เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังเรื่องน้ำหนักมวยไทย 7 สี 2 ตุลาคม 2559 ครับ  (อ่าน 33586 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
บรรยากาศการชั่งน้ำหนักมวยไทย 7 สี ประจำวันอาทิตย์ที่ 2 ตุลาคม 2559 (ตรงกับวันเกิดซอยบ้านพลเมืองดี ครับ วันนี้ ทำให้ผมรู้สึกว่า แก่ลงไปอีก 1 ปี ครับ) ผมขอเล่าพอสังเขปดังนี้ ครับ

คู่ที่ 1

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 16
ใครชนะเข้าชิงชนะเลิศ
เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต "คนเหนือดวง" ชื่อจริงนายคำแก้ว ชัยมงคลวรกุล ชื่อเล่น "บักมอ" เกิด 3 กุมภาพันธ์ 2541 อายุ 18 ปี สูง 160 ซม. ที่อยู่ 499 ม.3 ต.แม่สอด อ.สบเมย ทำการฟิตซ้อมที่แม่ฮ่องสอน มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 115.2 ป.เกินไป .2 ป.
....ส่วนคู่ชกเดอะกลั๊ฟ เดอะกลั๊ฟพัทยา (พุ่มพันธ์ม่วง) มวยศรีสะเกษ สูง 162 ซม. นามเดิมศิษย์รัก พุ่มพันธ์ม่วง หรือ ศิษย์รัก พ.พิกุลทอง..ศิษย์รัก พรวารินทร์ เวลาต่อย มี ผู้กำกับสุขทัศน์ พุ่มพันธ์ม่วง กำกับและคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม "เซียนแก้ว" โพธิ์แก้ว พุมพันธ์ม่วง ร่วมสอนที่มุม และจ่าโชติ บางแสน ทีมงานชุดใหญ่ อยู่ที่มุม มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 115 ป.
....คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด 115 ป. ดูรูปร่างแล้ว เดอะกลั๊ฟ จะสูงกว่า ส่วนหนาพอๆๆกัน เนื้อตัวดูดีทั่งคู่ และคู่นี้เป็นมวยรอบปูนเสือ ใครชนะเข้าชิงชนะเลิศต่อไป ใครแพ้จะได้ชิงอันดับ 3 นะครับ และ คู่นี้ ผมมี พิเศษ..ให้เล่น..

เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต 115.2 ป. ลด .2 ป.
เดอะกลั๊ฟ พุ่มพันธ์ม่วง 115 ป.
พิกัด 115 ป.

คู่ที่ 2

มังกรทอง ศักดิ์บุรีรัมย์ ชื่อจริงนายอนุชา ศิลาไลย เกิด 4 มกราคา 2541 อายุ 18 ปี สูง 166 ซม. 13 หมู่ 5 ต.สะเดา อ.พลับพลาชัย บุรีรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์บุรีรัมย์ อ.เมือง บุรีรัมย์ โดยมีคุณชูศักดิ์ ถนัดค้า หรือที่เรียกติดปาก น้าศักดิ์ บุรีรัมย์ เป็นหัวหน้าค่าย อ.ฉลองศักดิ์ ส.ธนิกุล เป็นเทรนเนอร์ ตอนชก "เจ๊หน่อย" วนิดา ถนัดค้า มาเชียร์อยู่ที่มุม มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 115 ป.
....ส่วนคู่ชก สายฝน รัตนภาณุ มวยยะลา อายุ 18 ปี สูง 168 ซม. งวดนี้ลงมาเก็บตัวที่ค่าย พีเค แสนชัยมวยไทยยิม อยู่กับ เสี่ยแขก พีเค มี ผอ.พิทยา รัตนพันธ์ สนับสนุน ตอนชก ชก มี พร มายเวย์ เอก ปัตานี เบส เชียงใหม่ และ ชู ทางด่วน ค้ำหน้าเสื่ออยู่ที่มุม มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 115 ป.
....คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด 115 ป. ดูรูปร่างแล้ว สายฝน จะสูงกว่า มังกรทอง เตี้ยกว่าแต่ได้หนา เนื้อตัวดูดีทั้งคู่ และคู่นี้เป็นมวยรอบปูนเสือ ใครชนะเข้าชิงชนะเลิศต่อไป ใครแพ้จะได้ชิงอันดับ 3 นะครับ และ คู่นี้ ผมมี พิเศษ..ให้เล่น ....

มังกรทอง ศักดิ์บุรีรัมย์ 115 ป.
สายฝน รัตนภานุ 115 ป.

คู่ที่ 3

แสนศักดิ์ดา ศิษย์เจ๊เหมียว (ศิษย์นาทอนันต์) มวย อ.สากเหล็ก พิจิตร ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์เจ๊เหมียว โดยมี เจ๊เหมียว พิจิตร คนสวยและปากหวาน เป็นหัวหน้าค่าย เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยประเภทสูงยาวเข่าในล้วนๆๆ มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 145 ป.
.....ส่วนคู่ชก เดชเทวดา สิทธิกุล มวยสุรินทร์ ถิ่นช้างใหญ่ พี่ชายฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล นามเดิม ยอดชิงชัย ส.นิภาพร ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายสิทธิกุล อ.รัตนบุรี จ.สุรินทร์ โดยมีน้องเล็ก ศิษย์บวร ผู้เป็นบิดาเป็นทั้งหัวหน้าค่ายและเทรนเนอร์ มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 145 ป.

แสงศักดิ์ดา สิษย์เจ๊เหมียว 145  ป.
เดชเทวดา สิทธิกุล  145  ป.
พิกัด 145 ป.

คู่เอก

นนทกิจ ต.หมอศรี มวยโคราช อายุ 22 ปี สูง 176 ซม.ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ต.หมอศรี สามพราน นครปฐม โดยมี เสี่ยตู่ ต.หมอศรี คนที่มีลูกสวยสวย เป็นหัวหน้าค่าย คอยดูแลการฟิตซ้อม มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 142 ป.
.....ส่วนคู่ชก วินัยเล็ก อาหย๋งยิม (พ.รังสรรค์,ป๋องการไฟฟ้า) มวยมหาสารคาม อายุ 26 ปี สูง 172 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายอาหย๋งยิม ในซอยสาธร 1 กทม. โดยมี ไทรโยค พุ่มพันธ์ม่วง และ เฉลิมพล เกียรติสุนันทา เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกายและไปวิ่งไปวอร์มเสร็จสรรพ แล้วเซ็คเนื้อเซ็คตัว แล้วขึ้นชั่งน้ำหนัก จนท.ขาน 142 ป.

นนทกิจ ต.หมอศรี 142 ป.
วินัยเล้ก อาหย่งยิม 142 ป.
พิกัด 142 ป.

.....เล็กๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ครับ.....

พลเมืองดี

สรุปน้ำหนักมวยไทย 7 สี  2  ตุลาคม  2559
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต 115.2 ป. ลด .2 ป.
เดอะกลั๊ฟ พุ่มพันธ์ม่วง 115 ป.

มังกรทอง ศักดิ์บุรีรัมย์ 115 ป.
สายฝน รัตนภานุ 115 ป.

แสงศักดิ์ดา สิษย์เจ๊เหมียว 145 ป.
เดชเทวดา สิทธิกุล 145 ป.
พิกัด 145 ป.

นนทกิจ ต.หมอศรี 142 ป.
วินัยเล้ก อาหย่งยิม 142 ป.
พิกัด 142 ป.

.....เล็กๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ครับ.....

นายช่าง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
 :dookdik_smile-circle_58[1]:ขอบคุณครับท่าน

พลเมืองดี

วันนี้ เป็นวันคล้ายวันเกิด ของผม (ซอยบ้านพลเมืองดี) ผมซอยบ้านพลเมืองดี กราบขอบคุณทุกคำอวยพร นะครับ ซอยบ้านพลเมืองดีไม่มีอะไรจะให้วันนี้ แต่ วันนี้ ซอยบ้านพลเมืองดี มีทีเด็ดให้ ครับ

ซำจั๋ง

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 3
สุขสันต์วันเกิดครับ..ท่าน
ขอให้โชคดี มั่งมีเงินทอง ร่ำรวยๆ
ให้มวยแม่นๆนะขอรับ..
:Onion-s-160[1]:

โคราช B18

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
สุขภาพแข็งแรง รำ่รวยเงินทอง  :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
HBD...เฮงๆๆ รวยๆๆๆ ครับท่านซอย :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ood

• ชอบกด Like + 10
สุขสันต์วันเกิดครับ..ท่าน
ขอให้โชคดี มั่งมีเงินทอง ร่ำรวยๆ :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

นายช่าง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
เฮงๆๆรวยๆๆครับท่านชอย ขอตัวเด็ดสักตัวนะครับท่านเฮงแน่ๆ

rungreung235

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
สุขภาพแข็งแรงครับท่านซอย

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
ขอให้รวยๆครับกับวินัยเล้ก

ชอลิ้วเฮียง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
Happy BirthDay ครับท่านซอยฯ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลดีๆ มาตลอดโดยจิตอาสา ขอให้ท่านโชคดีตลอดไป ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงครับ

ม้ามืด

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
 :dookdik_smile-circle_83[1]:ๅ :Onion-s-34[1]:

พลเมืองดี

ซิกอู๋
โดยซอยบ้านพลเมืองดี
ช่อง 11
คู่ที่ 1
ถือกระดาษ..แดง
จับคาง..น้ำเงิน
คู่ที่ 2,3,4,5 สลับ
มือซ้าย..ถูก
มือขวา..แพง
ปิดเสื้อ...ราคาขาด

ซิกอู๋
โดยซอยบ้านพลเมือง
ช่อง 7 สี
คู่ที่ 1,2
ปิดเสื้อ..แดง
เปิดเสื้อ..น้ำเงิน
คู่ที่ 3,4,5  สลับ
ราคา
มือซ้ายถือกระดาษหรือจับคาง..แพง
มือขวาถือกระดาษหรือจับคาง..แพง
ผ้า..ไล่ลง

ซิกอู๋
โดยซอยบ้านพลเมือง
ช่องNOW
คู่ที่ 1,2,3
กระดาษชมพู..แดง
กระดาษเขียว..น้ำเงิน
คู่ที่ 4,5 ส่งเป็นยก
ยก 1,2,3
ชมพู..แดง
เขียว..น้ำเงิน
ยก 4,ยก 5
เขียว..แดง
ชมพู..น้ำเงิน
ราคา
ตรง..ถูก
ขวาง..แพง
พัดไปมา..ขาด
ถือสีขาว..ไล่ลง

้hs9dpx

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
สุขสันต์วันเกิดครับท่าน

บินหลา

• ชอบกด Like + 15
ขอไห้ท่านสุขภาพแข็งแรงรำ่รวยอย่าเจ็บอย่าจน
อยุ่กับคน :dookdik_smile-circle_48[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:ที่รักนานๆและเราชาวบางบอน

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
โชคดีมีชัย ขอให้รวยๆ ครับท่านพลเมืองดี

คนขอนแก่น

• ชอบกด Like + 14
ขอบคุณครับสุขสรรค์วันคล้ายวันเกิดครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

ธีรพงษ์

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
สุขสันต์วันเกิดครับท่านซอยขอให้ท่านมีความสุขมากมาย :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]:

bg rangsitair

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
ขอบคุณมากๆๆครับผม  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ssk

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ. ท่านซอยพลเมืองดี  ร่ำรวยเงินทอง. สุขภาพแข็งแรงนะครับ

โชคชัย

• มวยคู่เอก
สุขสันต์วันเกิดครับท่าน  :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

พลเมืองดี

...ขอบคุณครับ..

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal