เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่มวยไทยช่อง 7 สี ล่วงหน้า 24 พค.58 พน้อมฟอร์มหลัง ครับ  (อ่าน 15484 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
...คู่มวยไทย 7 สี ล่วงหน้า โดยซอยบ้านพลเมืองดี..
24 พฤษภาคม 2558...

ผ่านศึก ศิษย์นายภัฎ (มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม)
ดาวไฟ ศืษย์จ่ากุ้ง
พิกัด 124 ป.

เพชรสยาม ส.ยิ่งเจริญการช่าง (จิตรเมืองนนท์)
เผด็จศึก ช.พัชรพล (เสือเทพ เกียรติเจริญชัย ครับ..ไ อ้เงาะป่าซาไกร..)
พิกัด 118 ป.

สี่มนุษย์ ส.สริญญา
วินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า
พิกัด 142 ป.

รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง
เสมาเพชร ส.เชาวลิต
พิกัด 131 ป. ต่อ 133 ป...รถเหล็กต่อ นน.ให้ 2 ป.

....เอาไปทำการบ้านกัน แต่เนิ่นๆๆคู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง ครับ....

พลเมืองดี

..คู่มวยไทย 7 สี ล่วงหน้า พร้อมฟอร์มหลัง โดยซอยบ้านพลเมืองดี..
17 พฤษภาคม 2258

ผ่านศึก ศิษย์นายภัฏ(มังกรเงิน ผลไม้ปลากัด...มวยกาฬสินธ์ )
..รับใช้ชาติเป็นทหารเรือที่สัตฮีบ..
ชนะคะแนน พรชัยน้อย ทีเด็ด99 11 ม.ค.58 ไบร์ทีวี 126
แพ้คะแนน กวางเงิน ม.ราชภัฎหมู่บ้าน 6 ก.พ.58 จ.ศรีสะเกษ
แพ้คะแนน กวางเงิน ม.ราชภัฎหมู่บ้าน 8 มี.ค.58 ช่อง7สี 126.3 ลด 0.3

พบกับ

ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง
แพ้คะแนน ชาติชาย ศิษย์ป๋านนท์ 18 ม.ค.58 ไบร์ทีวี 132
ชนะคะแนน ปลากัด ป.พีณภัทร 27 ก.พ.58 ลพน. 121.4 ขาด 0.6

.............................

เพชรสยาม ส.ยิ่งเจริญการช่าง (จิตรเมืองนนท์ , บ้านปาวบริการ..มวยกาฬสินธ์)
แพ้คะแนน ดีไซน์ ราชานนท์ 4 ม.ค.58 ช่อง7สี 122
แพ้คะแนน วิสันต์เล็ก ซีทรานดีสคัฟเวอร์รี่ 22 ก.พ.58 พีพีทีวี 120
แพ้คะแนน ขุนไกร พรัญชัย 22 มี.ค.58 ช่อง7สี 121.1 ลด 1.1

พบกับ

เผด็จศึก ช.พัชรพล (เสือเทพ เกียรติเจริญชัย , ก้องไกร ช.วราชัย)
"ไ อ้เงาะป่ซาไกร" เป็นทหารเรือที่สัตฮีบ
แพ้ทีเคโอยก2 อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี 30 มิ.ย.56 ช่อง7สี 117.9 ลด 1.9
แพ้คะแนน ราชศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ 10 มี.ค.58 ลพน. 118.8 ลด 0.8
พิกัด 118 ป.
.........................

สี่มนุษย์ ส.สริญญา
ชนะคะแนน สาลิกาดง ซุปเปอร์โปรสมุย 25 ม.ค.58 จ.สุราษฎร์ธานี
แพ้น็อกยก3 ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล 27 ก.พ.58 จ.นครราชสีมา
แพ้คะแนน วินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด(ผมนั่งดูอยู่ติดขอบเวที ..พี่มาดสอนอยู่ที่มุม)

พบกับ

วินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า
ชนะคะแนน แรมโบ้ ทรายมูลสนุกเกอร์ 17 ธ.ค.57 จ.มหาสารคาม
ชนะคะแนน แลมพาร์ด ท.เทพสุทิน 13เม.ย.58 จ.สุโขทัย
ชนะคะแนน สี่มนุษย์ ส.สริญญา 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด
พิกัด 142 ป.
...ดู สี่มนุษย์ VS วินัยเล็ก..ที่ร้อยเอ็ด..
https://www.youtube.com/watch?v=hprQZuMdTWg

..................................

รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง
ชนะคะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น 27 ก.พ.58 จ.นครศรีธรรมราช
ชนะคะแนน มนัสชัย เกียรติหมู่9 9 มี.ค.58 จ.บุรีรัมย์
แพ้คะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น 1 พ.ค.58 จ.สุราษฎร์ธานี 132.4 ลด 2.4 ป(ครบยกเป็นต่อ)

พบกับ

เสมาเพชร ส.เชาวลิต
แพ้คะแนน ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 15 ก.พ.58 จ.เชียงใหม่
แพ้คะแนน กรังปรีย์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 13 มี.ค.58 จ.เพชรบูรณ์ (ไม่ค่อยมีสภาพ)
ชนะน็อกยก4 นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด(ทำท่าจะยอมเข่า แต่มาฟันศอกคู่ชกแตกแล้วฮึดฟันศอกจนคู่ชกร่วง)
...ดู เสมาเพชร VS นวพล..ที่ร้อยเอ็ด...
https://www.youtube.com/watch?v=QvHkdamIkrM
พิกัด 131 ปง ต่อ 133 ป...รถเหล็กต่อ นน.ให้นะครับ...

พลเมืองดี

.คู่ที่ 1 ช่อง 7 สี  อาทิตย์ที่  24  พค.58..
...ผ่านศึก ศิษย์นายภัฎ (มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม)
ดาวไฟ ศืษย์จ่ากุ้ง

..ผานศึก  ศิษย์นายภัฎ...
..เป็นมวยกาฬสินธ์  บ้านอยู่แถว บ้านนาจารย์  ใกล้ๆๆบ้านโจด ครับ อ.เมืองกาฬสินธ์  นามเดิม  มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  เหตุที่ใช้ค่ายผลไม้ปลากัดยิม  เพราะหัวหน้าค่ายมีอาชีพขายผลไม้  ว่างๆๆก็เพาะปลากัดขาย  ปัจจุบันรับใช้ชาติเป็นทหาร ที่ฐานทัพเรือสัตหีบ  ปัจจุบันทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ผู้พันตู่  มีหมวดรุ่งศักดิ์  เดวี่  เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม  ปล้ำกับพวก นวพล  และ  เผด็จศึก  โดยมี นกกระจิบ  ศิษย์พ่อแอ๊ด  ช่วยดูแลอยู่ แต่ก่อนเป็นจอมล่าเดิมพัน แถวกาฬสินธ์  มหาสารคาม ร้อยเอ็ด  ขอนแก่น  ต่อยทีไรต่อยครั้งใด ชาวบ้านละแวกนั้นตามเซียร์ เป็นสิบคันรถ  และเคยต่อยกัน  ดาวไฟ  คู่ชกอาทิตย์นี้มาแล้ว 1 ครั้ง  ที่สารคาม แบบว่า มีเดิมพัน  แต่ไม่ได้ชั่งน้ำหนัก  วันนั้นกองเชียร์เจ้าผ่านศึก(มังกรเงิน)  มีเดิมพันเป็นแสน  แต่ทาง..ดาวไฟ  ศิษย์จ่ากุ้ง  มีแค่  43,000  บาท  ทีมงานผ่านศึกต้องเฉลี่ยกันแบ่งกันเล่น  และผลปรากฎว่า ยังไม่ได้ดูดี..ผ่านศึกก้อซัดเอา..ดาวไฟ..ลงไปนอนนับสิบ  อย่างง่ายดาย  อาทิตย์นี้..ดาวไฟ..ขอสะสางแค้น  หรือว่า  จะแค้นหนักยิ่งกว่าเก่าบ่ายๆๆวันอาทิตย์ที่ 24 พค.58 รู้เรื่อง ครับ

.........................................................................

ส่วน  ดาวไฟ  ศิษย์จ่ากุ้ง
..พื้นเพเดิมเป็นมวยบุรีรัมย์  ฟิตซ้อมที่ค่าย ต.หมอศรี + ศิษย์จ่ากุ้ง  ที่สามพราน  นครปฐม เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น  ประเภทไม่มีตา  เดินหน้าท้าชนตลอด เคยแพ้คู่ชกมาแล้ว  1 ครั้ง ต่อยมานานชื่อเสียงกระดูกการผ่านมวยในเมืองกรุงดูดีกว่า  ต่อยมานาน  แต่ก้อไม่ไปไหนซักที  เพื่อนๆๆเขาดังไปหมดแต่เองมีแต่ทรงกับทรุด มาต่อยช่อง 7 สี  เป็นครั้งแรกเรี่ยวแรงต้องพิจารณาด้วย ครับ

.....เล็กๆๆๆน้อยๆๆเผื่อเป็นประโยชน์  หากผมมีข้อมูลที่เพิ่มเติม  จะนำมาแซร์ให้ทุกท่านได้รับทราบข้อมูลอีกครั้ง ครับ...

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:เพชรสยาม ถ้าปี 58 แพ้ 4 ครั้งซ้อน กลับมาทำนาซะลูก

พลเมืองดี

..มวยไทย 7 สี วันอาทิตย์ที่ 24 พค.58
คู่ที่ 2..เพชรสยาม VS เผด็จศึก 118 ป.

เพชสยาม ส.ยิ่งเจริญการช่าง...ค่ายเดิมบ้านปางบริการ หรือ จิตรเมืองนนท์ ตัวเดียวกันครับ เด็กหนุ่ม อายุ 23 ปี จกบ้านปาว (บ้านดอนสนวน) หมู่ที่ 9 ต.หลุบ อ.เมืองกาฬสินธ์ ซึ่งตามศักดิ์ (นับญาติกันแล้ว)...ผมเป็นญาติผู้พี่ มีศักดิ์เป็นลุงของนักมวย เป็นลูกพี่ลุกร้อง กับ รุ่งเพชร ไก่ย่างห้าดาวยิม ต่อยมวยมานานต่อยแถวบ้านนอกเก่งกว่า รุ่งเพชรด้วยซ้ำ แต่ข้อเสียคือเป็นเด็กดอง ไม่เติบใหญ่สักที เป็นนักมวยที่วาสนาดีมากครับแพ้บ่อยแต่ก็มีรายการบ่อย เพราะเด็กนิสัยดี ไม่เคยบ่นกะให้ใคร เค้าให้ต่อยกับใครก้อสู้ สู้ไม่ได้ก้อสู้ พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่า ที่ล๊อครัดมัดตีดี ช่วงหลังพัฒนาเป็นมวยฝีมือ งวดนี้มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทูน หนองกี่ และ เฉียบเกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม งวดนี้เด็กตั้งใจมากครับ เพราะเป็นภาคสุดท้ายที่จะเอาดี และ ช่วงนี้เด็กต้องรับผิดชอบ เมีย 1 ลูก 1...ต้องดูแล จากการสอบถาม เทรนเนอร์(เฉียบ เกียรติเพชร) เขาบอกว่า..เพชรสยาม จะเตี้ยกว่า คู่ชกในอาทิตย์นี้นิดหน่อย แต่กระดูกการผ่านมวยดูเหนือกว่า และ ต่อยที่นี่ชินสนามมากว่า พร้อมหน้าเสื่อน่าจะดูดีกว่า ครับ

.............................................................................

เผด็จศึก ช.พัชรพล.."ไ อ้เงาะป่าซาไกร" นามเดิมเสือเทพ เกียรติเจริญชัย หรือ ก้องไกร ช.วราชัย มวยใต้ครับ แต่ปัจจุบันเป็นทหารเกณฑ์ที่ฐานทัพเรือสัตหีบ ฟิตซ้อมที่ค่าย ช.พัชรพล + ศิษย์ผู้พันตู่ มี หมวดรุ่งศักดิ์ เดวี่ ดูแลการฟิตซ้อม แต่ก่อนต่อย ลพน. และ รดน. จะคล้องพวงมาลัย สีแดง ทาปากด้วย จนได้รับฉายาว่า "เงาะป่าซาไกร" เป๋็นมวยประเภทไม่ค่อยมีตำราเท่ารัย สไตล์การชกเดินหน้าท้าชนตลอดไม่ค่อยมีตำรา จะชนะได้ก้อต่อเมื่อคู่ชกหมดแรงหากคู่ชกไม่หมดแรงตัวเองรวมทั้งกองเซียร์ก้อหมดไปด้วย ช่วงหลังๆๆร่างกายกรอบ จึงหยุดไปสักระยะ แล้วกลับมาหายไว้แล้ว โดยแพ้คะแนนราชศักดิ์ ศักดิ์บุรีรรัมย์ มางวดนี้ทีมงารประกบให้เจอมวยประเภทรูปร่างใกล้เคียงกันคงจะซัดกันสนุกแน่ครับ

....สำหรับคู่นี้..ผมมี...ทีเด็ด..ให้สมาชิกเล่นอย่างแน่นอน ครับ ใกล้ๆๆวันชกจะมาแซร์ข้อมูลอีกครั้งครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal