เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่ามวยช่อง7สีอาทิตย์นี้  (อ่าน 6364 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
เรื่องเล่ามวยช่อง7สีอาทิตย์นี้
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 17:35 »
1 มวยคู่เเรก ไม่ทราบว่าอะไร โดนจิตโดนใจสมาชิกมิตรรักเเฟนเพลงกันเหลือเกิน กับมวยคู่เเรกที่จะพบกันในวันอาทิตย์ที่จะถึง
ระหว่าง ลูกกรมหลวง ดาบป๋อมมหาชัย พบ ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน มวยคู่นี้หลายๆคนชอบ ลูกกรมหลวง ซ่ะส่วนมาก
ผมไม่ทราบเพราะเหตุใด คงจะเห็นฝีมือความเเพรวพราวไอคิวมวยก็เป็นได้ เเต่ผมลองใช้จิตนาการไฟต์ที่จะถึงนี้
มองดูเเล้วว่า มวยคู่นี้ต้นๆจะสูสี ลูกกรมหลวงดูดีกว่านิดๆถ้ามองในเชิงเหลี่ยมมวย เเต่ทุกท่านมองข้ามการยืนระยะปลายๆ
หลายไฟต์ที่ ลูกกรมหลวง ปลายๆเป่าปากเกือบทุกครั้งเลย บ่งบอกถึงเเรงปลายๆไม่ดี ยิ่งต้นๆมาเร่งปลายๆก็หมด
ไฟต์ล่าสุดโชว์พริ้ว สามยกเเรก ยกสี่กับยกห้า โดนมวยฮึดดึงเกมส์รอมากินยกสี่ กับยกห้าเเพ้โดยไม่ต้องพูดอะไร
พูดถึงก้องเมธี ไฟต์ล่าสุดมีข่าวมากมาย ย้ายค่ายเพราะเรื่องเจ็บขาบ้างอะไรบ้าง เเต่เชื่อไหมวันนั้น ขาใหญ่เซียนมวยในเวที
เล่น ก้องเมธีตัวเดียวต้นๆเกมส์ ทั้งที่ว่าป่วยหรือซ้อมน้อย เเล้ววันนั้นเห็นอะไรดีไหม เดินชนเดินบวก ยกห้ายังเฉยๆ
หากวันนั้น ลมหวลอาการ ออกมานิดหน่อย คาดว่าคงเสร็จเเน่ๆ ไฟต์นี้เลยขอชี้ไปที่ ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน ทรงนี้น่าเล่น
กับมวยตรงข้ามเเบบนี้ เก่งต้นๆเเต่ปลายๆไม่เเกร่งพอ ไฟต์นี้เเพ้หรือชนะผมเล่น ก้องเมธี ตัวนี้เเน่นอนครับ
มวยทุกวันนี้ ความเเกร่งของร่างกายมีผลมาก อาการคุณออกก็ดูไม่ดีเเล้ว เซียนมวย หรือ ผู้หยั่งรู้ฟ้าดิน เขาอ่านเกมส์เสมอ
มวยยืนระยะปลายๆดีทุกวันนี้มักได้เปรียบเสมอเเม้ต้นๆเป็นรอง เเต่ปลายๆคุณอาจจะเป็นต่อขาดเลยก็ได้
จริงไหมครับที่ว่ามวยทุกวันนี้ ยก 4 คือชี้ตัวชนะ เอาไปพิจารณาประกอบดูครับ ไม่ชอบก็ไม่ว่ากันครับ

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
Re: เรื่องเล่ามวยช่อง7สีอาทิตย์นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 18:41 »
ชอบก้องเหมือนกัน แต่เสียวตรงศิษย์ป้อมปืนนี่แหละ ถ้าแก้วสัมลัก นะ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
Re: เรื่องเล่ามวยช่อง7สีอาทิตย์นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 18:53 »
                   ขอบคุณน้องกับข้อมูลดีๆที่นำมาฝากไว้เป็นข้อคิดพิจารณา..
                   ซึ่งมวยคู่แรกที่บอกว่า น่าเชียร์ก้องเมธี..ก็เป็นสิทธิ์ในมุมมองนะ...พี่เองไม่ค้านอะไร  หากน้องชอบก็เล่นไปโลด...
               สำหรับพี่อาจจะมองไปอีกมุมหนึ่ง คือ การผ่านมวย..ลูกกรมหลวง..กระดูกกระเดี้ยวแข็งโป๊ก ชกมวยมา 200 กว่าครั้ง....หมาน้อย อุดร ประคบประหงมอย่างดี โดยมองเกมไว้ว่ายังงัยเด็กในคาถาต้องเข้ารอบ 4 คนแน่...   ส่วนตัวพี่แล้วยังชอบสมองมวยของลูกกรมหลวง     ยังจำได้ในไฟต์ที่เจอกับศิริโชค ส.สริญญา...อัดเอาศิริโชคป่นเป็นแป้ง ทั้งๆที่ตัวเล็กกว่าบาน....เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวเท่านั้น คงไม่ว่ากันนะ....ถึงเรามองมวยคู่นี้คนละอย่าง แต่พี่ก็รักน้องเหมือนเดิม..นะจะบอกให้....
 :Onion-s-2[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 19:18 »
ครับท่าน จอร์ส เเละพี่ไฟหนาว เก่าก่อนเริ่มต้นเดิมที ช่วงที่ผมติดตามนักเล่นเเถบอีสานช่วงเเรกๆของมวยรอบปูนเสือครั้งนี้
ผมไม่เคยลืมสิ่งที่ท่านคนนั้นบอกมาเลย ว่าสมัยช่วงที่ก้องเมธีต่อยภูธร ก็ต่อยกับคู่ชกที่รูปร่างหรือน้ำหนักเกินกว่าเสมอ
หรือพูดง่ายๆมวยตัวนี้ ต่อยเเบกน้ำหนักคู่ชกมาก็มี เพราะไม่ได้ชั่ง ผมเลยมองว่าสู้ได้เเน่นอนหากไม่มีนัยยะ
เพราะผมมองว่าปลายๆหมดเเน่ๆ ก้องเมธีก็ใช่ว่าจะไม่มีช่องโหว่ที่จะเเพ้ไม่ได้อาจโดนน็อคด้วย เพราะการเข้ามวยยังหลวมไป
ใจร้อนเกินไป เเต่หากผ่านพ้นสามยกเเรกมาได้ ผมเชื่อว่ามวยอย่างก้อบเมธีจังหว่ะปล้ำรัดมัดตีวงในไม่มีเสียเปรียบครับ
พี่รู้ไหมว่าการไล่เเขนมวยนี้เเหล่ะที่ทำให้ผมเห็นมุมชนะ เเล้วอีกอย่างลูกบ้ามวยตัวนี้ก็มี มันเริ่มทำให้ผมชอบมากๆ
ผมมองไฟต์ต่อไฟต์ครับผม ยิ่งครั้งล่าสุดที่เเพ้ผมก็เห็นอะไรดีๆเยอะ ก็อีกมุมมองครับพี่ วัดกันที่ธาตุทรหดปลายๆครับ

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 20:44 »
ก้องเมธี ถ้าเดินจะหาปลามาฝาก ถ้าถอยก็ระดับเจมจิ หนนี้เจอหมัด เตะขาไม่เมาก็หล่น ยิ่งตอนนี้ความเชื่อไม่มีแล้วครับ

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 20:55 »
หมาน้อยอุดรเป็นเพื่อนกะน้องเดียร์
ถ้าเดียร์ขอและพวกเรากลับไปดูเทปใหม่
ผมว่าหมาน้อยให้นะ....มวยอย่างลูกกรมหลวง
แข็งแรงจะตาย กระดูกต้มน้ำซุปคงหวานเจี๊ยบ
ยิ่งมาเจอมวยอมโรค ร่างกายไม่แกร่ง ไม่น่ารอด

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 21:02 »
 :Onion-s-26[1]:น่าคิด

ประกิตสุรวงค์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 21:18 »
ต่อยกับลมหวลโดนกดแขน ไม่ให้ขึ้นคอ ก้องเมธีก็หมดทางชนะไปเลย ครั้งนี้อาจโดนเหมือนเดิมหล่ะครับ คงต้องเพิ่มอาวุธหมัด+ศอกให้เยอะๆถึงจะชนะได้ครับ

ขาใหญ่

ขาใหญ่ ชื่อนี้มีที่มา ไปอ่านซะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 21:25 »
ลมหวนแรกๆดูยังไม่แกร่ง แต่พอครั้งสองดูดีขึ้น
แต่ล่าสุดกดคอคู่ต่อสู้อยู่เลย แสดงให้เห็นว่า
ร่างกายเข้าที่แล้วแกร่งสุดๆ อย่าลืมว่า ลมหวน....
พื้นฐานเดิมๆเป็นมวยเข่าอาชีพ ไอ้จะเข้ามาจับ
ตีไม่ได้เปรียบแน่ .....

agkumpon

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 21:43 »
ถึงแชมป์ อ่าครับ ลมหวน ผมว่านะจัดไปซักหมื่นแล้วจะมีเสียวนิดๆ :Onion-s-25[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 08:56 »
//ว่ากันด้วยคู่ที่สอง มวยรอบปูนเสือใครชนะเข้ารอบสี่คนสุดท้าย ตาม สกุลชัยเล็ก ดาบเเป๋งนครบาล ไปเป็นคนที่สอง
ว่ากันด้วย ซุปเปอร์เจ๋ง ป พีณภัทร มวยคนนี้ประเภทกระดูกเเข้ง หน้าเสื่อดี ฝีมือดี มวยคนนี้ผมคือพูดเอาไว้หลายๆครั้ง
ว่าจะเป็นมวยประเภท ดึงเกมส์ดึงราคา เเล้วจะมาเร่งยกสี่ยกเดียว เเล้วยกนี้ผมชอบใช้คำว่า ถล่มเเหลก เป็นอย่างนั้นจริงๆ
ไล่ประกบวงหวังจะอาศัย ทำยกนี้ให้ขาดหรือดีที่สุด ผ่านๆมาในหลายๆไฟต์ทำได้ดี ไฟต์ล่าสุดเกือบเอาตัวไม่รอดต้นๆเกมส์
เห็นชัดเลยว่า ประกบวงในจังหว่ะการไล่เเขนกับ ลูกกรมหลวง ดาบป๋อมมหาชัย เป็นรองต้นๆ เเต่ว่าว่างเกมส์มาเร่งยกสี่ทำได้
หลายๆท่านมองว่าไฟต์ล่าสุดขอกัน ผมก็งง ทั้งๆต้นๆเกมส์เซียนมวยขาใหญ่เล่นเเดง ก็เเล้วเเต่จะคิดกันไปครับผม
ส่วนไฟต์นี้ เเล้วเเต่เกมส์การชกของ ซุปเปอร์เจ๋ง จะมาเเบบไหนเเต่ไฟต์นี้ ไม่ง่าย เพราะหากสู้กันจริง สูสี
//ว่ากันต่อที่ ลมหวล ศิษย์ลมหนาว เป็นนักมวยม้ามืดอีกตัว ช่วงก่อนมวยรอบจะชก บางท่านก็เเนะว่าเป็นเต็งเเชมป์อีกตัว
ฟอร์มมวยช่วงนี้ถือว่าสดเหลือหลาย กระดูกครั้งนี้เป็นรอง เเต่ว่าไฟต์นี้สำคัญมากๆหากขนะเข้ารอบสี่คน มองไม่ยอมง่ายๆ
ผมจะขอยกตัวอย่างเเค่เรื่องเดียวสำหรับมวยคนนี้ พูดถึงไฟต์เเรกของลมหวล ศิษย์ลมหนาว ตัดการเเทรกรายการ
หรือการที่นักมวยได้พักทิ้งออกไปให้หมด หลายๆท่านมองว่าลมหวล เเพ้เข่ามเหศักดิ์วันนั้น ซึ่งก็จริงอย่างที่ท่านเห็น
เเต่ผมอยากจะบอกไว้ว่า ไฟต์นั้นก่อนที่จะมาชกมวยรอบครั้งนี้ ลมหวล ศิษย์ลมหนาว บอกกล่าวทางช่องกีฬาที่ไปทำสกู๊ป
เรื่องสภาพความฟิตซ้อมมาว่า "ห่างเวทีไปนานการฟิตซ้อมอาจจะไม่เต็มที่ ผมขยายความเอานะครับ" ที่บอกคือห่างเวที
เเล้วตอนนี้รับประกันได้เลยเวตนี้ นักมวยกินนอนหลับสบายๆไม่คุมอะไรมาก อย่างนี้ไม่เรียกว่าฟิตเต็มที่
นำข้อมูลไปพิจารณากันด้วยครับ เเต่รู้ๆ มวยคู่นี้สูสี ไม่มีขาดหรือห่างชั้นเเน่นอนถ้ามาถีง ณ จุดนี้ครับผม
คงจะเห็นนะครับว่าไฟต์หลังๆ ลมหวล ไม่ได้กลัวมวยเข่า อาศัยความเเกร่งร่างกายรัดคอไว้ไม่ให้ตี เเค่นี้ก็งานยากเเล้วครับ

ขาใหญ่

ขาใหญ่ชี้ตัวได้เปรียบ ช่อง3-7สี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:10 »
ถ่านพูดมาถูกต้อง"ล้านเปอร์เซ็นต์"
บอกได้ว่า"สูสี "มาดูความได้เปรียบเสียเปรียบ
ซุปเปอร์เจ๋ง..เป็นมวยฝีมือ มีเข่าใช้ได้ เจ้าถิ่น
รูปร่างลอยได้เปรียบ
ลมหวน..มวยเข่าอาชีพ มีฝีมือเสริม เท้าหน้าดี
ได้หนา แข็งแรง หลังๆแกร่งเต็มพิกัด
ขาใหญ่ดูว่าได้เสียคนละอย่าง
ท่านชอบใครครับสมาชิก

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 09:50 »
ต่อกันด้วยคู่เอก ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย ปะทะ ศิริมงคล พี.เค.เเสนชัยมวยไทยยิม มองมุมกว้างๆกันนะครับ
มวยคู่นี้ถ้าพูดถึงความเก๋าฝีมือชกจุกจิก ต้องยกให้ ยอดทองไท เกียรติิจริญชัย ส่วนอีกคนก็จอมฝีมืออีกตัวหลังๆมานี้สดจริงๆ
คู่นี้บอกตรงๆเลยนะ ยอดทองไท ได้เปรียบเยอะหลายประตูเลย อาจจะฟิตซ้อมนานกว่า การผ่านมวยดีกว่า ชกยากอาวุธเยอะ
ส่วนศิริมงคลไฟต์นี้งานหินมากๆ พึ่งชกเสร็จได้เเค่21วันชกอีกเเล้ว อย่างนี้ก็งานเข้าสิครับ พักน้อยไป เเต่ก็อย่างว่าครับ
นักมวยไม่มีสิทธิ์เลือกว่าจะชกวันไหนกับใคร ขอเเค่มีโปรเเกรมชกก็ดีเเล้ว ไฟต์นี้ผมยังชอบวงนอกของศิริมงคล ครับ
ส่วนวงในจุกจิกพอตัว เสียงข้างมากชอบ ยอดทองไท ขอลุ้นศิริมงคลเเล้วกัน น้ำเลี้ยงหน้าเสื่อดีอัดฉีดก่อนชกอีก
ไฟต์ล่าสุด ทอง 2 บาทหรือเท่าไรนี้เเหล่ะ ที่ชอบก็เพราะ ยอดทองไท ทรงมวยติดถอยมากไป รับมากเกินไป ทรงนี้ไม่ค่อยสวย
หากไม่มีนอกมีใน ก็ยังชอบคนนี้ครับ จอมคลาสสิค มองยาวๆถึงยกห้า รับรองไม่มีปิดกล่อง

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 15:07 »
1 มวยคู่เเรก ไม่ทราบว่าอะไร โดนจิตโดนใจสมาชิกมิตรรักเเฟนเพลงกันเหลือเกิน กับมวยคู่เเรกที่จะพบกันในวันอาทิตย์ที่จะถึง
ระหว่าง ลูกกรมหลวง ดาบป๋อมมหาชัย พบ ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน มวยคู่นี้หลายๆคนชอบ ลูกกรมหลวง ซ่ะส่วนมาก
ผมไม่ทราบเพราะเหตุใด คงจะเห็นฝีมือความเเพรวพราวไอคิวมวยก็เป็นได้ เเต่ผมลองใช้จิตนาการไฟต์ที่จะถึงนี้
มองดูเเล้วว่า มวยคู่นี้ต้นๆจะสูสี ลูกกรมหลวงดูดีกว่านิดๆถ้ามองในเชิงเหลี่ยมมวย เเต่ทุกท่านมองข้ามการยืนระยะปลายๆ
หลายไฟต์ที่ ลูกกรมหลวง ปลายๆเป่าปากเกือบทุกครั้งเลย บ่งบอกถึงเเรงปลายๆไม่ดี ยิ่งต้นๆมาเร่งปลายๆก็หมด
ไฟต์ล่าสุดโชว์พริ้ว สามยกเเรก ยกสี่กับยกห้า โดนมวยฮึดดึงเกมส์รอมากินยกสี่ กับยกห้าเเพ้โดยไม่ต้องพูดอะไร
พูดถึงก้องเมธี ไฟต์ล่าสุดมีข่าวมากมาย ย้ายค่ายเพราะเรื่องเจ็บขาบ้างอะไรบ้าง เเต่เชื่อไหมวันนั้น ขาใหญ่เซียนมวยในเวที
เล่น ก้องเมธีตัวเดียวต้นๆเกมส์ ทั้งที่ว่าป่วยหรือซ้อมน้อย เเล้ววันนั้นเห็นอะไรดีไหม เดินชนเดินบวก ยกห้ายังเฉยๆ
หากวันนั้น ลมหวลอาการ ออกมานิดหน่อย คาดว่าคงเสร็จเเน่ๆ ไฟต์นี้เลยขอชี้ไปที่ ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน ทรงนี้น่าเล่น
กับมวยตรงข้ามเเบบนี้ เก่งต้นๆเเต่ปลายๆไม่เเกร่งพอ ไฟต์นี้เเพ้หรือชนะผมเล่น ก้องเมธี ตัวนี้เเน่นอนครับ
มวยทุกวันนี้ ความเเกร่งของร่างกายมีผลมาก อาการคุณออกก็ดูไม่ดีเเล้ว เซียนมวย หรือ ผู้หยั่งรู้ฟ้าดิน เขาอ่านเกมส์เสมอ
มวยยืนระยะปลายๆดีทุกวันนี้มักได้เปรียบเสมอเเม้ต้นๆเป็นรอง เเต่ปลายๆคุณอาจจะเป็นต่อขาดเลยก็ได้
จริงไหมครับที่ว่ามวยทุกวันนี้ ยก 4 คือชี้ตัวชนะ เอาไปพิจารณาประกอบดูครับ ไม่ชอบก็ไม่ว่ากันครับ

คู่แรกน่าจะสูสีและมีเฮทั้งคู่ครับคุณน้อง

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 15:26 »
นั้นไงอย่างน้อยพี่ยศ ก็มองกลางๆคนหนึ่ง ต้นเกมส์ลูกกรมหลวงไปก่อน ปลายๆบรรดาท่านรอง รองกันกระจาย
รับรองว่าเสียงเฮมวยอย่างก้องเมธี ยิ่งชกยิ่งบ้า ลูกฮึดเยอะนะ ขอบคุณมุมมองดีๆจากพี่ยศครับผม

wichai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 15:37 »
 ไม่ต้องคิดมากถ้าก้องเมธีอยู่กับแก้วสัมฤทธิ์นั้นนะใช่เพราะว่าคุณศรีเมืองเจ้าตำหรับมวยรอบอยู่แล้ว
 ลูกกลมหลวงไปตัดเชือกกับลมหวนครับ ซุปเปอร์เจ๋งตามสกุลชัยไป
 คู่ 3 ชอบแสงตะวัน คู่เอก ชอบ ศิริมงคล เพราะสดมากๆๆ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 15:52 »
ไฟต์ล่าสุด ก้องเมธี ไม่ได้ใช้สีเสื้อ เเก้วสัมฤทธิ์ อิอิ ขอบคุณสำหรับมุมมอง

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal