เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดพลังเข่า 2 โคตรไอ้เคี่ยม..ใครเยี่ยมใครยู่คู่ 2..7 สี !!  (อ่าน 27523 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
                                  http://][/img]
           ผมมั่นใจว่ามวยคู่นี้จะซัดกันมันส์หยดตับแน่..  เกมจะออกมาในลักษณะคู่คี่สูสี  พลิกไปพลิกมา..  พาแฟนตู้ลุ้นระทึก..เพราะทั้งคู่เป็นมวยสไตล์คล้ายกัน   คือปิดไฟเดินหน้าท้าดวลไปเลย.. ผมก็คิดว่าไฟต์นี้ไม่มีใครอ่อนเนื้ออ่อนนม..เรื่องจะยอมกันง่ายๆไม่มีให้เห็นเด็ดขาด..  ผมมีตัวชนะอยู่แล้วในใจ.. แต่ก่อนที่ผมจะฟันธง..เพื่อให้พี่น้องเราได้ตัดสินใจว่า..มวยคู่นี้ใครเด็ดกว่าน่าลุ้น..ลองมาฟังความเห็นของเกจิทั้งหลาย..เขามองมวยคู่นี้กันอย่างไรบ้าง..เชิญครับ..
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

unclepong

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 9
บอก  ผบ.ทบ. แล้วคับ......
ว่าใช้รถถังหน่อย.....จัดคับรถถัง...
วันนี้ขอเล่นตรงข้ามมวยบ้านเดียวกัน

ชาญ อิสระ

• ชอบกด Like + 10
ผมเลือกไม่ถูกครับ ผมจะรอให้พี่ฝันอีก

tcomp

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ผม  จะ  รอ   พี     ไฟ   หนาว   ครับ   

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ขอเชียร์มวยบ้านผมครับตัวนี้ รายละเอียดจะมาเล่าให้ฟังวันส่งการบ้านช่อง7ครับ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
รถถังครับ :dookdik_smile-circle_48[1]:

สันสุราด

• ชอบกด Like + 43
รองๆๆๆๆๆแสงเทียน   ทุกๆๆๆราคา :Onion-s-17[1]:

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
  ทรงมวยคล้ายกัน  น่าจะสู้กันสนุกคับคู่นี้ 
รถถัง  ช่วงชก น่าจะสั่นกว่า เล็กกว่า  แต่อาวุธเยอะกว่าแน่คับ 
แสงเทียน  ล๊อกดีๆ เข่าเน้นๆ ได้ลุ้นเหมือนกันคับ 
  รูปเกมน่าจะเปนรถถัง เดินชน  เดินเบียด  มีหมัด มีศอกเสริม  แสงเทียน ก้อน่าจะโต้ตลอด  ดักเตะดักแทง
แต่ปลายๆ แสงเทียนจะไหวมัยแค่นั้น  110  รถถังต่อยได้ 8ยกคับ 
 เข้ารถถัง คับ  ลุ้นนับน็อค  ไม่น็อค ปลายๆเหี่ยวแน่ๆคับ แสงเทียน :dookdik_smile-circle_58[1]: 

ไฟหนาว

เอาแหล่วเริ่มต้นก็มองต่างมุมกันซะแล้ว...ผมถึงว่ามันชักยุ่ง  ขนาด unclepong  คนบ้านเดียวกับแสงเทียนยังเชียร์ตรงข้ามซะงั้น  ดีหน่อยมี สนทะเล..เชียร์มวยใต้ใจเด็ดอย่างแสงเทียน.. มีบางท่านรอให้ผมฝันอีก  ธ่อเพ่ใครจะฝันแม่นทุกครั้งล้าว...คุยกันต่อไปก่อนนะ  ..คำถามที่ถามต่อ..ใครชอบขึ้นรถถังมั่งครับ บอกหน่อยดิ้

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]:.การออก...รบ..
ต้องใช้....นี้เลย.ครับ..พี่ไฟหนาว...

S ห้องแซง

ไฟหนาว

พี่น้องครับ มวยคู่นี้ชกกันในพิกัดน้ำหนัก  112  ปอนด์..  อยากให้ท่านดูฟอร์มการชก และน้ำหนักของ รถถังก่อน..จะเห็นว่าพิกัดปกติที่ชกประจำคือ  110  ปอนด์  วันอาทิตย์นี้ชกกับแสงเทียน  112  ปอนด์  ช่วยกันพิจารณาด้วยว่า..จะมีผลต่อเกมการชกหรือเปล่า ?

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
:Onion-s-160[1]:.การออก...รบ..
ต้องใช้....นี้เลย.ครับ..พี่ไฟหนาว...

เรื่องน้ำหนัก...อยากให้มอง..ที่..แสงเทียน..มากกว่าครับ...

..114-116 ลด..บีบ..ลงมาชก...112..ครับ..พี่ไฟหนาว

S ห้องแซง

S ห้องแซง

แสงเทียนน้อย vs เกาะสมุย น่าจะอยู่ที่ พิกัด 116ป [116.6 ] แสงเทียนน้อย สปริ้นเตอร์ 113 :dookdik_smile-circle_48[1]:ป

ไฟหนาว

อืมน่าคิดนะน้องหงอคง..แสงเทียนบีบน้ำหนักลงมาชก  112  ปอนด์..อาจจะมีผลต่อเกม..ก็อยู่ที่ทีมงานแหละว่าจะคุมน้ำหนักได้ดีแค่ไหนพูดถึงรูปร่างรถถังเสียเปรียบช่วงชกชัดเจน..ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมเชิญได้เลยครับผมเอาฟอร์มของแสงเทียนมาฝากด้วย..ได้โปรดพิจารณา..

S ห้องแซง

แสงเทียนน้อย vs ดาราเดช 117ป 7ทีวี คู่ 5

สนทะเล

มวยบ้านผม คือเจ้ารถถังครับพี่ไฟหนาว จาก อ.ป่าพยอม จ.พัทลุงครับพี่ ผมน่าจะเข้าตัวนี้ก่อนครับ

นายดิน ข้าวเปลือก

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 0
 :dookdik_smile-circle_83[1]: รอพี่หงอคงกับพี่ไฟหนาว ฟันธงอีกทีดีกว่า

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ    มวยคู่นี้เด็กใต้ทั้งคู่...รถถัง พัทลุง..คนบ้านเดียวกับน้องสนทะเล..ถึงว่าต้องเชียร์เจ้ารถถัง..  มวยบู๊ทั้งคู่..ดูไฟต์ที่ รถถัง ซดกับ ธนูทอง ก่อนเลย..เป็นงัย ซึ่งชกในเวตของตัวเอง คือ 110 ปอนด์       ดูแล้วอย่าเล่าให้ฟังบ้างล่ะ..

คน คอน ยก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
รถถัง ผมว่ามาสบายๆแบบธรรมชาติ มวยบู๊แรงปลายดีๆวางเป็นทีเด็ดไปเลยไม่ต้องฟังเสียง

ไฟหนาว

มาดูแสงเทียนกันบ้างครับ..มวยอ่าวลึกกระบี่...ไฟต์ล่าสุดชก 7สีกับสปรินเตอร์  ลูก.บก  พิกัด  113  ปอนด์  ลองเปรียบเทียบกันดูครับ  จบแล้วบอกหน่อยว่า ชอบใคร..    คลิกซ้าย 1 ครั้งก็ดูได้เลย..

http://sports.bugaboo.tv/watch/82295/%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A27%E0%B8%AA%E0%B8%B5_22_

ไฟหนาว

ไปดูนักมวยค่ายจิตรเมืองนนท์เขาซ้อมกัน..เพลินๆ..เชิญเลยครับ..ไม่รู้ว่ามี รถถัง หรือเปล่า..ปกตินักมวยค่ายนี้เขาก็ซ้อมกันแบบนี้แหละ..

แมงปอไฟ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
สูสีนิดหน่อยปลายๆ ใครจะเบียดเข้าป้ายรอดูหลังชั่งดีกว่า

ไฟหนาว

รถถัง vs  ฉลามขาว...   อาทิตย์นี้ดูทีเด็ดของ รถถัง กันนะครับ.. สไตล์เปิดหน้าท้าดวล ต้องเขาล่ะ

ไฟหนาว

รถถัง  vs  น้องเบ็น   ศ.ศรีทอง...ชอบไหมครับกับสไตล์การชกของ..รถถัง..

นกกระจอก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
 :dookdik_smile-circle_94[1]:ว่ากว่าป๋าจะดึงขึ้นมาจากใต้ได้ และกว่าจะปั้นมาถึงตรงนี้ได้ก็ถือว่า เหนื่อยพอสมควรนะ!มีทีมงานแข็งแกร่งและผู้สนับสนุนเยอะพอสมควร

"เด็กคนนี้ผมเห็นชกที่ใต้มาหลายไฟร์แล้วครับ เป็นเด็กที่ใจสู้ แข็งแรง เป็นมวยเข่า ชกสนุก ดีนะที่เขาอยู่ในความดูแลของ"มร เมืองเก่า"ก็เลยคุยกันได้"
  ข้อมูลเหล่านี้ เป็นคำพูดของ ป๋าชุ้น เองครับ  เกล็ดเล็กน้อยจาก :dookdik_smile-circle_94[1]:

สนทะเล

แสงเทียน ล่าสุด113ป.ปลายๆที่เจอกับสปรินท์เตอร์ผมว่ายังมีแผ่วๆนะครับนี่มา112ป.น่าคิดครับ...
คู่นี้ รูปร่างไม่น่าห่างกันมากครับ ...
แต่มวย...ทุกวันนี้บอกตามตรงว่าหลายๆคู่ไม่ได้วัดกันที่อาวุธมวยเลย.....ผมมองว่ามวยทุกวันนี้ร้อยละ99 อยู่ที่...
นักมวยต่อยตามทรงตัวเองมากไปก้อไม่ได้.....เก่งมากไป....ไม่ฟังพี่เลี้ยงก้อไม่รุ่ง...แถมโดน......อีกต่างหาก.....
บ่อยครั้งที่เราเห็นนักมวยมองพี่เลี้ยง...เหมือนรอ....อะไรบางอย่าง
ยิ่งพูดไปยิ่งไม่ดีครับ...........................เอาเป็นว่าทุกวันนี้มันกลายสภาพเป็น....ไปแล้วครับ
เล่นมวย...ทุกวันนี้จำให้ขึ้นใจว่าได้น้อยดีกว่าเสีย...แต่คนๆนี้จะช่วยเราได้ครับเขาคือ ...เขาคนนี้จะไปกับเราอีกนาน..แสนนาน.แต่ถ้าใครสืบถึงก้อไม่ว่ากันครับอันนั้นมันชัดเจนในตัว
พูดตรงไปหรือป่าวหว่า....แต่ท้ายสุดแล้วเราก้อคงยังต้องเดาใจ ปมต.เหมือนเดิม...55+

โซดาไฟ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 965
 :dookdik_smile-circle_56[1]:

สนทะเล

..มาเต็มถัง.

ไฟหนาว

เมื่อ รถัง ปะทะ ปืนกล.. ผลก็คือ พังไปข้างหนึ่ง..ดูเลยครับ    ท่านคงตัดสินใจได้..อาทิตย์นี้ รถถัง vs แสงเทียน  ท่านจะเชียร์ใครแล้วได้ตังค์   สำหรับผมเชียร์..รถถังแบบไม่ลังเลครับ    ใครมีอะไรจะเพิ่มเติม..เชิญครับ

โอม ท่าช้าง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
แสงเทียนฟอร์มดีเกิน คราวนี้คงเสร็จรถถัง มวยฟอร์มดีน่ากลัวมาก คงได้เวลารถถังจะมาแจ้งเกิด

ไฟหนาว

เรื่องของ แสงเทียน  ศ.ศรสิงห์...อาทิตย์นี้ดูกันให้ชัดครับ   มวยเข่าดุ เจอมวยเดินหน้าท้าชนอย่าง รถถัง ผลจะลงเอยแบบใด   ผมมองว่าการลดน้ำหนักลงมาชก  112  ปอนด์ น่าจะเป็นปัญหาสำหรับมวยเข่ารายนี้  ท่านคิดเห็นกันอย่างไรเชิญครับ

สันสุราด

แสงเทียนเสียเปรียบเรื่อง  น.น  จริงคับ  แต่การชกแต.ละครังไม่เหมือนกัน  วิธี  สมอง  หลังชั่งค่อยว่ากัน   กินเต็ม......หรือ......เต็มกิน...... :Onion-s-17[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็น น่าพิจารณาทั้งสิ้นครับ..  สำหรับผมยังชอบสปีดการออกอาวุธของรถถัง  ดูน่าจะเร็วกว่าแสงเทียน    โอกาสที่แสงเทียนจะโดนหมัดของรถถังมีทุกช็อต  หากโดนแล้วมีอาการ เกมเปลี่ยนแน่           เรื่องการฟิตซ้อมของรถถังนั้นการันตีได้ว่าซ้อมเข้มแน่นอน       เพราะค่ายจิตรเมืองนนท์ทำมวยไว้เล่น ไว้เดิมพัน  หากซ้อมไม่ถึง  ทั้งสมจิตร  แว่นแก้ว และ อ้วน จิตรเมืองนนท์ จะไม่ให้นักมวยขึ้นชกเด็ดขาด  และนี่ก็เป็นการฟิตซ้อมของรถถังในไฟต์ที่ชกกับปืนกล...และทุกครั้งที่ชกก็จะซ้อมหนักอย่างท่านจะได้เห็นจากคลิป..เชิญครับ..

ไฟหนาว

เล็กๆน้อยๆจากปากของ รถถัง  จิตรเมืองนนท์
          รถถัง จิตรเมืองนนท์ ลั่นไฟต์นี้ทำเต็มที่เพื่อ เสี่ยอ้วน เมืองนนท์ โดยจะดวลกับ แสงเทียน ศ.ศรสิงห์
ออกตู้เจ็ดสี เจ้าตัวเผยเป็นความฝันตั้งแต่เริ่มชกมวยว่าอยากต่อยออกตู้ 7 สี
รถถัง จิตรเมืองนนท์ มวยดาวรุ่งพุ่งแรงค่ายจิตรเมืองนนท์ ได้ทีแจ้งเกิด หลังวิกหมอชิตออกโปรแกรมมวยไทยเจ็ดสีนัดต่อไป

ในวันอาทิตย์ที่ 20 ต.ค.โดย รถถัง จะพบกับ แสงเทียน ศ.ศรสิงห์ ในพิกัด 112 ปอนด์ เป็นคู่ที่ 2 ของรายการ
สำหรับความพร้อมในไฟต์นี้เจ้าตัวเผยความในใจว่าอยากต่อยออกตู้เจ็ดสีมาตั้งแต่เริ่มชกมวย
โดยมีเพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ ที่ปัจจุบันเป็นรุ่นพี่ร่วมค่าย เป็นแรงบันดาลใจ

"ดีใจมากครับ อยากชกออกตู้เจ็ดสีมาตั้งนานแล้ว ตั้งแต่เริ่มชกมวยมา เพราะติดตาม พี่เพชรกะรัต มาตลอด
ดูพี่เขาชกสนุกมากจนได้คู่ดุเดือดประจำเวที ก็อยากทำให้ได้แบบเขา ไฟต์นี้ตั้งใจมากซ้อมมาได้เดือนกว่าๆ
แต่ก็ไม่ประมาทคู่ชกเพราะว่าไม่เคยพบกันมาก่อน แต่เคยเห็นฟอร์มการชกของ แสงเทียน มาแล้ว ก็พอจะแก้ทางมาบ้าง" รถถังเผย

ดาวรุ่งวัย 16 ปียังเผยความในใจในว่าไฟต์นี้จะทำเต็มที่เพื่อเสี่ยอ้วน เมืองนนท์ เพราะ เสี่ยอ้วน ก็เปรียบเสมือนพ่อคนที่สองของตนเอง

S ห้องแซง

112 ป รถถัง :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

รับประกัน..สดทั้งคู่ครับ..    เลือกเลยต้องการปลาตัวไหน..ผมเมื่อยแล้วนะ..โบราณว่า..จับปลาสองมือ..ไม่ดีหรอกพี่..

ไฟหนาว

มวยคู่นี้ผมเชียร์..รถถังครับ..  กระแสจะไปทางไหน ผมไม่รู้..ที่สำคัญ..หัวใจผมไม่ใช่..หัวใจมักง่าย..ชัวร์

สันสุราด

แสงเทียน  ตัวเดียว  ไม่เหลียวหลัง

ไฟหนาว

นานาจิตตัง ครับท่านสันสุราด   ฝาแฝดคลานตามกันมาแท้ๆยังชอบไม่เหมือนกัน    ท่านชอบแสงเทียนก็เตรียมกระสุนไว้เยอะๆครับ     ดูทิศทางแล้วท่านคงได้รองจนมือหักแน่   หมัดมวยชนะแพ้กันได้..    ผมชอบรถถังก็ด้วยเหตุผลส่วนตัว   ท่านชอบแสงเทียนก็เป็นเหตุผลของท่านครับ    วันอาทิตย์รู้ผลแน่ ใครอยู่ใครไป..  ผมไม่ได้บอกว่าแสงเทียนไม่เก่งครับ..เก่งมากซะด้วย ชนะสปริ๊นเตอร์วันนั้นก็เพราะจิตใจที่แกร่งปานหิน  แสงเทียน..หากคุมน้ำหนักมาดีก็ไม่แน่ครับ เพราะได้เปรียบรูปร่างชัดเจน..   แต่ในมุมมองของผมที่ผ่านมา..รถถังก็ปะทะกับมวยตัวใหญ่ๆมาเยอะ..ก็ยังสู้สุดฤทธิ์ แล้วก็พลิกชนะมาก็บ่อย..   หากแสงเทียนการ์ดตกเมื่อไหร่ ก็มีโอกาสลงไปนอนนับดาวได้ครับ   เรามองต่างมุมกันได้แต่เราไม่แตกความสามัคคีกัน จริงไหมครับพี่น้อง

สันสุราด

แตกต่าง  ไม่แตกแยก  ขอบคุณคับ  ท่านไฟหนาว

unclepong

• ชอบกด Like + 9
ท่านสันสุราด......มีตัวเล่น...คืนนี้ที่สุราด....
ปะคับ

ไฟหนาว

ผมเชียร์รถถัง..ครับผม..

ไฟหนาว

ทำไมเกจิส่วนใหญ่จึงฟันธงว่า..เพชรสมิหลา..ดีกว่าขุนศึกน้อย..ผมสายตรงคุยกับน้องสนทะเล ได้ความว่า..เพชรสมิหลาเคยอยู่กับวิชัย  ราชานนท์..ฝีมือมวยไม่ธรรมดา    ล่าสุดล่องใต้ไปอยู่กับโกเกียรติ..น้ำเลี้ยงไม่ต้องพูดถึง..เพื่อยืนยันข้อมูล..ผมขออนุญาตท่านบัวขาวแห่งเว็บรักนักมวยดอทคอมด้วยครับ

ไฟหนาว

เพื่อเน้นข้อมูลอีกครั้งครับ...งานนี้ดูท่าจะเป็นงานยากของขุนศึกน้อยเสียแล้ว  ผมว่าดูเกมบนเวที ดูซิกแล้วเล่นดีกว่า  ถ้าเพชรสมิหลาเก็บแข้งซ้ายของขุนศึกน้อยอยู่..น่าคิดครับ

ไฟหนาว

รถถังครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

http://][/img]
ฝากอีกคน นวพล

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal