เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ทวนแพ้ตรงไหน....  (อ่าน 10447 ครั้ง)

เส้าหลิน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ทวนแพ้ตรงไหน....
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:49 »
สตาบอยก้ต่อยได้แค่ช่อง7  ไปที่อื่นคงขาดละ ออกมาถอยๆมวยน่าเบื่อ

wit terbo

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
Re: ทวนแพ้ตรงไหน....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:58 »
เห็นด้วยกับท่านนะ กรรมการก้อช่วยเหลือเกิน กลางยกสี่แทบโดนน็อก น่าเบื่อครับชวยกันเกินไป

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 15:05 »
   อาวุธ ทรงมวยไม่แพ้ แพ้ราคาอย่างเดียว เพลียครับแทนที่จะได้ตังค์ ยังดีที่บังทุนไว้ คู่2 ตัวบนจ้องกดตูดรุ่งรัตน์ เพชรทวีศักดิ์ก็คอยแต่จับเชือก เพลีย.....

เส้าหลิน

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 15:11 »
ผมว่าน่าเกลียดเกินไป. มวยสู้ไม่ได้เลย ทำทำนิดหน่อยถอยหนีเพราะรุ้ตัวว่าราคาชนะแต่ต่อยแพ้ในสายตาคนดู แย่ครับ

โซดาไฟ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 965
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 15:17 »
และแล้วก็งง
ว่ากันใหม่ครับผม :dookdik_smile-circle_56[1]:

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 17:16 »
ทวนแพ้ตรงอาการมวยครับ โดนแล้วมีอาการ กลางยก4ทวนต่20-1แต่โดนปลายยก4ออกอาการหมดแดงจึงกลับมาต่คู่นี้ใครเล่นทวนเสียก็บ้าแล้ว

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 17:56 »
คนมอง..ทวนแพ้ คงจะเป็นเทวดา..อย่างนี้แหละครับ วงการมวยมันถึงตกต่ำ ไม่ต้องโทษคนอื่นไกล อยากให้ กกท.เข้ามาดูตรงนี้บ้างไม่ใช่คิดจะโกงจะทำอะไรก็ได้ มวยออกทีวี รายการเพื่อความบรรเทิง แต่ทำลายศิลปะประจำชาติอย่างชัดเจน หรือจะเถียง..กกท.โปรดเข้ามาดูด้วย มวยออกทีวี แต่หลอกล่วงคนทั้งประเทศและอีกทั้งถ่ายทอดไปต่างประเทศอีก หากนักมวยคิคคต ยังมีกำหนดโทษ นี้โกงกันทั้งขบวนการ ทำอะไรกันเสียบ้าง รายการหลอกล่วงประชาชน ยุบๆไปซะ เอาศิลปะประจำชาติมาหากินแล้วเสือกเอามาทำลายซะงั้น...หรือไม่จริง ยุบไปเลย มวยช่อง7

ลมทะเล

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 18:03 »
มวยตัวใหญ่

เต้นเก่ง

รับอาวุธเก่ง

นับดูดิว่าในยกๆหนึ่งมันได้อะไรที่เป็นศิลปะ

ได้กดล้ม...ดันบอกได้อาการ...กุงง

ได้อาการต้อง เป็นอาการจากการโดนอาวุธ ไม่ใช่มโนเอาว่านั้นกดงั้นคืออาการมวย หัวแม่โป้งเท้าชัดๆ แย่ๆๆๆยกชุด

ทั้งนี้ผมไม่ว่าถึงท่านใดในนี้ โพสมาทั้งหมด..ถึง กรรมการ+ขบวนการโกงหน้าด้าน

ต้อมลามปาม

• ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 18:07 »
ครับผมเล่นสตาบอยได้ตัง แต่เกมมวยผมก็ยังแพ้ทวน

ฮะเก๋า

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 18:39 »
แพ้ลูก ขาติดเชือกครับ ^^

ไปตามราคาครับ

ยศ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 19:00 »
มวยเพื่อความบันเทิง พวกเราไปเล่นพนันกันเอง  แต่คนที่เล่นทวนแล้วเสียเงินก็แย่หน่อยที่หลายๆคนแสดงทัศนะไว้ในนี้ ก็บอกว่าสตาร์บอยทำนิดหน่อยก็มา แล้วก็มาจริงๆ หลายคนรู้แต่ไม่บังทั้งที่ราคาท่วม เราไปสวนกันเอง ปลายยก4 ล้ม3หน มองด้วยใจเป็นธรรม 3ยกทวนได้เซียนมองว่าสตาร์บอยสู้ไม่ได้ราคาก็พรุ่งเพราะแย่งกันต่อ  ยก4สตาร์บอยได้ เพราะเป็นยกสำคัญราคาจึงเทกลับ ยก5 ทวนทำอะไรไม่ได้เลยแพ้  เกมจบแล้วผมว่าไปตามเนื้อผ้า ไม่มีใครรู้ว่าใครจะชนะหรอกครับ  จนกรรมการชูมือนั่นแหละ รู้ทั้งรู้เราก็เล่นให้เสียกัน นี่แหละการพนัน ถ้าได้ดั่งใจเรามันก็รวยกันหมดแล้ว

agkumpon

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 19:37 »
ทวนแพ้เพราะไม่ไช่ มวยช่องเจ็ดสีครับ  สตาร์บอยมวยเว
ที   :Onion-s-13[1]:

ลมทะเล

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 19:54 »
เปลี่ยนกติกาใหม่ดีไหม..
1.ชกไปเลย 6- 7ยก
2.ลดขนาดนวมให้เล็กลงด้วย
3.มวยไม่น๊อค หรือ ยอมแพ้ ให้เสมอกันไป
4.เอากรรมการนั่งหลับหูหลับตาให้คะแนนออกไป..ไม่ต้องมีชนะคะแนน

..หรือ ..แบบกวนๆก็ มวยชกเสร็จ 5 ยก ให้รีบไปวิ่งอีกสัก200เมตร ใครเข้าเส้นชัยก่อน ถือว่ายังแข็งแรง..ชนะไป
ระบบดุลพินิจที่ออกโดยคนนี้มันทำได้ทุกอย่างจริงๆ...ทุเรศจัด

เขยจันท์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 20:00 »
อย่างนี้เขาถึงเรียกว่าคนเล่นเป็น มวยแพัได้ตังค์ ใครเล่นทวนเสียก็ควรพิจรนาตัวเอง
มวยเพื่อความบันเทิง พวกเราไปเล่นพนันกันเอง  แต่คนที่เล่นทวนแล้วเสียเงินก็แย่หน่อยที่หลายๆคนแสดงทัศนะไว้ในนี้ ก็บอกว่าสตาร์บอยทำนิดหน่อยก็มา แล้วก็มาจริงๆ หลายคนรู้แต่ไม่บังทั้งที่ราคาท่วม เราไปสวนกันเอง ปลายยก4 ล้ม3หน มองด้วยใจเป็นธรรม 3ยกทวนได้เซียนมองว่าสตาร์บอยสู้ไม่ได้ราคาก็พรุ่งเพราะแย่งกันต่อ  ยก4สตาร์บอยได้ เพราะเป็นยกสำคัญราคาจึงเทกลับ ยก5 ทวนทำอะไรไม่ได้เลยแพ้  เกมจบแล้วผมว่าไปตามเนื้อผ้า ไม่มีใครรู้ว่าใครจะชนะหรอกครับ  จนกรรมการชูมือนั่นแหละ รู้ทั้งรู้เราก็เล่นให้เสียกัน นี่แหละการพนัน ถ้าได้ดั่งใจเรามันก็รวยกันหมดแล้ว

ลมทะเล

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 21:04 »
ประเด็นคือ ทวนแพ้ตรงไหน....ไม่ใช่  เล่นทวนไม่ได้ตังค์ หรือได้ตังค์....หุหุหุ คิดกันหน่อยอย่าหลง ใครๆเขาก็เล่นเป็นหนะมวยอ่ะ  เอาใหม่ๆ

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 22:33 »
แพ้ตรงที่ โดนปล้ำล้ม  แล้วลุกช้าเพราะ เท้าไปพันเชือก 

ยามุ่น

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 14:45 »
   คนที่เล่นทวนชนะ ิจะไปว่าเขาก็ไม่ถูก เพราะบางคนมาต่อช่วงปลายๆ เพราะมองยังไงทวนก็ชนะ บอยเองก็ออกอาการ มองยังไงก้แค่ตีตื้น ให้เสมอยังน่าเกลียด แต่ราคามันพาไปทั่วประเทศ ก็เลยต้องก้มหน้ารับความอยุติธรรม

คนธรรม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 15:09 »
กรรมการเขาล็อคไว้แล้วต่อยยังไงก็แพ้ท่าจะเหมาะพูดไม่ออกได้เงินแบบงงๆๆ

tomorn

• ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 15:14 »
 :Onion-s-23[1]:บ่มีหยังสิเว้าเกิดเป็นคนจะได้จะเสียขอให้เหลือความเป็นคน

ยศ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 17:58 »
แพ้ตรงที่ทวนไม่อยากชนะ ยกสามแข็งแรงยังไงสตาร์บอยก็สู้ไม่ได้ แต่ยกสี่จากมวยที่แข็งแรงกลายเป็นมวยออกอาการหมดแรง  โดนหักล้ม3ทีก็เข้าทางแบบนี้ชัดหรือไม่ครับ ปัจจุบันมวยคือธุรกิจ อาทิตย์ที่แล้วก็แบ่งเค้กกันไป อาทิตย์นี้ก็เหมือนกัน มวยจบแล้วเราจึงถึงบางอ้อ ก่อนต่อยไม่มีใครรู้ว่าเขาวางไว้อย่างไร

ยามุ่น

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 21:16 »
    ถึงทวนไม่อยากชนะ สตาร์บอยก็ยังไม่น่าผ่าน ถ้ากรรมการไม่รู้เห็นเป็นใจด้วย

นางฟ้า

• ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:21 »
ิอยุติํธรรม__ชัดเจน แพ้เพราะบรรยากาศ ความเชื่อถือ เจ้าบ้าน ชกที่อื่น สตาร์บอย
แพ้_____แพ้____แพ้_____สูสึ_____สูสึ  แต่กรรมการ ชูมือ 5555 อาวุธมวย ชุั้นเชิง
ไม่สน ขาใหญ่ไปไหน ชกบ้านใคร สำคัญกว่า
แต่คนที่เข้า ทวน คงจะไม่แพ้นะค๊ะ มีราคาให้ออก เล่นมวยเด๋วนี้ ฝังไม่ได้จริงๆ
นางฟ้ามอง___สตาร์บอย สู้ทวน ไม่ได้ค่ะ

เส้าหลิน

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 09:35 »
ผมจับกับคนที่ทำงานไว้ครับ เล่นสนุกๆขำขำเอาค่ากับข้าวครับ ไม่ได้เล่นหน้าตู้ครับที่จะมีเวลาไปนั่งกิน2ฝั่ง
และผมก็แค่มองว่าทวนชนะในสายตาทุกคนครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

ยศ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 18:46 »
สตาร์ทำนิดหน่อยก็มาแสดงว่าเขาวางไว้หมด ถ้าเข้าใจตรงนี้ มันก็ไม่มีข้อกังขา ขาใหญ่ในเวทีก็อุ้มหูถึงส่งสตาร์บอย ขนาดสตาร์บอยยก5ขึ้นมาต่อ2/1ผมยังบังไม่ให้เสียเลย ผมก็ไม่รู้ว่าใครจะชนะ ถ้ารู้ตัวชนะ10/1   15/1รวยตาย ทัศนะในนี้ก็บอกไว้มีราคาต้องบัง เราไม่ใช่กรรมการ เงินเราอยู่ที่กรรมการครับหรือที่โปรโมเตอร์

ยามุ่น

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 21:51 »
   เจ้าของกระทู้มองในมุมกีฬาครับ คงไม่ได้มองในมุมการพนัน ซึ่งนั่นก็คือมุมมองส่วนใหญ่ของเเฟนมวย 7 สี

บินหลา

• ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 22:53 »
ทวนแพ้เพราะไม่ใช้ลุกป่าชุ้นไม่ใช้กวนนะครับ
มวยในเครือชุ้นติดอันดับประเทศไทยหรือเปล่าครับ
ใครรุ้ช่วยบอกหน่อยครับ

trast-jaitas

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 01:30 »
เกี่ยวขาล้มครั้งเดียวยังแพ้ เกี่ยวกับปัดขาไม่ใช่ศิลปะแต่แยกออกได้ด้วยกรรมการ อาทิตย์นี้เล็งให้ดีแล้วเอาให้หนัก

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 04:55 »
ทวนแพ้ตรงไหน จะตอบแบบชัดๆ อ่านช้าๆ ค่อยๆคิดนะครับ
แพ้ตรง อาการมวย ถ้ามวยเบียดๆกันสิ่งที่นำมาตัดสินตัวแพ้ชนะๆคือ อาการหายใจ หรือระบบหายใจ ถ้าต่างคนต่างสู้ตัวที่หายใจดูเหนื่อย หอบ จากแข็งแรงต้นๆ แต่ปลายดูหมด นี่คือจุดชี้ตัวชนะ ถึงแม้ตัวหลังรับเยอะ แต่อาการมวยยังคงเส้นคงวา ยังดูแข็งแรงอยู่แสดงถึงความได้เปรียบข้างหน้า นั่นคือตัวชนะ ยิ่งทวนหมดแรง เจ้าบ้านเขารออยู่แล้ว ก็เริ่มมาตรการดันราคา จากเป็นรองจึงพุ่งข้ามกลับมาเป็นต่อเมื่อหมดยกสี่ ยกห้าแค่จ้องก็ชนะแล้ว การดูมวยถ้าคุณลำเอียงเมื่อไหร่ มันจะฝืนธรรมชาติ คุณจะเห็นตัวแพ้เป็นตัวชนะทันที ดังนั้นการเล่น ต้องมองดูภาพรวมๆแล้ววิเคราะห์ล่วงหน้า แล้วเดินไปดักรอชี้ตัวชนะได้เลย ถ้ามองมวยยังไม่ออกหรืองง สมาชิกพยายามถามนะครับ จะได้เพิ่มพูนความรู้และวิธิการดูและเล่นอย่างมืออาชีพ  และท้ายสุดๆท้าย พี่น้องเราจะมองมวยได้ในทางเดียวกันและเห็นตัวได้เปรียบและก็ชี้เอาเลยครับ
ว่าจะตอบสั้นๆล่อซะยาวเลยโทษทีครับสมาชิก

ยามุ่น

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 12:42 »
    ลองทำใจเป็นกลาง กลับกัน ถ้าทวนคือเพชรพญาไท และสตาร์บอยไม่ใช่มวยคนจัด ผมว่ายก 4  ทวนต่อขาด
ยก 5 ล้มซัก5 ที หนีซัก  10 รอบเวที หอบเป็นควายโดนแดด ยังไงก็ไม่แพ้

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal