เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 10 สค. 57  (อ่าน 5692 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

ข้อมูลมวยไทย 7 สี  เบื้องต้น  โดยซอยบ้านพลเมืองดี
วันอาทิตย์ที่  10  สิงหาคม  2557

นาตาลี  ศิษย์วีระชาติ
แพ้คแนนคนองเดช  ส.ศรีทอง
ชนะคะแนนเสือ  พรัญชัย  ที่ช่อง 7
แพ้คะแนนเพชรสาทิศ    สาทิศซีดี
.....นามเดิม นาตาลี  ชัยโรจน์เซอร์วิส  เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น  จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไวฉลาด ต่อยที่ช่อง 7 สี แฟนๆๆชอบเชียร์ เพราะเป็นมวยรอง  แต่วันนี้เจอคู่ชกที่มีอาวุธหนักหน่วง  คงต้านไม่ไหวเพราะตัวเล็กกว่าด้วย

จะแพ้

เพชรทุ่งยั้ง  กีล่าสปอร์ต
แพ้คะแนนปลาทอง  อ.ขำอินทร์  ลพน.
แพ้น๊อคยก 3  เพชรเอก   ลูกเขาไร่   ลพน.
ชนะน๊อคบุรีรัมย์    ศศิประภายิม   จิตรเมืองนนท์  22 มิย.57
......นามเดิม  เพชรทุ่งยั้ง   ศ.พรชัย  ฟิตซ้อมที่ค่ายกีล่าสปอร์ต  มีเสี่ยคำจันทร์  ชาวคำเขต  ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม   เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เตะขาต่อยหมัด  ศอกฟันสวน  บู๊สูดีทรหดอดทน  ประเภทหัวใจใหญ่กว่าตับ  การฟิตซ้อมดูมีมาตราฐานกว่า  สนุกดุดเดือด  106 ป.

................................................................

เพชรเชียงยืน   จิตรเมืองนนท์
แพ้คะแนนน้องโอ๋   ดาษแป๋งกองปราบ   สุรินทร์
ชนะคะแนนศิลาเพชร   ส.สุรเดช   รดน.
แพ้ทีเคโอ.  โทมัส    ส.ชัยเจริญ  ที่นครศร๊ฯ
.......มวยท่าตูม  สุรินทร์  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์  มี อ้วน  จิตรเมืองนนท์  เป็นผู้ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม  กุหลาบขาว  ณ  นนทชัย  เป็นเทรนเนอร์  วันชกมีเป๊กโก้  เตาปูน  คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยฉลาด  เข่าในมีบิดตีบินตีดี  มีหมัดลักไก่ ต่อยได้คม  แต่เสียเปรียบตัวเล็ก  เบียดกันไปเบียดกันมามีย่นมียุบให้เห็น

จะแพ้

ศักดิ์ชัยน้อย  เอ็มยุเด็น
แพ้คะแนนเพชรเชียงยืน  จิตรเมืองนนท์  ที่นครศรีฯ
แพ้คะแนนทองแท่ง   เมืองสีมา  ที่ภูเก็ต
ชนะคะแนนสะเก็ดทอง  ต่อมีนบุรี    ตรัง  28 มิย.57
......มวยนครศรีธรรมราช  แต่มาเก็บตัวทำการฟิตซ้อมที่ค่าย  เอฟเอกรุ๊ฟ  มีเสี่ยเรียม  บ่อปลาบุญชู  ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม วันชกมี "บังหยาน"  คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  จังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น  เข่าในมีโยนยาวๆๆแทงยาวๆๆ  มีศอกในระยะประชิด  ต่อยพิกัดนี้ต่อยเวทได้เปรียบรูปร่างสูงยาวใหญ่กว่า หนากว่า  เบียดกันทีต่อที  ได้เปรียบ ชนิดสนุก  พิกัด  125 ป.
.....คู่นี้  เคยต่อยกันมา  2 ครั้ง ครั้งแรก ต่อยกันที่ช่อง 7 สี ในพิกัด  123 ป.  ยก 4..เพชรเชียงยืน  โดนเข่าแก้ไม่ตก  แต่ยก 5 มีฮึกก๊อก 2 ก๊อก 3 เดินเตะเดินต่อย  ..ศักดิ์ชัยน้อย..โดนเข้าไปมีอาการยุบ  แต่ เพชรเชียงยืน  ทำไม่ต่อเนื่อง ดูไม่ผ่าน และ..ศักดิ์ชัยน้อย ชนะคะแนนไป
....ครั้งที่สอง ต่อยกันที่บ้าน..ของ..ศักดิ์ชัยน้อย..และศักดิ์ชัยน้อย และ..เพชรเชียงยืน เป็นฝ่ายชนะคแนน ไป..

........................................................................

นวพล  ศิษย์ผู้พันตู่
แพ้น๊อคเมืองไทย  ส.บุญเยี่ยม
ชนะน๊อคสตาร์บอย  เซ็งซิมอิ้วยิม
แพ้คะแนนศิริมงคล  พีเค  แสนชัยมวยไทย  ที่ช่อง 7 สี
.......ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ผู้พันตู่  อยู่ค่ายทหารเรือสัตหีบ  มีหมวดรุ่งศักดิ์  เดวี่  ควบคุมดูแลการฟิตซ้อม  มีผึ้งเล็ก  เพชรสุภาพรรณ  เป็นเทรนเนอร์  มวย  อ.ดอนจาน กาฬสินธ์  ถิ่นน้ำดำ  บ้านเดียวกับซอยบ้านพลเมืองดี  เป็นมวยรูปร่างเตี้ย สั้น  จังหวะเตะต่อยคล่อง  เข่าในเหนียวแน่น  มีศอกสลับ แข็งแกร่งแข็งแรงหัวหัวใจร้อยเปอร์เซ็นต์   ครั้งหลังต่อยไว้ดีมาก วันนี้  ไม่เล่นนอกอาศัยวงในเดินบี้เดินเบียดปลายๆๆดูดีกว่า

จะชนะ

ศักดิ์สุริยา   ซ.โค้วยูฮะอีซุซุ
แพ้คะแนนเมืองไทย  ส.บุญเยี่ยม
แพ้นีอครถเหล็ก  จ้าวทะเลทอง
แพ้คะแนนกรังปรีย์น้อย  พิทักษ์ป่าผาแดง
......ฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ   แถวร่มเกล้า  มีคุณชาญฉลาด  ทองดี  เป็นผู้ดูแกการฟิตซ้อม  ครูพิน   คชศักดิ์   เป็นเทรนเนอร์  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว ตัวดำ  จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว   เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ  แต่เป็นมวยที่ปอดเล็ก  เห็นเข่าเหมือนเห็นระเบิด  ปลายๆๆๆสู้ไม่ได้  และที่สำคัญช่วงนี้สภาพร่างกายความสดเป็นรองด้วย  พิกัด  129 ป.

......................................................................

เสมาเพชร  ส.เชาวลิต
ชนะคะแนนสึนามิ   จ.ชัยวัฒน์  เชียงราย
แพ้น๊อคฉลามทอง   ศิษย์ป๋านนท์  ที่ช่อง 7
ชนะคะแนนรถเหล็ก  จ้าวทะลทอง  ที่สงขลา  5 กค.57
......แชมป์!!!ปูนเสือ 12 มวยเหนือ เชียงราย  ฟิตซ้อมที่ค่าย  ส.เชาวลิต  ที่เชียงราย  มี เสี่ยแอ๊ว  เชียงราย  ดูแลการฟิตซ้อม  ใกล้ๆๆวันชกจะนั่งเครื่องบิน จากเชียงราย มา กทม.  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  ถนัดซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย  ศอกฟันรุนแรง  แต่เป็นมวยที่เห็นเข่าเหมือนเห็นระเบิด  แต่วันนี้  ชกที่นี่เสียงเซียร์น่าเสื่อดูดีกว่า  ต้นๆๆเข้าก่อนมีสิทธิ์กินเต็ม  ปลายๆๆไม่หมดเอาตัวรอดได้

จะชนะ

รถเหล็ก  จ้าวทะเลทอง
ชนะน๊อคเฉลิมพล    เพชรสุภาพรรณ  ที่ภูเก็ต
ชนะน๊อคศักดิ์สุริยา   สาทิศซีดี
แพ้คะแนนเสมาเพชร    ส.เชาวลิต  ที่สงขลา  5  กค 57
.....มวยสมุย  สุราษฎร์ธานี  งวดนี้ทราบข่าวว่ามาเก็บตัวและทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์สองพี่น้อง  แถวสวนหลวง ร.9  กทม.  เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนา ตัน  จังหวะเตะต่อย  เข่าปล้ำ รัดมีดตีเหนียวแน่น รุนแรง ต่อยกลางคืนต่อยที่บ้านนอกไม่ต้องทำ นน.ต่อยดีเปนพิเศษ.งแต่มาต่อยที่ช่อง 7 สี ต้องชั่ง  นน.ต้อง ทำ นน.แถมต่อ  นน.ให้คู่ชกในวันนี้ด้วย  ต่อทั้งน้ำหนักต่อทั้งรูปร่าง  ต้นๆๆเดินรับอาวุธต้องลงทุนกลัวไม่ได้ทุนคืน  จะเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก  งาก็ไหม้เสียแล้ว" สนุกครับ 
..คู่นี้มีการต่อ  นน.กันครับ...เสมาเพชร  132 ป.  รถเหล็ก  130 ป. ครับ
....และคู่นี้  เคยต่อยกันที่ใต้ 2ครั้ง  ครั้งแรก เสมาเพชร  เดินทางโดยรถโดยสารไปต่อย ครับ และแพ้คะแนน  ครั้งที่สอง..ต่อยกันที่สงขลา  เสมาเพชร ลงทุนนั่งเครื่องบินลงไป  และเป็นทางด้าน..เสมาเพชร  วางแข้งซ้ายตูมๆๆๆเบียดกันเบียดกันมา และเป็นฝ่าย..เสมาเพชร..ชนะคะแนนไป
..ครั้งนี้..เป็นครั้งที่สาม..ใครจะชนะ??????.....

......เล้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ.....

พลเมืองดี

..นวพล..ทีมงานผมอยู่  ศิษย์ผู้พันตู่  2 ครครับ  ยังงัย  นน.ผ่านก่อนจะมาบอกอีกทีว่า น่าเชียร์มั๊ย....

พลเมืองดี

..นวพล  VS  ศักดิ์สุริยา...

..คู่นี้  เคยต่อยกันมา 1 ครั้ง ที่ภูเก็ต  แบบว่า ต้นๆๆๆ..ศักดิ์สุริยา  ดักเตะดักต่อย จน  นวพล เข้าไม่ติด  แต่ ยก 4 นวพล อาศัยความแข็งแกร่งแข็งแรงเดินบี้โดนบด พร้อมหักเอาศักดิ์สุริยา  ล้มลงอยู่ล่าง  ครบยก  ..นวพล..ชนะคะแนนไป ..ครับ

พลเมืองดี

....สำหรับแฟนๆๆของ...เจนณรงค์....

...ป๋าฯออกรายการแล้วครับ...

..ต่อย วันที่ 29 สค.57 "ศึกเกียรติเพช เงินล้าน" ที่สงชลา...

...เจนณรงค์ VS สตาร์บอย.

.คู่เอก..เป็นเอก VS ต๋วนเป๋

พลเมืองดี

...เสมาเพชร เดินทางถึง กทม.เมื่อวานนี้ ครับ...

...ส่วนรถเหล็ก..ข่าวว่า..เด็กซ้อมไม่ถึง ร้อยนะครับ เพราะเป็นไข้หวัดนิดๆๆนะครับ.... 

พลเมืองดี

..ข้อมูล  รถเหล็ก  อาจจะเป็นข่าวลวงก็ได้นะครับ..ต้องสืบให้ลึกๆๆครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal