เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเห็นกันเช่นไร ช่อง9กับช่องฟาร์ม ถ่ายทอดสดเวลาเดียวกัน 15:00-17:00. ???  (อ่าน 8123 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
จะเล่นมวยช่องไหนกันดีครับ ขอความเห็นหน่อย เริ่มต้นเดือนหน้าครับ สำหรับช่อง9

awin

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 30
ผมตอบให้แบบ มาตรฐานเลย ตู้ส่วนใหญ่ หูพากษ์ช่องไหน เล่นช่องนั้น

เคาะสนิม

• ชอบกด Like + 11
ผมจะดูช่อง7 แหะๆ..ล้อเล่นนะครับ
คงต้องเอาเสียงส่วนมากครับ สำหรับตู้ที่ผมเล่น

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
 :Onion-s-97[1]:ผมต้องขายหมูบ่ายสามถึงสองทุ่มคงไม่ได้ดูคงต้องอดดู :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]:

ประติมากรรม

ผมว่าช่อง9คนจะสนมากกว่า เเต่ก็ต้องดูเเฟนมวยตู้นั้นๆจะเล่นช่องไหนกัน

ส่วนมวยหูส่วนมากก็อยู่ในกทม ผมว่าจะพุ่งความสนใจไปที่ช่องนี้มากที่สุดครับ

ผมว่าการจัดมวยก็มีส่วน มวยเด็กๆชกได้เสียยังไงคนก็เล่นก็ดูครับ

มิกไฟฟ้า

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
ผมดูช่องฟาร์ม ปกติก็ไม่ดูช่อง 9 อยู่แล้ว ผมเชื่อแฟนมวยทางไต้ดูช่องฟาร์มกันเยอะ  ส่วนตัวผมจบช่องเจ็ดเข้าสนามเลย (แฟนมวยทางใต้ช่วยให้กำลังใจช่องบ้านเราด้วยจะได้ดูกันนานๆ)

หมู สนาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 12
ผมชอบช่อง 9 ครับ และเห็นใจผู้จัดครับ

คนชอบมวยตู้

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
ตู้ที่ผมเล่นเขาชอบช่องฟาร์มครับได้เสียกว่าช่อง9 การตัดสินก็ดูมาตรฐานกว่า ช่อง 9ประกบมวยไม่ค่อยได้เสีย

หมู สนาม

• มวยคู่เอก
ผมก็เล่นช่องฟาร์มครับ..แค่ชอบเฉยๆ :Onion-s-113[1]

เจ บ้านโป่ง

ผมว่าช่องฟาร์มเริ่มสนุก คนติดตามมากแล้วครับ :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:

คนโนนเปือย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
ช่องฟาร์มก็เลื่อนมาต่อย11.00โมงสิครับ พูดแบบอยากดูทุกช่อง

คนชอบมวยตู้

• ชอบกด Like + 2
ผมว่าช่อง9มาเร็วกว่าเดิมสัก1ชม.ก็ถ่ายทอดครบทุกคู่แล้วละครับ แล้วก็ประกบคู่มวยให้ได้เสียกว่าเดิมหน่อยก็คงมีคนดูเพิ่มขึ้่น

เล็ก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
ช่อง 9 เบื่อมันโฆษณาเวลามวยต่อย บางครั้งเกือบหมดยก 3 ยังไม่รู้ใครต่อยกะใคร มันก็พูดเรื่อยเปื่อยไป ช่องวัวชนมันตรงที่มวยขึ้นมาได้เล่นเลย หูไม่กลัวหู เพราะมันพากษ์ไม่เหมือนกัน มวยชกสนุก พลิกไปพลิกมา ได้เสียกว่าช่อง 9 เยอะ

s.somboon

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ช่องฟาร์มคับ :Onion-s-23[1]:ช่อง9น่าจะมา11โมงจะได้ดู3ช่อง

คนพิบูลฯ

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
ช่องฟาร์มครับ ช่อง 9 เบื่อ หลักหาย 55 :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:

ประติมากรรม

555. เบื่อหลักหาย ขอบคุณทุกความเห็นครับ

มิกไฟฟ้า

• มวยใหม่
  • **
สรุปให้ด้วยท่านประติมากรรม

ประติมากรรม

เอางั้นเลยหรอครับฮ่าๆ งั้นยังไงก็ต้องรอดูครับใครชอบช่องไหนมากกว่า

ประติมากรรม

คนชอบช่องฟาร์ม

มิกการไฟฟ้าภูมิภาค

คนชอบมวยตู้

หมู สนาม

เจ บ้านโป่ง

เล็ก

S.somboon

คนพิบูลฯ

คนชอบช่อง9

ประติมากรรม

ความคิดเห็นอื่นๆ

Awin บอกเเล้วเเต่มวยหูจะพากย์ช่องไหน เเละส่วนใหญ่

เคาะสนิม เเล้วเเต่ความเห็นของคนหมู่มากภายในตู้

อ๊อดหมูสด ติดภารกิจในการค้าขายอดดูไป

คนโนนเปือย รักพี่เสียดายน้องทำไมต้องถ่ายต้องพร้อมด้วย

ประติมากรรม

ผมขอเปลี่ยนใจมามาชอบช่องฟาร์มนะ เมื่อวานชกกันดีจริงๆ มีคู่สองเเหลมสิงห์ ดูชกเเล้วใจจะขาดเเทน
อีกสามคู่ สุดๆครับ ฟันยางร่วงชี้กันเป็นว่าเล่นผมว่ามนต์สเน่ห์เยอะดี

Army__

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 101
ชอบช่องฟาร์มครับ  จัดมวยสูสี ได้เสียเกือบทุกคู่

ส่วนช่อง 9 มันเอาแต่มวยน่าเสื่อมาชก  และมันก้อหาคนมาโม้มากเกินไป
สรุปง่ายๆครับ  ไม่ได้เรื่อง งดการถ่ายทอดเลยดีกว่า

เจี๊ยบ

• ชอบกด Like + 37
ชอบช่องฟาร์มครับมวยสนุกได้เสียดีครับ เจบ้านโปร่ง เมื่อไหร่จะกลับเข้าค่ายร่มเกล้า

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ช่อง9 มวยไม่ดี กรรมการเอียงมากไปผมไม่ค่อยดู ขนาดนักมวยจะรอดเชือกลงเวทีแล้วยังดังกลับมาชูมือ ราเชนท์ ทับทิมเขาละ ผมเคยต่อยกับลูกน้องแกสมัยหนุ่ม ต่อย 2 ครั้ง คนดูจะฆ่ากรรมการ 2 ครั้งไม่ให้ออกจากบ้านผมก็ไม่ใช่คนบ้านนั้น แต่ผมเป็นขวัญขวัญจอมโหดเดินหน้าฆ่าลูกเดียวแพ้ชนะไม่ว่ากัน ทำไมนักมวยทุกวันนี้ทำไมแรงมันน้อยจัง  ส่วนนักมวยพี่เลี้ยงทั้งคู่เป็นเพื่อนกันจึงคืนเงินเดิมพันกันไป แพ้1 เสมอ1 แล้วผมไม่ต่อยกับนักมวยอาจารราเชนท์อีกเลย บทสรุปมีความลำเอียง 70 %

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
ชอบวัวชนครับ มวยสนุกได้เสีย ช่อง9 คั่นเวลารอหลากสี

ชัยนครศรี.

• ชอบกด Like + 9
*******ก่อนหน้านี้ ประมาณเดือนสองเดือนที่แล้ว มีหลายๆ ท่านโทรมาขอทัศนะมวยช่อง 7 ว่าส่วนตัวชอบมวยตัวไหนพี่  ผมจึงบอกมวยที่ชอบช่อง 7 ไป  และผมก้อทิ้งท้ายแถมไปด้วยว่า น้อง ๆ เดี๋ยวๆ ก่อน ช่อง 9 วันนี้ มวยพักพวกพี่ต่อยนะ ซ้อมดีมากต่อยคู่แรกเลย...น่าเล่นนะครับ....คำตอบที่ผมได้รับส่วนใหญ่คือ  ......พี่ช่อง 9 ผมเลิกดูนานแล้ว....  พี่ช่อง 9 ตู้ผมเค้าไม่ดูกัน....  พี่ตู้ผมเขารอเล่นช่อง 7 อย่างเดียวแต่เดี๋ยวนะ เผื่อมีคนดู..!!!!?

******** หากเดือน กค. ช่อง 9 เลื่อนมาต่อย 15.00 น. ทับกับช่องฟาร์ม ก้อขอให้ช่อง 9 ปรับปรุงการประกบคู่มวย และการตัดสิน และหลายๆ ด้านให้ดีกว่าเดิมจะดีมากๆ

********  ส่วนความคิดเห็นส่วนตัว  รู้สึกว่าช่องฟาร์มเริ่มมีผู้สนใจมากขึ้น จัดมวยได้เสียขึ้น นักมวยเริ่มมีฟร์อมชกผ่านสายตาเป็นที่รู้จักมากขึ้น  ที่สำคัญหากพูดถึงประเด็นการเล่นได้เสีย  มีเซียนขาจรและเซียนขาประจำเข้ามาแน่นขนัดทุกนัด ชี้กำหนดราคาให้ได้เสียทั้งในสนามและหน้าตู้ ทำให้น่าสนใจกว่า มวยถ่ายทอดสดบางรายการ

-------/// ข้อเสนอแนะ อีกวิธีหนึ่ง เป็นไปได้มั้ยที่ช่องฟาร์มจะร่อนเวลา ลงไปอีก 1 ชัวโมง คือ ถ่ายทอดสด เวลา 16.00 - 18.00 น. หากช่อง 9 ทับเวลาจริงๆ ให้ผู้ชมได้ดูช่อง 9  ประมาณ 2 คู่ 1 ชั่วโมง ผมว่ายิ่งจะเป็นการสร้างเรตติ้งเพิ่ม เพราะหากช่อง 9 ยังจัดประกบมวยลักษณะเดิม เซียนส่วนใหญ่ก้อคงเสียอารมณ์ เพราะอาจจะไม่ได้เสียกว่าช่องฟาร์ม ไม่แน่ถึงแม้จะถ่ายทับเวลากัน ผู้ชมอาจจะหันมาดูช่องฟาร์มแทนช่อง 9 ก้อเป็นได้  ////-------

wiratbunmakmee

ผมว่าช่อง farm น่าจะร่นเวลามา11.00น.เหมือน smm.น่าจะดีนะครับจะได้ไม่ทับเวลากัน แฟนมวยจะได้ดูมวยได้อย่างเต็มอิ่ม..เต็มเวลา..เต็มทุกช่อง..ถ้าทำได้ผมว่าดีทุกฝ่ายครับ..
 :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

ประติมากรรม

ขอบคุณทุกความเห็นครับส่วนมากเราก็ชอบช่องฟาร์มซ่ะส่วนใหญ่ :dookdik_smile-circle_58[1]:

Army__

• ชอบกด Like + 101
ถ้าจะเลื่อนช่องฟาร์มไป 11.00

เลื่อนช่อง 9 ไปจะไม่ดีกว่าหรอครับ
จาก 12.00 เป็น 11.00 เลื่อนไปแค่ ชั่วโมงเดียวเอง

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้ตัวได้เปรียบ25/5/57
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 12:54 »
มวยช่องฟาร์มชกสนุกได้เสียกว่าครับ
ผู้บรรยายก็ยอดเยี่ยมไหวพริบดี น้ำเสียง
เหมือนผู้บรรยายช่อง 3 เลย ฟังแล้วมีเสน่ห์ครับ
คนที่พากษ์เสียงแหบๆน่ะครับ ส่วนมวยบางตัว
ส่อแววเก่งเลยครับ และคู่ชิงผมฟันธงมวยเข่า ผิวขาวๆ สูงยาวกว่า น่าเล่นมาก หรือใครจะเถียง

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้ตัวได้เปรียบ25/5/57
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 13:00 »
ส่วนมวยผิวดำนะอืดช้าเป็นเรือเกลือ อาศัยเสียงเชียร์ และตรงข้ามคายฟันยางเลยชนะมา
แต่อาวุธมวยไม่เข้าท่า จริงๆครับวันนั้นนั่งดูพอดี

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
หากเป็นไปได้..อยากให้หน้าตู้ติดตั้งทีวี2เครื่อง..ดูมันทั้ง2ช่องเลย..อิอิ คงจะมั่วตั้วเหมือนคั่วแลน..555

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ผมองอาสน์ ยังคิดถึงท่านชัยนครศรีเสมอช่วยแวะมาเวปบ้างแน่เด้อครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับท่าน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal