เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ช่วยเป็นกำลังใจให้เขาด้วยครับ  (อ่าน 3042 ครั้ง)

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
เขามีนามว่า ด่วนเป๋   เกียรติคมสิงห์
ปัจจุบันเอ่ยชื่อ ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ ไม่มีใครที่ไม่รู้จัก โดยเป็นดาวดังในสังกัดศึกเกียรติเพชร ๗ สี ที่มีฟอร์มที่ร้อนแรงมาก ต่วนเป๋ หรือมีชื่อเล่นว่า ''เป๋'' พื้นเพเป็นชาวคำหนามแท่ง อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี โดยกำเนิด ความเป็นเอกลักษณ์ของต่วนเป๋ก็คือ เป็นนักมวยที่ไม่เหมือนใคร คือ มีขาข้างขวาลีบมาตั้งแต่อายุ ๒ ขวบ .ซึ่งนั่นก็คืออาวุธร้ายสำหรับคู่ต่อสู้.หากโดนเข่าขวาของต่วนเป๋ ถึง ๓ ครั้งแล้ว คู่ต่อสู้มักจะพ่ายแพ้เพราะทนความเจ็บปวดไม่ได้ ต่วนเป๋เริ่มต้นชกมวยก็เพราะมีใจรัก โดยหัดมวยครั้งแรกเมื่ออายุ ๘ ขวบ ได้ค่าตัว ๑๒๐ บาท แต่ปัจจุบันค่าตัวของเขาทะยานสูงถึง ๔.๕ หมื่นบาท เมื่อชกเสร็จแต่ละครั้งจะหยุดพักประมาณ ๗ วัน ซึ่งก็ใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่กับครอบครัวและลูกอีก ๒ คน ต่วนเป๋เป็นนักมวยที่มีความอดทน ขยันฝึกซ้อมอยู่ในระเบียบวินัย จึงทำให้สามารถก้าวขึ้นสู่ความสำเร็จได้ ขอบคุณข้อมูลท่านกอบ  หทัยราษฏร์ครับ

S ห้องแซง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1301
Re: อาทิตย์ช่วยเป็นกำลังใจให้เขาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:13 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

เขยหล่า

Re: อาทิตย์ช่วยเป็นกำลังใจให้เขาด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:31 »
เจ้าของเสื้อสามารถคนล่าสุด มาเพื่อยืนยันว่าเขาเหมาะจะเป็นขวัญใจเจ็ดสีตัวจริงหรือเปล่า

เขยเมืองลำปาง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 11:01 »
อีกหนึ่งกำลังใจครับท่านเขยหล่า ชอบต่วนเป๋เหมือนกันครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

เขยหล่า

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 14:04 »
วันนี้ไม่ใช่วันนั้นนะครับที่จะยืนให้เตะ อยากชนะก็ลองดูสักตั้งครับ (ชอบส่วนตัวนะครับ เดิมพันด้วยค่านมลูกเขยหล่าครับ ) :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 15:43 »
ยังรอพี่ๆทุกท่านเหมือนเดิมครับ มีอะไรดีๆมาบอกกันบ้างนะครับ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 19:38 »
อีกหนึ่งกำลังใจครับท่าน จัดไปครับต่วนเป๋ ไม่ผิดหวังครับท่าน

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 19:43 »
อีกหนึ่งเสียงครับ ต่วนเป้

saharat

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 20:17 »
ต่วนเป๋   เชียร์หน้าตู้ หนึ่งเสียง  ครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal