เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: กรุณาอย่ามองข้าม..ขาวผ่องเล็ก..คู่เปิดหัว 7 สี !!  (อ่าน 3588 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
คู่แรก  7  สีวันนี้  มวยใต้เจอกับมวยใต้ด้วยกันครับ       ขุนพันธ์        เกียรติเจริญชัย ลูก  LOVE   อีกคนของโกเกียรติ   วันนี้ชกกับขาวผ่องเล็ก      ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ     พิกัด  109  ปอนด์       ผมว่าคู่นี้มันแปลกๆอยู่นะ        ขุนพันธ์เคยชกอยู่ในพิกัด  102 - 103  ปอนด์ เท่านั้น      ไหงวันนี้ผ่ามาต่อยพิกัด  109  ปอนด์ได้     ซึ่งพิกัดนี้เป็นน้ำหนักที่ขาวผ่องเล็กชกประจำ !       พูดถึงชื่อเสียงมวยทางใต้ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ (ตามข่าว)     ขุนพันธ์เป็นมวยเข่าอาชีพ  มีลูกเตะนำร่องแล้วประกบตีได้จะแจ้งรุนแรง ขนาดเปรี้ยวปาก  เกียรติวันัยยังสู้ไม่ได้   ขุนพันธ์ชกชนะติดต่อกันหลายไฟต์        ล่าสุดขึ้นชกชิงแชมป์รุ่น  102  ปอนด์กับ หาญ  ส.ศักรินทร์  ที่ช่อง  7  สี  เมื่อวันที่    28  ต.ค.  55   ผลปรากฏว่าแพ้คะแนน จากนั้นก็หายไปเลย         ขาวผ่องเล็กรายนี้ผมดูการชกออกตู้  2-3  ครั้ง    ชกได้ติดตาครับ     เป็นมวยฝีมือดีครบเครื่อง นอกได้ในดี    ก่อนชกกับยอดสยาม  กีล่าสปอร์ต    และพะเนียงแตก     ว.วิวัฒนานนท์  ถูกวิจารณ์ให้ว่าจะแพ้    แต่ขาวผ่องเล็กก็พลิกชนะได้อย่างสวยงาม    ถึงแม้ไฟต์ล่าสุดจะแพ้ใบคาน  ว.แสงเทพ    เมื่อ  22  ธ.ค.  55  ที่ช่อง  11   ก็ตาม       ใครๆก็มองว่า..ขุนพันธ์วันนี้แบเบอร์..เข่าดี  น้ำเลี้ยงดี   แต่กรุณาอย่าลืมว่าที่ขึ้นมาชก  109  ปอนด์    ซึ่งเป็นน้ำหนักเก่งของขาวผ่องเล็กจะมีปัญหาไหม ?       ดูดีๆครับ..หากขุนพันธ์ตัวไม่เล็กกว่าผิวผ่องเล็กมากก็น่าลุ้น..     แต่หากตัวเล็กก็ต้องดูว่าเกมยาวจะเป็นอย่างไร     ขุนพันธ์เป็นมวยเข่าใช้แรงเยอะซะด้วย       ฝากเป็นข้อคิดเท่านั้นครับ       แฟนเวปที่อยู่ใต้ช่วยเข้ามาให้ทัศนะหน่อยครับ..     ส่วนตัวผมชอบขุนพันธ์   แต่เมื่อมาชกเวต  109  ปอนด์... ก็เลยคิดอยากจะรอง...ขาวผ่องเล็กขึ้นมาเสียแล้วครับพี่น้อง...

wiratbunmakmee

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 1
Re: กรุณาอย่ามองข้าม..ขาวผ่องเล็ก..คู่เปิดหัว 7 สี !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:59 »
คุณไฟหนาวคู่นี้วิเคราะห์ตรงใจผมจริงๆเรตคาดการณ์ของผม
1.ขุนพันธ์ 5/4 ออกรองครับคู่นี้[/b][/size]
2.ฟ้าพยัพ 5/4 มวยทรงเดียวกันคู่นี้อยู่ต่อครับ[/b][/size]
3.เสือเทพ เสมอ ต้องดูเกมชกเอียงทางวีรชนนิดๆ[/b][/size]
4.ศรทอง เสมอ ส่วนตัวชอบลูกเก๋าสะท้านฟ้า[/b][/size]
wirat bunmakmee
เป็นเรตคาดการณ์ล่วงหน้าไม่ใช่เรตที่โต๊ะตั้ง เป็นมุมมองส่วนตัวครับ

คอท่อม

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
Re: กรุณาอย่ามองข้าม..ขาวผ่องเล็ก..คู่เปิดหัว 7 สี !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:14 »
ขุนพันธ์  เด็กโตเร็ว  ช่วงหลังต่อย 109  อยู่ครับ  เคลื่อนไหวต่อยแถวใต้ตลอด  พระเอกภูธรคนหนึ่งเช่นกัน  ดูรูปร่างแล้วไม่เสียเปรียบขาวผ่องเท่าไหร  อาจเตี้ยกว่าหน่อย  แต่เด็กโตเร็วจนผิดหูผิดตา

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:34 »
เพื่อนไปดูชั่งน้ำหนักเมื่อเช้า       ขุนพันธ์เตี้ยกว่าขาวผ่องเล็กนิดหน่อยเท่านั้น     ขุนพันธ์ได้หนา ร่างกายแน่นปึ้ก...ผมตัดสินใจอยู่ฝ่ายขุนพันธ์ครับ..น่าลุ้นน่าเชียร์ และน่าได้ตังค์

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal