เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 9 พย. 57  (อ่าน 16828 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

..ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
9 พฤศจิกายน 2257

เพชรรุ่ง ค วายทองยิม
ชนะคะแนนศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ ที่ ลพน.
ชนะคะแนนดีเซลเล็ก ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ ที่ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนศรีณรงค์ ภ.ศรีศุขกาญจน์ ที่ช่อง 7 สี นน. 123.5 ป.ลด .5 ป.21 กย.57
......ลูกชาย รุ่ง สุริยา นักข่าวภาคอีสาน จากบุรีรัมย์ แต่ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร 2 เทรนเนอร์ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยถนัดซ้าย จังหวัดเตะซ้ายต่อยซ้าย ซ้ายทั้งแถบ เข่าในมีคีบล๊อครัดมัดตีดี มีลูกเขี่ยขาที่ทำให้คู่ชกล้มเป็นประจำ ต่อยที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อไม่เป็นสองรองใคร ทำได้นิดได้หน่อยราคาไหล ชกที่ช่อง 7 สี เหมือนชกในบ้านตัวเอง วันนี้ เจอคู่ชกที่ต่ำชั้นกว่ามาก วันนี้ดูดีกว่ามากๆๆๆๆ

จะชนะ

จอมราวี ศศิประภายิม
แพ้น๊อคหยกเพชร ส.รวมพล ลพน.
แพ้คะแนนเมืองเอก ศิษย์ดอกเตอร์ลัน ที่ช่อง 7สี 21 กย.57
....ต่อยที่ช่อง 7 สี  คู่ที่5 หลังคู่เอก เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น อาวุธมวยไทยครบเครื่อง แต่เรี่ยวแรงปลายๆๆไม่ค่อยดี และที่สำคัญชั้นเชิง ทรงมวยดูเป็นรองคู่ชกในวันนี้ 1 กิ๊ก เจอมวยซ้ายต่อยไม่ค่อยเป็น และที่สำคัญหน้าเสื่อเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย ครับ พิกัด 123 ป.

.........................................................

จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย
แพ้คะแนนสิงห์ พรัญชัย ลพน.
ชนะคะแนน้องโดม จ่ายุทธกองสืบ ที่ช่อง 7 สี
แพ้น๊อคยก 3 ดาษเทวดา ดาษแป๋งกองปราบ ที่ ลพน.9 กย.57 (โดนเตะก้าคอ)
...."ขุนเข่าไม่กินหมู" ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ละงู สะตูล มีสมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ "โกเกียรติ" เป็นหัวหน้าค่าย วันชก มี 3 ทหารเอก มงคล เครือแก้ว + นอบ เกาะใหญ่ และ นิลดอนเมือง ค้ำหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีลูกรัดมัดตีดี เรี่ยวแรงไม่มีหมดต้องเดินเข้าหาคู่ชก วันนี้ งวดนี้ซ้อมดีมาก เพราะหวังลุ้นเสื้อสามารถของช่อง 7 สีเช่นกัน วันนี้อาทิตย์นี้เจอมวยเข่าด้วยกันคงแลกกันมันส์มากทีต่อทีเบียดกันไปเบียดกันมา ยังดูดีกว่า

จะชนะ

ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
ชนะคะแนนลมหวน ศิษย์ลมหนาว ที่ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนเก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ ที่ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนลมหวน ศิษย์ลมหนาว ที่ ลพน.รามอินทราช่อง 7 สี ถ่ายทอดสด118.4 ลด .4 ป.5 ตค.57
...อันดับ 4 มวยรอบปูนเสือนามเดิมหยกเพชร เพชรห้วยทับทัน ..มวย ต.หัวเสือ อ.ขุขันธ์ ศรีสะเกษ อายุ 20 ปี สูง 166 ซม. ต่อยมวยมาประมาณ 270 ครั้ง ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรพญาไท(เกียรติเพชร) เขตห้วยขวาง มี เฉียบ เกียรติเพชร และ ทูน หนองกี่ 2 เทรนเนอร์ดูแลการฟิตซ้อมมี"เสี่ยปุ๊" ณัฐติพงษ์ คำพงษ์ เป็นหัวหน้าค่ายและผู้จัดการ "ป๋าซุ้น" เกียรติเพชร ให้การสนัยสนุน วันชก "เสี่ยปุ๊" มีอัดฉีด 5 กำ เป็นมวยมวยถนัดขวา จังหวะฝีมือเตะต่อยคล่องว่องไว ในแข็งแกร่งแข็งแรง แต่ครั้งสุดท้ายต่อยไว้เรี่ยแรงไม่ค่อยดี ช่วงหลังปลายๆๆโดนแล้วมีย่นมียุบให้เห็นชนิดสนุกดุดือดถึงเงินแน่ครับ พิกัด 117 ป.

...............................................................

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนนมเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง ที่ช่อง 7 สี
ชนะคะแนนซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร ที่ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนสกุลชัยเล็ก ดาษแป๋งนครบาล ที่ช่อง 7 สี 117.9 ป.ขาด .1 ป.5 ตค.57
..รองแชมป์มวยรอบปูนเสือ มวยห้วยทับทัน ศรีสะเกษ(เมืองปิ้งไก่ที่ขึ้นชื่อ โดยเขาจะเอาไม้มะดัน เสียบไก่ปิ้ง และความเปรี๊ยวของไม้มะดัน จะซึมเข้าไปในเนื้อไก่ ทำให้เนื้อไก่ที่ปิ๊งแล้วอร่อยขึ้น ครับ) อายุ 20 ปี แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ที่นนทบุรี มีอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นหัวหน้าดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว สูงประมาณ 172 ซม. จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันเสียบ สภาพความพร้อมเหนือกว่า ต้นๆๆๆไปก่อนแน่ ต่อยที่ช่อง 7 สี เป็นประจำเรี่ยวแรงดูดีกว่า หน้าเสื่อดูดีกว่า

จะชนะ

เพชรเกรียงไกน อภินันท์มวยไทยไชยา (ราชานนท์)
ชนะคะแนนฉมวกเพชร จิตรเมืองนนท์ ลพน.
แพ้คะแนนราชศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ ที่ช่อง 7 สี
ชนะคะแนนชายน้อย วรวุฒิ ลพน. 7 ตค.57
.....นามเดิม ไก่ชน ส.บุญเยี่ยม มวยบุรีรัมย์ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายราชานนท์ หมู่บ้านดอนเมืองวิลล่า 2 เพิ่มสิน 16 สายไหม กทม. มี น.ท วิชัย ราชานนท์ เป็นหัวหน้าค่าย กึกก้อง ราชานนท์ เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ปต่เป็นมวยประเภทเอาแน่เอานอนไม่ได้ ปลายๆๆเรี่ยวแรงไม่ค่อยดี และที่สำคัญตามเชิงมวยต้องเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้เท่ากับเดินเข้าไปรับแข้งรับเข่า และรูปร่างเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย พิกัด 118 ป.

............................................

ป้องแชมป์มวยไทย 7 สี รุน 115 ป.
วันฉลอง พีเคแสนชัยมวยไทยยิม แชมเ ปี้ยน
แพ้คะแนนเก่งกล้า ป.เป๊กโก้ ที่ลพน.
ชนะน๊อคยก 4 ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ ที่ ลพน.
ชนะคะแนนเก่งกล้า ป.เป๊กโก ที่ ลพน. 30 กย.57
....มวย หนองงิวหนัง(หนองกุงศรี) กาฬสินธ์ จังหวัดเดียวกันกับซอยบ้านพลเมืองดี ตอนเด็กเคยอยู่กับผมมาก่อน แต่เด๋วนี้งวดนี้ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่าย 13 เหรียญฯ โดยมีเสี่ยแขก พีเค.ฯเป็นหัวหน้าพร้อมสนับสนุนบำรุงเต็มที่ มี ชูธง ศิลปากร เป็นเทรนเนอร์ ต่อยมวยมานาน ปัจจุบันอายุ 25 ปี ฉายา"ซ้ายอันธพาล" เป็นมวยรูปร่างเตี้ย หนาตัน ถนัดซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย ได้หนักหน่วงรุนแรง ช่วงนี้ร่างกายกลับมาสดอีกครั้ง และก่อนต่อยเสี่ยแขกอัดฉีด ทอง ไม่ต่ำกว่า 2 บาท เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 3 ครั้ง วันนี้งวดนี้ยังดูดีกว่า และที่สำคัญเป็นการป้องกันแชมป์ฯด้วยยิ่งคึกบิ่งฟิตซ้อมมาดี

จะชนะ

จอมโหด ซากามิ
แพ้คะแนนเก่งกล้า ป.เป๊กโก้ ที่ ลพน.
ชนะคะแนนพิชิตชัย พีเค.แสนชัยฯ ลพน.
ชนะคะแนนชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ ที่ ลพน. 7 ตค.57
....ฟิตซ้อมที่ค่ายอิมิเน้นแอร์ สุขุมวิท 101 ลาดพร้าว กทม.มี ทนายต๋อย อิมิเน้นแอร์ เป็นลูกพี่ ปล้ำกับพวก รุ่งอุบล , รุ่งเกียรติ เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น เป็นมวยซ้ายจังหวะเตะซ้ายต่อยซ้ายรุนแรง เตะขาต่อยหมัด คือ อาวุธเด็ด กระดูกแข็งโป๊กต่อยมานาน เป็นมวยจังหวะเตะตซ้ายต่อยซ้าย โดยเฉพาะหมัดซ้ายออกได้คม และรุนแรง ต่อยมานาน ทั้งสากลลอาชีพ เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้ มาแล้ว 3 ครั้งไม่เคยชนะสักครั้ง และที่สำคัญต่อยที่นี่ หน้าเสื่อตัวเงินเป็นรอง คู่ชกในวันนี้ด้วย กลัวจะโดนล้อมกิน พิกัด 115 ป.
...คู่นี เคยต่อย กันมาแล้ว 3 ครั้ง...
ครั้งแรก 12 มีค.52..ผลปรากฎว่า ยก 2 จอมโหด ต่อย..วันฉลอง ร่วงนับ 8 แต่แล้วยก 5 จอมโหด โดนศอก วันฉลอง โดนนับ 8 ผล เสมอกัน ต่อยกันที่ช่อง 7 สี ครับ
ครั้งที่ 2 ต่อยกันที่ ลพน...และวันฉลอง ชนะคะแนนไป
ครั้งที่ 3 ต่อยกันที่ ลพน.13 สค. 53.น้ำกที่ต่อย 110 ต่อ 112 ป.วันฉลองต่อให้และ เป็นวันฉลอง เป็นฝ่ายชนะคะแนนไป..ครับ...

.....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ...คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง ครับ...

พลเมืองดี

..คุณอภินนันท์  ดีใจมาก กระโดดขึ้นเวที  เขาไปชูมือ..อินทรีย์เหล้ก  อภินันท์มวยไทยไชยา  จน จนท.ช่อง 7 ต้องรีบให้เตือน!!  มาอาทิตย์  ยังสนับสนุน..เพชรเกรียงไกร..ดูว่า จะมีโอกาศแบบนี้ อีกหรือไม่ ต้องตาม ครับ....

พลเมืองดี

..คุณอภินนันท์  ดีใจมาก กระโดดขึ้นเวที  เขาไปชูมือ..อินทรีย์เหล้ก  อภินันท์มวยไทยไชยา  จน จนท.ช่อง 7 ต้องรีบให้เตือน!!  มาอาทิตย์  ยังสนับสนุน..เพชรเกรียงไกร..ดูว่า จะมีโอกาศแบบนี้ อีกหรือไม่ ต้องตาม ครับ....

พลเมืองดี

..เก้ากะรัต  กับ  เพชรเกรียงไกร  เป็นเพื่อนกันมาก่อน ครับ...

เคยซ้อมมวยอยู่ด้วยกัน  ที่ค่ายศิษย์สองพี่น้อง...

พลเมืองดี

..เซียร์ผมด้วยครับ..

พลคนบางนา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 35
สุขุมวิทย์ 101 ไม่ได้อยู่ ลาดพร้าวนะครับ(ข้อมูลจอมโหด)
สุขุมวิทย์ 101 อยู่ในเขตเชื่อมต่อ พระโขนงและบางจาก แถวบ้านผม

พลเมืองดี

..ผมพิมผิดว่ะเสี่ยพล  บางนา..สุขุมวิทญ์  110 ...

พลคนบางนา

เดี๋ยววันศุกร์ผมเอาข้อมูลจริงมาให้ดู บุกถึงค่ายอีมิเน้นท์แอร์
ถึงรังนอนแน่นอน ช่อง7สี ผมเล่นในเวที อยากเจอท่านซอยฯตัวจริง
บ้าง ท่านอยู่ตรงจุดไหนครับ มีตัวตนจริงหรือเปล่าครับ อยากเลี้ยงน้ำสักแก้ว

พลเมืองดี

.....ดีมากท่านพล  บางนา..เอาข้อมูลมาฝากสมาชิกมั่ง..มันจะได้หลากหลายยิ่งขึ้น...ดั่งโบราณที่ท่านว่า "หลายคนหลายได้  หฃายไม้สร้างบ้านงาม"

ส่วนที่ช่อง 7 สี..ผมนั่ง..ทางมุมแดง...ครับ..ส่วนมากไม่ค่อยไดนั่งหรอก ยืนมากกว่าเพราะบางครั้ง  ต้องวิ่งไปเล่นกับพวกเซียนๆๆๆ  ก้อทำงานไปด้วย เล่นมวยไปด้วย บางครั้งก้อไปทำงานที่ราชดำเนิน...ผมอยู่ช่อง 7 สี จำได้ว่าเข้ามาดูมวยที่ช่อง 7 สี ครั้งแรก จำได้ติดตาก็ คู่..ชัยภูมิ  ส.จิตรลดา  แพ้น๊อก  พงษ์เพชร..ยกสุดท้าย  พลิกร้อยละบาท..ส่วนจะเจอผมหรือไม่นั้นก็แล้วแต่ครับ...ผมก็ทำงานของผมไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆ....ไม่เคยว่าใครไม่เคยใส่ร้ายใครอยู่แล้ว...

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: ท่านซอย พลเมืองดีให้2 ตัวกลับบ้าน ท่านพล บางนาให้ซัก1 ตัวกลับบ้าน
      ก็คงจะดีนะ มวยถ่ายทอดช่องละ4คู่ ได้มวยไปเล่น 3 คู่ :dookdik_smile-circle_51[1]: :Onion-s-97[1]:

พลคนบางนา

วันอาทิตย์นี้ผมไปทั้งช่อง7 และต่อด้วยราชดำเนิน
คงได้เจอท่านซอยฯ ถ้ามีตัวตนจริง ผมอยู่ในวงการนี้
ไม่นานแต่รู้จักแทบทุกคน ที่ทำหูพากย์สดในเวที ช่อง7สี
แต่ไม่เคยเห็น ท่านซอยฯเลย หรือว่าท่านทำที่เพชรบูรณ์เอ่ย5555

พลคนบางนา

เรื่องน้ำหนักผมก็ไปดูทุกวันช่อง7สี แต่ไม่เคยเห็นท่านซอยฯเลย
มีคนที่หน้าตาชั่งเขาเปิดอ่านเรื่องน้ำหนักแล้วนั่งขำกัน บอกคนนั้นคนนี้พามา
แต่ไม่เห็นมีมาสักคน กลายเป็นเรื่องแต่งเอา อาทิตย์ที่แล้วยิ่งฮ่าขี้แตก

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: สำหรับผม 2 ตัวกลับบ้านของท่าน ซอย พลเมืองดี  มีประโยชน์มาก..ถึงมากที่สุด
และสำหรับผม ไม่มองวิธีทำงาน..แต่ผมมองที่ความสำเร็จของงาน..
ต่อให้ใครไปนั่งเฝ้านักมวยตลอด 24 ชั่วโมง แต่..ให้มวยมาผิดก็ไม่มีประโยชน์อะไร.. :dookdik_smile-circle_81[1]:

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
สงสัยท่านพล คลบางนาไปรู้อะไรดีๆๆมาแน่ๆๆเลยผมรอติดตามข้อมูลทั้งสองท่านอยู่ครับ
และเป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal