เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่เอก 7 สี วันนี้ งงมากครับ  (อ่าน 23863 ครั้ง)

พิทักษ์

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 8
คู่เอก 7 สี วันนี้ งงมากครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 20:18 »
ถามผู้รู้ครับมวยสมัยนี้เขาตัดสินกันยกเดียวใช้ไหมครับ    :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

boomto

• มวยคู่เอก
Re: คู่เอก 7 สี วันนี้ งงมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 20:40 »
เท่าที่ผมดูมวยช่อง 7 มาหลายปี แต้มใหญ่อยู่ที่ยก4 ครับ ออกอาวุธโดนไม่โดนไม่รู้ อาศัยลูกขยันได้แต้มตลอด เจ้าบ้านด้วย เข้าทางเจ้าถิ่นมีชัยไปกว่าครึ่งครับท่าน

พิทักษ์

Re: คู่เอก 7 สี วันนี้ งงมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 21:39 »
ยก 1 2 3  เกิบตาย  ยก4 มาหักล้มได้นิดเดียว ยก 5 ผมมองว่ายังแพ้ตลาดแขกด้วยซ้ำยังชูมือให้สตาร์บอยเฉยเลย

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 21:55 »
     มันทะแม่งๆ ตรงสตาร์บอยไม่ยอมบังอาวุธ 3 ยกรับเกินเหตุ มาตั้งใจทำเอาจนยก 4 กรรมการช่วยชงอีก คู่นี้ผมกัดฟันยางอยู่สตาร์บอย ตามพรายกระซิบ พอได้คืน คู่  1-2-3 มาได้บ้าง

ศิลป์มวยไทย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 27
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:00 »
มวยไทยเดี๋ยวนี้เป็นธุรกิจครับต้องตามให้ทันครับกรณีคู่สตาร์บอย-ตลาดแขกวันนี้ไม่ใช่คู่แรกและคู่เดียวที่เป็นแบบนี้แต่มันเกิดลักษณะนึ้มานานแล้วครับมวยเก่งฝีมือไม่ใช่ผู้ชนะเสมอไปมันต้องมีองค์ประกอบหลายอย่างต้องตามให้ทันครับ

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:06 »
มันมีอะไรลึกๆอยู่แล้วคับ
ทั้งเกมการชก...ตั้งใจดึง...การชงห้ามของท่านกรรมการ...
แต่ที่แน่ๆ...ลูกเตือนเกี่ยวเชือก...
เพื่อไม่ให้เสียหลักล้ม...ของตลาดแขก..
ทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวเชือกตี...มันมีผลรุนแรงมากสำหรับที่นี่ 7สี
ถ้าเป็น  ลพน ...รดน...ไม่มีผล!!!

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:43 »
มวยไทยแพ้มวยปล้ำ..

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 22:56 »
กรรมการเตือนแต่ ตลาดแขก พอสตาร์บอย จับเชือกไม่ยอมเตือน
หน้าเสื่อเจ้าถิ่นเขารอดันอยู่ พอมีช่องเขาก็ไล่ต่อมวยตัวเองเลย แต่ถ้าถามว่า ตลาดแขกแพ้ไหม ผมบอกว่าไม่แพ้ แต่แพ้เพราะหน้าเสื่อ กรรมการ เจ้าถิ่นช่อง7 รวมๆแล้วแพ้หน้าเสื่อครับ ส่วนสตาร์บอย ถ้าจะต่อยแบบนี้ผมว่าไม่สวยเลย คุณจะเก่งแค่ไหนคุณก็ต้องสู้บ้าง มิใช่ปล่อยให้เขาแทงเกือบตาย
แล้วอาศัยเจ้าบ้านกินเขา ไม่สวยครับไม่สวย
มวยคือศิลปะ รับอาวุธต้องรู้จักบัง มิใช่ยืนเป็นตอให้เขากระทุ้งฉึกๆ
ไร้ซึ่งสัญชาติญาณการต่อสู้
ครั้งนี้ผมให้ สตาร์บอย เช็งซิมอิ้วยิม "แพ้" ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ ครับ.
มวยต้องรักเขาเหมือนลูกทั้งสอง เราต้องเป็นกลาง ต้องบอกได้ว่าแพ้ชนะเพราะอะไร มิใช่เพราะความเป็นเจ้าบ้านแล้วจะเหนือเขา จำไว้นะครับ
กรรมการต้องเป็นกลาง เมื่อนั้นความยุติธรรมจะบังเกิด

เคาะสนิม

• ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 00:01 »
     มันทะแม่งๆ ตรงสตาร์บอยไม่ยอมบังอาวุธ 3 ยกรับเกินเหตุ มาตั้งใจทำเอาจนยก 4 กรรมการช่วยชงอีก คู่นี้ผมกัดฟันยางอยู่สตาร์บอย ตามพรายกระซิบ พอได้คืน คู่  1-2-3 มาได้บ้าง
เหมือนกับผมเลยครับ 555

พิทักษ์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:05 »
ต่อยไปก็ไม่ได้ใจแฟนมวยหรอกครับสตาร์บอย...ศิลปะมวยหรือแข่งมวยปล้ำ

พิทักษ์

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:07 »
แต่ที่จริงมวยไทย 7 สีอาทิตย์นี้ก็มีอะไรแปลกๆ ทั้ง 4 คู่ เลยนะครับผมว่า

เล็กหัวใจรักมวย

• ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 11:44 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :Onion-s-23[1]: :Onion-s-97[1]:ต้องทำใจ ยก123ตลากแขกออกอาวุธเข้าเต็มๆทั้งเข่า ก้านคอ ศอก จัดหนักๆทุกดอกแต่สตาร์บอยทนได้ถึงจะดึงราคาแต่ต้องยอมรับในความอึดของสตาร์บอยปมก็เล่นตลาดแขกถึงแพ้ก็ได้เชียร์

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 13:19 »
กรรมการเตือนแต่ ตลาดแขก พอสตาร์บอย จับเชือกไม่ยอมเตือน
หน้าเสื่อเจ้าถิ่นเขารอดันอยู่ พอมีช่องเขาก็ไล่ต่อมวยตัวเองเลย แต่ถ้าถามว่า ตลาดแขกแพ้ไหม ผมบอกว่าไม่แพ้ แต่แพ้เพราะหน้าเสื่อ กรรมการ เจ้าถิ่นช่อง7 รวมๆแล้วแพ้หน้าเสื่อครับ ส่วนสตาร์บอย ถ้าจะต่อยแบบนี้ผมว่าไม่สวยเลย คุณจะเก่งแค่ไหนคุณก็ต้องสู้บ้าง มิใช่ปล่อยให้เขาแทงเกือบตาย
แล้วอาศัยเจ้าบ้านกินเขา ไม่สวยครับไม่สวย
มวยคือศิลปะ รับอาวุธต้องรู้จักบัง มิใช่ยืนเป็นตอให้เขากระทุ้งฉึกๆ
ไร้ซึ่งสัญชาติญาณการต่อสู้
ครั้งนี้ผมให้ สตาร์บอย เช็งซิมอิ้วยิม "แพ้" ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ ครับ.
มวยต้องรักเขาเหมือนลูกทั้งสอง เราต้องเป็นกลาง ต้องบอกได้ว่าแพ้ชนะเพราะอะไร มิใช่เพราะความเป็นเจ้าบ้านแล้วจะเหนือเขา จำไว้นะครับ
กรรมการต้องเป็นกลาง เมื่อนั้นความยุติธรรมจะบังเกิด
:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 14:27 »
 :Onion-s-23[1]:ไอ้ที่หน้าจะเตือนไม่เตือนปัดนวมออกแต่ไม่เตือนแน่นอนจริงกรรมการ7สี :Onion-s-168[1]:

คนน่าน

• ชอบกด Like + 22
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 15:34 »
คนดูกันทั่วโลกกรรมการไม่มีความยุติธรรมไม่มีความถูกต้องจะบอกคนทั่วไปว่าอย่างไรกรรมการไม่สำนึกในคุณธรรมเรื่องความยุติธรรมเลยหรือนักมวยตั้งใจชกและชนะด้วยแต่ท่านให้เขาแพ้ท่านทำเพื่อใครอายตัวเองบ้างไม่รู้จะด่าอย่างไรดีกับกรรมการที่มีจิตใจไม่เป็นกลาง

พิทักษ์

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 21:37 »
กรรมการตัดสินมวยไทยมีแค่นี้หรือครับในประเทศไทยทำไมช่อง 7 สีเขาไม่ปรับปรุงข้อบกพร่องที่เกิดขึ้นนี้สักทีทำไมไม่เปลี่ยนกรรมการใหม่ยกชุดไปเลย...จะทำให้วงการมวยในประเทศไทยเราดูดีขึ้นมาอีกเยอะครับ

นางฟ้า

• ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 08:53 »
ทรงมวย  อาการ  เสียงเชียร์  หน้าเสื่อ
สตาร์บอบ อึดกว่าเยอะ แข็งแกร่งกว่าเยอะ
ตลาดแขกทำได้ ยก 123. เพราะสตาร์บอย
ไม่โต้ตอบ ดึงราคาให้คนเข้าได้รอง ราคางามๆ
เซียนตัวจริง เล่นมวย 7 สี มานาน รู้และรอ. ้ โต๊ะแถวบ้าน แย่งกันรอง   และเป็นอย่างที่ว่า
เวทีอื่นไม่รู้ แต่ที่นี่ ๗ สี ทุกๆอย่างเป็นของ
สตาร์บอย เขาแพ้ยาก เล่นมวยต้องศึกษา
วิเคราะห์ ถึงชนะแบบ งง งง ๆ เงินกัอเป็นของเรา

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 10:15 »
 :Onion-s-26[1]ยก123ของตลาดแขกเพราะสตาร์บอยเดินมารับไม่โต้โคตรดึงราคาและโคตรทนยก4ออกอาวุธเอาจริงแล้วแต่ผมว่ายกนี้ตลาดแขกก็ไม่แพ้ ให้เสมอ   :Onion-s-23[1]:แต่ดันมาโดนหักล้ม  ยกห้าทีเดียวแพ้เลย เป็นไปได้  (แต่ก็ต้องทำใจคับว่ากันใหม่อาทิตย์หน้าคับ) :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 11:32 »
ขอบคุณภาพสวยๆ จากมวยไทยทีเด็ด :dookdik_smile-circle_56[1]:

พิทักษ์

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 11:37 »
ลูกนี้ก็หน้าเตือนแต่กรรมการไม่เตือนครับท่านโซดาไฟ

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 11:45 »
ลูกนี้ก็หน้าเตือนแต่กรรมการไม่เตือนครับท่านโซดาไฟ
 :Onion-s-26[1]:ใช่ครับ50-50
ผ่านไปแล้วว่ากันใหม่ครับ
:Onion-s-17[1]:

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 12:14 »
นางฟ้า  พูดได้ถูกต้องที่สุดเลย  นี่แหล่ะการเล่นมวยเอาตังค์ กลับบ้าน แต่ถ้าเอามันต้องเล่น ตลาดแขก  555555555555  ดูช่อง 11  ต่ออีกหน่อยนะ คู่ที่ 2  หมดยก 3  ราคาหูแจ้งว่า  ต่อแดงไป 5-6/1   แต่กรรมการยกมือน้ำเงินชนะ  คนที่ไม่รู้ราคาก็รองน้ำเงิน คิดว่าเป็นมวยคนจัด  สุดท้ายเปนไงล่ะ 

ton321

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 12:39 »
แต่ก่อนผมก็เ่ล่นมวยแบบที่ชอบ ทุกวันนี้เล่นเหมือนท่านนางฟ้า สบายครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 13:00 »
ที่เค้าออกมาบ่นมาว่ากันมันไม่เกี่ยวกับเล่นแล้วได้ตังหรือเสียตังหรอกครับ คนละประเด็นกัน..คนที่รองตลาดแขกไว้ตั้งแต่ยกแรกหมดอัน3เค้าก็ออกตัวบังกินสองข้างได้สบายอยุ่แล้ว..แต่ที่เค้าบ่นเค้าว่ากันหมายถึงว่าชัยชนะของสตาร์บอยครั้งนี้มันไม่บริสุทธิยุติธรรมเห็นแล้วไม่สวยไม่งามเพราะมีการเอารัดเอาเปรียบของกรรมการโดยเฉพาะตัวบนคนเค้าเห็นกันทั้งประเทศ...แต่ผมก็ยอมรับครับว่าการพนันทุกอย่างหากไม่โกงก็ไม่ชนะ....

จำรัส199

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 13:05 »
ครับผมว่าคูณนางฟ้าพูดถูกจะเล่นมวยต้องดูทิศทางลมให้ดีไม่ว่าศึกใหนถ้ามวยเครือชกเจ้าของศึกก็อยากให้มวยของตัวเองชนะมันเป็นอย่างนี้มานานแล้ว    คนดับเพลิง  ส.ว.

พิทักษ์

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 13:33 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:  ท่านอ๊อดดาวเทียม

เขยจันท์

• ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 19:56 »
ท่องไว้ให้ขึ้นใจ มวยไทย 7สี เพื่อความบันเทิง เขาก็ประกาศอยู่ทุกอาทิตย์ (สมชื่อจริงๆ)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 22:30 »
ที่เค้าออกมาบ่นมาว่ากันมันไม่เกี่ยวกับเล่นแล้วได้ตังหรือเสียตังหรอกครับ คนละประเด็นกัน..คนที่รองตลาดแขกไว้ตั้งแต่ยกแรกหมดอัน3เค้าก็ออกตัวบังกินสองข้างได้สบายอยุ่แล้ว..แต่ที่เค้าบ่นเค้าว่ากันหมายถึงว่าชัยชนะของสตาร์บอยครั้งนี้มันไม่บริสุทธิยุติธรรมเห็นแล้วไม่สวยไม่งามเพราะมีการเอารัดเอาเปรียบของกรรมการโดยเฉพาะตัวบนคนเค้าเห็นกันทั้งประเทศ...แต่ผมก็ยอมรับครับว่าการพนันทุกอย่างหากไม่โกงก็ไม่ชนะ....
ผมเห็นด้วยกับท่านอ๊อดทุกอย่างครับ คู่นี้ประเด็นไม่ได้อยู่ที่นักมวยบนเวที....แต่อยู่ที่คนนี้....จับตาเขาไว้ดีๆนะครับ ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรก!!
แต่ที่เค้าบ่นเค้าว่ากันหมายถึงว่าชัยชนะของสตาร์บอยครั้งนี้มันไม่บริสุทธิยุติธรรมเห็นแล้วไม่สวยไม่งามเพราะมีการเอารัดเอาเปรียบของกรรมการโดยเฉพาะตัวบนคนเค้าเห็นกันทั้งประเทศ...แต่ผมก็ยอมรับครับว่าการพนันทุกอย่างหากไม่โกงก็ไม่ชนะ....

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 11:15 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:การดูมวยดูให้เป็น ถ้าถอดหูเล่นไม่เป็น ผมมีแต่หูสองข้างตาสองดวงคอยจ้องเวลามวยต่อย ดูมวยต่อยเป็นร้อยก้มให้เขาตีเข่า เป็นไปไม่ได้ ผมอายุ 52 ถ้า3ยกมาจะเอาหัวผมก้มลงไหมครับท่าน ไม่ได้โม้

tomorn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 13:56 »
เซงเปรต

คนน่าน

• ชอบกด Like + 22
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 03:08 »
สรุปที่ท่านพิทักษ์ตั้งกระทู้คืออยากเห็นกรรมการทำตัวเป็นกลางบนเวทีตัดสินไปตามเกมที่ถูกต้องเหมาะสมไม่ใช่สองรุมหนึ่ง

พิทักษ์

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 09:17 »
ถูกต้องแล้วครับ ท่านคนน่าน   :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 12:16 »
เอาจริงๆ นะ  ถ้าท่านเพิ่งหัดเล่นมวย หรือเพิ่งมาดูมวย  ไม่แปลกใจหรอก หากท่านจะงงๆ กับกรรมการ   แต่หากจะเล่นเดิมพันติดปลายนวมด้วย  อันนี้ต้องศึกษาข้อมูลอีกเยอะ  กรรมการ ทุกวงการ ไม่ว่าจะเป็น มวยไทย มวยสากล ฟุตบอล วอลเล่ย์บอล ชนวัน ชนไก่ ฯลฯ บอกตรงๆ  ไว้ใจไม่ได้  ส่วนใหญ่มีผลประโยชน์ กันหมด  มันมีสุภาษิตอันหนี่ง  ไม่เอาด้วยเล่ห์  ก็เอาด้วยกล  อันนี้ผมจำชื่นใจ  :dookdik_smile-circle_67[1]:

ยศ

• ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 19:37 »
คนพากษ์มวยหูพูดเตือนตลอดครับมีราคาบังๆกันไว้บ้างนะมวยไม่มีอะไรแน่นอนหมัดมวยเหมือนกล้วยปิ้ง ใครไม่ได้ฟังหูก็จำไว้เลยครับ ทุกคู่ครับ มีราคาบังไว้บ้างครับ กรรมการตัดสินนั้นมันเรื่องธรรมดาครับผมเล่นมวยมา30กว่าปีแล้วมันก็แบบนี้แหละครับ แล้วลูกเทวดาชนะมันผิดตรงไหน

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 19:10 »
ตะก่อน กินคนอื่นได้ หัวเราะร่า วันนี้ท่านๆที่เคยชื่นชมเมื่อหนเก่าก่อน..โดนกับตัว ทำเป็นร้อง  555+++ยังจำคำพูดท่านเองได้ไหมหละ โดนกับตัวแล้วรู้ไหมว่า ความรู้สึก ถูกโกงเป็นไง... :Onion-s-23[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal