เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จัก สอน ส.เพลินจิต บ้างครับ  (อ่าน 4453 ครั้ง)

คุงชายตั้ม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
ใครรู้จัก สอน ส.เพลินจิต บ้างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 21:35 »
ใครรู้จัก สอน ส.เพลินจิต จริงๆบ้างครับ ผมอยากรู้ว่าชกสไตล์ไหน ถนัดอาวุธอะไร 5ยกเป็นยังไง

แล้วผมจะบอกคู่นี้ใครเด็ด

ทาเคชิ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
Re: ใครรู้จัก สอน ส.เพลินจิต บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:40 »
พรายดำ  สิงห์สำอาง มวยขอนแก่น มวยฝีมือ ข้อมูลจากท่านเหนือเมฆครับ

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
Re: ใครรู้จัก สอน ส.เพลินจิต บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:50 »

นายเสถียร  เสถียรสูต  คนดีเศรษฐีชอบมวย   เริ่มแก่ตัวลง  ทำให้ค่ายมวย ส.เพลินจิตเงียบเหงาลง

และ นักมวยในยุคนี้ไม่ค่อยได้รับความเชื่อถือจากแฟนมวย (แทบจะทุกค่าย)

นายเสถียร  เข้าใจเรื่องนี้เป็นอย่างดี   ล่าสุดจึงได้คิดปฏิวัติค่ายใหม่ให้กลับมาบูมอีกครั้ง 

สมกับเป็นค่ายใหญ่  มีมาตรฐานและเคยรุ่งเรือง  อันดับหนึ่งของเมืองไทยมาก่อน

โดยแต่งตั้งให้  พตอ.  ขิง  แขวงวิเศษชัยชาญ ( อายุ 58 )  เป็นผู้จัดการค่ายคนใหม่ตั้งแต่บัดนี้เป้นต้นไป 

ส่วน ผู้กองวิชัย ศรีนิเวศน์ ดูแลการฟิตซ้อม

นักมวยที่ไม่ดี  รับงานนอกค่าย  กลิ่นไม่ดี  จะต้องหมดไปจากค่ายทุกตัวจะต้องใสสะอาด   แฟนๆเล่นแล้วสบายใจ 

มวยในค่าย ตอนนี้ เริ่มชกออกตู้ มากขึ้น ทั้ง

สอน ส.เพลินจิต ( ชกช่อง 7 อาทิตย์นี้ ) 

ดัง ส.เพลินจิต กำลังหารายการ

ขวัญ ส.เพลินจิต ต่อย ช่อง 7 อาทิตย์หน้า  8 สิงหาคม 2556 โดยชกกับ   เดชฤิทธ์  ส.เพ็ญประภา

น้ำหนัก   ไม่เกิน อยากเเน่นอน  ขวัญ ช่วยปล้ำ  เเละนักมวยอีกหลายๆคนในค่าย

............ขอบคุณข้อมูลจาก..........ท่าน......pharkornjoe....ครับ

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 09:40 »
ขวัญไม่ได้ซ้อมที่ ส.เพลินจิตร    ไปซ้อมที่ ศศิประภา   ปล้ำกับวกรุ่งราวี ครับ

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:02 »
ขอบคุณครับท่านรุจ  กำแพง  มีอะไรคืบหน้า  อย่าลืมสะกิดหน่อยนะครับ  เรื่องการฟิตซ้อมครับ

นกกระจอก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:41 »
"สอน"ตื่นเวทีแน่นอนครับ ไม่ต้องคิดมาก
ใส่ไปเลย "ใจสิงห์"อาจตีถึงน็อกครับท่าน

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 16:17 »
ใจสิงห์ มิใช่มวยเข่าอาชีพครับ
ตีถึงน็อค มิใช่แน่ๆล้าน%(ส่วนจะน็อคแบบไหนต้องดูไพ่ในมือก่อนครับ..จ๊ากๆ)

หนุ ปาระศักดิ์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 16:31 »
เยี่ยมครับ !

คุงชายตั้ม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 19:00 »
พื้นเพสไตล์การชกของ ใจสิงห์ ผมพอรู้พอสมควรถึงรู้ดีเลยก็ว่าได้ เพราะบ้านผมกับบ้าน ใจสิงห์ จังหวัดติดกัน ผมเห็นชกมาตั้งแต่เด็ก ข้อผมรู้ข้อมูลของ สอน ส.เำพลินจิตอีกนิด วันอาทิตย์แล้วผมจะบอกพื้นเพของ ใจสิงห์ เป็นแบบใหนชอบอะไรไม่ชอบอะไร บางทีอาจเป็นข้อมูลช่วยตันสินใจในการเล่นไม่มากก็น้อยครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลของ สอน ครับ

่joss

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 22:58 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal