เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรอย!!!มวยคู่เอกมวยไทย 7 สี 14 มิย.58 โดยซอยบ้านพลเมืองดี  (อ่าน 6719 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
..ย้อนรอย มวยคู่เอกช่อง 7สี อาทิตย์ที่ 14 มิย.58..โดยซอยบ้านพลเมืองดี.
นนทกิจ ต.หมอศรี VS แสนเก่งเกียรติเจริญชัย
คู่นี้ เคยห้ำหั่นกันมาแล้วที่ ช่อง 7 สี เมื่อวันที 3 พฤษภาคม 2558 ผมซอยบ้านพลเมืองดี จะพาท่านไปย้อนรอยดูเกมส์การชกของมวยคู่นี้ ครับ

3 พค .58
แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย นน.ชั่งได้ 139.8 ป. ลด .8 ป.อายุ 24 ปี สูง 175 ซม...อยู่มุมแดง
นนทกิจ ต.หมอศรี นน.ชั่งได้ 139.8 ป. ลด .8 ป. อายุ ย่าง 20 ปี สูง 177 ซม...อยู่มุมน้ำเงิน
พิกัด 139 ป.
..คู่นี้ ก่อนต่อย ทางทีมงานของนนทกิจ ออกข่าวค้าเดิมพัน ไปยัง ทีมงานเกียรติเจริญชัย แต่มีมงานเกียติเจริญชัย ก้อยังนิ่งๆ
..เรตสุดท้ายก่อนต่อย นนทกิจ 10/9 บางต๊ะ 5/4 ยก 1 ทั้งคู่ ยังออกอาวุธน้อย นนทกิจ ถนัดขวา..แสนเก่ง..ก้อถนัดขวา แต่ นนทกิจ มีลูกถีบซ้าย..ถีบได้หนักหน่วงและรุนแรง ..แสนเก่งทำท่าแก้ไม่ตก หมดยก..นนทกิจ(น้ำเงิน) ขยับต่อ 3/2
ยก 2 รูปร่างเกมส์ยังเหมือนเดิม แสนเก่ง(แดง) เดินเข้าหาตลอด แสนเก่ง..ก้อถีบซ้าย เตะซ้ายเบิ้ล จนผู้บรรยสยบอกว่าเหมือนเตะกระสอบ หมดยกราคาขยับ นนทกิจ ต่อ 5/3 ..7/4
ยก 3 ช่วงพักยก เสี่ยแขก เล่นแดง ส่วนจ้าวสำนัก (ป.ปลา) เล่น น้ำเงิน(นนทกิจ) สาดอาวุธสู้กันแล้ว ครับ เสี่ยแขกวิ่งมาที่มุมแดง พร้อมตะโกนอัดฉีด..แสนเก่ง(ุมุมแดง ทอง 2 บาท) ยกนี้ แสนเก่ง เดินอย่างเต็มที่ เดินแล้วทำได้ดีด้วยกองเซียร์เริ่งส่งเสียงเซียร์กันสนั่นหวั่นไหว นนกิจ..ถอยพลางโต้พลาง มีลูกถีบสกัด ..ในขณะที่แสนเก่งได้ลูกเดินทำ ได้ลูกหนัก ราคาข้ามแล้วครับ หมดยกใหม่ ราคา แสนเก่งต่อ 3/2 ก่อนจะไหลรองเหลือเสมอแสนเก่ง เสี่ย ป.ปลา เล่น..น้ำเงิน(แสนเก่ง..ไปอีกเป็นแสน)
ยก 4 ..ปล่อยดัว แสนเก่ง เดินหน้าท้าชนอย่างเดียว นนกิจก้อถอยพลางโต้กลาง แต่ แสนเก่ง ได้ลูกหนักหน่วง นนทกิจ ได้ รูปมวยออกอาวุธสวยงาม ..แสนเก่ง..ชวนแลกเข่าอย่างเดียว ..นนกิจ..มีแข้งซ้ายออกได้รุนแรง..ลูกถีบไม่ค่อยถีบเสัยแล้ว
หมดยก4 แสนเก่ง ยังต่อ 3/2 เสี่ยแขก ทนไม่ไหว วิ่งมาที่มุม..แสนเก่ง..พร้อมกำทอง 2 บาท ให้.แสนเก่ง..ดู..แสนเก่งดูแล้วพยักหน้างึกๆๆๆๆ..ตอนพักยกใหม่ๆๆราคา..แสนเก่ง ต่อ 3/2 ก่อนจะไหลรอง ไหลรองเรื่อยๆๆจนจะปล่อยตัวยก 5 ราคาข้ามมาเสมอ..น้ำเงิน(นนทกิจ)
ยก 5 ปล่อยตัวราคาเสมอน้ำเงิน..ยกนี้ ต้นยก แสนเก่ง ยังเดินหน้าคว้าคอมาเสียบ ทำได้ดี แต่ นนทกิจ..ก้อมีโต้มีเถียงตลอด..แต่แสนเก่ง..จะทำได้ดีกว่าเล็กน้อย ราคาจึงขยับมาเป็นต่อ 2/1 และแล้วช่วงปลายยก พี่เลี่ยง
ทั้งสองฝ่ายต่างโบกไม้โบกมือ ไม่ให้ตัวเองเข้า ช่วงนี้ .กองเซียร์แต่ละฝ่ายต่างส่งเสียงกรี๊ดตลอด โดยเฉพาะ..ฝั่ง..นนทกิจ..มีสาวๆๆมาน่าตาดีทั้งนั้นมาส่งเสียงเซียร์ ช่วงนักมวยตาสงฝ่ายต่างไม่เข้าทำ ราคาจาก แสนเก่ง เป็นต่ออยู่ดีๆๆ2/1 ไหลรอง ..ไหลรองเรื่อยๆๆจนข้ามมา..เสมอ..น้ำเงิน(แสนเก่ง) พอระฆังหมดยก 5..ไหลต่อ..น้ำเงิน(นนทกิจ) 2/1 ไหลต่อ 3/1 บางมุมมีเอา..นนทกิจต่อ 5/1 ช่วงนี้ ซอยบ้านพลเมืองดี บอกสมาชิกว่า "พิเศษ..พิเศษเงิน..พิเศษ..เงิน) และน้ำเงิน(นนทกิจ) ก็ชนะคะแนนไป 2 ต่อ 1 เสียง
..ดูคลิปการชกครับ.http://sports.bugaboo.tv/…/แสนเก่ง_เกียรติเจริญชัย_vs_นนทกิ…
.....มาอาทิตย์นี้ ทั่งคู่เลื่อนจากอาทิตย์หน้า มาต่อย อาทิตย์นี้ การฟิตซ้อมก็คงไม่ได้เปรียบเสียเปรียบกันมากนัก ท่านชอบใคร..ส่วนตัวผมมี.ตัวชอบ..ในตัวใจแล้วครับ...

มุมมองมวยคู่นี้ ครับ...โดยซอยบ้านพลเมืองดี..

นนทกิจ ต.หมอศรี
ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์จ่ากุ้ง สามพราน นครปฐม
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ้วยิม 23 ม.ค.58 จ.ศรีสะเกษ
แพ้น็อกยก2 อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม 27 ก.พ.58 นครราชสีมา
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ้วยิม 20 มี.ค.58 จ.กำแพงเพชร (เตะก้านคอได้นับ ยก 4..ผมนั่งดูอยู่ติดขอบเวที)
ชนะคะแนนแสนเก่ง เกียรติเจริญชัย 139.8 ป. ลด .8 ป.
....มวยโคราช อายุ 20 ปี สูง 177 ซม.ฟิตซ้อมที่ค่าย ต.หมอศรี + ศิษย์จ่ากุ้ง ภายใน รร ยอแซฟ สามพราน อ.สามพราน จ.นครปฐม โดยทีมงานจ่ากุ้ง-เสี่ยตู่ ต.หมอศรี-เสี่ยติ๊ก-เสี่ยพรเจ้าของกิจการกางเกงยีน-เสี่ยสำราญ เจ้าของธุรกิจกิจการกระทะไฟฟ้าชื่อดัง ช่วยสนับสนุนไม่อั้น เป็นมวยถนัดขวา แต่เตะซ้ายเท้าหน้าได้แม่นยำและรุนแรง เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกเตะซ้ายเท้าหน้าเตะได้แม่นยำและรุนแรง เข่าในมีดักแทงดักเสียบ 2 ครั้งสุดท้ายต่อยที่ ที่กำแพงเพชร และที่ช่อง 7 สี ต่อยได้ดีมากครับ และเคยชนะคู่ชกในวันนี้มาแล้วที่ช่อง 7 สี ขนาดเพิ่งกลับมาต่อยที่ช่อง 7 สี ไฟท์แรกยังโชว์ฟอร์มได้สวยงาม มาวันนี้เปิดโอกาสให้คูชกแก้มือคงเหมือนเดิมครับ เอาหนังเก่ามาฉายใหม่

จะชนะ

แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย
ชนะคะแนน โอโรโน่ ส.ด่านชัย 2 ธ.ค.57 ลพน.138.6-.6
ชนะน็อกยก4 โอโรโน่ ส.ด่านชัย 4 ม.ค.58 ไบร์ทีวี 138.8-.8
ชนะคะแนน เดชเทวดา สิทธิกุล 8 มี.ค.58 ช่อง7สี 140.8ลด0.8
แพ้คะแนนนนทกิจ ต.หมอศรี ที่ช่อง 7 สี 139.8 ป.ลด .8 ป. 3 พค58
...เด็กใต้ อายุ 23 ปี สูง 175 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย อ.ละงู สตูล โดยมี "โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย มี 3 สามทหารเสือ นอบ เกาะใหญ่ ,มงคล เครือแก้ว และ นิล ดอนเมือง เป็นผู้ดูแล เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีศอกทัดมาลาที่ทำได้ดี ช่วงนี้สดมาก ชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ เพื่งสะดุดไฟม์ล่าสุดเพราะเจอของจริง และเจอมวยประเภทและอาวุธคล้ายกัน แต่ชื่อเสียงกระดูกการผ่านมวยยังดูเป็นรอง และที่สำคัญอาวุธมวยช้ากว่าคู่ชกอยู่ 1 กิ๊ก ต้นๆๆคงโดนอาวุธคู่ต่อสู้อ่วมอรทัย ปลายๆๆคงเอาคืนไม่ได้ แถมเคยแพ้กันมาแล้ว มาวันนี้ขอแก้มือคงไม่ดีกว่าเก่า ครับ
พิกัด 139 ป.

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal