เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกูลก้อง - กำพลเล็ก ใครชัวร์คู่เปิดหัวช่อง 3 !!  (อ่าน 2988 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
        http://][/img]
เป็นการชกกันคู่แรกในมวยรอบหมาแดงครับ    ซึ่งมวยรอบนี้คัดเอานักมวยเก่งๆต่างศึกต่างสายมาชกกันจำนวน  8  คน  แบ่งเป็น  2  สายๆละ  4  คน      วันเสาร์นี้เริ่มขึ้นมาแฟนตู้ก็เริ่มปวดหัวแล้ว รวมทั้งผมด้วย       เรามาเช็คประวัติและ  3  ฟอร์มหลังของทั้งคู่กันดีไหมครับ
ตระกูลก้อง     ส.กิจรุ่งโรจน์    นักชกจากบางพลี  สมุทรปราการ  อายุ  20  ปี      เริ่มชกมวยตอนอายุ  12  ปี   ตระเวณชกสร้างชื่อในจังหวัดใกล้เคียง   เคยมาชกที่ช่อง  3  แพ้มากกว่าชนะ  จนเจ้าตัวและทีมงานเริ่มท้อ  ต่อมาฟอร์มเริ่มดีเมื่อปีที่แล้ว   ชนะสามเอ     เอกบางไทร   ชนะราชพฤกษ์   ต.หลักสอง ที่ รดน.    จากนั้นหวลกลับมาชกออกตู้ที่ช่อง  3  ชนะคะแนน อภิเดช   รถบ้านสมเกียรติตรัง  แล้ววกไปชกที่ รดน. เสมอกับ จักรชัย  ท.พราน  49    ล่าสุดแพ้คะแนน  เพชรชินราช   ส.อริษา  เมื่อ  17  ม.ค. 56  ลพน.   เป็นมวยฝีมือครบเครื่องเตะแม่น เข่าในประกบตีดีเข้าตากรรมการครับ
กำพลเล็ก     อบต.กำพี้    เป็นนักชกจาก  อ.บรบือ  มหาสารคาม  อายุ  18  ปี    เริ่มชกมวยตั้งแต่อายุ  10  ขวบ  เมื่อก่อนสังกัดค่าย เกียรติปรีดา  ก็ตระเวณชกไปทั่วสารคามและจังหวัดใกล้เคียงชนะติดต่อหลายไฟต์     ต่อมาเข้ามาชกที่ รดน. ระเบิดฟอร์มเด่นเข้าตาเซียนมวย  เคยชนะ ขวัญ   ส.เพลินจิต    ชนะทะเลทอง   ส.ธนาเพชร    ชนะน็อคยก 2  มาโชว์เล็ก  ป.ภิญโญ(ก้องเกรียงไกร  ก.กลมเกลียว)   ชนะหาญศึกเล็ก    ศิษย์จ่ากุ้ง       ผลัดแพ้-ชนะ จอมยุทธจิ๋ว   ว.รุ่งทวี     แพ้สรยุทธ  แครี่บอย     แพ้สายลับ   จิตรเมืองนนท์    แพ้เพชรสยาม  จิตรเมืองนนท์     ส่าสุดชนะน็อคยก  2  ยอดยางงาม  เดชรัตน์   17  ม.ค. 56  ลพน.
เป็นมวยฝีมือดีครบเครื่อง  สายตาดี รุกรับจับทางคู่ชกเก่ง  มีหมัดเด็ดที่ต่อยโดนเมื่อไหร่คู่ชกชักตาตั้งทันที

มุมมองส่วนตัว..ผมชอบกำพลเล็กครับ..ตัวเล็กกว่าหน่อย  แต่ไอคิวมวยดี  แก้เกมบนเวทีเก่ง ชกดีได้ลุ้นตลอดทั้งเกมสั้นและเกมยาว  ดูว่าน่าจะเก็บ  2  คะแนนได้ครับ  ท่านเองคิดว่าใครดูดีกว่า  เชิญร่วมกันวิจารณ์เลยครับ   

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ส่วนตัวผม ยังชอบกำพลเล็กครับท่านไฟหนาว

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal