เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 18 มค. 57  (อ่าน 20381 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
...คู่มวยไทย 7 สี ล่วงหน้า พร้อมฟอร์มหลัง โดยซอยบ้านพลเมืองดี..
18 มกราคม 2558

มวยรอบปูนเสือ
หยกเพชร ส.ยิ่งเจริญการช่าง(ส.รวมพล)
แพ้น็อกยก4 ยอดภพ ซากามิ 4 พ.ย.57 ลพน.(ได้นับยก3)118
แพ้คะแนน มนุษย์ทองคำ ศิษย์พนันเชิง 21 พ.ย.57 จ.มหาสารคาม
แพ้คะแนน รักนิรันดร์ ดาบรันสารคาม 14 ธ.ค.57 จ.นครราชสีมา

พบกับ

ขวัญใจ นกแก้วรีสอร์ท
แพ้คะแนน ปราบศึก พ.ทองบุราณ 17 ต.ค.57 พัทยาเหนือ
ชนะคะแนน เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ 26 ต.ค.57 จ.บึงกาฬ
แพ้คะแนน ทวีทรัพย์ ฒ.เมืองน้ำดำ 6 ธ.ค.57 จ.ชัยภูมิ
พิกัด 114 ป.

…………………………………………

ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
ชนะคะแนน เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย 20 พ.ค.57ลพน.110
ชนะคะแนน ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์ 22 ก.ค.57 ลพน108.4ขาด.6
แพ้คะแนน เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย 29 ส.ค.57 ลพน.110

พบกับ

รถถัง จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนน มเหศักดิ์ พทักษ์ป่าผาแดง 14 พ.ย.57 จ.หนองบัวลำภู
แพ้คะแนน พลายแก้ว เกียรติยงยุทธ 15 พ.ย.57 จ.ขอนแก่น
ชนะคะแนน เกาะสมุย จ้าวทะเลทอง 30 พ.ย.57 รดน.120/118
พิกัด 114 ป.

ชิงแชมป์รุ่น 108 ป.ที่ว่างของสนามมวยช่อง 7 สี
บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร
ชนะคะแนน เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 7 ต.ค.57ลพน.106.6ขาด.4
ชนะคะแนน อองรี ส.เดชะพันธ์ 30 ต.ค.57 รดน107/105.3-.3
ชนะคะแนน ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์ 9 ธ.ค.57ลพน.107.4-.4
.....บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร มวยสุรินทร์ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พีณภัทร ในซอยกำนันแม้น 24 จอมทอง กทม. โดยมี เสี่ยปุ๊ พีณภัทร เป็นหัวหน้าค่ายแฃะคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยถนัดซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย เป็นธรรมชาติ เข่าในมีดันแทงดันเสียบแทงแล้วคา ทำได้ดีมากขนาดอองรี ยังแก้ไม่ตก ช่วงนี้สภาพร่างกายสดมาก ไม่แพ้ใครมาหลายไฟท์แล้ว วันนี้ทีมงานมั่นใจมากที่จะคว้าแชมป์ไว้ประดับค่ายและป๋าฯก้อส่งเสริมสนับสนุนด้วย และที่สำคัญเคยพลิกชนะคู่ชกในวันนี้มาแล้วที่ ลพน. วันนี้ยังดูดีกว่า

จะชนะ

ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์
แพ้คะแนน วัชรพล พี.เค.แสนชัยฯ 30 ก.ย.57ลพน.111.2-.2
ชนะคะแนน เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย 4 พ.ย.57ลพน110.4-.4
แพ้คะแนน บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร 9 ธ.ค.57ลพน.108.8-1.8
...ทมำการฟิตซ้อมที่ค่ายวิสูตรเจริญยนต์ ที่ศรีราชา ชลบุรี มีเสี่ยนันท์ วิสูตรเจริยนต์ เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยถนัดขวา จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่นพื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าประเภทเดินบู๊เดินชนเดินตำ เชิงมวยต้องเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้อยู่แล้วเท่ากับว่าเดินเข้าไปรับแข้งซ้าย ต้องลงทุนสูง และต่อยวันนี้เป็นการชิงแชมป์ด้วยให้คะแนนยก ยิ่งลำบาก ช้ากว่าคู่ชก 1 กิ๊กด้วย และที่สำคัญต่อยที่นี่หน้าเสื่อเป็นรองเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย พิกัด 108 ป.

......................................................................

ป้องกันแชมป์รุ่น 118 ป. ของสนามมวยช่อง 7 สี
ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง(เจ้าของตำแหน่งแชมป์)
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 20 ก.ย.57 จ.พิษณุโลก
ชนะคะแนน รุ่งเพชร เพชรเจริญ 5 พ.ย.57 จ.พะเยา 120
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 18 ธ.ค.57 จ.สุรินทร์ 120
...ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เจ้าของแชมป์ รุ่น 118 ป. ช่อง 7 สี" ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทุน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร 2 เทรนเนอร์ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในปล้ำตีดี แข็งแกร่งแข็งแรงกว่า ที่สำคัญได้เปรียบรูปร่างคู่ต่อสู้ในวันนี้ด้วย และเคยชนะคะแนนคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่พะเยา แบบว่าชนะคะแนนขาดลอย ชนะทุกยก แต่ต่อยกลางคืนประมาณ 6 ทุ่ม ที่พิกัด 120 ป. มาวันนี้ต่อยกลางวัน ที่พิกัด 118 ป. ยังมองว่าดูดีกว่า และที่สำคัญไม่กลัวมวยประเภทนี้อยู่แล้ว

จะชนะ

รุ่งเพชร เพชรเจริญ
แพ้คะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 5 พ.ย.57 จ.พะเยา 120
ชนะคะแนน โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง 30พ.ย.57 ช่อง7สี 119.5ขาด.5
แพ้คะแนน ประกายเพชร ซากามิ 21 ธ.ค.57 จ.ลำปาง 119
พิกัด 118 ป.
...นามเดิมบ๊อบี้ ลูกคลองสาร ดีกรีแชมป์มวยรอบปูน ตัวที่ 13 ฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรเจริญ มี ช่างหนุ่ม เพชรเจริญ "สมมาตร คำมาตร" เป็นหัวหน้าค่ายดูแลการฟิตซ้อม เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง พเยาว์ ในกลางคืน เวลาที่ต่อยประมาณ 6 ทุ่ม ที่พิกัด 120 ป. วันนี้ต่อยกลางวันที่พิกัด 118 ป.ผมยังมองว่ายังเป็นรอง เพราะรูปร่างช่วงชกสั้นกว่าคู่ชกในวันนี้ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยต่อยคล่อง โดยเฉพาะลูกเตะขาหน้า เตะซ้ายได้แม่นยำและรุนแรง ร่างกายเริ่มกลับมาสดอีกครั้งต้นๆๆได้ลุ้นแน่ แต่ปลายๆๆๆคงเหมือนเดิม ครับ พิกัด 118 ป.
..คู่นี้ เคยต่อยกันที่พะเยา มาแล้วในพิกัด 120 ป. ผมนั่งติดอยู่ขอบเวที..ครับ เกาะติดสถานการณ์ตลอด และ คู่นี้..สมาชิกที่ติดตามผลงานของผมต้องได้เงินไปเที่ยวบ้านหนองฮีใหญ่  อย่างแน่นอน ครับ...

.....เล็กๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆครับ  ส่วน  2 คู่ที่เหลือจะมาให้ทรรศนะอีกครั้ง ครับ....

พลเมืองดี

....ศรทอง  VS  รุ่งเพชร  ที่พะเยา  5  พย.57..พิกัด  120 ป...ต่อยเวลาประมาณ  6 ทุ่ม..ครับ...

ดูได้ที่.....https://www.youtube.com/watch?v=ngjQjrL2-qY

และผมขอบอกนะครับ..คนที่เสียงดังๆๆๆ...ขวายาวๆๆๆ..ต่อยท้อง..ที่ตะโกนดังๆๆคือ ..บักสิทธิ์  น้องชาย  ช่างหนุ่ม  เพชรเจริญครับ...

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
ขอบคุณมากๆๆครับทั้งมวยและซิก

พลเมืองดี

ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
18 มกราคม 2558

หยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม(ส.รวมพล)
แพ้น็อกยก4 ยอดภพ ซากามิ 4 พ.ย.57 ลพน.(ได้นับยก3)118
แพ้คะแนน มนุษย์ทองคำ ศิษย์พนันเชิง 21 พ.ย.57 จ.มหาสารคาม
แพ้คะแนน รักนิรันดร์ ดาบรันสารคาม 14 ธ.ค.57 จ.นครราชสีมา
....มวยจากบ้านด่าน บุรีรัมย์ ลูกศิษย์เสี่ยดี ส.รวมพล(บ้านด่าน) ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.รวมพล ปล้ำกับ หยกเพชร ส.รวมพล และ ขมิ้นดำ ส.รวมพล พร้อมทั้ง ขาวผ่อง ส.รวมพล ช่วยรุมกันปลำ มี เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ ช่วยปล้ำและสอนเหลี่ยมเข่าในให้ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ได้ใหญ่ ซื่อเสียงในเมืองกรุงเป็นรอง แต่ซื่อเสียงบ้านนอกดีกว่า ขนาด ชนะมาร พีเค.แสนชัยมวยไทย ยังแพ้มาแล้ว (ชิงแชมป์รุ่ 45 โล ของมวยสยามภาคอีสาน) และเคยชนะคู่ต่อสู้ในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่ต่างจังหวัด วันนี้มองมุมไหนเหลี่ยมไหนยังดูดีกว่า

จะชนะ

ขวัญใจ นกแก้วรีสอร์ท
แพ้คะแนน ปราบศึก พ.ทองบุราณ 17 ต.ค.57 พัทยาเหนือ
ชนะคะแนน เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ 26 ต.ค.57 จ.บึงกาฬ
แพ้คะแนน ทวีทรัพย์ ฒ.เมืองน้ำดำ 6 ธ.ค.57 จ.ชัยภูมิ
.....ขวัญใจ ครัวอาหารไพเราะ มวยบ้านแท่น ชัยภูมิ อดีตดาวดังศึกวันทรงชัย เป็นมวยจังหวะเตะต่อย พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่า ล๊อครัดมัดตีดี แต่หัวจิตหัวใจยังไม่ค่อยดีเท่ารัยโดนหนักๆๆมียุบให้เห็น ที่สำคัญตัวเล็กกว่าคู่ชกในรอบนี้ทุกคน โดนต่อโดนแล้วมีแกว่งให้เห็นปลายๆๆเป็นรอง และเคยต่อยกัยคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้งที่ต่างจังหวัด แพ้มาแบสู้กันใหม่ เจอกันใหม่คงเหมือนเดิม แบบว่าต้นๆๆพอสู้ได้แต่ปลายๆๆๆระยะยาวสู้กันไม่ได้ พิกัด 114 ป.

ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
ชนะคะแนน เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย 20 พ.ค.57ลพน.110
ชนะคะแนน ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์ 22 ก.ค.57 ลพน108.4ขาด.6
แพ้คะแนน เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย 29 ส.ค.57 ลพน.110
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายแป๋งกองปราบ + ดาษแป๋งนครบาล มี ดาษแป๋ง นครบาล เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ในมีเหลี่ยม หักแทง มีเททิ้ง และที่สำคัญมีข้อแขนที่แข็งแกร่งแข็ง รัดมัดจนคู่ต่อสู้ดิ้นไม่หลุด แต่เสียเปรียบตัวเล็กกว่าคู่ชกในวันนี้ และที่สำคัญโดนหมัดคู่ชกไม่ค่อยได้ ซื่อเสียงการผ่านมวยดูยังเป็นรอง บดเบียดกันไปแล้วปลายๆๆๆคงต้านลำบาก

จะแพ้

รถถัง จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนน มเหศักดิ์ พทักษ์ป่าผาแดง 14 พ.ย.57 จ.หนองบัวลำภู
แพ้คะแนน พลายแก้ว เกียรติยงยุทธ 15 พ.ย.57 จ.ขอนแก่น
ชนะคะแนน เกาะสมุย จ้าวทะเลทอง 30 พ.ย.57 รดน.120/118
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ มีเสี่ยอ้วน จิตรเมืองนนท์ คอยดูแลการฟิตซ้อม กุหลาบขาว ณ นนทชัย เป็นเทรนเนอร์ มวยป่าพยอม พัทลุง เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เตะขา ต่อยหมัด เปิดเกมส์ชนตลอด ในมีรัดเอวซอเข่า ซื่อเสียงการผ่านมวยในเมืองกรุงดูดีกว่า หัวจิตหัวใจสู็ดี ไม่ลด นน.ไม่คุม นน.มาก ดูดีกว่า และที่สำคัญต้นๆๆๆมีสิทธิ์กล่อมคู่ชกร่วงนับได้เผลอๆๆกินเต็มอีกต่างหาก พิกัด 114 ป.

ชิงแชมป์รุ่น 108 ป.ที่ว่างของสนามมวยช่อง 7 สี
บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร
ชนะคะแนน เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 7 ต.ค.57ลพน.106.6ขาด.4
ชนะคะแนน อองรี ส.เดชะพันธ์ 30 ต.ค.57 รดน107/105.3-.3
ชนะคะแนน ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์ 9 ธ.ค.57ลพน.107.4-.4
.....บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร มวยสุรินทร์ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พีณภัทร ในซอยกำนันแม้น 24 จอมทอง กทม. โดยมี เสี่ยปุ๊ พีณภัทร เป็นหัวหน้าค่ายแฃะคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยถนัดซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย เป็นธรรมชาติ เข่าในมีดันแทงดันเสียบแทงแล้วคา ทำได้ดีมากขนาดอองรี ยังแก้ไม่ตก ช่วงนี้สภาพร่างกายสดมาก ไม่แพ้ใครมาหลายไฟท์แล้ว วันนี้ทีมงานมั่นใจมากที่จะคว้าแชมป์ไว้ประดับค่ายและป๋าฯก้อส่งเสริมสนับสนุนด้วย และที่สำคัญเคยพลิกชนะคู่ชกในวันนี้มาแล้วที่ ลพน. วันนี้ยังดูดีกว่า

จะชนะ

ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์
แพ้คะแนน วัชรพล พี.เค.แสนชัยฯ 30 ก.ย.57ลพน.111.2-.2
ชนะคะแนน เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย 4 พ.ย.57ลพน110.4-.4
แพ้คะแนน บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร 9 ธ.ค.57ลพน.108.8-1.8
...ทมำการฟิตซ้อมที่ค่ายวิสูตรเจริญยนต์ ที่ศรีราชา ชลบุรี มีเสี่ยนันท์ วิสูตรเจริยนต์ เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยถนัดขวา จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่นพื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าประเภทเดินบู๊เดินชนเดินตำ เชิงมวยต้องเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้อยู่แล้วเท่ากับว่าเดินเข้าไปรับแข้งซ้าย ต้องลงทุนสูง และต่อยวันนี้เป็นการชิงแชมป์ด้วยให้คะแนนยก ยิ่งลำบาก ช้ากว่าคู่ชก 1 กิ๊กด้วย และที่สำคัญต่อยที่นี่หน้าเสื่อเป็นรองเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย พิกัด 108 ป.

......................................................................

ป้องกันแชมป์รุ่น 118 ป. ของสนามมวยช่อง 7 สี
ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง(เจ้าของตำแหน่งแชมป์)
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 20 ก.ย.57 จ.พิษณุโลก
ชนะคะแนน รุ่งเพชร เพชรเจริญ 5 พ.ย.57 จ.พะเยา 120
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 18 ธ.ค.57 จ.สุรินทร์ 120
...ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เจ้าของแชมป์ รุ่น 118 ป. ช่อง 7 สี" ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทุน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร 2 เทรนเนอร์ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในปล้ำตีดี แข็งแกร่งแข็งแรงกว่า ที่สำคัญได้เปรียบรูปร่างคู่ต่อสู้ในวันนี้ด้วย และเคยชนะคะแนนคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่พะเยา แบบว่าชนะคะแนนขาดลอย ชนะทุกยก แต่ต่อยกลางคืนประมาณ 6 ทุ่ม ที่พิกัด 120 ป. มาวันนี้ต่อยกลางวัน ที่พิกัด 118 ป. ยังมองว่าดูดีกว่า และที่สำคัญไม่กลัวมวยประเภทนี้อยู่แล้ว

จะชนะ

รุ่งเพชร เพชรเจริญ
แพ้คะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 5 พ.ย.57 จ.พะเยา 120
ชนะคะแนน โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง 30พ.ย.57 ช่อง7สี 119.5ขาด.5
แพ้คะแนน ประกายเพชร ซากามิ 21 ธ.ค.57 จ.ลำปาง 119
พิกัด 118 ป.
...นามเดิมบ๊อบี้ ลูกคลองสาร ดีกรีแชมป์มวยรอบปูน ตัวที่ 13 ฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรเจริญ มี ช่างหนุ่ม เพชรเจริญ "สมมาตร คำมาตร" เป็นหัวหน้าค่ายดูแลการฟิตซ้อม เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง พเยาว์ ในกลางคืน เวลาที่ต่อยประมาณ 6 ทุ่ม ที่พิกัด 120 ป. วันนี้ต่อยกลางวันที่พิกัด 118 ป.ผมยังมองว่ายังเป็นรอง เพราะรูปร่างช่วงชกสั้นกว่าคู่ชกในวันนี้ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยต่อยคล่อง โดยเฉพาะลูกเตะขาหน้า เตะซ้ายได้แม่นยำและรุนแรง ร่างกายเริ่มกลับมาสดอีกครั้งต้นๆๆได้ลุ้นแน่ แต่ปลายๆๆๆคงเหมือนเดิม ครับ พิกัด 118 ป.
..คู่นี้ เคยต่อยกันที่พะเยา มาแล้วในพิกัด 120 ป. ผมนั่งติดอยู่ขอบเวที..ครับ เกาะติดสถานการณ์ตลอด..

.....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจครับ.........

พลเมืองดี

...ความคืบหน้าของรุ่งเพชร เพชรเจริญ..

..รุ่งเพชร เพชรเจริญ นามเดิม บ๊อบบี้ ลูกคลองสาร ชื่อเล่นว่า "บ๊อบบี้" เป็นคนบ้านคลองสาร ต.นางั่ว อ.เมือง เพชรบูรณ์ ตอนเด็กๆๆผมพาตระเวณชกไปทั่ว ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรเจริญ + โรงเรียนกีฬามวยไทยเพชรเจริญ กินนอนอยู่ที่ค่ายตลอด ตื่นนอนตอนเช้าวิ่งประมาณ 10 กิโล เสร็จแล้วก็อาบน้ำทานข้าว แล้วขับรถเก๋งไปเรียน ซึ่งขณะนี้เจ้าตัวเรียนอยู่ที่ ม.ราชภัฎเพชรบูรณ์ ปีที่ 3 ตอนเย็นก้อวิ่งประมาณ 5 กิโล แล้วมาวิ่งลากยางประมาณ 2 กิโล แล้วมาเตะปล้ำ และปล้ำกับยอดเพชรเอก และ พวกนักศึก สพล.เพชรบูรณ์ ที่มาเรียนมวยไทย แต่ก่อนจะมีนักมวยเก่าๆๆที่เป็นทหารที่ค่ายพ่อขุนผาเมืองจะมาช่วยปล้ำให้ แต่เด๋วนี้ไม่เห็นมีมาครับ...สภาพอากาศภาคเหนือตอนล่าง โดยเฉพาะที่เพชรบูรณ์ ช่วงเช้าอากาศค่อนข้างหนาวเย็น มีลมพัดแรงมากแต่ตอนกลางวันอากาศจะร้อน ตอนค่ำอากาศจะเห็น เขาบอกว่าจะหนาวใส่งานมะขามหวานฯ(งานกาชาด)

...เสี่ยหนุ่ม หรือ นายช่างหนุ่ม เพชรเจริญ ผอ.กองช่างเทศบาลตำบลวังชมภู ลูกพี่บอกว่าเด็กซ้อมซ้อมเยี่ยม และบอกว่า รุ่งเพชร ฟอร์มหลังแพ้ขวานฟ้า หน้าดำ (ประกายเพชร)..แบบว่าสนุกพลิกไปพลิกมาต้องมาชิงดำกันในยกที่ 5 ต้นยก รุ่งเพชร เป็นต่อ แต่ปลายยก 5 ดันมาล้มดอกเดียว แล้วแพ้คะแนน งวดนี้ เจอคู่ปรับเก่าคือ ศรทอง ที่ รุ่งเพชร เคยแพ้คะแนน มาแบบขาดลอย ที่ พะเยาว์ วันนั้นต่อย ที่พิกัด 120 ป. และต่อยกลางคืน เวลาที่ต่อย ประมาณ 6 ทุ่ม ทำให้ศรทอง ร่างกายฟื้นทัน และ เจ้าศรทอง ก็ใหญ่กว่ามาก แต่งวดนี้ ต่อย 118 ป. แถมต่อยกลางวันด้วย..น้ำหนักนี้ เป็นน้ำหนักที่บีบ..ศรทอง..พอสมควร ..รุ่งเพชร มีลุ้น..."เสี่ยหนุ่ม กล่าวกับผม ครับ"

อนึ่ง ทีมงานเพชรเจริญ จะเดินทางจากเพชรบูรณ์ มุ่งสู่ กทม. ด้วยระยะทางประมาณ 345 โล ในเช้าวันเสาร์ ด้วยรถยนต์ส่วนตัวสีน้ำเงิน ของหัวหน้าค่าย โดยมาพักกับญาติเสี่ยหนุ่ม ที่ กทม. 1 คืน ครับ

....เป็นเพียงข้อมูลเล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆหวังว่าคงมีประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกนะครับ...

....คู่นี้ น้ำหนักผ่านผมมี...ทีเด็ด..ให้สมาชิกเล่นอย่างแน่นนอน ครับ

พลเมืองดี

..บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร..มาต่อยช่อง 7 สี 2 ครั้ง ยังไม่เคยชนะเลย..โดยคั้งแรก สี่ยก เป็นต่อ 15/1 ครบยก พลิกแพ้ โกโก้ แป๊ะมีนบุรีงงครั้งที่สอง แพ้คะแนนโกโก้ แป๊ะมีนบุรี ขาดลอย ครับ..เจอกับ..ประจัญบาน..หนักใจแทนนะครับ 

พลเมืองดี

..รุ่งเพชร  เพชรเจริญ  นน.เกินอยู่  1 ป.ครับ  จะเดินทางเข้า  กทม.พรุ่งนี้เช้า ครับ..

พลเมืองดี

...เจ้าบ๊อบบี้..เที่ยวนี้ หยุดเรียน 3 วัน เพื่อซ้อมมวยมอย่างเดียว ครับ เด็กตั้งใจมาก นน.ยังเกินอยู่นิดหน่อย สภาพอากาศที่เพชรบูรณ์ ค่อนข้างหนาวหนาวเมื่อเช้าวัดอุณภูมิได้ 14 องศา.. ครับ

..จะเดินทาง เข้า กทม.พรุ่งนี้ตอนเช้า ด้วยรถยนต์เสี่ยหนุ่มลูกพี่ สีน้ำเงิน ส่วนการเล่นได้เสียขณะนี้...นายกประทิน นาคสำราญ นายก อบต.สะเดียง ที่สนับสนุน รอง ราคา 3/2 มาแล้ว 1 แสน บาท จับกับ  นายกเดช... ครับ 

พลเมืองดี

ถูกใจ    แก้ไขกระทู้

--------------------------------------------------------------------------------
ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง มั่นใจเคยเอาชนะ รุ่งเพชร เพชรเจริญ มาแล้วแถมคู่ชกมีแค่หมัดเพียงอย่างเดียว ยังไงก็ต้องชนะอีกแน่ ในการชกเป็นคุ่เอกศึกมวยไทย 7 สี อาทิตย์นี้ โดยมีตำแหน่งแชมป์ช่ออง 7 รุ่นแบนตั้มเวตเป็นเดิมพัน

สำหรับคู่เอก"ศึกมวยไทย 7 สี"ประจำวันอาทิตย์ที่ 18 ม.ค.นี้ ณ สนามมวยช่อง 7 สี คู่เอกนำรายการ เป็นการชกป้องกันตำแหน่งแชมป์ของเวทีช่อง 7 สี ในรุ่นแบนตั้มเวต(118ปอนด์)ระหว่าง ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง(เจ้าของตำแหน่ง)พบกับ รุ่งเพชร เพชรเจริญ(ผู้ท้าชิง)ในอดีตที่ผ่านมา ศรทองเคยเอาชนะคะแนนมา 1 ครั้ง ที่จังหวัดพะเยาเมื่อปลายปีที่ผ่านมา ล่าสุด ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง ทำการฟิตซ้อมอยู่ ค่ายมวยเกียรติเพชร ย่านสุทธิการ ได้เผยกับผู้สื่อข่าวว่า"ไฟต์นี้ผมเก็บตัวฟิตซ้อมมา 1 เดือนเต็มๆร่างกายสมบูรณ์ทุกอย่าง การเจอกับรุ่งเพชรครั้งนี้ ก็ไม่ได้หนักใจอะไรมากมาย เพราะเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเคยเอาชนะมาแล้ว 1 ครั้ง ที่จังหวัดพะเยา แบบขาดดลอย ครั้งนี้ก็เตรียมแผนมาแล้ว เพราะคู่ชกมีหมัดน่ากลัวแค่อย่างเดียว ถ้ากันอยู่ไม่มีปัญหาแน่ มั่นใจเข็มขัดเส้นนี้ไม่เปลี่ยนเอวไปไหนชัวร์"เจ้าของเข็มขัดช่อง 7 สี รุ่น 118 เผยอย่งามั่นใจ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal