เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มวยน่าเล่น มวยน่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30  (อ่าน 3663 ครั้ง)

ดำชุมพรกิโล 30

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
มวยน่าเล่น มวยน่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:40 »

1. พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ หลังๆมีความมานะ มีความพยายามดี เริ่มเป็นที่ไว้วางใจมากขึ้น ล่าสุด
ก็โชว์ไว้สวยงาม ล่าสุดก็เอาชนะ เหนือธรณี ไว้ได้สวยงาม มารอบนี้ต้องเจอคู่ต่อสู้ที่ได้เปรียบรูปร้าง สูง
ยาว กว่าเห็นๆ แต่ถ้าซ้อมมาดี แก้เกมส์มาดี ก็มีสิทธ์ เอาชนะได้เหมือนกัน แต่เท่าที่ผมเห็น ฝีมืออาจจะ
เสียเปรียบคู่ต่อสู้อยู่พอสมควร เจ้าพัฒนา เป็นมวย แตะต่อยสวย ออกอาวุธได้ดี แตะก่อนแล้วค่อยดัน
เข้าไปจับมาตี ส่วนวงในก็ใช้ได้ จับตีสวย เหลี่ยมหัก เหลียมเทดี มีความพยายามสูง

สะท้านฟ้า บอสวิดคาร์ออดิโอ มวยตัวนี้เป็นมวย 1 ใน 3 ตัวที่ผมชอบในมวยรอบนี้มาก ก่อนหน้านี้โชว์
ไว้ได้อย่างสวยงาม แต่ครั้งล่าสุด มาสดุดแพ้เจ้าบุญหลาย แบบที่ไม่น่าให้อภัย ก่อนหน้านี้ทำมาดีๆ แต่ครั้ง
ล่าสุด ชกผิดรูป ผิดร่อง ผิดรอย ปลายๆมีแผ่วให้เห็นอยู่ ดูว่าครั้งล่าสุดซ้อมน้อยไปหน่อย แต่มาคราวนี้
ไม่เหมือนครั้งก่อนแน่นอน เพราะว่ารอบนี้ได้ข่าวว่าซ้อมดีมาก มีความตั้งใจที่จะเอาชนะสูง ดูว่าการชก
ในครั้งนี้ยังได้เปรียบคู่ต่อสู้อยู่ (สูงกว่าเห็นๆ) เจ้าสะท้านฟ้า เป็นมวย ถนัดเข่า (สูงยาว เข่าดี) แทงเจ็บ
แทงแหลม ไล่แขนดีมาก ส่วนวงนอกก็มองว่าดีพอตัว แตะสวย แตะแล้วคา ขวางแทงเข้าไปก่อน แล้ว
ค่อยลากคอขึ้นมาดี ไล่แขนแล้วดันกระทุ้งเข่ายัดใส (ผมชอบมากๆ)

...

4. ยอดสยาม ช.โชคอำนวย การต่อยครั้งนี้น่าจับตามองเป็นอย่างมาก เป็นการต่อยที่ดูแล้วน่าจะลำบาก
(เพราะต้องเจอกับกระเอกช่อง 7สี 555+ขำๆๆ) เจ้ายอดสยามบอกไม่กลัวหรอกครับ(ผมจะแตะให้ดิ้นไม่ออก)
ส่วนเจ้ายอดสยาม เป็นมวยครบเครื่องครับ หมัด เท้า เข่า ศอก โดยเฉพาะลูกแตะที่หนักซะเหลือเกิน ส่วนพละกำลัง
ก็หายห่วงครับ เดินยัน 5 ยกไม่หมดแน่ ส่วนวงใน ก็ไม่เป็นสองรองคู่ต่อสู่แน่นอน แตะขาต่อยหมัดก่อน แตะแลัวคา
แลัวค่อยเข้าไปจับรัด และเด็งดี ไล่แขนดี เหลียมหักเหลี่ยมเทดี

เดอะสตาร์ เซ็งวิมอิ้วยิม พระเอกช่อง 7 สี ขวัญใจแม่ยก และสาวๆ แต่มิได้เป็นขวัญใจของพวกเล่น พวกขาใหญ่-
ซะเท่าไหร่ "แถมสามไฟร์ล่าสุดก็ยังไม่ชนะใครที ส่วนสภาพร่างกายหลังๆ ผมดูว่า กรอป ไปเยอะ ช่วยปลายๆยก
มีอาการแผ่วให้เห็นอยู่บ้าง แต่มาครั้งนี้คงมีความที่จะเอาชนะสูง ความตั้งใจสูง ยิ่งเป็นมวยรอง (รองไม่เยอะ)
ยิ่งต่อยดีมาก เดินเข้าไปจับตีดีมาก แต่ถ้าเป็นรองเยอะๆ ผมดูว่าต่อยไม่ได้เรื่องเลย (ยิ่งเดินยิ่งโดน) แต่เรื่องเดิน
หายห่วงครับ แต่จะเดินไปอย่างไรต้องดูกันอีกที ส่วนเจ้าเดอะสตาร์ เป็นมวยถนัดเข่า จับรัดเด็ตีดี ไล่แขนดี เหลียม-
พอใช้ ส่วนวงนอก ก็ดีครับ แตะสวย ยิ่งดักแตะจังหวะสองผมมองว่าดีมาก ส่วนการผ่านมวย กระดูกมวย หายห่วง
เอาไปต้มสามน้ำก็ยังไม่เปื่อยแน่นอน (สนุกครับคู่นี้ น่าเสือดีมากๆ) โดน 3ที ได้ทีเดียวหลุด 555+

ป.ล. มวยคู่นี้วันชกสนุกแน่นอน "(แต่ต้องระวังกันด้วยนะครับ 7 สี ช่องนี้ ช่องละคร)"

2. มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์  ​วันนี้มาแทนแบบกระทันหันครับ แต่ยังไงก็ยังมองว่าน่าเล่นมาก หลังจาก
โดนถอดจากมวยรอบ แต่ครั้งสุดท้ายก็ไปโชว์ฟอร์มไว้ที่ช่อง NBT ไว้ได้อย่างสวยสดงดงาม โดยไปเอาชนะ
สะเก็ดทอง ส.ทุ่งโพธ์ แต่ครั้งนี้ได้กลับมาชกช่อง 7 สีอีกครั้ง คงไม่ทำให้แฟนๆผิดหวังแน่นอน (คงไม่กล้า)
ส่วนเจ้า มณีเจ็ดแสง ผมว่าเป็นมวยครบเครื่่องครับ ไอคิวมวยดี วงนอกแตะสวย ชิงจังหวะแตะก่อน การออก-
อาวุธเร็ว ส่วนวงในก็ดีมากครับ จับสวย ตีสวย แทงแต่ละดอก เข้าตาท่านกรรมการทุกเม็ด เหลียมหัก เหลี่ยมเทดี

บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง วันนี้ก็มาแทนเช่นกัน(สงสัยกระทันหันมากๆๆ)หลังจากห่างหายเวทีไป น้านนาน 2เดือน 3เดือน
จะมีโปรแกรมต่อยสักที แถมก็ยังไม่ค่อยจะชนะใคร วันนี้ได้มาช่อง 7 สี (แต่ผมว่าที่นี้ ไม่ใช้ทีวีเพื่อคุณ)
ส่วนเจ้าบัวขาว เป็นมวยแตะขวา รอดักแตะจังหวะสอง ออกอาวุธช้าแต่ชัว รอจังหวะดักแตะดี ยิ่งคู่ต่อสู้ออกอาวุธพลาด
รับรองโดนแตะด้วยเข็งขวาสวนเข้าทันที ส่วนวงในไม่ค่อยสู้ดีเท่าไหร่ การยืนระยะปลายๆ มีแผ่วให้เห็น (ปอดเล็ก)

"สำหรับคู่นี้ครับ" ถ้าต่อยกันจริง ไม่มีนอกออกใน ผมมองว่า เจ้าบัวขาว สู้ไม่ได้หรอกครับ ฝีมือผิดกันมากๆๆๆ
แต่วันนี้มาต่อยกันที่น้ำหนัก 122 ปอนด์ ซึ้งเป็นน้ำหนักของบัวขาวก็จริง แต่ผมมองว่า มณีเจ็ดแสงได้สูง ปล่อย-
น้ำหนักมา จาก 118 เป็น 122 ผมว่าบางที อาจจะเข้าทางเจ้ามณี7แสงก็ได้ครับ ให้ผมวิเคาะห์น้ำหนักล่วงหน้า
ผมว่า เจ้ามณี7แสง มา 121.8 ขาด .2 ส่วนเจ้าบัวขาว มา 124.4 - 2.4 ผมเดาแบบขำๆ หรอกครับ
ส่วนคู่นี้ ถ้าต่อยกันจริง เล่น มณี7แสง เป็นทีเด็ดเลยครับ เอาแบบไม่ต้องดูน้ำหนักกันเลย////::::

Re: มวยน่าเล่น มวยน่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:41 »
มวยน่าเล่นวันนี้

1 พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ 
   สะท้านฟ้า บอสวิคคาร์ออดิโอ  เชื่อผมเถอะโคตรเด็ดๆๆๆ2 มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์  น่าเล่นมาก

บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง  3. สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง  เด็ดๆๆๆๆๆๆ
   [/size]อังกอร์ แสนพลังชัย
[/size]
4 ยอดสยาม ช.โชคอำนวย  น่าเล่น
  เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม [/font]

Re: มวยน่าเล่น มวยน่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:51 »

1 พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ [/color]   สะท้านฟ้า บอสวิคคาร์ออดิโอ เชื่อผมเถอะโคตรเด็ดๆๆๆ[/color]2 มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์ น่าเล่นมาก[/color]   บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง 3. สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง เด็ดๆๆๆๆๆๆ   อังกอร์ แสนพลังชัย 4 ยอดสยาม ช.โชคอำนวย น่าเล่น   เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม [/font]

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:52 »
มวยน่าเล่นวันนี้[/size]1 พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ
สะท้านฟ้า บอสวิคคาร์ออดิโอ เชื่อผมเถอะโคตรเด็ดๆๆๆ

2 มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์ น่าเล่นมาก
บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง

3. สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง เด็ดๆๆๆๆๆๆ
อังกอร์ แสนพลังชัย

4 ยอดสยาม ช.โชคอำนวย น่าเล่น
เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม
[/color]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:54 »

1 พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ
   สะท้านฟ้า บอสวิคคาร์ออดิโอ เชื่อผมเถอะโคตรเด็ดๆๆๆ

2 มณีเจ็ดแสง ส.เทียนโพธิ์ น่าเล่นมาก
   บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง

3. สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง เด็ดๆๆๆๆๆๆ
   อังกอร์ แสนพลังชัย

4 ยอดสยาม ช.โชคอำนวย น่าเล่น
   เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal