เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มนต์์ขาว ช จันทร์มณี เเจ้งถอน ดึงเอา พลเอก ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น มาเเทน เวตชก134  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243

ประติมากรรม

มีอุบัติเหตุทำให้ไม่สามารถชกได้ครับผม

ประติมากรรม

คู่เอกศึกจ้าวมวยไทย วันเสาร์ที่ 5 เม.ย. นี้ แชมป์มวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ป ชูเจริญ ดาบรันสารคาม เจอกับ มนต์ขาว ช.จันมณี แต่ว่า ทางด้าน อ.สายันต์ จันมณี แจ้งข่าวมาว่า มนต์ขาวไปโดนเปลือกหอยบาดที่เท้าเจ็บเยอะ ไม่สามารถชกกับชูเจริญได้ทัน ทางทีมงานผู้จัด สิงห์เกษม บ้านพลเมืองดี จึงได้นำเอารองแชมป์อันดับ 3 พลเอก ม.ภูวนานายพลคนขอนแก่น มาทชกแทน
เด้ยงซะแล้ว มนต์ขาว ช.จันมณี คู่ชกของแชมป์มวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ป ชูเจริญ ดาบรันสารคาม ทางด้านหัวหน้าคณะ อ.สายันต์ จันมณี บอกว่า มนต์ขาวซ้อมเตรียมตัวเอาไว้อย่างดี แต่เมื่อ 2-3 ก่อน มนต์ขาวดันไปเดินเหยียบเปลือกหอยเป็นแผลลึกไม่สามารถปล่อยให้เด็กขึ้นชกได้ จึงจำเป็นต้องถอนการชกออกไป
โดยทางทีมงานผู้จัดศึกจ้าวมวยไทย ในวันเสาร์นี้ สิงห์เกษม บ้านพลเมืองดี และได้หามวยมาเสริมแทนเป็นที่เรียบร้อย ได้รองแชมป์ฟุกเทียนกรุ๊ปอันดับที่ 3 พลเอก ม.ภูวนานายพลคนขอนแก่น ที่เอาชนะทีเคโอยก 3 หาญนที เกียรติเจริญชัย ไปอย่างสวยสดงดงามเป็นคู่ต่อกรด้วย และเมื่อเทียบฟอร์มการชกกันแล้วต้องถือว่าไม่ห่างแน่นอน เป็นคู่ที่ยังไม่เคยชกกัน ที่ผ่านมาตอนต่อยมวยรอบก็อยู่กันคนละสายด้วย พลเอกเขามีการฟิตซ้อมรอรายการอยู่แล้ว จึงกลายเป้นคู่ชกที่เหมาะสมครับ และเราอยากให้พลเอกที่เขามาทดแทนได้ชกแบบแกร่ง แข็งแรง ขาเอาน้ำหนัก 134 ปอนด์ ผมก็เห็นดีด้วยครับ ตกลงชูเจริญจะชกกับ พลเอก เป็นคู่เอกวันเสาร์นี้ คู่รองมวยรอบฮอลล์ ยอดมงคล ตะบัน เพชรสยาม ปลากัด ป.พีณภัทร ลุย ยอดซูซัน ส.โชคนิตยา เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี ลุยเดือด เพชรพันฤทธิ์ ศ.เอกราช หรือ ศิษย์ปานแดง คนเดียวกัน
03 เม.ย. 2557

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153

ประติมากรรม

134ปอนต์มีผลเเน่ครับพี่ยศ อาวุธหนักเเรง เข้าทางทีมเยือนครับผม

ประติมากรรม

134ปอนต์มีผลเเน่ครับพี่ยศ อาวุธหนักเเรง เข้าทางทีมเยือนครับผม
นักมวยที่มีหมัดศอกหนักๆไว้ใจบ่ได้

ประติมากรรม

คืนนี้มาวิเคราะห์คู่ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม กะ พลเอก ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น

อีสานด้วยกันมันหยดติ๊งๆ รับรอง เร้าใจ เเน่คู่นี้ ดุเดือดถึงเลือด
:dookdik_smile-circle_66[1]:

ประติมากรรม

ชูเจริญ ดาบรันสารคาม vs พลเอก ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น

จากที่ผมได้ดูฟอร์มการชกย้อนหลัง ชูเจริญจะสูงกว่าพลเอกเยอะเลยครับ ขนาดดาวตรังยังสูงกว่าพลเอกอีก มวยสอง

คนนี้ก็มาจาก มวยรอบเดียวกันนะครับ เเต่ไม่ได้เจอก้น พูดถึงทรงมวยของ ชูเจริญเป็นมวยเข่าที่ยืนมวยนิ่งชกตั้งรับจับทางสู้

วงในดูว่ามีลูกยัดไส้ที่เก่งเเละเเหลมคมนะครับ ชกฉลาดครับเเทงเเล้วคาไว้ ลูกขับขึ้นคอได้บินตีก็มีให้เห็นครับ

ดูหลักๆจะเน้นขวางหน้าเเล้วยัดไส้ครับ เป็นมวยที่ตีเข่าได้ทุกท่าครับ มวยคนนี้ดูเเล้วจะเเพ้พวกมวยหมัดหนักๆนะครับ

ส่วน พลเอก เป็นมวยซ้าย เตะต่อยซ้ายดีเเละค่องตัวมาก ต้นๆมีหมัดซ้ายตรงออกทั้งไหล่ ครับ สายตาดีใช้ได้

มวยคนนี้ดูว่ามีความเจ้าเล่ห์ อยู่นะครับ เหลี่ยมตัวดีพอได้ จับวงในมีสลับฟันศอกระหว่างไล่เเขน ลูกเก่งเลย ดักเเทงเข่าเเล้ว

ต่อด้วยฟันศอกนี้เด็ดเลยครับ  สรุปเลยนะครับ ชูเจริญจะชนะพลเอกครับ เรื่องเวตมองว่าไม่มีผลครับ ชูเจริญสูงกว่าเยอะ

ทรงมวยไม่ใช่จะไปเเหลกไปบวกขนาดนั้น ชกเอาเหลี่ยมเอาทรงไปทีล่ะนิด มองว่าจะชนะไปได้ไม่ยากครับผม 134ไม่มีผลครับ

ถ้าไม่กล้าเขาคงไม่ให้ชกเวตนี้ครับ รับรองม้วนเดียวลิเกเลิกครับ ชูเจริญทำนิดทำหน่อยราคาจ้องเเต่จะมาครับ

มวยตัวใหญ่เล่นไว้ไม่เสียเปรียบครับผม จัดเลยนะครับไม่ต้องคิดให้ปวดหัว

ประติมากรรม

ชูเจริญ ดาบรันสารคาม vs พลเอก ม ภูวนานายพลคนขอนเเก่น

จากที่ผมได้ดูฟอร์มการชกย้อนหลัง ชูเจริญจะสูงกว่าพลเอกเยอะเลยครับ ขนาดดาวตรังยังสูงกว่าพลเอกอีก มวยสอง

คนนี้ก็มาจาก มวยรอบเดียวกันนะครับ เเต่ไม่ได้เจอก้น พูดถึงทรงมวยของ ชูเจริญเป็นมวยเข่าที่ยืนมวยนิ่งชกตั้งรับจับทางสู้

วงในดูว่ามีลูกยัดไส้ที่เก่งเเละเเหลมคมนะครับ ชกฉลาดครับเเทงเเล้วคาไว้ ลูกขับขึ้นคอได้บินตีก็มีให้เห็นครับ

ดูหลักๆจะเน้นขวางหน้าเเล้วยัดไส้ครับ เป็นมวยที่ตีเข่าได้ทุกท่าครับ มวยคนนี้ดูเเล้วจะเเพ้พวกมวยหมัดหนักๆนะครับ

ส่วน พลเอก เป็นมวยซ้าย เตะต่อยซ้ายดีเเละค่องตัวมาก ต้นๆมีหมัดซ้ายตรงออกทั้งไหล่ ครับ สายตาดีใช้ได้

มวยคนนี้ดูว่ามีความเจ้าเล่ห์ อยู่นะครับ เหลี่ยมตัวดีพอได้ จับวงในมีสลับฟันศอกระหว่างไล่เเขน ลูกเก่งเลย ดักเเทงเข่าเเล้ว

ต่อด้วยฟันศอกนี้เด็ดเลยครับ  สรุปเลยนะครับ ชูเจริญจะชนะพลเอกครับ เรื่องเวตมองว่าไม่มีผลครับ ชูเจริญสูงกว่าเยอะ

ทรงมวยไม่ใช่จะไปเเหลกไปบวกขนาดนั้น ชกเอาเหลี่ยมเอาทรงไปทีล่ะนิด มองว่าจะชนะไปได้ไม่ยากครับผม 134ไม่มีผลครับ

ถ้าไม่กล้าเขาคงไม่ให้ชกเวตนี้ครับ รับรองม้วนเดียวลิเกเลิกครับ ชูเจริญทำนิดทำหน่อยราคาจ้องเเต่จะมาครับ

มวยตัวใหญ่เล่นไว้ไม่เสียเปรียบครับผม จัดเลยนะครับไม่ต้องคิดให้ปวดหัว

ไม่ต้องสืบเดียวมีดึงราคาให้เล่น ฉายม้วนเดียวลิเกเลิก

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:134 ป ยิ่งใหญ่กว่าเดิม

นักรบ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
ตามครับ ผมก็ชอบทรงมวยอย่างชูเจริญครับ ยก1-2ชูเจริญโดนเตะก่อนแน่ครับ แต่ผมไม่ตกใจครับ ยก4เข้าวงในตตเข่าทีสองทีก็กินแล้วครับ ตัวนี้ผมว่าเด็ดครับถ้าไม่ละครผีหลอก :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-163[1]:

ประติมากรรม

ผมเห็นในคลิปของชูเจริญรู้สึกชกเวต130ขึ้นนี้นานเเล้ว ครั้งนี้ปล่อยบางยิ่งอาวุธหนักเเรง

ใหญ่กว่าไม่น่ารองครับ ดูว่าเป็นมวยคุมเกมส์เก่งด้วย

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
ชูเจริญน่าจะต่อน้ำหนักซัก 131 ~134 น่าจะเหมาะกว่านะครับ

เพราะที่ผ่านมามวยรอบก็เห็นฝีมือกันมาหมดแล้ว

134เท่ากันคงไม่เหมาะ  เพราะพลเอกมาแทน เสียเปรียบหลายๆอย่าง

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal