เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: +++++++ถึงท่านสนทะเล-ท่านเอ่ย กันตัง และพี่น้องสายใต้ ว่าด้วยมวยคู่ 1 อาทิตย์นี้  (อ่าน 13615 ครั้ง)

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
      รบกวนขอข้อมูล เชน พรัญชัย ด้วยครับ พอดี อาจารย์และทีมงาน กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช อยากมีเดิมพันให้กินสัก 200,000 ถ้าท่านใดมีข้อมูล ช่วยแชร์ด้วยครับ  ( ชื่อเดิม-ฟอร์หลัง-ไสตล์มวย)

ยามุ่น

ข้อมูลเบื้องต้น กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช

เป็นมวยจากบ้านโคกพงาด อ.บำเหน็จณรงค์ ชัยภูมิ ( บ้านเดียวกับ โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี ) เป็นมวยถนัดขวา อาวุธครบเครื่อง เหลี่ยมตัวดี  ชื่อเดิม จ๊อกกี้เล็ก ส.ต้นตระกูล ตอนเด็กหัดมวยกับป๋าหรั่ง อยุธยา กระดูกการผ่านมวยยังไม่ดีนัก แต่เป็นมวยที่ออกอาวุธเนียน ใจสู้ เมื่อไปอยู่กับอาจารย์ พยุงศักดิ์ รักสัตย์ จึงดีวันดีคืน ( 16 ไฟต์ ยังไม่แพ้ )
             3 ไฟต์หลัง
                    - ชนะคะแนน ก้องไกล ส.ตะกรุดทอง ( โคราช )
                    - ชนะน็อค วันชนะ ลูกหนองยายเทียม ( โคราช ) เดิมพัน 40,000.-
                    - ชนะคะแน มิว ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ( ลุมพินี )

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

..สอบถามทีมงานแล้ว...

เชน พรัญชัย
....นามเดิม เริงศักดิ์เล็ก ศิษย์ราวีน้อย
ชนะคะแนนเพชรสีคง ขนมจีนท่าฉาง ที่ ลพน.
ชนะน๊อคนก 3 โตโต้ ศรีพนมยิม สุราษฯ
แพ้คะแนนเพชรดำ เพชรสี่หมื่น ที่อัศวินดำ 10 สค.57
....เคยมาต่อยที่อัศวินดำ แต่ไม่ได้ดู...สไตล์เป็นมวยเข่า...ยังงัยต้องรอข้อมูลจากสายใต้อีกทีหนึ่งนะครับ..

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ขอร่วมแจมด้วยครับ นำภาพมาฝาก...

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
เชน พรัญชัย เคยแพ้ เพชรดำ (เพชรสี่หมื่น) ส.สุขสม ศึกอัศวินดำ ที่เวทีห้างบิ๊กซี ลาดพร้าว เมื่อวันอาทิตย์ที่ 10 ส.ค. ที่ผ่านมาครับท่านซอย :Onion-s-97[1]:

ยามุ่น

ขอบคุณทุกท่านครับ

ยามุ่น

เวตน้ำหนักใกล้เคียงกับเจ้า เริงศักดิ์น้อย ศิษย์นิวัติ ของเฮียก๊ก ไม่ทราบใช่ตัวเดียวกันหรือปล่าวครับ

สนทะเล

คนละตัวกันครับท่านยามุ่น :Onion-s-97[1]:

ยามุ่น

ขอบคุณครับท่านสน วันนี้สอบถามไปทางกรุงเทพ เริงศักดิ์

ยามุ่น

ขอบคุณครับท่านสน ก็โล่งใจในข้อมูลขึันครับ ถ้าเป็นเจ้า เริงศักดิ์นิวัฒน์ ตัวนี้กระดูกใช้ได้ เคยต่อยพวก เขี้ยวพยัคฆ์ จิตเมืองนนท์- มังกรทอง ต.หมอศรี คิดว่าคู 1  เจ็ดสี อาทิตย์นี้น่าจะมีเดิมพันติดปลายนวมครับ เพราะทีมงานชุดนี้กองเชียร์เยอะมาก ( ทีม ดาบใหม โคราช-เจ๊แก้ว โคกสูง - จ่าหมูกองบิน -จ่าเบนซิน โคราช ) ทีมงานส่วนใหญ่เล่นไม่ค่อยเล่นนอก ชอบเดิมพัน ลำพังอาจย์จุ๊คนทำมวย แกยิ่งไม่เล่นเลยครับ

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
เชน พรัญชัย ตัวนี้เป็นเพื่อนซี้กับพวก ไอ้ซุปเปอร์เอกซ์ ป.เพชรนำชัย และไอ้ธนะชัย ช.ประดิษฐ์ เดี๋ยวมีอะไรเด็ด ๆ ผมจะถามไอ้สองคนนี้ให้เสียดายช่วงนี้ไอ้ซุปเปอร์เอกซ์ไปซ้อมค่าย กำนันวุฒิ ว.สุนทรนนท์ไม่ค่อยได้เจเลยเดี๋ยวโทรถามดูก่อนว่าเสาร์นี้กลับกันตังมั้ย.

ยามุ่น

เยี่ยมครับ ท่านเอ่ย ช่วยกันคนละไม้ละมือ ถ้าคู่แรกผ่านไปได้ด้วยดี ก็เล่นง่ายครับ

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
เชน เปลี่ยนชื่อใหม่ได้น้ำเลี้ยงดีสีเสื้อพรัญชัย ทำให้ได้เจอกัน 7 สี
ส่วนตัว มองว่ากระดูกมวยยังเป็นรองคู่ชกพอสมควร

สนทะเล

เชน เปลี่ยนชื่อใหม่ได้น้ำเลี้ยงดีสีเสื้อพรัญชัย ทำให้ได้เจอกัน 7 สี
ส่วนตัว มองว่ากระดูกมวยยังเป็นรองคู่ชกพอสมควร

ครับน้องหมวด  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ยามุ่น

กระดูกมวยของ กริชทองคำเล็ก ก็ยังไม่ดีนักครับ ผมเห็นต่อยกับมวยงานวัดพื้นๆ มาดีขึ้นพักหลัง ช่วงมาอยู่ โรงเรียนกีฬา  ข้อดีคือ ใจสู้ ไม่ท้อ ไม่หมด ส่วนการผ่านมวยน่าจะพอๆกัน

ยามุ่น

เบื้องต้นช่อง7สี วันอาทิตย์ 7 ธ.ค.2557 เวทีมวยวิกหมอชิต
 “ศึกมวยไทย7สี” เป็นรายการบันเทิง ส่งเสริมกีฬาศิลปมวยไทย ไม่สนับสนุนการเล่นการพนัน
 สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7 (ช่อง 7 สี) ถ่ายทอดสด เวลาประมาณ 12.50 น.
 จัดโดย โปรโมเตอร์คุณภาพ เสี่ยชุ้น เกียรติเพชร “พีระพงศ์ ธีระเดชพงศ์"
คู่ที่1 กริชทองคำเล็ก ต.สุรเชษฐ์ (ร.ร.กีฬาโคราช) มวยชัยภูมิ 100
 มวยฟอร์มสดจากไร่สูงยาวเข่าล้วนๆขวางหน้าแทงบู๊ดุดันไอคิวเป็นรอง
 แพ้คะแนน เชอร์รี่ ดวงใจพ่อ 7 ก.ย.57 จ.นครราชสีมา
 ชนะน็อก3 วันชนะ ลูกหนองยายเทียม 24 ก.ย.57จ.นครราชสีมา
 ชนะคะแนน มาวิน ส.ตะกรุดทอง จ.นครราชสีมา
 ชนะน็อก4 ขีปนาวุธ อบต.สุรพล 9 ต.ค.57 จ.นครราชสีมา
 ชนะน็อก4 มิว ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซุซุ 8 พ.ย.57 ทีจีเอ็น45(ได้ใหญ่มาก)
 จะแพ้
 เชน พรัญชัย (เริงศักดิ์เล็ก ศิษย์ราวีน้อย,ศิษย์สารวัต ป.,ศิษย์เจริญทรัพย์) 100
 มวยฝีมือครบเครื่องเหลี่ยมเชิงดีขวางแทงแรงศอกคมไหวพริบดูดีมีอนาคต
 ชนะคะแนน อนุวัฒน์ ส.มังกร 11 เม.ย.57จ.พัทลุง
 แพ้คะแนน สนุ๊กเกอร์ ม.รัตนบัณฑิต 28 มิ.ย.57จ.ตรัง
 แพ้คะแนน เพชรดำ เพชรสี่หมื่น 10 ส.ค.57อัศวินดำ43.2-.2
 ข้อมูลจากพี่กอบ หทัยราษฎร์ ขวัญใจคนเก่า พี่เป้าคนเดิม

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
เชน พรัญชัย หรือชื่อเก่า (เริงศักดิ์เล็ก ศิษย์ราวีน้อย) เป็นเด็ก อ.กันตัง จ.ตรัง แต่ย้ายไปเติบโตที่กระบี่ และได้ทำการฟิตซ้อมอยู่ที่ "สพล.กระบี่" ไปซ้อมอยู่กับพวก ธนะชัย ช.ประดิษฐ์ หรือว่า คงเดช ส.รักชาติเดิม เป็นมวยประเภทมวยฝีมือคับ ชกดีแต่ไม่ค่อยมีแรงเท่าไหร่ หลังจากที่ชนะนักมวยนักมวยในค่ายเพชรสี่หมื่น ทีมงานโกะเด๊ะและคุณวิทยาเพชรสี่หมื่นเห็นแวว เลยเอามาปั้น นี้ก็เป็นข้อมูลเล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ  ท่าน ยามุ่น

ยามุ่น

ขอบคุณครับท่านเอ๋ย โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ได้ดูมวยภูธรมา 2-3 ปีแล้ว ข้อมูลที่ได้มาจากเพื่อนเซียนมวย พี่ๆโปรโมเตอร์ต่างจังหวัด  โดยเฉพาะ  อ.ไพลิน ภูวสวัสดิ์  แกการันตีเลยว่าเจ้ากริชทองคำเล็ก หัวใจดีมากๆ เป็นรองกลับมาพลิกชนะหลายตรั้ง ทั้งๆที่เสียเปรียบน้ำหนัก วันนี้หน้าเสื่อ เป็นรองเชน แน่ แต่ได้เปรียบเสียงเชียร์ในห้องส่ง เพราะจะมีแฟนคลับกองเชียร์แบบบ้านๆจากโคราช ชัยภูมิ เข้าไปเชียร์ ทั้งดาบใหม โคราช เจ๊แก้ว โคราช( หัวหน้าเก่าเด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช) จ่าหมู กองบืน จ่าเบนซิน โคราช เสียงเชียกระหึ่มตามสไตล์กลุ่มนี้ ส่วนพี่น้องเราจะเลือกเล่นใครคงพอพิจารณาได้นะครับ ผมเป็นส่วนกลางนำเสนอข้อมูล มวยเห็นชกเพียงตัวเดียว หากฟันธงก็เหมือนนั่งเทียน จินตนาการเอาเองครับ ส่วนตัวผมคงเล่นมวยบ้านเดียวกัน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal