเข่าก็ยังธรรมดาอยู่ เร่งเยอะก็มีหมดเหมือนกัน สบายๆๆคู่นี้คิดเยอะปวดหัวทั้งที่มวยมันเเพ้ทางกันอยู่

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal