เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มวยน่าเล่น น่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30  (อ่าน 4057 ครั้ง)

ดำชุมพรกิโล 30

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
คู่ที่ 1 สะท้า บอสวิคาร์ออดิโอ ประทะ ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น มาแล้วมวยรอบที่ทุกคนเฝ้าจับตาดู
รอบนี้ ใต้เจอต้าย คู่นี้อาจจะสนุก หรืออาจจะหมดสนุกไปเลยก็ได้ มาพูดถึงฟอร์มการชกกันบ้างครับ
เจ้าสะท้านฟ้า เป็นมวย ถนัดเข่า (สูงยาว เข่าดี) แทงเจ็บแทงแหลม ไล่แขนดีมาก ส่วนวงนอกก็มองว่าดี
พอตัว แตะสวยแตะแล้วคาขวางแทงเข้าไปก่อน แล้วค่อยลากคอขึ้นมาดี ไล่แขนแล้วดันกระทุ้งเข่ายัดใส
แต่ช้วงหลังๆการยืนระยะมีแผ่ว มียุบให้เห็นบ้าง หัวจิตหัวใจสู้เต็ม 100% ส่วนเจ้า ศักดิ์ชัยน้อยตัวนี้เป็น
มวยที่ผมชอบมากครับ ผมมองว่าเป็นตัวเต็งมวยรอบนี้เลยที่เดียว เป็นมวยไอคิวเหลือรัปทาน อาวุธหนัก
แตะหนัก ต่อยหนัก หวังนับน๊อคใด้ (มีให้เห็นทุกรอบเลย)ศอกคมยิ่งกว่ามีด ขวางแทง จับดันแทงสวย
แก้เกมส์เก่ง แต่การยืนระยะปลายๆผมไม่รู้ครับ เพราะเท่าที่เห็น ไม่เคยเห็นคู่ต่อสู้คนใดยืนบนเวทีเกิน3ยก

ทัศนะส่วนตัว มวยคู่นี้ ผมยังมองว่ายังห่างกันอยู่มากครับ ไม่ต้องสนกระแส ไม่แลราคาต่อรอง จัดไปที่
ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยูเด็น ทุกราคาครับ รับรองได้เงินแน่นอน ต่อมากได้มาก ต่อน้อยได้น้อย[/size]

Re: มวยน่าเล่น น่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:57 »
คู่ที่ 2 ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี ประทะ เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ วันีนี้ทางทีมงานมวยรอบ ได้ประกาศ[/size]ให้เปลี่ยนแปลง เวตน้ำหนักในการชก จากที่ชกกันที่น้ำหนัก 116 ปอนด์เป็น 118 ปอนด์ เพื่อให้นักมวยไม่ต้องคุมน้ำหนักมากเกินไป และจะได้ดูมวยอย่าสนุกมากยิ่งขึ้น ผมว่านักมวยทั้งคู่นี้ คงจะชอบใจไม่มากก็น้อยมวยคู่ผมจัดเป็นมวยถูกคู่ รับรองสนุกแน่นอน เจ้ายอดกฤษดา เป็นมวยแตะต่อยดี แตะแล้วคา ขวางแทงสวยแต่ลูกจับวงใน ไล่แขนไม่ค่อยสวย เหลี่ยมตัวไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่การยืนระยะดีเยี่ยม คู่ต่อสู้หมดเมื่อไหร่โดนส่วนเจ้า เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ แตะต่อยสวย หนัก ดักรอจังหวะบวกสวยงามมาก พลาดเป็นโดน ออก-อาวุธเร็ว มีขวางแทง จัดในดีตีเจ็บ ดันแล้วแทง เหลี่ยมหักเหลี่ยมเทดี การยืนระยะดีทัศนะส่วนดัว คู่นี้สนุกแน่นอน ถ้าแลกกันทีต่อที ผมดูว่าวงนอก เพชรพยัคฆ์ จะได้เปรียบอยู่กิกหนึ่งถ้าแตะก่อนก็แตะเร็ว แต่ถ้าดักบวก ก็แตะได้เน็นๆเนื้อๆ อาวุธหนักกว่า ดูว่าจะเข้าตากรรมการมากกว่าส่วน ยอดกฤษดา ได้น่าเสื่อดี เป็นมวยเจ้าบ้าน แต่ผมยังมองไปที่ เจ้าเพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ น่าจะ-ดีกว่า และจะเอาชนะได้แบบสนุก[/color]

Re: มวยน่าเล่น น่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:58 »
คู่ที่ 2 ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี ประทะ เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ วันีนี้ทางทีมงานมวยรอบ ได้ประกาศ[/font]ให้เปลี่ยนแปลง เวตน้ำหนักในการชก จากที่ชกกันที่น้ำหนัก 116 ปอนด์เป็น 118 ปอนด์ เพื่อให้นักมวยไม่ต้องคุมน้ำหนักมากเกินไป และจะได้ดูมวยอย่าสนุกมากยิ่งขึ้น ผมว่านักมวยทั้งคู่นี้ คงจะชอบใจไม่มากก็น้อยมวยคู่ผมจัดเป็นมวยถูกคู่ รับรองสนุกแน่นอน เจ้ายอดกฤษดา เป็นมวยแตะต่อยดี แตะแล้วคา ขวางแทงสวยแต่ลูกจับวงใน ไล่แขนไม่ค่อยสวย เหลี่ยมตัวไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่การยืนระยะดีเยี่ยม คู่ต่อสู้หมดเมื่อไหร่โดนส่วนเจ้า เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ แตะต่อยสวย หนัก ดักรอจังหวะบวกสวยงามมาก พลาดเป็นโดน ออก-อาวุธเร็ว มีขวางแทง จัดในดีตีเจ็บ ดันแล้วแทง เหลี่ยมหักเหลี่ยมเทดี การยืนระยะดีทัศนะส่วนดัว คู่นี้สนุกแน่นอน ถ้าแลกกันทีต่อที ผมดูว่าวงนอก เพชรพยัคฆ์ จะได้เปรียบอยู่กิกหนึ่งถ้าแตะก่อนก็แตะเร็ว แต่ถ้าดักบวก ก็แตะได้เน็นๆเนื้อๆ อาวุธหนักกว่า ดูว่าจะเข้าตากรรมการมากกว่าส่วน ยอดกฤษดา ได้น่าเสื่อดี เป็นมวยเจ้าบ้าน แต่ผมยังมองไปที่ เจ้าเพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ น่าจะ-ดีกว่า และจะเอาชนะได้แบบสนุก[/font][[/color]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:59 »
คู่ที่ 3 แปดแสนเล็ก ราชานนท์ ประทะ ฟ้าพายัพ ควายทองยิม คู่นี้เป็นคู่ที่ทุกๆคนตั้งตารอกันครับ โดย-[/size]เฉพาะผม ครั้งที่แล้ว แปดแสนเล็ก เป็นฝ่ายเอาชนะมาได้ แต่ครั้งนี้ แปดแสนเล็กต่อน้ำหนักให้ 1 ปอนด์คงจะสนุกมากขึ้น ถ้าใครยังจำได้คู่นี้ 3 ยกแรกก็เปิดเกมส์แลก หมัดแลก ศอก กันอย่างสุดมัน ยกที่ 2แปดแสนเล็กโดนหมัดยิงตรงเข้าใบหน้า เลือดกำเดาทะลัก แต่พอขึ้นยก 3 เปิดเกมส์แลกหมัด แลกศอกเจ้าฟ้าพยัคฆ์โดนศอกเข้าเต็มหน้า(แตกเลือดทะลัก)ขึ้นยก4 ฟ้าพยัคฆ์พยายามขะเล่นเข่า แต่แปดแสนเล็กยังเดินฟันศอกอย่างไม่ยั่ง สนุกจริงๆครับ มาพูดถึงการชกกันครับ เจ้าแปดแสนเล็ก เป็นมวยแตะหนักต่อยหนักศอกคมกริบ ชอบเปิดเกมส์ชวนทะเลอะยิ่งศอกประชิดอันตรายมากครับ เข่าในพอใช้ แต่เหลี่ยมหัก เหลียมเทสุดยอด การยืนระยะก็ชกได้ 6ยกสบายส่วนเจ้า ฟ้าพยัคฆ์ เป็นมวยแตะซ้ายสวย ยิ่งแตะหน้าขาแล้วด้วยโดนแต่ละที ขาแทบไหม หมัดก็หนักมากมีขวางแทงให้เห็น เข่าในเด็งตีสวย การยืนระยะพอใช้ ทัศนะส่วนตัว คู่นี้สนุกแน่นอนครับ ทรงมวยไกล้เคียงกัน กล้าแลก กล้าเสีย สู้กันวงนอกดูว่าสูสี แต่ลูกหนักจะอยู่ที่แปดแสนเล็ก แต่ถ้าสู้กันที่วงในดูว่าฟ้าพยัคฆ์ ดูดีกว่า แต่ถ้าผมมองเกม์คู่นี้ผมว่าคู่นี้วัดกันที่พละกำลังที่หัวจิตหัวใจครับ และทั้งหมดนี้ที่ผมพูดมา ผมว่า แปดแสนเล็ก จะเอาชนะ และจะย้ำแค้ได้อีกครั้ง อย่างสนุก[/color][/size][/color]

เฒ่าซิ่งส์

• มวยดาวรุ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:07 »
ขอตามท่านทุกคู่

sukunya

• ชอบกด Like + 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:10 »
ขอสวนคู่ 3คับ น้ำหนักอาจมีผล

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:11 »
มวยน่าเล่น
1 สะท้านฟ้า บอสวิคคาร์ออดิโอ   
   ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น .....ใครๆเขาก็ว่าเด็ด

2 ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี

เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ ......น่าเล่น

3 แปดแสนเล็ก ราชานนท์ ......ผมมองว่าเป็นทีเด็ด

ฟ้าพยัพ ควายทองยิม

4 รักเกียรติ เกียรติประภัสร์ .......ครั้งนี้ไม่ชนะอีก ก็ไม่รู้จะว่าไง                    อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:12 »
มวยน่าเล่น

1 สะท้านฟ้า บอสวิคคาร์ออดิโอ       ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น .....ใครๆเขาก็ว่าเด็ด
2 ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี
   เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ ......น่าเล่น
3 แปดแสนเล็ก ราชานนท์ ......ผมมองว่าเป็นทีเด็ด
   ฟ้าพยัพ ควายทองยิม
4 รักเกียรติ เกียรติประภัสร์ .......ครั้งนี้ไม่ชนะอีก ก็ไม่รู้จะว่าไง                      อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal