เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองพลเล็ก VS ยอดพยัคฆ์  (อ่าน 4725 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
เมืองพลเล็ก VS ยอดพยัคฆ์
« เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:07 »
....เมืองพลเล็ก VS ยอดพยัคฆ์ ...

หมดยก 5 ราคา อยู่เมืองพลเล็ก 3/2 บางมุม 2/1 ก้อมีนะครับ โดยตอนเช้าใครที่ไปดู ชั่ง นน.จะต้องเล่น เมืองพลเล็ก เป็นทีเด็ดนะครับเพราะว่า ตอนเช้า..เมืองพลเล็ก มา นน.45.8 โล ลด 8 ขีด ส่วน ยอดพยัคฆ์ชั่ง นน.ได้ 44.6 โล ขาด 4 ขีด

....รูปเกมส์การชก หากมองละเอียดแล้ว อาวุธมวย ลูกสวยงาม อยู่ทางด้าน ยอดพยัคฆ์ แต่ราคา อยู่ เมืองพลเล็ก ตลอด เข้าตำรา "ราคา นำหน้า อาวุธตามหลัง" ครบ 5 ยก เมืองพลเล็ก ยังเป็นต่อ...โดยกรรมการเชวง ครุฑเกตุ กำลังรวบรวม ใบคะแนนอยู่นั้น แต่เผอิญ เสี่ยนันท์ วิสูตรยายนต์ เหลือบตาไปเห็นคะแนน และเห็นวงกลม นักมวยตัวเองเป็นฝ่ายชนะ พอกรรมการเชวง หันไปชูมือนักมวยฝ่ายแดง เสี่ยนันท์ ชี้หน้าพร้อมด่ากรรมการเชวง...เหตุการณ์ทำท่าจะวุ่นวาย พอดี กรรมการเชิดชัยชาญนนท์ ศรีชรัตน์ ได้ลุกขึ้นยืนยันว่า..ฝ่ายน้ำเงิน (ยอดพยัคฆ์) เป็นฝ่ายชนะ กรรมการเชวง จึงมาดูใบคะแนนใหม่ และหันไปชูมือให้ฝ่ายน้ำเงิน ชนะคะแนน ทำเอาแฟนๆๆๆในห้องส่งโห่ฮา พอสมควร..และป๋าซุ้น ก็ชี้มือไปยังกรรมการด้วยครับ...

คะแนนของกรรมการมีดังนี้ ครับ
กรรมการเชิดชัยชาญนนท์ ศรีชรัตน์ ให้ 48 ต่อ 49
กรรมการรัชกร ดาราพันธ์ ให้ 48 ต่อ 49
และกรรมการธนวัฒน์ วงศ์สาสานต์ ให้ 49 ต่อ 48 ครับ

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
Re: เมืองพลเล็ก VS ยอดพยัคฆ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:07 »

..ป๋า..ก้อชี้มือไปยังกรรมการด้วยครับ..

กัปตันแป๊ะ ภูพระบาท

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 84
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 10:00 »

เครดิตจากสมาชิกท่านหนึ่ง

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 12:05 »
แสดงว่าเหตุการณ์นี้ไม่ได้เกิดขึ้นแค่ครั้งแรก...น่าจะมีกล้องซูมที่ใบคะแนน
ขยายความคำว่า...*เชวง***ศัพท์คำนี้มาจากภาษาขอมโบราณ..ซึ่งแปลว่า..ซ้าย..ถ้าใช้คำนี้มาเปรียบเปรยกับคนแล้วจะหมายความว่า...คนซ้าย..ซึ่งแปลว่า..:คนไม่เข้าพวกหรือคนขวางโลก...

เล็กหัวใจรักมวย

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 20:15 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal