เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ  (อ่าน 3159 ครั้ง)

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 20:34 »
ครั้งหนึ่งอ่านหนังสือมวยตู้ไปเจอกระทู้หนึ่ง เขาเล่าว่า บรรดาขาใหญ่ที่มาเล่นมวยที่เวที7สี
อย่านึกว่าได้เปรียบ เพราะพวกเล่นสองร้อยแต่
เชียร์สองแสน พวกเขาเชียร์มวยเป็นรองพลิก
ชนะมานักต่อนักแล้ว ทำให้พวกขาใหญ่ไม่กล้า
เข้ามาเล่นที่นี่ เพราะกลัวเสียงเชียร์อันทรงพลัง
ของท่านรอง หรือจะว่าพวกที่เล่นสองร้อยแต่เชียร์สองแสน คือ"ขาใหญ่"ของที่นี่ตัวจริงเสียงจริง นั่นเอง
เมื่อท่านรู้ความเป็นมาของคำว่า"ขาใหญ่"แล้ว
ก็ช่วยโปรดเข้าใจใหม่ด้วยครับ ผมคนชอบเล่นมวยตู้ครับ แต่เงินมีเท่าที่หาได้
จากการทำงานเท่านั้นครับ และถ้าชื่อนามแฝง
มันทำให้สมาชิกไม่ชอบผมก็ขอเปลี่ยนครับ
สำหรับผมได้เสมอคนจริงรักพวกพ้องครับ

อีกอย่างเมื่อก่อนพวกเราอยู่เวปมวยไทยคอลเซ็นเตอร์ ช่วงหลังสมาชิกป่วนกันเองพวกเราจึงย้าย มาเล่นเวปมวยบางบอน ลองสมัครเข้ามาก็โอเค.
แต่กลัวสมาชิกจำกันไม่ได้ ก็เลยใช้ชื่อนามแฝง
อันเดิม นี่คือที่มาครับ อีกครั้งครับ"ถ้ากระผมทำให้ท่านไม่พอใจก็ขอกราบอภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับสมาชิกทุกท่าน...

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
Re: ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 20:37 »
 เป็นกำลังใจให้  ทำดีแล้ว ทำต่อไป มีข้อมูลอะไรมาแบ่งกัน :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
Re: ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 20:39 »
ผมก้อเคยอยู่เวปนั้นคับท่านขาใหญ่

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 20:54 »
เป็นกำลังใจให้  ทำดีแล้ว ทำต่อไป มีข้อมูลอะไรมาแบ่งกัน :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]:
ยาวๆไปครับท่านขาใหญ่ คิดดีทำดีไม่หวังสิ่งตอบแทน เป็นกำลังใจให้ครับท่าน :Onion-s-97[1]:

แมวเซา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 21:04 »
สู้ต่อไป...เสพแค่มีความสุข :dookdik_smile-circle_58[1]:

Kom

• ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 21:07 »
เราหาข้อมูลมาแบงปัน โดยที่ไม่หว้งสิ่งตอบแทน ทำไปครับท่าน ผิดบ้าง ถูกบ้าง ม้นเรื่องธรรมดา ศรัทธา คือความเชื่อ คนที่ไม่เชื่อก็ไม่ต้องตามจบ   ทำดีเอาไว้  ถึงใครไม่เห็น สุขสมร่มเย็นเป็นสิงตอบแทน  เป็นกำลังใจให้ครับท่าน

maknum

• ชอบกด Like + 163
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 21:21 »
สู้ต่อไปครับท่าน. ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ท่าน

ขาใหญ่

ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 21:40 »
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ โดยเฉพาะท่านเวปมาสเตอร
ที่ช่วยตัดคำกล่าวของบางท่านออก
ที่อาจทำให้หมดกำลังใจครับ สู้ครับ
ผมชอบชื่อนี้มากเลย"เด็กช่างรักจริง"
เคยมีสมาชิกท่านหนึ่งให้กำลังใจแก่ผม
และเรียกผมแบบนี้ เดือนหน้าอาจไม่มีชื่อ
"ขาใหญ่"อีกต่อไปครับ

่joss

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 22:46 »
เสียดายท่าน จัง ครับผม สู้ๆ ครับผม

สามล้อถูกหวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 23:09 »
สู้ต่อไปขอเป็นกำลังให้ผลงานพิสูตรศรัทธาอย่าท้อถอยสู้สู้

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 09:41 »
เพื่อนเอ๋ยชื่ออะใรก็ดี เรามาเพื่อจิตอาสา มาเพื่อแบ่งปัน เข้าสู่เส้นทางนี้อยู่แล้วจะขาใหญ่ขาเล็กก็รักนับถือกันยังให้กำลังใจกันเสมอ..นับถือทุกคน.. :Onion-s-160[1]:สบายดี

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 09:50 »
ขอบคุณท่าน"ตาเม่น"มากครับสำหรับกำลังใจ
นี่ก็อีกหนึ่งท่านที่มาจากมวยไทยคอลเซ็นเตอร์
นามว่า"ป๋า" จากบ้านหลังเก่า ทั้งสุขและเศร้า
มาด้วยกัน ขอบคุณทุกกำลังใจอีกครั้งครับ.....

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 10:09 »
เกือบไปแล้ว  เป็นอีกคนที่ไม่ทราบที่มาชื่อของท่าน เมื่อเข้าใจตรงกัน ก็ขอให้ลืมความบาดหมางครับ ประทับใจบางบอนตรงความสุภาพและน้ำใจแบ่งปัน ขอให้เรารักษาจุดเด่นแล้วก้าวไปข้างหน้า อยู่บ้านนี้มี่แต่เฮงครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal