เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: นำชัย ศิษย์นายกอนันต์ ใครอยากรู้เชิญทางนี้  (อ่าน 5955 ครั้ง)

คุงชายตั้ม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
นำชัย ศิษย์นายกอนันต์ (ศิษย์อนันต์ , ศิษย์เทพอนันต์ , ศิษย์รุ่งอนันต์) เป็นนักมวยเมืองชาละวัน จ.พิจิตร ส่วนมากชกแถบภาคเหนือตอนล่าง ย้อนไปปี54 ถึงกลางปี 55 ถือว่า นำชัย เป็นมวยที่ฮอตมากๆและดังมากในแถบภาคเหนือ เพราะเป็นมวยที่ชกสนุกสู้ทุกยกชกแล้วแฟนมวยชอบ แต่มาชกกรุงเทพโดนเอามาเก็บ โดนหนักๆเยอะทั้ง ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง และ รุ่งเพชร ป.รุ่งสุรีย์ กระดูกเริ่มกรอบช่วงหลังฟอร์มตกไปเยอะแพ้มากกว่าชนะ *** แต่ๆๆๆ นำชัย ฟอร์มหลัง ไม่ได้แพ้นะครับ 2 ไฟต์หลัง ชนะรวด ฟอร์มเริ่มดีขึ้นมากแล้ว ถ้าวันนี้ร่างกายสมบูรณ์เข้าที่ น่ากลัวครับ **** มวยที่ตีได้ทุกท่าน่ากลัวที่สุด เอาเป็นว่า เมื่อปีที่แล้ว รุ่งเพชร เพชรเจริญ ไม่สู้ก็แล้วกัน

คุงชายตั้ม

Re: นำชัย ศิษย์นายกอนันต์ ใครอยากรู้เชิญทางนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 07:59 »
ข้อมูล ที่เคยชกแถบภาคเหนือ นักมวยที่เคยชก
ฟ้าแดนเหนือ ธนศักดิ์ขนส่ง ยอดแสนชัย ส.โสพิษ มนัสชัย ศ.ชัชวาลย์ เพชรชินราช ส.สมหมาย ตี่เล็ก ป.เตละกุล ดวล ส.เพลินจิต ยอดวัณลพ ลูกมะขามหวาน ซูซู ศิษย์เจ๊แดง และอีกมากมาย

พยัคฆ์

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
Re: นำชัย ศิษย์นายกอนันต์ ใครอยากรู้เชิญทางนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:05 »
 :dookdik_smile-circle_51[1]: ..เด็ดประจำวันครับ

เต่าตกมัน

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:06 »
ขอบคุณครับ ข้อมูลนำชัยมีประโยชน์มาก ขอถามอีกนิดครับว่า ผลการชกกับนักมวยในกระทู้ที่ 2 เป็นอย่างไรบ้าง

คุงชายตั้ม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:10 »
ถามมาตอบไปครับ ผลัดแพ้ชนะกับ ฟ้าแดนเหนือ ชนะคะแนน ยอดแสนชัย แพ้น็อก มนัสชัย ยก4 ทั้ง2ครั้ง แพ้ เพชรชินราช แพ้ ตี่เล็ก แบบสนุกโคตรมัน ชนะคะแนน ดวล พลิก8ตลบ ผลัดแพ้ชนะ ยอดวัณลพ ชนะคะแนน ซูซู ขอถามกลับว่า รุ่งพนม ถึงมวยพวกนี้ไหม

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:14 »
เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์จริงๆครับ ขาดอย่างเดียวครับ คุงชาย หนนี้เตรียมตัวที่ใหน ครับ

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:15 »
แบบนี้ถือว่าไม่ธรรมดา.....(ผมไม่มีข้อมูลนำชัย)
จัดว่าเป็นมวยซุ้มมา....(กิน)...ก็ว่าได้
ขอบคุณครับท่านคุงชายตั้ม...

คุงชายตั้ม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:20 »
มวยตัวนี้น่าจะไม่เคยซ้อมที่ไหน อยู่แต่ค่าย ศิษย์นายกอนันต์ แต่มีทีมผูสนับสนุนและที่มงานที่แข็งมากอย่าง แดง เขาทราย ทีมงานของ ส.สมหมายเป็นการดูและเรื่องคิวการชกในเมืองกรุง ถ้าวันนี้เข้าในดูแล้วสู้คอได้น่าวัดครับเพราะน  นำชัย เข่าในตีได้ทุกท่าครับ และอีกอย่างไม่เรื้อเวทีแน่นอน ครั้งล่าสุดชกที่ กำแพงเชร เป็นฝ่ายชนะคะแนน ยอดเสน่ห์ ศิษย์ซีอุย เมื่อไม่นานมานี้ แต่ไม่ขอบอกว่าวันไหน คงเข้าใจนะครับ

เด็กหลังตู้มวยบ้านดุง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:23 »
นำชัยสู้รุ่งพนมได้ยาก แต่วันนี้รุ่งพนมมาไม่พร้อม น้ำหนักก็เกิน นำชัยคืนฟอร์ม

คุงชายตั้ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:30 »
ผมว่าถ้าทั้งคู่คืนฟอร์มและมาดีเหมือนๆกัน ผมว่านำชัยสู้ได้นะครับผมยังมองว่า รุ่งพนม ยังไม่ถึง ซูซู ศิษย์เจ๊แดง และ รุ่งเพชร เพชรเจริญ

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:38 »
นำชัยแรกเริ่มเดิมทีซุ่มซ่อนมาหวังงาบสกุลชัยเล็กไม่สังเกตุรึว่ามวยไม่มีชื่อเสียงในเมืองกรุงแต่มาจากเส้นสายทางสมห..มา      ย

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:55 »
ไม่มีเงินก็เล่นได้ เยี่ยมครับ วันนี้ยังรอเมตตาจาก ท่าน จิตร มหา เช่นเคยครับ

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:30 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

apisit

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:42 »
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal