เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: จาก..กิมย้ง..กิมจิ มาถึง..กิมซอง..ต้องลุยเต็มตัวเปิดหัว 7 สี !!  (อ่าน 8953 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
[/url] [/img]
กิมย้ง เป็นนักประพันธ์ที่มีชื่อเสียงโด่งดังของจีน เป็นผู้แต่งนิยายอันลือลั่นหลายเรื่อง เช่นมังกรหยก ชอลิ้วเฮียง  กระบี่เย้ยยุทธจักร  8 เทพอสูรมังกรฟ้า และอีกหลายๆเรื่อง
[/url] [/img]
กิมจิ  เป็นอาหารเกาหลีประเภทผักดอง  ที่อาศัยภูมิปัญญาก้นครัวของชาวเกาหลี  ด้วยการหมักพริกสีแดงและผักต่างๆ  โดยทั่วไปจะเป็นผักกาดขาว  ชาวเกาหลีนิยมรับประทานเกือบทุกมื้อ
[/url][/img]
กิมซอง  ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ..นักชกยอดฝีมือจาก อ.ทุ่งหว้า  ตรัง...อาทิตย์นี้พกความมั่นใจขึ้นเวที 7 สีอีกครั้ง..ผมมั่นใจครับว่า..กิมซองต้องชนะชัวร์    ท่านมีข้อคิดยังงัย เชิญเลยครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนป่า

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 68
ตรงข้าม ได้เปล่า
อยากรอง  3/2  ไม่กล้าต่อ  น่ะครับ

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
เพชรเจ็ดสี จะตี กิมซอง ได้รองแน่ๆ

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
ตอบท่านไฟหนาว  ซิงซอง เอ่ยกิมซองครับเป็นมวยเก่งมาจากช่อง9  ฝีมือใช่ได้ลุกรับจับทางเก่ง  กระดูกไม่ได้เป็นรอง(แต่อาจจะ)เล็กกว่าถ้า 100.ป  น่าคิดครับถ้าชกกันที่น้ำหนัก102.ป เพชรเจ็ดสีน่าจะได้เปรียบเพราะตัวใหญ่  น่าเสื่อดีประมาณนั้น  ส่วยจะชนะหรือไม่เป็นอีกเรื่องครับ 

ไฟหนาว

คู่ชกกิมซอง คือ เพชรเจ็ดสี  ส.เทียนโพธิ์  รายนี้ไม่ขี้ไก่ครับ  ยอดฝีมือจากแดนใต้อีกคน ฟิตซ้อมที่ค่ายมวย 13 เหรียญ  กทม.     กระดูกมวยไม่ห่างครับ..    เหตุผลที่ผมชอบกิมซอง เพราะปะทะมวยดีมาเยอะ  ต่อยระดับเพชรนรินทร์ ถึงแพ้คะแนน..ถือว่าเกรดมวยไม่ธรรมดาครับ   อีกอย่างนักมวยรายนี้หัวจิตหัวใจดี สู้เกินร้อย  ขอบคุณกับการแสดงทัศนะของท่านคนป่าครับ

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
ขอโทษคะ พี่ไฟหนาว อ.ทุ่งหว้า จว.สตูล คะพี่ ขออนุญาตนะ ไม่มีไรหรอก แต่พี่ไฟหนาวมั่นใจมาก อุตสาห์หาข้อเปรียบเทียบมาให้เห็นกัน หนูมั่นใจไว้ใจพี่คะ คู่นี้ ยิ่งถ้าพี่เป้ง ปากน้ำ มีความเห็นเช่นพี่ด้วยแล้ว แจ่มเลย และก็ต้องเอ่ย กันตัง นิว เสกัก หงอคง คีรีขันธ์เห็นตรงกับพี่ไฟหนาว ไม่มีอะไรจะมาหยุดได้ OK ยาวไปเลยลูกพี่ ขออนุญาตเณรคำหนูค็อปของพี่ๆ มาคะ

Kom

• ชอบกด Like + 543
100 ป. กิมซองชนะ 90 เปอเช็นกิมซองเล็กกว่าแต่น้ำหนักไม่บีบ มณีเจ็ดแสงบีบมากท้ายมียุบเป็นมวยเข่าจับตี กิมซองมีหมัดเสริม :Onion-s-8[1]:

ไฟหนาว

I    LIKE    KIMSONG

หนุ ปาระศักดิ์

• ชอบกด Like + 8
 :Onion-s-23[1]: เพชรเจ็ดสี จัดปายยยย...

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
อ้าว คู่แรกไปคนละทางกับท่านหนุ ปาระศักดิ์ ซะแหล่ว
 แต่ไม่เป็นไรครับคู่เอกยังไปด้วยกันครับ
:Onion-s-113[1]:

TonTonTon1

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
กิมซองจัดยาวๆครับทุกท่าน :Onion-s-33[1]:

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
ชอบด้วยคนค่ะ กิมซอง ไอคิวดีกว่า หลักเหลี่ยมดีกว่า แรงปลายดีกว่า และที่สำคัญ ตัวเล็กกว่า!! อ้าว ซะงั้น

เสือดำ 104

• ชอบกด Like + 90
นี่แหละ ท่านพี่ ที่หนูเคยบอกว่า เหมือนโต้วาทีกันเลย กิมซองดีกว่า อีกคน เพชรเจ็ดสีดีกว่า โต้กันไป-มา ลงเอยความคิดแตกแยก แต่ความสัมพันธ์ไม่แตกแยก ตกลง ฟันธงไม่ได้ว่าของใครแน่กว่ากัน เราคนที่จะขอตามด้วยนี่ ตัดสินใจไม่ถูก ก็มีคนว่าอีกละ ไม่มีใครบังคับให้เล่น ให้ตามไปโน่นอีกละ พอหนูบ่นก็ว่าบ่น หนูบอกแล้วใครมีเหตุผลข้อมูลดีๆ ที่ว่าตัวที่ตัวเองชอบก็ชี้แจงแถลงให้ชัดมาเลยว่า กิมซอง อาวุธหนักกว่า กระดูกเหนือกว่า 1 กิ๊ก น้ำหนักนี้ เป็นของ กิมซองหรือเพชรเจ็ดสี ว่ากันไป ไม่ใช่มาโต้วาทีกันโดยที่ไม่มีข้อมูล เรื่องข้อมูลจริง หรือไม่จริง หนูไม่ทราบหรอกคะ แต่ขอให้ลงมา จะพิจารณาดูอีกครั้งหนึ่งก่อนตัดสินใจว่าของใครน่าเชื่อถือกว่า  OK จบข่าว ปรีชา  ทรัพย์โสภา [/color] ขอประทานโทษด้วยถ้าขัดกับความรู้สึกของพี่ๆ ท่านใดเข้า

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
ถ้าคุณปฐมาภรณ์เลือกเชื่อหลายคนก็ต้องสับสนเป็นธรรมดาค่ะ ถึงบอกว่าคุณต้องเลือกคนที่เป็นหลักซักหนึ่งคน
เซียนในเว็ปนี้มีหลายคน ถึงแม้ว่าแต่ละคนจะฟันธงฉับมาเลย มันก็ไม่เหมือนกันอยู่ดี เพราะมวยแต่ละตัวมี
ข้อดีและข้อเสียทุกตัว ถ้าไม่เป็นการเสียเวลา คุณลองย้อนไปดูคลิปที่ทั้งสองคนเคยชกอ่ะค่ะ นี่ก็ดูมาแล้ว
มีความเห็นอย่างที่โพสต์ค่ะ ถ้าคุณดู คุณจะรู้เองว่า มวยตัวไหนเป็นยังไง แต่ถ้าไม่ว่างดู ก็ลองเลือกคนที่คุณจะเชื่อซักคนนึง แล้วเล่นตามคนๆนั้นเลย จะได้ไม่สับสน ที่บอก ไม่ได้เป็นการโต้ตอบในกระทู้นะคะ แต่ถ้าเราได้ดู
ได้เห็น และเลือกที่จะเล่นด้วยตัวเอง แล้วมวยมันชนะ เราจะรู้สึกว่า เออ ชั้นก็พอจะดูเป็นนะ เราจะสนุกกับการเล่นมวยมากขึ้น และที่มีคนโต้ตอบกันก็เป็นธรรมดาค่ะ คุณลองดูนะคะ ด้วยความหวังดี จากผู้หญิงด้วยกันค่า

ไฟหนาว

ชักชอบน้อง จะ รอง ดู  ขึ้นมาซะแล้ว..  คนอะไรพูดดีมีเหตุผล..หยั่งงี้น่ารักอ่ะ     เออ..ถามน้องหน่อยที่ว่าเข้าไดูคลิปการชกของ 2 คนแล้ว   บอกหน่อยดิ้เพราะพี่ก็ดูแล้ว หลายรอบซะด้วย   น้องชอบสไตล์ของใคร  กิมซอง หรือ เพชรเจ็ดสี    อยากรู้ว่าใจตรงกันหรือเปล่า ?
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
พูดได้เต็มปากว่าชอบกิมซองค่ะ ไอคิว สมองมวย การยืนมวย หลักฐานและหลักเหลี่ยมเหนือกว่า (ความคิดหนูนะคะ)
 :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
กิมซองลดนาน จะเหนื่อยมั๊ยคะ ยิ่งตัวเล็กๆอยู่ ถ้าแผ่วล่ะแย่เลย โดนพายุเข่าเพชรเจ็ดสีอ่วม
จะเอาไงดีคะ พี่ไฟหนาว ยังยืนยันคำเดิมอยู่ป่าวคะ

ไฟหนาว

น้อง จะ รอง ดู      เพื่อนที่ไปดูชั่งน้ำหนักเมื่อเช้าบอกว่า  พิกัด  45  กก.   กิมซองลด  .9  กก. (ไม่ถึง 1 กก.)    ชิวๆจ้า....วิ่งไม่นานก็ลดได้..     กลับไปนอนพัก โด็ปนิดหน่อยก็สบายปร๋อพร้อมลุย     เพชรเจ็ดสีสูงกว่าหน่อย    กิมซองได้เปรียบที่ตัวดำเชียว หนากว่าหน่อย      คู่นี้พี่ชอบ กิมซอง..    ดูคลิปการชกของทั้งคู่แล้ว..เพชรเจ็ดสีมีเข่าล้วนๆ   ส่วนกิมซองอาวุธหลากหลายกว่า  เรียกว่านอกในไชยา..   เคยปะทะเพชรนรินทร์  ลูกเขานาใน มวยเข่าขนานแท้มาแล้ว..ก็ถือว่าเกรดมวยทางใต้ไม่ธรรมดา    อีกทั้งไอคิวมวยดูดีกว่า  ใครจะว่าน่าลุ้นเพชรเจ็ดสีเพราะเป็นเด็กกำพร้า หาเงินเลี้ยงตัวเอง  นั่นคือชีวิตของเขา  แต่การชกมวย..เขาไม่สงสารกันหรอกครับ ขึ้นเวทีใครฝีมือดีกว่าก็ชนะไป..ก็เท่านั้น..  ผมเชียร์ กิมซอง ครับ กำลังได้ใจเด็กอยากชนะอีก..ก็ต้องชนะซิครับ    น้อง จะ รอง ดู   วันนี้พี่ว่า  ดู ไปเลย..กิมซอง   จร้า..

Kom

• ชอบกด Like + 543
โดนหมัดกิมล่วง :Onion-s-163[1]:

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965
คนนี้ผมขอ....... :dookdik_smile-circle_93[1]: :dookdik_smile-circle_93[1]: :dookdik_smile-circle_93[1]:

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
โอเคค่ะพี่ ถ้าพี่มั่นใจกิมซองไม่เหี่ยวปลาย หนูก็มั่นใจ ขอบคุณที่ชี้แนะค่ะ  :dookdik_smile-circle_88[1]:

ไฟหนาว

น้อง จะ รอง ดู   ...กิมซองกำลังวัยรุ่นกระเตาะเอง..ลุยได้เต็มที่ รับรองไม่เป็นอย่างน้องว่าคือ..แบบข้างล่างนี้..หรอกเด๊อ..   ที่เป็นแบบนั้นน่าจะเป็นของใกล้ตัวหรือเปล่า..ล้อเล่นจร้า..

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
เพชรเจ๊ดสีวันนี้ผ่านครับ :Onion-s-163[1]:

ส.วีรกูล

• ชอบกด Like + 30
พี่ไฟหนาวเอาของดีมาโชว์แล้วครับ :dookdik_smile-circle_63[1]:

ส่วนตัวผมชอบกิมวองครับ เล็กพริกขี้หนูส.วีรกูล :dookdik_smile-circle_63[1]:

ไฟหนาว

แล้วแต่มุมมองครัพ้ม..ผมชอบ กิมซอง..

ไฟหนาว

อย่าคิดมากครับ  กิมซอง..ของมักวันนี้ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
ถ้ามันต่อยแบบนี้ คราวหลังเราคงต้องคิดให้มากแล้วค่ะพี่  :Onion-s-44[1]:
ดีไม่จัดหนัก ได้ยินซะก่อนว่าอีกฝ่ายซ้อมเกีรยติเพชรเป็นเด็กสร้าง แถมตีไปอาการ
ไม่ชอบมาพากล แล้วมันก็นอนซะงั้น กร๊ากกก  :Onion-s-13[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal