เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่านไฟหนาว(ว่าด้วยมวยช่อง9 คู่1)  (อ่าน 1435 ครั้ง)

kim555

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
ถึงท่านไฟหนาว(ว่าด้วยมวยช่อง9 คู่1)
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 18:31 »
จริงๆแล้วไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่กลัวเป็นขยะต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ พอดีตอนบ่ายปั่นจักรยานไปซื้อหนังสืออ่าน เลยหยิบหนังสือมวยตู้มาดู สงสัยอยู่ว่ามวยคู่แรกช่อง9 บุญมาก ณ.วันชัย-วันมงคล เกียรติไสว บุญมากฯเป็นใคร ทำไมถึงวิจารณ์ให้ชนะ 5-3 ดาว ก็ถึงบางอ้อ
บุญมากฯ(ซุปเปอร์แฟ้ม-ว.คงวิเศษ) ตามข้อมูลเดิมช้าฉลาดน้อย รูปร่างสูงใหญ่เวท100 ป ไม่เสียเปรียบใครแน่นอน ชกครั้งสุดท้ายกับไผ่ตันฯ 12-5-56 สามยกสูสี4-5ขาดลอย เป็นมวยเตะต่อยหนักแข็งแกร่ง โยนเข่า กดคอลงมาเสียบดี พัฒนาฝีมือขึ้นมาก
วันมงคลฯ ถ้าจำไม่ผิดเป็นดาวรุ่งจากภูธร(น่าจะเป็นภาคใต้) เป็นมวยฝีมือหลักเหลี่ยมดีเตะต่อยคล่องเร็วเก่ง(เสียอย่างเดียวตัวเล็ก) ต่อยครั้งแรกเมื่อ 10-3-56 กับไผ่ตันฯ 1-4ยกเป็นรองประมาณ 2-3/1ยก5 ใช้หลักเหลี่ยมฝีมือพลิกชนะแสบ ถ้าชอบใหญ่(ดุ)เมียบ่ด่า ก็บุญมากฯ ถ้าชอบฝีมือหลักเหลี่ยมเร็ว ก็วันมงคลฯ ส่วนตัวผมตอนนี้มักของใหญ่ถ้าบ่มักย่านถืกใบเหลือง ลองเอาไปพิจารณาเด้อ เผื่อได้ค่าได้ค่าก๋วยเตี๋ยวรอ7สี

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: ถึงท่านไฟหนาว(ว่าด้วยมวยช่อง9 คู่1)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 21:02 »
ขอบคุณครับ ท่าน kim555..   ท่านเนี้ยะรู้ลึก รู้จริง   มีข้อมูลมาฝากผมแล้วชิ่งไปถึงพี่น้องเรา  มีประโยชน์มาก พอที่จะนำไปประกอบการต่อสู้หน้าตู้ได้เลย     ผมชอบซุปเปอร์แฟ้ม (บุญมาก)...ชื่อเก่าก็ดีแล้ว  หงัยเปลี่ยนเป็นบุญมาก..รูปร่างดี กระทุ้งเข่าเข้าตากรรมการดีครับ..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal