เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 27 กันยายน 58 โดยซอยบ้านพลเมืองดี  (อ่าน 17598 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 27 กันยายน 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

เพชรไพลิน นายกทวีปตะพงษ์
ชนะคะแนน ก้องบูรพา ส.จ.หลายปราจีน
ชนะคะแนน ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี ลพน.
ชนะทีเคโอยก4 สิทธิศักดิ์ กีล่าสปอร์ต ลพน.
ชนะทีเคโอยก4 หยกเพชร ส.ยิ่งเจริญฟาร์ม 5 ก.ย58 ระยอง 116 ป.
.....จากระยอง ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ก.สะกุลเชื้อ มีผู้ใหญ่โก เป็นหัวหน้าค่า นายกทวีปตะพงษ์ สนับสนุน วันชกต้อย ห้วยโปร่ง คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เคยต่อยมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 ครั้งล่าสุดมาแล้วโดยได้สิทธิ์ เป็นมวยเสียบแทน แต่ไม่ประสบผลสำเร็จ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย คล่องว่องไว ประเภทแข็งนอกอ่อนใน ช่วงนี้สดมากๆๆชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ แต่เป็นมวยประเภททำเขาได้่แต่ตัวเองโดนไม่ได้ และที่สำคัญเป็นมวยแพ้เข่าในโดยเฉพาะ โดนล๊อคโดนหมัดแล้วดิ้นไม่หลุด

จะแพ้

แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง
(นามเดิมฉมวกเพชร ทรัพย์เรืองเนตร)
ชนะคะแนน แสนรัก จิตรเมืองนนท์ จ.นนทบุรี
ชนะคะแนน ขาวสด ภูเก็ตดราก้อนมวยไทย ช่อง7สี
แพ้คะแนน โชติช่วง พุ่มพันธ์ม่วง ลพน.
ชนะคะแนน ดาราชัย ส.เตชะพันธ์ 30 ส.ค.58
......มวยร้อยเอ็ด แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร โดยมี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ หัวจิตใจบู๊ทรหดอดทน เรี่ยวแรงมีหลายก๊อก มวยแบบนี้มวยทรงนี้ต่อยที่นี่ ที่ช่อง 7 สี แฟนชอบเซียร์เป็นพิเศษ มาตราฐานความเชื่อถือดูดีกว่า พิกัด 118 ป.

..............................................................................

น็อตใหม่ อ.นิตยาพร
ชนะน็อคยก4 ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์ จ.นนทบุรี
ชนะน็อคยก3 ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์ จ.นนทบุรี
ชนะคะแนน เพชรนิรันคร์ ดาบรันสารคาม จ.นนทบุรี
แพ้คะแนน ศรีอุทัย ส.จ.เปี๊ยกอุทัย 16ส.ค.58 จนนทบุรี 118ป.
......น๊อตใหม่ แชมป์มวยรอบไทยประกนชีวิต รองแชมป์มวยรอบเกร็กคู สู้ไม่ถอย ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร โดยมี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีศอกสลับ เข่าในมีดันหน้าดันเสียบ เป็นมวยประเภทเดินหน้าท้าชนตลอดหัวจิตหัวใจมาตราฐานร้อยเปอร์เซ็นต์ วันนี้เสียเปรียบรูปร่างหน่อย แต่ชกอยู่สมำ่เสทอ และที่สำคัญหัวจิตหัวใจดูดีกว่า บดเบียดไปแล้ว ปลายๆๆน่าจะดีกว่า

จะชนะ

ยอดอาคม ส.สริญญา(เหลี่ยมเพชร เกียรติบ้านหลา)
ชนะน็อคยก3 เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ ช่อง7สี
ชนะคะแนน แก่นสวน ศศิประภายิม ช่อง7สี
แพ้น็อคยก2 เฉียบคม ป.พงษ์สว่าง ช่อง7สี
ชนะคะแนน เกาะสมุย จ้าวทะเลทอง จ.ตรัง
ชนะคะแนน มณีจันทร์ ศิษย์ซ้อรส 31 ส.ค.58สุราษฎร์
......เคยต่อยมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 แต่รอบที่ 2 ไส้ติ่งอักเสบ ต้องเข้ารับการผ่าตัดและถอนออกจากมวยรอบดังกล่าว ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.สริญญา ที อ.ไชยา สุราษธานี โดยมีจ่าเอก ไชยา เป็นหัวหน้าค่าย ขจรศักดิ์ โพธิ์เรียง เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ มีดันหน้าดันแทงดันเสียบ แต่เป็นมวยประเภทคางโดนไม่ค่อยได้ และที่สำคัญหัวจิตหัวใจยังไม่ได้มาตราฐาน หยุดนานด้วย ปลายๆๆกลัวจะเร่งไม่ขึ้น และต้นๆๆกลัวจะโดนหมัดโดนศอกร่วงได้ พิกัด 122 ป.

..............................................................................

มาประลอง ศ.บุญยงศ
ชนะคะแนนกุมารเงิน จิตรเมืองนนท์ มหาสารคาม
แพ้คะแนนกวางเงิน ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง ที่ราชบุรี
ชนะคะแนนชาติชาย เกียรติยงยุทธ ระยอง 5 กย.58
......มวยขอนแก่น ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายแก้วสัมฤทธิ์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีหมัดสลับ ที่ออกได้คมและรุนแรง มีศอกในระยะประชิด เหลี่ยมเข่าในมีหักแทง แล้วเททิ้ง ต่อยมานานเก๋าเกมส์ เคยชนะคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่ ระยอง วันนี้ ไม่ประทะ อาสัยจังหวะบังแล้วโต้ ต้นๆๆไปก่อนแน่ ปลายๆๆขยับขยายได้ ชนิดสนุก

จะชนะ

ชาติฃาย เกียรติยงยุทธ
แพ้คะแนนเพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 26 เมย.58 ที่ช่อง 7 สี 128 ลด 2 ป.
เสมอทวน ก.กัมปนาท ที่ช่อง 7 สี 5 กค.58
ชนะคะแนนกวางเงิน ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 128.1 ลด 1.1 ป.23 สค.58
แพ้คะแนนมาประลอง ศ.บุญยงยศ ที่ระยอง 5 กย.58
...มวยสุรินทร์ อายุ 24 ปี สูง 168 ซม. นามเดิมชาติชาย เกียรติยงยุทธ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ป๋านนท์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยมีป๋านนท์ เป็นลูกพี่คอยดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม มี ยักษ์ ศิษย์ป๋านนท์ เป็นเทรนเนอร์ พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น แต่ช่วงหลังๆๆกลายมาเป็นมวยหมัดหนัก ศอกรุนแรง หัวจิตหัวใจดูดี แตเก่อนเป็นมวยต้นจัด ปลายมักมีแผ่วให้เห็น ต้นๆๆอันตรายมาก แต่ปัจจุบันนี้ รู้จักผ่อนหนักเป็นเบาเคยแพ้คู่ชกในวันนี้ มาแล้ว 1 ครั้งแบบว่าสู้ความเก๋าเกมส์ ไม่ได้ วันนี้ อาทิตย์นี้ คงเหมือนเดิม เอาหนังเก่ามาฉายใหม่ ครับ พิกัด 129 ป.

................................................................................

แรมโบ้ เพชรโพธิ์ขาว (เพชรโพธิ์ขาว,ปตอ.พัน6,สืบสวน ทีเด็ดโล่เงิน)
ชนะคะแนนฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์ ที่ช่อง 7 สี และที่มหาสารคาม
ชนะคะแนนนนทกิจ ต.หมอศรี ที่ต่างจังหวัด
ชนะคะแนนปานเพชร เกียรติเจริญชัย ลพน.
แพ้คะแนนสะท้านฟ้า พุ่มพันธ์ม่วง ที่ ลพน.(เสียเดิมพันเป็นล้าน)
....มวยศรีสะเกษ แต่ไปรับราชการเป็นทหาร ที่ ปตอ.พัน 6 ติยดยศ ..สิบโท..แล้ว อายุ 25 ปี สูง 178 ซม. ปกติทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ปงพีณภัทธ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เดินหน้าท้าชนตลอด เชิงไม่สนชนตลอด ต่อยถูกตลอด ต่อยทรงนี้ต่อยแบบนี้เซียนชอบเซียร์เป็นพิเศษ ช่วงหลังๆๆพัฒนาฝีมือขึ้น หัวจิตหัวใจดี ทรหดอดทน ต่อยครั้งสุดท้ายแพ้เหลี่ยมแพ้เชิงแพ้ใหญ่ สูญเสียเดิมพันนับล้าน งวดนี้ วันนี้หวังกลับมาโชว์ที่ช่อง 7 สีอีกครั้ง

จะชนะ

สี่มนุษย์ ส.สริญญา
ชนะคะแนน วินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า 24 พ.ค.58 ช่อง7สี142
ชนะคะแนน ศักดิ์สุรินทร์ ไทเกอร์มวยไทย 9 มิ.ย.58 จ.สุราษฏร์ฯ
แพ้คะแนน ปตท. เพชรรุ่งเรือง 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
แพ้คตะแนนมานะศักดิ์ สจ.เล็กเมืองนนท์ 2 สค.58 พิกัด 142 ป.
...จากใต้ครับ อายุ 23 ปี สูง 175 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.สริญญา ที อ.ไชยา สุราษธานี โดยมีจ่าเอก ไชยา เป็นหัวหน้าค่าย ขจรศักดิ์ โพธิ์เรียง เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยประเภทไม่มีตา เดินหน้าท้าชน ตลอด มีเข่าเป็นอาวุธหนัก เข่าประเภทโบณารณคือ ล๊อคคอได้ บางจังหวะก้อลงเอวรัดล่าง ซอยเข่ายิกๆๆๆซึ่งไม่ค่อยถูกตลาดถูกใจเซียนมวยเท่ารัย เป็นมวยประเภทล๊อครัดมัดเหนียว พื้นเดิมเป็นมวยประเภทโดนหมัดไม่ค่อยได้ ช่วงหลังพัฒนาฝีมือขึ้นมาเยอะ มีอาวุธหลากหลายมากยิ่งขึ้น
พิกัด 140 ป.

อนึ่ง..คู่นี้ เคยต่อยกันมาแล้ว 1 ครั้ง ที่ต่างจังหวัด ครับ...ต่อยกันที่ใต้ ครับ...บ้านของสี่มนุษย์..ยก 1 - 3 สูสี กันมาก แต่ยก 4 สี่มนุษย์ โดนหมัดโดนศอกร่วง เมาไปเมามา ยก 5 จึงต่อยสบาย และ ..แรมโบ้ เป็นฝ่ายชนะคะแนนไป ครับ...

...........เล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆผิดพลาดปรพการใด ต้องขออภัยด้วย ครับ................

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "พลเมืองดี ซอยบ้านพลเมืองดี" ครับ

พลเมืองดี

คู่ที่ 3  ช่อง 7 สี  27  กย.58

กุมารเงิน ลูกมะขามหวาน(ฮั้วโรงน้ำแข็ง)
ชนะคะแนนศรชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง ที่ช่อง 7 สี (พลิก)
ชนะคะแนนเทพณรงค์ ท.นิยมสุข ลพน. 8 สค.57
แพ้คะแนนเพชรนาเคียน เกียรติเจริญชัย ที่ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนเพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ ลพน.
....นามเดิมกุมารเงิน เกียรติสมบูรณ์ มวยร้อยเอ็ด แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกมะขามหวาน มี เบี๊ยว ลูกมะขามหวาน เป็นลูกพี่...เป็นมวยรูปร่งเตี้ย สั้น หนาตัน จังหวะเตะต่อยคล่อง ว่องไว มีหมัดและ สอก สลับ เข่าในมีรัดใต้ปีกแล้วเททิ้ง วันนี้เจอคู่ชกประเภทรูปร่างใกล้เคียงกัน คงใส่กันสนุก แต่มาตราฐานความเชื่อถือยังดูเป็นรอง ถึงแม้จะเป็นมวยในรายการก็ตาม บดเบียดกันไปแล้ว ปลายๆๆเรี่ยวแรงไม่่คงเส้นคงวา ดูลำบาแน่

จะแพ้

น้องบี ศิษย์สารวัตรจี
แพ้คะแนนพิชิตศึก ศิษย์นายภัฎ ที่ (รดน.ชูสวน)
แพ้คะแนนพิชิตศึก ศิษย์นาภัฎ (โดนนับ) ที่ช่องไบร์ทีวี (อตก.)
แพ้คะแนนเพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรัดร์ ที่ช่อง 7 สี(ไปแทน)128.9-.9
....น้องบี ศิษย์สารวัตรจี ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์สารวัตรจี เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น อาวุธมวยไทยครบเครื่อง เป๋นมวยประเภทที่ขยันออกอาวุธ ต้นๆๆไปก่อนแน่ ฝีมือมวยดูดีกว่าแน่ ครั้งสุดท้ายต่อยที่ช่อง 7 ไปแทน และเสียเปรียบรูปร่างด้วย 3 ยก ทำได้ดี ก่อนจะมาโดนเข่าคู่ต่อสู้หนีออกหมดแรง พลิกแพ้ไปในที่สุด ปกติเป็นมวยที่ขยันฟิตซ้อม ฟิตซ้อมรอรายการตลอด เป็นมวยประเภทโปรโมเตอร์เรียกง่ายใฃ้คล่อง งวดนี้คงหวังแจ้วงให้เกิดที่ช่อง 7 ให้ได้ ชนิดสนุกสูสี พิกัด 128 ป.

พลเมืองดี

..แรมโบ็  เคยชนะมา  ที่ ใต้ ครับ..

ไทบึงกาฬ77

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 288
เอามาแก้มือช่อง7  น่าคิดครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal