เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องมวยวันนี้  (อ่าน 5058 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
เรื่องมวยวันนี้
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 19:00 »
ว่ากันด้วยช่อง7คู่1ยอดไอ้เเอดเมืองไทย ปะทะกันไฟเเลบที่7สีอาทิตย์ที่จะถึงนี้ เรื่องเล่าคือคู่นี้เคยชกกันมาก
ผล ปีใหม่ ชนะมา ส่วนอย่างไรไม่ทราบหรือไม่รู้เเน่ชัด จะกล่าวถึงคู่นี้เนื่องจากได้ดูคลิปฟอร์มการชกที่
สนามมวยอตก จิตรเมืองนนท์ คนเเรก ปีใหม่ เอราวัณ เขาบอกว่ายอดไอ้เเอด ทรงมวยดูเน้นตั้งรับรอโต้สวนคืน
จังหว่ะวงในมีเหลี่ยมขัดขาล่างกินทรง ลูกหนักลูกเน้นใช่ได้ ขว้างหน้าดันเเทงหนักเเรงมองร่วมๆถือว่าดี
มองไปที่ ขาวผ่องเล็ก ฮั๊วโรงน้ำเเข็ง ตัวนี้มวยเข่าเปิดเกมส์ชนท้ารบ คว้ารอได้ครีบตี ประเภทที่ว่าวัดกันไปเลย
เป็นมวยเข่าขว้างหน้ายัดไส้หนักเเรง การยืนระยะดีมาก

มวยคู่นี้ บอกได้คำเดียวว่าสนุกมันส์เเน่นอน ใครคิดว่าตัวไหนใสๆคิดผิด มวยคู่นี้จะพลิกไปมาอีกคนได้ลูกเน้น
อีกคนได้ขยัน ไฟต์นี้สาดเงินเข้าหากันเต็มที่ดูว่าไม่มีใครยอมใครเเน่ๆ คู่นี้มันอยู่ที่ใครจะป็นรองต้นๆเกมส์
เพราะที่ช่อง7เราคงจะรู้ดีว่าชอบมวยเเบบไหน ทรงไหน เเละที่สำคัญตัวเงินอยู่ตรงไหน นี้คือจุดที่จะเห็นผู้ชนะไม่ยาก
หากถามผมว่าชอบใครขอบอกว่า เงียบไว้ก่อนดีกว่าวันชกค่อยว่ากันบอกตรงๆว่าดุเดือดเเน่นอนครับพี่น้องบางบอน

ประติมากรรม

Re: เรื่องมวยวันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 20:25 »
คู่สองมวยสูสีนะครับ เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย ปะทะ เฉียบขาด ป พงษ์สว่าง 110ป.   
มวยคู่นี้เคยชกกันมาอีกหล่ะ เหมือนคู่เเรกเลย เกมส์ชกวันนั้นสนุกได้เสียราคาไม่ห่างกันมาก เเต่ความเชื่อถือ
อยู่ที่ เพชรสมิหลา วันนั้น ยก 3-4 ราคาอยู่ที่ เสมอ จากที่ดูคลิปมา ส่วนยก5เพชาสมิหลาต่อ3-1
ราคา3-1จะมองว่าชิงดำก็ได้นะครับ ถือว่าสูสี เเน่วันนั้นยกห้าเฉียบขาดก็เร่งช่วงต้นๆได้ดี เเต่มีจังหว่ะมาล้มเท่านั้น
ดูว่าเเพ้ไปเลย มวยคู่นี้กลับมา แก้มือกันอีกครั้ง ซึ่งครั้งนี้ ผลต่อเกมส์การชกครั้งนี้คือ น้ำหนัก เเละรูปเเบบการต่อรอง
หากใครต่อครั้งนี้ รับรองได้ว่าเสียวไส้เเน่ๆ คู่นี้มวยตัวเล็กได้เเกร่งได้ขยัน ส่วนมวยตัวใหญ่ทำน้อยได้เยอะเพราะ
ออกอาวุธทีเข้าตากรรมการ คู่นี้มันอยู่ที่เฉียบขาด จะชกให้ตัวเองชนะไหม ทรงมวยอาวุธมวยสู้ได้ ส่วนเรื่องฐานการยืน
มีล้มบ้าง หัวทิ่มหัวตำ เชื่อเถอะว่า หากมาเดินทำยกสี่ ทรงมวยนี้ลุ้นกันยาวๆ ไฟต์ที่เจอกันลุมพินี
เล่นตั้งรับยก3-4 สมควรเเพ้ไปครับเเต่มันก็อาจจะเป็นรูปแบบการชก เเต่ถ้าไฟต์นี้เปลี่ยนมาเดิน มวยใหญ่ทำเเล้วเห็นครับ
สูสีปลายๆ มวยเป็นรองได้เปรียบ(มวยเเก้มือคงจะเตรียมน้ำยาล้างตามาด้วยล่ะมั้งงานนี้)

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 20:38 »
คู่ 1 มีกระชิบเบาๆๆ ผมฟันธงตัวชนะชัว

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 20:54 »
วันชกฟันธงด้วยนะครับพี่ คม  :dookdik_smile-circle_58[1]: เเฟนๆรอเยอะนะถ้าพี่เน้นเเบบนี้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 22:49 »
ว่ากันด้วยคู่เอก มวยดีวิถีไทย ศักดิ์สิทธิ์ ลูกเจ้าเเม่ไทรทอง ปะทะ ขวานเพชร ส สุวรรณภักดี
มวยคู่นี้ขอบอกได้เลยว่าสนุกดุเดือดถึงใจเเน่ๆครับทุกท่าน ว่ากันด้วยศักดิ์สิทธิ์ ลูกเจ้าเเม่ไทรทอง
มวยฝีมือครบเครื่อง อาวุธเยอะหลากหลาย หลังๆสองไฟต์ติดที่ มาหายใจที่สนามเวทีมาตาฐาน ยอดเยี่ยมมาก
มวยตัวนี้ช่วงนี้สดสุดขั่ว วงในล็อคคอขว้างหน้าเเทงยัดไส้หนักเเรง วงนอกเล่นจังหว่ะฝีมือพริ้ว ปลายๆยืนระยะดี
ตั้งรับหรือเดิน รวดเร็วชิงทำออกอาวุธเก่ง  ว่ากันต่อด้วย ขวานเพชร ส สุวรรณภักดี มวยซ้ายทั้งเเถบ
ออกเเข้งรุนเเรงหนักหน่วง หมัดซ้ายคมรวดเร็วลุ้นหวังนับน็อคได้ วงในขว้างเเทงเเล้วคา มีศอกสลับน่ากลัวมาก
มวยคนนี้ต้นๆเกมส์อาวุธมวยดีลุ้นนับน็อคได้เลย เเต่ปลายๆต้องพิจารณา

คู่นี้ขอชี้ไปที่ คู่นี้ต้องยอมรับว่า ศักดิ์สิทธิ์ ฟอร์มสดจริงๆ น่าวัดใจมาก มองว่าเกมส์ระยะยาวดีกว่าตรงข้ามเยอะๆ
ยิ่งไฟต์ล่าสุดเเพ้ ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง ยิ่งมองให้เห็นเลยว่า คาดว่าน่าจะเเพ้มวยเข่าในเหนียวเเน่นเเน่นอน
ต้นๆใจเย็นๆดูเกมส์การชกประกอบ ผ่านยกสองยก น่าวัดครับ สูสีครับ พลิกกันปลายๆหรืออาจจะไม่ครบยกสูง
เเค่มุมมองครับ หากคู่นี้ชมเป็นกีฬา รับประกันท่านอิ่มกับแม่ไม้มวยไทยเเน่ๆ

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 09:55 »
 :Onion-s-113[1]:เน้นๆเด้อท่านประติ ท่านคมออกตัว12ดี3กับ4ก็สบาย สิถ่าเด้อค่าบ :Onion-s-163[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 10:00 »
เดี๋ยวผมจัดให้ครับท่านอ๊อด

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 14:38 »
ว่ากันด้วยคู่3ช่องระหว่าง ฉลามขาว พรัญชัย ปะทะ เพชรลูกยอด สจ วิชิตเเปดริ้ว 122
มวยคู่นี้คงไม่มีทรรศนะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่คนประกบ หาก ฉลามขาวชนะก็คงไม่หวือหวาหรือน่าสนใจ
เพราะดูๆเเล้ว คงไม่น่าจะมีอะไรพลิก ต้นๆก็ลุ้นนับน็อค ปลายๆก็ลุ้นวงในใหญ่กว่าทำเเล้วเห็นชนะไปเเบบสบายๆ
ส่วนเพชรลูกยอด เดิมทีจะเจอกับ ก้องเกียรติ ที่ระยองหรือเปล่าเห็นมีโปรเเกรมเเต่วันชกวันนั้น เอาหนึ่งพิชิตไปชกเเทน(ฝังใจ)
ต้องเเก้มืออะไรประมาณนั้น หากไม่ได้เจ็บหรือป่วยหรือเป็นอะไร ก็ต้องยอมรับว่าไฟต์นี้มาเต็มร้อยมาก
เพราะดูจากเวตน้ำหนัก คงจะซ้อมรอจนน้ำหนักลดเยอะเเล้วมั้ง มั่วไปครับ ไฟต์นี้เเพ้ชนะก็ลุ้นเบาๆกับเพชรลูกยอดครับ
หวังว่าคงมีประสบการณ์เยอะพอตัวกับเกมส์การชกเเบบนี้ อีกอย่างคู่ปล้ำตอนนี้เยอะ ค่าย ส สมหมายไปเก็บตัวไม่รู้กลับยัง
เพราะเห็นว่าปรับปรุงค่าย ไฟต์สวนชาวบ้านเขาเชียร์เพชรลูกยอด ครับผม

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 15:04 »
หมัดจอมโหดเเบบนี้ป่ะ เพชรชาติชาย

www.youtube.com/watch?v=E_X6sr5phOs&feature=kp

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 15:49 »
ว่าต่อกันด้วยคู่เอก7สี จอมโหด ซากามิ ปะทะ เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 114

จอมโหด ซากามิ // ต้องยอมรับว่าดีกว่า ตามความน่าเชื่อถือ ผ่านมวยดีกว่า ต้นๆหมัดลุ้นนับน็อคได้ ปลายๆต้องพิจารณา
เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน // อาวุธหนักเเรงทุกลูก หมัดเเข้งดี ศอกคมเข่าในเเทงเจ็บ ธาตุทรหดดี ยืนมวยนิ่งเกิน
คู่นี้จากมุมมองเเละการนั่งชมคลิปการชก วิเคราะห์ออกมาว่า
1 จอมโหด ::ชกดีมากกับต้นๆเกมส์ เเต่มีหลายๆไฟต์ปลายๆเหมือนหมดเหมือนยอมง่ายๆชกมวยเเบบไม่มั่นคง
เเต่มีดีที่ความไว การชกครั้งนี้ไวกว่าคู่ชกมาก เลือกออกอาวุธได้เลย
2 เฉียบคม ::เกมส์การชกเป็นมวยนิ่งมาก ออกอาวุธได้สม่ำเสมอโดนหนักๆไม่ยุบ ออกอาวุธหนักเเรงทุกลูก
ปลายๆมั่นคงกว่า เวตนี้บีบเล็กๆ ผนวกตรงข้าม ไม่ได้ชกกลางวันนานแล้ว

น่าเล่นทั้งคู่ เกมส์สั้นกับเกมส์ยาวครับ วันชกต้องดูน้ำหนักอีกที

มิกไฟฟ้า

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 16:13 »
ผมชอบข้อมูลผลงานของท่านจริง ๆ อยากได้ไลน์หรือเบอร์โทรท่านจังถ้าเป็นไปได้ ผมจะโทรสอบถามท่าน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 16:44 »
พูดคุยกันในนี้ก็ได้ครับผม ส่วนเรื่องเบอร์หรือไลน์ไม่มีครับ ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอกครับ หากไม่ศึกษาการชก
หรือข้อมูลนักมวย ก็คนธรรมดานี้เเหล่ะครับ ขอบคุณที่ติดตามนะครับท่านมิก

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 17:07 »
มวยน่าเล่นอาทิตย์นี้ก็มีสองคู่ครับ

1 ขาวผ่องเล็ก คุ้งโรงน้ำเเข็ง //ผมชอบมวยทรงนี้ หากมีราคาหรือตัวเงินมาหนุนหลังยิ่งดีต้นๆไม่ต้องเล่น รอเป็นรองค่อยเล่น

2 เฉียบขาด ป พงษ์สว่าง // ครั้งที่เเล้วไม่ได้เเพ้อะไรมากเลย เป็นรองเเน่ๆตัวนี้ เเต่ช่อง7ชอบครับทรงนี้ใหญ่กว่าอีก

สาเหตุที่ชอบมองว่าสองตัวนี้ สู้ได้เเน่นอนครับ เพราะทั้งคู่ล้วนเป็นมวยมาเเก้มือ ยอมมีการเเก้ทางคู่ชกมาเเล้ว

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 17:50 »
มวยชอบเสาร์นี้จัดเน้นๆ ตรงข้าม ซุปเปอร์เเชมป์ น้ำดื่มปิ่นทิพย์โคราช //เล่นเอาครับ ราชานนท์ความเชื่อถือหลังๆไม่ดี

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 03:40 »
แหล่มครับ :Onion-s-163[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal